มีเรื่องบ่น เมื่อวาน ตอน ตี1 Vigo พ่อผม โดนรถขน หนังสือพิมพ์ ไทยรัฐ ชน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Tucky Z, 23 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ขอให้คุรพ่อหายไวๆนะครับ
    รถส่ง นสพ ขับเร็วทุกฉบับ ไม่ว่าในเมืองนอกเมือง ไม่คิดถึงคนสัญจรที่ต้องใช้ถนนบ้าง

2. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    ขอให้คุณพ่อหายไวๆนะครับ

3. Tucky Z

Tucky Z New Member VIP

247
    6
    0
    ไปอู่มาแหละ ทั้งคัน เหลือแค่ 6 ชิ้น ที่ ไม่ชำรุด ก็เคลม เปลี่ยนสี ไปเลยดีกว่า ^_^

4. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ขอให้คุณพ่อหายเร็วๆน่ะครับ รถส่งหนังสือพิมพ์ขับเร็วทุกฉบับครับ มันทำเวลาอ่ะครับ

5. SuperSohc

SuperSohc New Member Member

232
    0
    0
    มันขับเหี้...... จิงๆคับ

ปาดแม่งยิ่งกว่ารถเล็กอีก

เจอทีไรผมหลบให้ไปก่อนทุกทีไม่กล้าเข้าใกล้เลย

รีบก็รู้อยู่ แต่ก็เกรงใจคนอื่นมั่งเถอะ

6. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    ยังไง ขอให้ คุณ พ่อ หาย ไว้ๆ น่ะครับ

:):):)

7. ZENGWA

ZENGWA New Member Member

83
    3
    0
    ขอให้คุณพ่อหายไวไวนะคับ

8. TONJK

TONJK New Member Member

86
    1
    0
    ขอให้หายไวไวนะคับ รถไทรัฐนี่ขับเร็วจิงๆ คับ

9. jung_za_

jung_za_ New Member VIP

735
    7
    0
    ซิ่งทำเวลาส่ง เหอะๆๆ

10. Panaejorn

Panaejorn Member Member

150
    5
    18
    รถพวกนี้

วิ่งขึ้นเขา ลงเขา

มันยังไม่แตะเบรคเลยอ่ะ

11. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    ขอให้คุณพ่อหายไวๆครับ

แต่อยากทราบว่ารถของไทยรัฐชนแล้วหนีเลยเหรอหรือว่าชนแล้วไปตามเคลียที่บริษัทเอง งง แล้วทำไมทุกคนถึงกลัวกันจังครับ ปล.ส่วนตัวยังไม่เคยเจอกับตัวเองแต่เคยลองกะรถกะบะมติชนเส้นขึ้นจากใต้เข้าโค้งไม่เบรคจิงๆคอนเฟิมคับ

12. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    ลองส่งเรื่องร้องเรียนไปที่หนังสือหัวอื่นดูสิครับ... พาดหัวข่าว รถส่งหนังสือพิมพ์หัวเขียวซิ่ง ไร้ความรับผิดชอบ

ไม่แน่นะครับ...อาจจะได้มากกว่าที่คิด

13. NAT U11

NAT U11 New Member VIP

2,028
    13
    0
    ขอให้คุณพ่อหายไวๆนะคับ...ดีที่ไม่เป็นไรมาก...

14. Tucky Z

247
    6
    0
    ชนไม่หนี ครับ แต่ แค่ไม่รู้ว่า รีบ หรือ หลับใน หรือ เมา เพราะไม่ได้ ไปคุย โมโห อารมณ์เสีย

พาด หัวที่อื่นไม่ได้เพราะว่า ถ้าชน แล้ว ถ่ายเก็บไว้เลย น่าจะได้ครับ นี่ มาเคลีย กัน ใต้สะพาน เพราะฝนตก เลย ไม่ได้ถ่าย รถอีกคันมา

ซวยไป

15. mtb96

mtb96 New Member Member

253
    6
    0
    ที่สุดแล้วครับ

มีอยู่ช่วงหนึ่งผมมีเหตุต้องกลับบ้านดึกทุกวัน ช่วง 12.00-1.00 เจอมันทุกวันเส้นวิภาวดี มันก็กดตามตูด ด่ามันทุกวันไม่รู้มันจะรีบไปไหน

ยังไม่จบ ตื่นมาตอนเช้าต้องออกไปทำงาน ประมาณ 11 โมงเช้ายังมาเจอมันขับกลับมาเกือบทุกวัน แม่งชับช้าโครตขวางทางทุกวัน

