การแข่งขันที่พัทยามีการโกง รึป่าว?

การสนทนาใน 'Circuit Racing' เริ่มโดย สมภพDirect, 27 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NopPa & BhuZa

NopPa & BhuZa New Member Member

299
    2
    0
    เวลาครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 ตุลาคม 2009
  2. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    แจ้งไปยัง ผู้ จัด

หรือไม่ก้อ รยสท เลยครับ

ในนี้ไม่มีใคร ตัดสินให้คุณได้หรอก

3. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0
    ได้ข่าวว่าตัวนึงหลายตัง อิ อิ

เวลาทำจดหมายประท้วงให้ทำถึงนายสนามครับ สำหรับสจ๊วตนั่นอีกส่วนหนึ่งครับ

4. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    โค๊ทเจี๊ยบตอบได้กระจ่างมากคับ

5. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    มันก็ถูกอ่ะพี่ จากที่ได้ลองจับมานะ :D:D:D:D:D

แต่ถ้าขนาดนั้นก็เน่าจิงๆแล้วน่าจะส่งไปเปลี่ยนแบตอ่ะ:)

ถึงได้บอกว่าถ้าจะเอาให้ชัวร์ก็ต้องมีส่วนตัว

ราคาก็น่าจะคุ้มกับที่มีผลกับอันดับขึ้น-ลง

วงการจะได้พัฒนามากยิ่งขึ้น

;);););););););););)

6. ภังคี

ภังคี New Member Member

17
    0
    0
    มันมาหน้าแรกหน้าเดียวจาก 18 หน้าอ่ะครับ แต่ยังไงก็ขอบคุณครับ

7. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    ต้องขอดูทั้ง 18 หน้าเลยคับผม ไม่งั้นก็คงไม่รู้หรอกคับว่าเวลามันพลิกแพลงตอนไหน
    แต่ยังไงก็ขอขอบคุณสำหรับตารางเวลาคับผม

8. หวัดดีครับทุกคน ผมอาร์มนะครับขอตอบบ้าง ทางนายสนามเรียกทั้งคู่ขึ้นไปพบ ทั้งเบอร์ 112และเบอร์ 119 ถ้าจำไม่ผิด ไทรทันกับอีซูซุ ให้ไปดูเรื่องหลักฐานทั้งหมด ทำไมทางผู้ขับไทรทันถึงไม่ขึ้นไปพบกับนายสนามล่ะครับ จะได้ชี้แจงครั้งเดียว ในวันแข่งตอนแข่งจบผมก็รออยู่ให้ขึ้นไปพบกับนายสนามรอแล้วรออีกก็ไม่มา หรือโทรมาคุยกับผมก็ได้นะครับ ผมอยากให้คุณภพเข้าใจตรงจุดนี้ก่อน เพราะว่าทางสนามเขามีหลักฐานคอยจะชี้แจงอยู่ เอาอย่างนี้ดีกว่านะครับไว้คราวหน้าเรามาจัดแข่งกันใหม่ดีกว่าเพื่อความสบายใจ อีกอย่างนะครับคุณภพผมได้ส่งโค๊ชเจี๊ยบเข้าไปพูดคุยกับน้าจิตรแล้วก็จบลงด้วยดี ลองถามน้าจิตรดูได้ ไว้คราวหน้าคุณภพมาแข่งด้วยกันนะครับขอเรียนเชิญมา ณ โอกาสนี้ด้วยครับอย่างไรผมขอโทษทุกฝ่ายด้วยนะครับ

9. NopPa & BhuZa

NopPa & BhuZa New Member Member

299
    2
    0
    ต่อครับ

10. Parch 92

Parch 92 Member VIP

572
    13
    18
    ขอให้จบลงด้วยดีคับผม

11. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    จากไม้1 5 รอบผ่านไป เวลารวมต่างกัน 9 วินาที.... 2 รอบแรกรถไม่แรงโดนทิ้งไม่ติดฝุ่น แต่รอบ 345 รถแรงเริ่มประคองตัว วิงอยู่ในเวลา 1นาที 27 28 อยู่ประมาณนี้ แต่รถไม่แรง วิ่งขึ้นๆลง 27 - 28 - 29

