ขอฝากอู่เลวๆแบบนี้ไว้ในอ้อมใจชาว rcweb ทุกทท่านด้วยครับ โดนมากับตัวไม่อยากให้ใครต้องมาโดนแบบผม

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Godz_jr, 19 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. athlon1400

athlon1400 New Member Member

429
    8
    0
    ช่วยกันดัน อู่เลวๆแบบนี้ต้องเจ๊งไปให้หมด

Godz_jr ถูกใจสิ่งนี้
  2. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    รถเสียก็เซ็งที่ต้องซ่อมอยู่แล้ว

เจออู่ อย่างนี้เซ็งหนักเลย แย่ๆ

3. ว่างๆลองเข้ามาหาความรู้ได้ที่คลับJZดูครับ....
    แต่ก่อนผมก้อไม่ค่อยจะรู้เรื่องเครื่องยนต์เท่าไหร่
    แต่เดี่ยวนี้ได้ศึกษาด้วยตัวเองจึงพอจะรู้ในเรื่องง่ายๆบ้าง
    พอให้ช่างหลอกเราไม่ได้อ่ะครับ.....

4. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    เครียดเลย

5. AitTime

AitTime New Member Member

67
    22
    0
    คิดดูเล่น ๆ จขกท คงไม่ใช่แค่รายที่ 5 หรือ 10 หรอก ผมว่าน่าจะโดนมาเยอะแล้ว จับไม่ได้ ก็สบายเขาละ

ชั่วสุด ๆ เลยครับ

6. Godz_888

Godz_888 New Member Lady Member

9
    2
    0
    แย่มากๆๆ

7. Tor_tuner

Tor_tuner Member VIP

242
    16
    18
    เบื่อพวกใช้คำว่า " ช่าง " ในทางผิด

คำว่าช่างจริงๆนิสัยต้องประมาณช่างประจำของคุณนั่นล่ะ

" ไม่คิดหรอกโดนมาเยอะแล้ว " :D:D:D

8. Godz_jr

Godz_jr New Member Member

523
    25
    0
    5555 โดนมาเหมือนกันไม่ใช่เหรอ ค่าใส่ท่อหม้อน้ำ 400 เนี่ย

9. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ไม่ไหว ทำกันแบบนี้

10. เจริญชัยเซอร์วิส แยกสวนสมเด็จ ดังแบบเหี้............ยๆแล้ว...

11. K.June

K.June New Member Member

56
    6
    0
    ผม เค ย ทำ ที่ นั้น อะ คับ แต่ ผม ไม่ โดน นะ คับ รึผมช่อมเล็กๆๆน้อยๆอรึเปล่า เจ้าของร้านก็ ใช่ 940เจ ผมเคยไปลองแข่งกับเค้าที่หนึ่ง

12. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
  13. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ไม่มีจรรยาบรรณ

14. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    ชั่ว

15. PRO-N/A

PRO-N/A New Member Member

54
    6
    0
    หาที่ทำให้จบแล้วเอาลีเลย์ไปปาใส่หน้าร้านแม่งเลย เหี้ยได้ใจ

16. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    เลวจริงๆเลย อู่แบบนี้

17. Inlinefour

Inlinefour New Member Member

241
    9
    0
    อู่เชี่ยๆ อย่างนี้ต้องดัน...

18. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    สมัยนี้หาอู่ที่ซื่อตรงต่อลูกค้าน้อยจริงๆ

19. boy2L

boy2L New Member Member

444
    13
    0
    ขอให้ล่มจม อู่เลวๆแบบนี้ แค่รถพังก็กลุ้มใจแล้ว มันยังจะมาหลอกเราให้เสียมากกว่าเดิมอีก
    เผาอู่แม่งเลยครับ ปล. ล้อเล่นคร้าบ 55

20. KWAN ES

KWAN ES New Member Member

63
    1
    0
    อู่อยู่แถวบ้านเลยผ่านบ่อยเห็นรถเยอะน่ะ ไม่น่าทำแบบนี้เลย

21. tiaw_joe

tiaw_joe New Member Member

605
    11
    0
    ไม่มีจรรณยาบรรณซะเลยยยย

22. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    อัพไปครับ

23. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ร้านเลวๆเอาแต่ได้ ต้องประจาน

24. Godz_jr

523
    25
    0
    ก็เพราะผมเห็นว่าใช้ใช้วอลโว่เจเหมือนกันนี้หล่ะครับ เลยตามเค้ามาดู ผมไม่รู้นะครับงานเครื่องเค้าอาจจะทำดีก็ได้เค้ามีช่างเครื่องหลายคน แต่งานไฟนี่เท่าที่ลองถามๆมาเค้าไม่มีช่างไฟอาศัยปั๊วงานที่อู่อื่น ปั๊วราคาถูกๆ ช่างดีๆก็ไม่อยากทำให้จะมีมาทำให้ก็แต่ช่างชุ่ยๆคาแรงถูกๆอาศัยมั่วไปวันๆ แล้วเค้าก็จะมาอ้างว่าจ้างมาแพงมั่งล่ะ ช่างไฟเล่นตัวมั่งล่ะ คนที่ไม่โดนผมก็ดีใจด้วย แต่ผมโดนมา 3 ครั้ง ครั้งแรกก็ไม่คิดอะไร คิดซะว่า เค้าทำงานเค้าต้องเอากำไรอยู่แล้วอันนี้เข้าใจครับ แต่2 ครั้งหลังนี่ ไม่ไหวครับ ทำไม่จบคิดเงินแพงแถมวางยาต้องเอาไปแก้ที่อื่นทุกที ถามเค้าว่าไม่จบนี่ลดราคาหน่อยได้ไหม เค้าก็อ้างว่าต้องไปแก้กับช่างไฟอีกที ถามช่างไฟช่างไฟบอกผมได้ค่อย 200 ถ้าพี่จะมาแก้ผมขอคิดค่าแรงส่วนนี้นะไม่เกี่ยวกับงานของอูเจริญชัย เลยงงว่า แล้วอย่างนี้ผมจะจ่ายให้อู่เจริญชัยทำไมทำก็ไม่ได้ทำเองแค่ตามช่างไฟมาทำใช้ไม่ได้ไม่รับผิดชอบอีก