ใครใช้เส้นทางวิภาวดีรังสิตทุกวันคงจะเข้าใจ

เวลาขับเร็วก็เร็วซะ เวลาขับช้าก็ช้าจริงๆ เอาใจมันไม่ถูกเลย

16. zaji

zaji New Member Member

35
    1
    0
    ผมเคยเจอกระบะฟอนเทียสีเลือดหมูแถวเส้นแจ้งวัฒนะเช้าๆ ของข่าวสดหรือมติชนเนี่ยและ แม่มมุดอย่างกะ3door เห็นละเสียวแทน แต่ยอมรับมันขับเก่งจิงๆ

17. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    รถ นสพ ไทยรัฐ นี้ไม่ไหวนะ เส้น วิภาวดี ออกไปทางแถวๆ มธ. นี้ ขับโหดมาก มุดด้วย

ขอให้คุณพ่อของพี่หายไวๆนะครับ และรถก็ซ่อมเสร็จออกมาสมบูรณ์เหมือนเดิมนะครับ !

18. RG_Tuscani

RG_Tuscani New Member Member

1,878
    10
    0
    ไม่ใช่รถส่งเต้าหู้นะ เหอๆๆ

19. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    เห็นกด เส้นรามอินทรา ตอน ดึกๆ 100+ ขับมอไซค์ไล่ไม่ทัน

20. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    เคยเจอเหมือนกัน แต่เป็น6ล้อส่งนสพ.ไทยรัฐเนี่ยแหละคับ พอดีไปเที่ยวต่างจังหวัด ขาลงใต้

เราก็วิ่งมา120-130 แล้วนะ ใครว่ะมากะพริบไฟสูงใส่ ทำนองใครขวางกรูชนแหลก จนเราต้องหลบ

ให้มันอะ โห้ ! มันวิ่งเร็วกว่าเราอีก สงสัยกลัวไปส่งไม่ทันมั้ง ความเร็วขนาดนั้น + รถใหญ่ ถ้าชนหรือ

ยางระเบิดหละก็ เละ แหละคับ ยังไงฝากเตือนบรรดาคนขับรถส่งนสพ.ทั้งหลายหน่อยเหอะว่า

" กรุณาขับช้าลงมาซักนิด เพื่อความปลอดภัยของตัวท่านเองและผู้ร่วมทางท่านอื่น "

ควรมีมารยาทในการขับรถซักหน่อย ก็ดี เกลียดจริงๆพวกที่ไม่มีมารยาทเนี่ย ! !

// ขอให้คุณพ่อ จขกท. หายไวๆ สุขภาพแข็งแรง นะครับ //

21. pexky

pexky Member VIP

174
    9
    18
    เจอบ่อยคับช่วงตี2-3 เส้ยวิภาวดี ขับเร็วมาก เสียงมาแต่ไกลเลย

22. peetpotter

peetpotter Member Member

47
    0
    6
    ขอหั้ยคุณพ่อหายไวๆนะครับ:D

23. Bshowroom

Bshowroom New Member Member

467
    13
    0
    รู้มั้ยคับ ตำรวจ กลัวอะไร

กลัว นักข่าวคับ

รถไทยรัฐ วิ่งต่างจังหวัด 140 สายเอเซีย ขวาตลอด ไม่มีโดนจับคับ

เนื่องจากนักข่าวสามารถ เขียน ผิด ให้เป็นถูกได้ เรื่องจริง ที่สื่อในเมืองไทย ยังไม่เปิดกว้างพอ

จึง เหมือนมีเจ้าเดียวที่ กุมอำนาจอยู่ เอาง่าย เขียนอะไร ก้ออ่าน
    ก้อคิดว่ามันใช่มันถูก

