RT60 (Japan Restolation)....สมาชิกใหม่ ขอร่วมก๊วนด้วยคน ครับผม...

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย น้าเหลิม, 8 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    :D:D:Dแหล่มเลยครับน้าเหลิม:D:D:D

2. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    แจ่มเลยครับได้ยางขอบขาวซะด้วย:)

3. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    หุ้มเบาะแดงเมื่อไหร่ แนวสุดๆ เลยครับน้า

4. น้าเหลิม

น้าเหลิม New Member Member

260
    2
    0
    ขออนุญาติอัพครับ.......:D
    ช่วงนี้ เศรษฐกิจฝืดเคือง การเงินสะดุดนิดหน่อย ทำให้งานอดิเรก(ปั้นรถ) มีอันต้อง ชะงักงันไปชั่วคราว :cry: ตามแผนการที่วางไว้ ต้องให้เสร็จภายในปีนี้ จะได้ไปมิตติ้งกับพรรคพวกซะที ตอนนี้งานที่เหลือ ก็แค่ ติดตั้งแอร์ ปูพรม หุ้มแผงประตู และเบาะ ช่วงล่างนิดๆหน่อยๆ ก็น่าจะโอเค วิ่งได้สบายใจ..
    แอร์ตอนนี้ติดตั้งตู้แอร์ คอมแอร์ แผงแอร์ พัดลมเป่าแผงแอร์เรียบร้อย เหลือ เดินท่อกับแป๊บแล้วก็เติมน้ำยาก็จบ ส่วนเบาะหน้า เอาเบาะแยกออกเรียบร้อย ทำขายึดใหม่ ใส่เบาะโซฟา เตรียมตัวเข้าร้านหุ้มเบาะ สีเลือดหมูตามที่ตั้งใจไว้....หวังว่าคงเสร็จภายในเร็วๆนี้ จะได้ไปมิตติ้งกับเพื่อนๆ(ต่างวัย)ซะที :p

5. audy!

1,075
    2
    0
    ขอให้รถเสร็จเร็วๆนะครับ เอาใจช่วยครับ:)

6. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    คันนี้ตั้งแต่ทำสีมาโดนน้ำมั่งยังครับ ๆ ออกแนวอิจฉาจอดอยู่แต่ในร่ม อิอิ

7. TommyRetroClub

TommyRetroClub New Member Member

10
    0
    0
    เพิ่งเข้ามาดู แห้งสุดๆ คันนี้

8. golf the zeed

3,808
    7
    38
    มีรูปอัพเดทด้วยอยู่ในเครื่อง เดี๋ยวว่างจะเอามาลงให้ชมอย่างงาม

9. น้าเหลิม

260
    2
    0
    อัพนิดนึงครับ :D
    สืบเนื่องจาก โปรเจ็คของ น้องภูมิ ( RT40 +3SFE ) เสร็จสิ้นภาระกิจไปแล้ว และได้รับความอนุเคราะห์ เครื่อง 2R พร้อมเกียร์คอ ล้อเดิม ยางเดิม ฝาครอบล้อ4อัน ในราคาแสนจะมิตรภาพ (เหมือนได้เปล่า)....
    โปรเจ็ค ที่จะดำเนินการต่อไป ก็คือ ฟิตเครื่อง +เกียร์คอ เสร็จ แล้วยกลงทั้งตัวเลย :p
    วันนี้ว่างๆ จัดการเรื่องฝาครอบล้อกันก่อนดีกว่า :D
    ฝาครอบล้อ ได้มา เป็นฝาตรงรุ่นของ RT40-60 จำนวน 3ฝา อีก1ฝา เป็นของตรงรุ่น RT80-100 และ KE 30-70 ตามสภาพ ร่องรอยนิดหน่อย แต่ถือว่าโอเค