อยากเห็นเวลา ช่วงตอนเปลี่ยน ตัว รอบที่ 15 - 16 - 17 น่ะครับ ขอรบกวนหน่อย เพราะว่าจะเห็นว่า 119 กับ 112 เวลา ต่างกันกี่วินาที และ เวลาใน พิทต่างกันกี่วินาที เมื่อรถทั้ง 2 ออกมาวิ่ง มันจะต่างกันกี่วินาที ก็จะเห็นว่าแพ้ชนะ กันอย่างไรแล้วครับ

ขอบพระคุณอย่างสูง......... ที่ทำให้เดือนร้อนกันไปหมดนะครับ......

---------- Post added at 08:50:09 ---------- Previous post was at 08:49:53 ----------

จากไม้1 5 รอบผ่านไป เวลารวมต่างกัน 9 วินาที.... 2 รอบแรกรถไม่แรงโดนทิ้งไม่ติดฝุ่น แต่รอบ 345 รถแรงเริ่มประคองตัว วิงอยู่ในเวลา 1นาที 27 28 อยู่ประมาณนี้ แต่รถไม่แรง วิ่งขึ้นๆลง 27 - 28 - 29

อยากเห็นเวลา ช่วงตอนเปลี่ยน ตัว รอบที่ 15 - 16 - 17 น่ะครับ ขอรบกวนหน่อย เพราะว่าจะเห็นว่า 119 กับ 112 เวลา ต่างกันกี่วินาที และ เวลาใน พิทต่างกันกี่วินาที เมื่อรถทั้ง 2 ออกมาวิ่ง มันจะต่างกันกี่วินาที ก็จะเห็นว่าแพ้ชนะ กันอย่างไรแล้วครับ

ขอบพระคุณอย่างสูง......... ที่ทำให้เดือนร้อนกันไปหมดนะครับ......

12. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    รอข้อมูลเพื่อความกระจ่างครับ

ตามที่ผมเข้าใจ คนดูอาจจะเห็นว่ารถไททั่นวิ่งไล่น๊อครอบ เพราะรถอีผุผุวิ่งเข้า pit ก่อน พอออกมาเลยนำหน้าไททั่น

ทำให้ดูเหมือนว่ารถไททั่นวิ่งไล่น๊อครอบรถอีผุผุ แต่ที่จริงแล้วการที่รถอีผุผุอยถ่หน้าไททั่น เป็นเพราะการใช้เวลาใน pit ที่น้อยกว่า

แข่งแบบนี้น่าสนุกครับ เหมือนดู f1 เลย เข้า pit คนละรอบ เวลาต่อรอบไล่เลี่ยกัน แพ้ชนะตัดสินที่แท๊กติก และการใช้เวลาใน pit

13. NopPa & BhuZa

299
    2
    0
    จัดไปครับ

14. NopPa & BhuZa

299
    2
    0
    จัดไปอีกครับ

15. nicecar

nicecar New Member Member

468
    15
    0
    รุ่นนี้มันส์ดีครับ แอบดูอยู่ตั้งนาน ถ้าจัดอีกก็อยากมีโอกาศขับบ้าง....แต่ที่สำคัญ บ่มีรถ

16. ภังคี

ภังคี New Member Member

17
    0
    0
    เท่าที่ได้ดูก็ไม่มีอะไรผิดปกตินะครับ ช่วงเปลี่ยนตัวโดนไป 40 วิ หักลบกับที่นำมา 10 กว่าวิ ก็ 30 วินาที ผลัดสองออกมา ถึงจะเร็วกว่ารอบละวิ่งก็ยังแซงไม่ทัน

17. NopPa & BhuZa

299
    2
    0
    อีกครับผม

18. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ดูเอาครับผม รถแรงน่ะนำอยู่ไม้แรก...ประมาณ 10 วินาที

แต่เวลาเปลี่ยนตัวนั้นใช้เวลาไปนานมากกว่า 10 วินาที พอออกจากพิทก็เลยต้องตามผมเป็นธรรมดา.....