เมื่อ ห้าปี ที่แล้ว

ผม ขับรถ เส้นวิภา มุ่งหน้า รังสิต

ระหว่างจะถึง แยกเกษตร

ผมอยุ่ขวาสุดก้อวิ่ง ตามกันปกติ

พอถึงช่วงแยก ถนนเริ่มบีบ ก้อเบรคเหมือนปกติ

วันนั้น กลางคืนประมาณสี่ทุ่ม ของวันที่ 31 ธันวา

รถผม เบรค แต่มีรถคันท้ายมาชนตูด ปรากฎว่า

เป็นรถ ตู้สีเขียวขี้ม้า สี่ล้อคันใหญ่ๆ ชน volvo740 เหล็กหนาๆ

ยุบถึงเบาะหลัง รถตู้คันนั้นเป็นรถ ของไทยรัฐ เพื่อนๆคงเคยเห็น

ตู้โบราณของเค้าอะคับ

ผมก้อต้องวนมาที่สน วิภา ซึ่งสน นี้ ไม่ทำอะไรอย่างอื่น

นอกจาก งานจราจร หรือ รับตังอย่างเดียว

ผมไปถึง คุณพี่รถตู้ ไทยรัฐ จอดรออยู่แล้ว

แจ้งความกับตำรวจ ด้วยว่า ผม ปาด หน้า ทำให้ไฟหน้าซ้าย เค้าแตก

และ กันชนหลังซ้ายผมยุบถึง เบาะหลังผมก้อ อ้าว

ขับ ตรงๆ มาอยู่ดีๆ มาชนท้ายเห็นๆ หาว่ากรุปาดหน้า

ผมก้อมีอารมณ์ร่วม ขึ้นมานึดนึง

ส่ารวัตรที่อยู่ในห้อง ยกหู โทรศัพท์ คุย ต่อหน้าผม

พี่ ลูกน้องพี่ ขับรถ มาชนที่เขต ผม ให้ทำไง

อ๋อ โอเค โอเค คับ คับ

วางหูไป

เอ่อน้องขับรถ ไปปาดหน้า เค้าทำให้เกิดอุบัติเหตุ น้องผิด นะ

อ้าว ไอ้สัด เล่นกัน ดื้อ ๆ เลย ต่อหน้าด้วย

เมริงบ้า หรือเปล่า กรุขับมาตรงๆ volvo นะโว้ย จะเลี้ยวแต่ละที ย้วยทั้งคัน

จะให้ไปปาด หน้าใคร เดิมๆทั้งคัน วิ่งไม่ดับกลางทางก้อบุญแล้ว

โทรไปหา ใครก้อไม่มีใครอยุ่กุงเทพ เนื่องจากเป็นวัน ปีใหม่ 31 ธันวา

เราก้อไปคนเดียวมันมี ประกันมา ตำรวจสารวัตร ก้อพวกมันหมด

มันชนตูดยุบไปขนาดนี้ ยังไม่ผิดเลย ทำคดีเป็นกรุปาดหน้า เออดีว่ะ

ประเทศชาติ ที่นี่เมืองไทย

สุดท้าย ไม่ยอมเซ็น รับผิด ก้อเลย ต่างคนต่างซ่อม ทำดีที่สุดได้เท่านี้

ออกมา ด้วยความประทับใจ มันขับรถตู้อีเขียว สะอื้นมันแหละคับ

ผมไล่ชนเลย คราวนี้ ประกัน แม่ม เปิดกระจกมันกันขับรถกัน แล้ว

ก้อเปิดกระจกด่า บอกคุณจะบ้าแล้วเหรอ มาขับรถไล่ชนได้ยังไง

เออ ผม เลยคิดได้ ว่า ที่บ้าน ยังรอผม อยู่ช่างแม่ม ไทยรัฐชื่อนี้ ยังจำได้ดี

คนไทยไม่ชอบ ต้มจืด ชอบ แกงเผ็ด รุ้ว่าเผ็ด ก้อชอบกิน รุ้ว่ากินแล้วขี้แตกก้อ

กิน

เหมือนหนังสือพิมพ์ ดีๆ ตรงๆ ไมชอบ ต้องเติม สี แต่งแต้มให้มันฟุ้งๆ เว่อๆแรงๆไว้ รุ้ว่าอ่านไปในนั้น ข้อมูล ไม่
    ถูกต้อง แต่อ่านแล้วมัน

ก้อเลยอ่าน

วันนี้ไม่ได้อ่านหนังสือพิมพ์ หัวเขียวที่มาคอยชี้นำชีวิต อีกแล้ว

24. Tucky Z

247
    6
    0
    ขอบคุณครับ

ผมเลิกอ่านตั้งแต่หลังวันที่ชนและ

ว่าจะเอาไปให้ อีกค่าย พาดหัวข่าว บ้าง

25. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    ขอร่วมประนามด้วยคนครับ

มันสุดอยู่แล้ว อีรถขนหนังสือพมพ์ค่ายนี้

คนขับปากคอ เลาะร้ายมากกก เคยเจอกะตัว ยังแค้นมันไม่หาย

ขอให้ ซักวันมันเจอดีมั้งจาได้รู้สึก

สุกท้ายขอให้ ทั้งคน ทั้งรถ ของท่านจ้าวของกาทู้ หายสู่สภาพดี แข๊งแรงไวไวนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้