10. น้าเหลิม

260
    2
    0
    เหมือน สวรรค์เข้าข้าง...:eek: เมื่อ 2-3 วันที่แล้ว เจอเศษฝาอยู่อันนึง ลายเหมือนกับ สามฝาที่มีอยู่เป๊ะๆเลย ไม่รีรอ สั่งของมาเลย ราคาฝาเดียวที่ว่า แพงกว่า4ฝาของน้องภูมิซะอีก :mad: แต่ไม่มีทางเลือก อยากหล่อ ต้องเอา.....จัดไป
    มารวมกับชุดน้องภูมิแล้ว โอเคเลย รุ่นและลายเหมือนกันยังกับแพะ แต่ฝาที่ได้มาใหม่ ผ่านการชุปโครเมี่ยมา คาดว่านานมากแล้ว กะดำกะด่างเหลือเกิน (ไม่น่าชุบมาเลย) ทำให้ความสดใส ไม่ค่อยเท่ากันเท่าไร :eek:

11. น้าเหลิม

260
    2
    0
    ใส่เสร็จขอโชว์ความหล่อแบบเดิมๆ นิดนึงครับ :D

12. น้าเหลิม

260
    2
    0
    ฝาครอบของเดิม 4ฝา กับอีก1ฝาที่เหลือของน้องภูมิ...ลายเดียวกันแป๊ะๆ รวมเป็น 5ฝา จะทำไรดี...ช่วยคิดหน่อยครับ :rolleyes:

13. GT1600

GT1600 New Member Member

39
    0
    0
    ใส่เเล้วโคตรสวยเลยยยยยยยยยยยย หาอีกฝาได้โชคดีๆจริง เอาเพลาท้ายไปขายเศษเหล็กให้ด้วย หรือจะเก็บไว้ทำสเเปร์ ยกให้เลยย

ไว้รถเสร็จ จะขอถ่ายคู่กะ60 สวยๆครบจริง รอดูโปรเจ็กเกียร์คอด้วยฮอนให้เเจ่มๆเลย ดีใจเครื่องไม่หนีไปไหนไกล555

14. audy!

1,075
    2
    0
    ใส่แล้วหล่อขึ้นเยอะเลยครับ:)

15. torpongtor

torpongtor New Member Member

4
    0
    0
    ขออภัยครับ

ผมขอซื้อได้ไหมเอ่ย

ผมใช้ rt100 เดิมๆ จดทะเบียนปี 77 ของที่บ้านเลย

ขาดแต่ครอบกระทะ กับ กระจกมองข้างอะครับ

ยังไงรบกวน เมล์มานะครับ [email protected]

ขอบคุณมากครับ

16. MPPM

MPPM New Member Member

39
    0
    0
    ,,,,,

หวัดดี น้าเหลิม...

ไม่ได้มาทักทายเลย...สบายดีน๊ะครับ?

ผมสบายดี แต่ธุระส่วนตัวเยอะมาก ไม่ค่อยมีเวลาเลย...:D

17. น้าเหลิม

260
    2
    0
    ฝาครอบลัอ วันก่อนลองเอาใส่แฟมิเลีย แล้วทดสอบวิ่งดู ปรากฏว่า หลุดหายไปฝานึงแล้ว ครับ ตอนนีเหลือ 4ฝา แค่นั้น ฝาที่หลุดหายไปคือฝาเศษที่ได้จากน้องภูมิมา (เขี้ยวล็อกไม่ดี) ถ้าสนใจก็มาเอาครับ ผมขอ 1000นึงนะครับ เพราะชุดนี้ซื้อมาจากพี่ลูแปง (MPPM) 1200 บาท :)
    เบอร์โทรครับ 089-962-5705
    ล้อเดิมลายตรงรุ่นก็มีนะครับ ขนาด 4x13 ขัดไว้แล้ว รอทำสี ถ้าสนใจก็แวะไปดูได้ครับผม ;)

18. น้าเหลิม

260
    2
    0
    สบายดีครับพี่ ว่างๆ พาลุงแป๊ะ มาให้ชมเป็นขวัญตาหน่อยครับ ฮาร์ดทอป ช่วงนี้กำลังฮ๊อต :D

19. torpongtor

torpongtor New Member Member

4
    0
    0

ขอบคุณมากครับ

ไม่ทราบว่าแวะไปดูที่ไหนเอ่ย กะว่าเผื่อเอาล้อไปเทียบเลย

แต่ตอนนี้รถเข้าอู่อยู่ โดนชนท้ายครับ

20. golf the zeed

3,808
    7
    38
    หวัดดีครับน้า ...... ไม่มีเวลาไปเยี่ยมเยียนเลย สบายดีป่าวครับ

