ตอนนี้ LANCER EX เข้ามาวิ่งบนในเมืองได้หรือยัง มีใครเห็นบ้าง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย seila4club, 23 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    เห็นแถวๆรังสิต 2 คัน เป็นสีดำ 2.0 ทั้งคู่เลย เวลาเห็นบนถนนเด่นมาก ล้อใหญ่มากกๆ ตัว 1.8 ก็เห็นบ้างเหมือนกันครับ แต่อยากบอกว่าตัว 2.0 สวยเด่นกว่ามากๆ

วันนั้นไปเซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ เจอเค้าจัดโชว์อยู่พอดีเลยเข้าไปดูใกล้ๆ+คุยกับเซลล์ เค้าว่า 1000 คันแรกเป็นประกอบญี่ปุ่น (ไม่รู้จริงเท็จยังไง? และคันที่เซลล์บอกคือตัว 2.0 ไม่รู้ว่าพูดรวมถึง 1.8 ด้วยรึเปล่า) แล้วก็ชี้ให้ดูว่ามีที่เสียบพลุแบบรถญี่ปุ่นด้วย (แต่บนกระจกมีตรา มอก. นะ) ยางตัว 2.0 เป็น Yokohama Advan ด้วย (แต่ไม่ใช่ AD08 นะ อิอิ จำชื่อรุ่นไม่ได้) อะไรๆก็ดีไปหมดครับ ทั้งไฟซีนอนแบบเลี้ยวตาม ล้อ 18 (เห็นเซลล์บอกว่าเครื่องเสียงตัว 2.0 เป็น Rockford Fosgate ด้วยนะ) แต่กระจกมองข้างดันพับมือ...เซ็งเลยครับ:(

2. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    อ๋อกำลังสงสัยว่ามันคือช่องไว้เสียบอะไร

เพิ่งมารู้ว่าเอาไว้ใส่พลุนี้แหละ แล้วเราจะหาซื้อมาใส่รถได้ไหมครับ พลุนี่

:cool:

:D:cool::D

แก้ไขล่าสุด: 10 พฤศจิกายน 2009
  3. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0

คันนี้ยังแต่งไปนิดๆครับ รอชุดแต่งรอบคันอยู่

:cool::cool::cool:

4. Nowbassist

Nowbassist New Member Member

296
    3
    0
    เห็นจอดอยู่หลังเอสพลานาด 1 คันครับ สีดำป้ายแดง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้