RT60 (Japan Restolation)....สมาชิกใหม่ ขอร่วมก๊วนด้วยคน ครับผม...

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย น้าเหลิม, 8 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. น้าเหลิม

น้าเหลิม New Member Member

260
    2
    0
    6.เครนยกเครื่อง เข้าประจำที่
    7.ล่ามไว้ไม่ให้หลุด :D
    8.เริ่มโผล่ออกมาแล้ว
    9.กระเด็นออกมาเรียบร้อย
    10.ให้นั่งพักซักวันนึงก่อน...วันนี้หมอเหนื่อยแล้ว พรุ่งนี้ชำแหละต่อ :cool:

2. Maiชุมพร

Maiชุมพร New Member Member

105
    1
    0
    ชอบดูวิวัฒนาการรถของน้าเหลิมมากครับ เห็นแล้วรู้สึกดีกับการ รีแพร์

3. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ทำ "รีแพร์ " อ่านแล้วมันแม่งๆ นะ อิอิ :D :D :D

4. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ไปร้านน้าเหลิมเห็นน้าเหลิมทำสีเสื้อสูบแล้ว โดนใจจริงๆ อิอิ ฟ้าแหล่มเลย :D:D

5. น้าเหลิม

260
    2
    0
    พอดีได้ ไอเดีย จากเวป toyota3tc.com เป็นพวกฝรั่งที่หลงใหนในรถญี่ปุ่นเหมือนกัน..เห็นเค้าทำเลยทำมั่ง ลองดูๆ เครื่องเดิมแต่ทำสีสรรหน่อย คงไม่เสียอิมเมจเดิมๆซักเท่าไรนัก จะได้ดูสะอาดสะอ้านดีขึ้นด้วย :D

6. Kodomo-Indy

Kodomo-Indy New Member Member

1,134
    13
    0
    โห ไปได้เยอะเลยนี้คับน้า ไว้เดือนหน้าจะแวะไปดูก่ะทำ ระบบไฟนิดหน่อยที่ร้านนะคับ น้าเหลิม ///โดม e-car แต่ง สีขาว

7. น้าเหลิม

260
    2
    0
    ขออนุญาติอัพครับ....
    หลังจากตามล่ายางตีนวาวล์ ได้มาตัวละ 45บาท 8ตัวก็ 360บาท ประกอบวาว ยางตีนวาวล์สปริง เสร็จเรียบร้อย ประเก็นฝาสูบว่าจะสั่งตัด... ลองไปวิ่งหาๆตามร้านอะไหล่ อีกที ปรากฏว่าได้มา ของ 18R ชุดใหญ่ ทุกชิ้นตรงหมด ยกเว้นประเก็นฝาสูบ ทางร้านก็ใจดี หาเทียบประเก็นฝาสูบ เปลี่ยนในชุดใหญ่มาให้ ก็เท่ากับไม่ต้องซื้อ ประเก็นฝาสูบต่างหากอีกที ...แต่ที่น่าเจ็บใจคือ ประเก็นชุดใหญ่ ชุดละ 800บาท มียางตีนวาวล์มาให้ด้วย ซึ่งก่อนหน้าซื้อมาก่อนแล้ว 8ตัว 360บาท เท่ากับว่า ตอนนี้มียางตีนวาวเกินมา 8 ตัว ต้องเก็บไว้..วันนี้ตั้งแต่เช้า งานน้อยๆ ว่างๆเลยประกอบซะ ออกมาเป็นรูปเป็นร่างแล้ว เห็นแล้ว ชอบบบบบบบ..

8. Beer_BMS_Services

Beer_BMS_Services New Member Member

83
    0
    0
    สุดยอดจิงๆครับ น่าทำมั่งจิงๆเลย

9. Beer_BMS_Services

Beer_BMS_Services New Member Member

83
    0
    0
    รบกวนถามเบอร์โทรน้าเหลิมหน่อยได้มั๊ยครับ หาดูหลายกระทู้แล้วไม่เจออ่ะครับ
    จะปรึกษา เรื่องเจ้า RT100เก่าๆของผม อ่ะครับ อิๆๆ

10. น้าเหลิม

260
    2
    0
    เบอร์ผมครับ 089-962-5705 หรือ msn ก้ได้ [email protected]

11. น้าเหลิม

260
    2
    0
    หลังจากประกอบชิ้นส่วนหลักๆครบแล้ว ก็อัญเชิญลงไปในห้องเครื่อง เตรียมตัวประกอบชิ้นเล็กๆต่อไป..:D

12. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ประกอบแล้ว แหล่มเลย อิอิ

13. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    แจ่มมากๆ :D

14. OSMOJEEZ

OSMOJEEZ New Member Member

123
    1
    0
    ขออนุญาตอัพซะหน่อยคับ ของน้าเค้าดีจริง
    เด๋วปีหน้าตั้งใจเก็บตังดีๆคงได้ไปใช้บริการน้าเหลิมแน่นอนครับ..อิอิ

15. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ของเค้าดีจริง ๆ ครับ ผมใช้บริการบ่อย ต้องรอดูรถน้าเหลิมตอนทำสีเสร็จ แบบว่าแหล่มแน่ ๆ ครับ :D:D:D

16. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    ของผมโอเวอร์ฮอนชุดใหญ่มายังไม่แจ่มเหมือนของน้าเหลิมเลยครับ น่าอิจฉาจัง

17. น้าเหลิม

260
    2
    0
    อัพหน่อยครับ...หายไปนาน ไม่ค่อยว่างช่วงนี้ลูกค้าเยอะ
    เกี่ยวกับเบรก จริงๆทำไว้สองสามเดือนแล้วละแต่เพิ่งมาอัพ...
    เบรกไม่มีอาการอะไรแต่อยากทำเพื่อเริ่มนับหนึ่งใหม่ เพราะรถจอดนานมากกกกกกก ประมาณ6-7ปี ก็เลยไม่ค่อยสบายใจ เปลี่ยนไปเลยดีกว่า :D
    1.สภาพก่อนลื้อเป็นแบบนี้
    2.ชุดเบรกหน้ามีทั้งหมดเท่านี้ครับ
    3.ที่จะต้องเปลี่ยน มี ลูกปืนล้อ ซีลล้อ ลูกสูบเบรก ชุดซ่อมดิสเบรก ผ้าดิสเบรก สายอ่อนเบรก น๊อตไล่มลมเบรก ฝาปิดดุม
    4.ของใหม่ที่จัดเตรียมไว้ ทุกชิ้นครบหาได้หมด ไม่วุ่นวายเหมือนตอนฟิตเครื่อง

18. น้าเหลิม

260
    2
    0
    5.แผ่นกัน จานเบรก ใช้ของเดิมแต่พ่นสีใหม่
    6.จานเบรกเดิม เจียรใหม่ ดุมเดิมพ่นสีใหม่ ขายึดคาลิปเปอร์เดิมพ่นสีใหม่
    7.ประกอบเสร็จออกมาแบบนี้ :D
    8.เปรียบเทียบก่อนทำและหลังทำ

19. golf the zeed

3,808
    7
    38
    อิอิ ... แหล่มจริงๆ ก่อนทำ -หลังทำ ต่างกันเลย

20. Speytro_Karn

Speytro_Karn Member Member

245
    8
    18
    เอ่อ รับเซ๊ทช่วงล่าง RT100 ไหมครับ แล้วตรวจเช็คใหม่ทั้งหมดเลยอะครับ

21. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ผมกำลังจะเข้าไปทำอีกรอบครับน้าเหลิม ว่าจะเปลี่ยนบูชช่วงล่างทั้งหมด รอเงินเดือนออกก่อนครับ

22. Pay_B13

Pay_B13 New Member Member

29
    1
    0
    ขออนุญาติ มาอัพให้ "น้าเหลิม" ครับ

รายละเอียดเยอะจริงๆ ความรู้ล้วนๆ ไปที่ร้านเห็นรถ สวยขึ้นทุกทีทุกที ไม่รู้นะเนี้ยว่าทำอะไร ๆ เก็บเล็กผสมน้อย
    ได้ละเอียดดีจริงๆ ทำเสร็จสงสัยต้องขอถ่ายรูปคู่กับรถซะหน่อย ต้องแต่งชุดย้อนยุคด้วยไหมเนี้ย

23. น้าเหลิม

260
    2
    0
    ขออัพครับ....:D
    ช่วงนี้เงียบๆครับ รองบประมาณ ทำสีอย่างเดียว ถ้าผ่าน ผบทบ. เรียบร้อยคงได้เฮ..:p เพราะค่าทำสีแพงกว่าตัวรถไปเยอะ ต้องใช้เวลากล่อมนานหน่อย...
    สองสามวันมานี่ ขับไปเทสไกลๆดูปรากฏว่า ที่ท่อไอดีไอเสียมีคราบเบ็นซินซึมออกมา สีแดงๆ คงไม่ได้การ เพราะท่อไอดีไอเสียอยู่ติดกัน ถ้าซึมมากๆหยดไปโดนท่อไอเสีย อาจกลายเป็นเรื่องเศร้า :cry: ก็เลยถอดท่อไอดีไอเสียไปให้โรงกลึง ปาดให้เรียบ เพราะคาดว่าที่ซึมเพราะหน้าแปลนเป็นตะกรันเลย แนบกับฝาสูบไม่สนิท...จังหวะถอดไปโรงกลึงเห็นไดชาร์จ โล่งๆ จะๆ ช่วงรอเวลา ก็เลย ถอดมาทำสีเดียวกับเสื้อสูบซะหน่อย จะได้ ดูกลมกลืนกัน :)

24. audy!