21. น้าเหลิม

260
    2
    0
    ซอยเมืองเอกครับ ร้าน eaglestore ในซอยครับ

22. GOF C110

GOF C110 New Member Member

319
    2
    0
    แหม !!!! สวยบาดใจจริง ๆ เลยครับ น้าเหลิม

ยางขอบขาวมีแบบว่าแถบขาวกว้างกว่านี้ไหมครับ

23. น้าเหลิม

260
    2
    0
    ของ maxxis มีแค่รุ่นเดียวครับ ขอบขาวกว้าง 1.5 ซม. ครับ :)

24. golf the zeed

3,808
    7
    38
    หวัดดีครับน้า รถเป็นไงบ้าง เบาะแดงๆ ลงรถไปยังหว่า อิอิ

25. น้าเหลิม

260
    2
    0
    วันนี้ต้อนรับสมาชิกใหม่ RT60 เจ้าของเพิ่งได้รถมา เอามาทำช่วงล่าง เบรก :D เดิมๆ ครบๆ ที่ไม่เดิมก็แค่ล้อแม็ก วิทยุ พวงมาลัย เท่านั้น นอกนั้น สภาพสุดติ่งครับ:cool: ซักพักเจ้าของรถคงเข้ามาเล่นในเวปนี้ด้วยกันแหละครับ :eek:

26. น้าเหลิม

260
    2
    0
    ล้อเดิมมาเป็น OZ เจ้าของขอถอดไปทำสีก่อน...:p ใส่รังผึ้งสีทองแทนไปก่อน...:eek:

27. เจนศึก

เจนศึก New Member Member

419
    0
    0
    RT 60 เพิ่มมาอีกคันแล้ว

28. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    มาอีก 1 RT

29. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ล้อที่จะเอาใส่แทนระหว่างรอทำสีล้อ นี่แหล่มเจงๆ น้า .... ยุให้ใส่ลายนี้ไปตลอดเลยจิ :D:D

30. น้าเหลิม

260
    2
    0
    ขออนุญาติอัพเดทนิดนึงครับ :)
    สืบเนื่องจาก เมื่อสามเดือนที่แล้ว ผมเริ่มทำ weekend workshop ซ่อมเฉพาะวันหยุด(เพราะวันปกติต้องทำงานบริษัท) ก็ได้รับการตอบสนองเป็นอย่างดี ส่วนใหญ่เป็นรถพรรคพวกกัน มีตั้งแต่ RT จนถึง 200SX เน้นเฉพาะเรื่องช่วงล่างและแก๊ส อย่างอื่นแล้วแต่สถานการณ์ ทำได้ก็จัดให้ สำหรับเพื่อนๆที่อยากปั้นแต่ไม่มีเวลา ตอนนี้ฝากทำได้แล้ว เพราะผมลาออกจากงาน มาทำทุกวันแล้ว(เบื่อชีวิตลูกจ้าง) อะไหล่หามาเองได้เลย ขอแค่ค่าแรงอย่างเดียว รับทุกแนว โดยเฉพาะท่านที่รักแบบ original ทำเดิม อันนี้ชอบเป็นพิเศษ อะไหล่ถ้าหาไม่ได้ ผมพอมีเวลาก็จะวิ่งหาให้ได้ ของเก่าของใหม่ เก่าเก็บ พอรู้จักร้านอะไหล่หลายร้านครับ หรือจะสั่งอะไหล่จากในเวป ให้มาส่งก็ได้ครับ ตามสะดวกได้ทุกแนว ขอให้เป็น RT ชอบทำชอบซ่อมครับ:eek: รถเก่า ค่อยๆทำไปครับอย่ารีบ คันผม สามปีแล้ว ยังไม่สมบูรณ์เลย แต่ทุกครั้งที่ขับ หรือซ่อมหรือทำอะไรเกี่ยวกับเค้า จะรู้สึกถึงอัถรส ในการเสพความเก่าและอดีต.....:eek:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้