อย่างกรอบสีเขียว เอ้ข้าวมันไก่ใช้เวลาราดน้ำหม้อน้ำและอินเตอร์ 4 นาทีกว่า ออกไปก็ไปเจอกับ 119 พอดี

ทีนี้คงเห็นแล้วนะครับว่า ผมไม่ได้โกงงงงงงงงงงงงงงงง.... ถ้าโกงก็ไม่ใช่ผมจำไว้ด้วย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 ตุลาคม 2009
  19. ^NUT_FIT_KK^

^NUT_FIT_KK^ New Member Member

2,369
    4
    0
    รอฟังอีกคับ

20. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ขึ้น กัน น่า ดู

ใจเย็นๆ นะ อิอิ

21. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0

แหะๆ ขอเสริมอีกหน่อยครับ เป็นเกร็ดความรู้

จริงๆแล้วเนี่ยเวลาที่ประท้วง ในรายการใหญ่ๆที่มีการรับรองผลการตัดสินออกมาแล้ว ผู้ที่ยื่นหนังสือประท้วงต้องวางตังด้วยครับ จะมากจะน้อยแล้วแต่รายการแล้วตามที่สามคมผู้ดูแลนั้นๆกำหนดไว้
    ครับ
    ถ้าผลการประท้วงผ่านหรือเป็นผล ได้ตังคืน

ถ้าผลการประท้วงไม่ผ่านหรือไม่เป็นผล เสียตังฟรีครับ :D

ปล.รวมถึงการประท้วงกรณีเฉี่ยวชน หรือ ด้านเทคนิคตัวรถด้วยนะครับ

22. tsk

tsk New Member Member

175
    4
    0
    ? มี EXIT ใจ COOL ๆ

23. Smother

Smother New Member Member

1,573
    2
    0
    ไม่แปลกหรอกครับ ขนาดรถผมเข้าพิตใช้เวลาประมาณ 4 นาที
    ตอนรอเปลี่ยนตัวดูเหมือนแป๊บเดียว แต่ตั้งแต่เลี้ยวเข้าพิต พักรถ เปลี่ยนตัว ขับถึงปากทางพิต
    4 นาทีจริงๆ โดนแซงไปกี่คันแล้วล่ะ

น่าจะเอาหน้าสรุปที่บอกแต่ละรอบใครอยู่ที่เท่าไหร่มาโพสให้ดูหน่อยนะครับ อันนั้นดูง่ายกว่า

ผมว่างานนี้ใครทีลงแข่งได้ประสบการณ์เต็มๆเลยนะครับ
    เพราะยิ่งมากรอบรถยิ่งออกอาการ แต่เราก็คุมมันได้โดยเวลาใกล้เคียงเดิม
    รู้ไลน์ที่ดีที่สุดที่เราพอจะหาได้เพราะได้ขับหลายรอบมากๆ

พอดีลง class B ไม่มีส่วนได้เสียกับเงินรางวัลอะไร ได้ประสบการณ์ถือว่าคุ้มครับ

หลังจากแข่งงานนี้ตอนวันเสาร์ วันอาทิตย์ผมควอลิฟายเวลาลงไปเกือบ 2 วิเลย

24. Smother

1,573
    2
    0
    ทุกอย่างน่าจะเคลียร์นะครับ หลังจากได้เห็นข้อมูลกันแล้ว

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 ตุลาคม 2009
  25. meopok

meopok New Member Member

117
    0
    0
    คุยกันดีๆๆนะคับ

26. เป็นกำลังใจให้เพื่อนอาร์มผู้จัดนะครับ

27.  
  28. Smother

1,573
    2
    0
    หนับหนุนพี่อาร์มครับ
    จะดีจะเลวมายังไงไม่รู้
    รู้แต่ว่าวันนี้พี่อาร์มทำให้ผมได้มีโอกาสแข่งในสนาม

29. Smother

1,573
    2
    0
    หนับหนุนพี่อาร์มครับ
    จะดีจะเลวมายังไงไม่รู้
    รู้แต่ว่าวันนี้พี่อาร์มทำให้ผมได้มีโอกาสแข่งในสนาม

30. ต้อ..

ต้อ.. New Member Member

362
    4
    0
    เคลียร์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้