1,075
    2
    0
    เป็นอะไรที่สวยมากๆครับ ขอให้ผลงานชิ้นโบว์แดงชิ้นนี้เสร็จเรียบร้อยเร็วๆนะครับ

25. น้าเหลิม

260
    2
    0
    ขอบคุณครับคุณ audy...:)
    ก็อยากรีบให้สีเสร็จไวๆแหละครับ จะได้ไปมิตติ้งด้วยกัน คาดว่าไม่น่าเกินปีนี้ครับผม..:D
    ต่อกันอีกหน่อย....สภาพของท่อไอดีไอเสีย ตอนถอดมาเป็นรอยผุตรงที่น้ำมันซึมพอดีเลย คาดว่าน่าจะเป็นตรงนั้นแน่นอน(ลืมถ่ายรูปไว้) ไม่รอช้า นำพาไปโรงกลึงโดยพลัน...ผ่านไปสองชั่วโมง สภาพออกมากริ๊กแบบที่เห็น..ได้จังหวะว่างๆจากลูกค้า ก็จับใส่เข้าที่เข้าทาง เดี๋ยวจะออกไปซิ่งซะหน่อย อัดๆดู ดูว่าจะซึมอีกหรือป่าว :cool:

26. น้าเหลิม

260
    2
    0
    ประกอบเข้าที่เรียบร้อย สตาร์ทเครื่องทิ้งไว้ เกือบ ชม.แล้ว ยังไม่มีที่ซึมให้เห็น คิดว่าน่าจะโอเคแล้ว ;)

27. น้าเหลิม

260
    2
    0
    ของแถมครับๆ...คันนี้ของเพื่อนสมาชิกใหม่ ใน RT เข้ามาเมือ่สัปดาห์ก่อน เรื่องเบรกแข็ง เช็คแล้ว ปรากฏว่าหม้อลมไม่ทำงาน ไปหาได้ของตรงรุ่นมาอันนึง ใส่เข้าไป อาการเดิม คือแข็งทือๆเหมือนไม่มีหม้อลม..:cry: แต่ด้วยสัญญชาติญาณ มันบอกว่า อาการนี้ยังไงก็หม้อลมเสีย เลยเอาไปเปลี่ยนคืน(ซื้อเชียงกงมา) ที่ร้านบอก เหลืออยู่ลูกเดียว :mad: เอาแล้วซิ ทำไง...งั้นเอารุ่นใหนก็ได้ ที่หน้าแปลนเท่ากัน เลยได้ตัวในรูป สัญชาติโตโยต้า แต่ไม่รู้ ที่มาว่าอยู่ในบอดี้ใหน จับใส่เข้าไป โอ้โห แห๊ะ...เบรกจึ๊กๆๆ น้องๆ 4ดิส เลย ไปเทสกลับมา นึกในใจ เดี๋ยวต้องหามาใส่รถเรามั่งซะแล้ว:p...สรุปเรื่องเบรก เสร็จ พร้อมเปลี่ยน ยางแท่นเครื่องแท่นเกียร์ ตั้งศูนย์....วันรุ่งขึ้น เจ้าของรถ พาไปเทส ปราจีนบุรี โทรคุยกันบอก ทุกอย่างโอเค...:D แค่นี้คนทำก็สบายใจแล้วครับ :)

28. golf the zeed

3,808
    7
    38
    คันนี้แน่เลยที่โทรคุยกับผมไว้ เลยแนะนำให้ไปหาน้าเหลิม ดีใจด้วยนะครับที่ผลงานออกมาถูกใจ

29. audy!

1,075
    2
    0
    สุดยอดเลยครับ:)

30. น้าเหลิม

260
    2
    0
    อัพต่อครับ..........
    หลังจากคุยกันได้ แค่ข้ามวัน เช้าเมื่อวานเจ้าของโทรมาบอกว่า วิ่งกลับจากปราจีณ เกือบถึงบ้าน รถเครื่องดับไปเฉยๆ...ลองแก้เองแล้วไม่หาย ผลสุดท้ายต้องพึ่ง สน.ประชาชื่น หกล้อยกรถมาหาที่ร้าน :cry:...จากการตรวจเช็ค เครื่องติด แต่ยากมาก เบาไม่ได้วูบดับไปเลย ตอนเร่งก็สะดุด ไฟก้ไม่ชาร์จด้วย :confused:... งานนี้คร่าวๆคงต้อง ล้างคาร์บู ตั้งไฟ เปลี่ยนไดชาร์จ...ให้เครื่องติดได้เดินเบาได้ก่อน แล้วค่อยว่ากันอีกที :sad:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้