25. Godz_jr

523
    25
    0
    เค้าอาจจะถนัดพวกงานช่อมช่วงล่างรึป่าวผมก็ไม่แน่ใจ แต่อู่เค้าทำทุกอย่าง เครื่อง เบรค ช่วงล่าง แต่ที่ผมโดนมาเนี่ย 3 ครั้ง ในรอบ 2 ปี ปัญหาเกี่ยวกับไฟล้วนๆครับ เค้าทำเองไม่ได้ก็เลยเอาช่างที่อื่นมาทำมั้งครับ แล้วอีกอย่างนึงที่ผมยังไม่ได้เล่าให้ทุกท่านฟัง(คับแค้นใจมาก) คือ อู่นี้สนิทกับพ่อผม(ผมก็ไม่รู้นะว่าสนิทแบบไหน มาทำรถให้พ่อผมทีไรคิดราคาพิเศษตลอด คือแพงเป็นพิเศษ)ผมก็พ่ออะไรไม่ออก พ่อผมเค้าบอกว่าดี ผมเถียงเค้าก็ว่าผมอีก(กลายเป็นปัญหาครอบครัวซะงั้น)ขนาดครั้งล่ะสุดค่าแรง 1800 แล้วไม่จบผมจะบังคับจ่ายแค่ 1500 พ่อผมยังไม่ยอมแกตัดบทขับรถไปจ่ายให้ที่อู่เองเพราะกลัวผมไปโวยวายเดี๋ยวเสียหน้า เฮ้ออออออ ที่มาเล่านี้ถือว่าผมมาขอระบายแล้วกันนะครับ อย่าได้ถือสานะครับ อึดอัดจริงๆ อู่อะไรวะ สนิทกันยังไง งง โอเวอร์ฮอลเครื่องรถขนของที่บ้านเครื่องดีเซล LD20 (มั้ง) คิค่าทำ 35000 บาท แล้วมาบอกต้องแพงสิ nissan อะไหล่แพง จริงๆยังมีอีกเยอะเรื่องของอู่นี้ที่ทำรถให้บ้านผม แต่ก็อีกนั่นล่ะครับเพราะคำว่าสนิทกับพ่อ พ่อผมก็หัวเก่าทำที่ไหนก็จะทำอยู่ที่เดียวถูกแพงไม่สนใจ รถผมที่โดน 3 ครั้ง ก็พ่อผมเองล่ะครับตามอู่นี้มาให้เค้าบอกว่าเก่งไม่ต้องลากไปไกลหรอก เอาเก่งก็เก่ง(เก่งเรื่องขูดเลือดน่ะสิ) 55555 กลายเป็นกระทู้ระบายความในใจไปซะแล้ว ปัญหากับอู่นี้ยังไม่จบแค่นี้หรอกครับตราบใดที่พ่อผมเค้ายังตามมาทำอยู่ มันก็มาโขกที่บ้านผมได้เรื่อยๆล่ะครับ แต่สำหรับรถผมถ้าช่างอู่นี้มาแตะรถผมอีกคงต้องไล่เตะแล้วล่ะครับ ส่วนพ่อผมเค้าพอใจจะตามมาทำรถเค้าผมก็ปล่อยเค้าล่ะครับ ถ้าเค้าตามมาทำแล้วสบายใจเค้าผมก็ยอมล่ะครับ มีปัญหากับคนอื่นผมมีได้ไม่อยากมีปัญหากับคนในบ้านเลยจริงๆ:cry::cry::cry::cry::cry:

26. Godz_jr

523
    25
    0
    บางท่านที่อ่านมาถึงตรงนี้คงพอเข้าใจแล้วนะครับ ว่าทำไมผมถึงโดนอู่นี้กินเงินมา 3 รอบ ทั้งๆที่น่าจะเข็ดตั้งแต่รอบแรกแล้ว ส่วนที่บางท่านอาจจะเคยทำที่นี่แต่ไม่โดนแบบผม ก็อาจเป็นเพราะว่าอู่เค้าอาจไม่กล้าคิดท่านแพงเพราะกลัวท่านรู้ทัน อย่างของผมผมเถียงประจำล่ะครับแต่สุดท้ายพ่อผมก็ตามไปจ่ายให้อยู่ดี รถเสียพ่อก็ตามมาอีก เรียกเท่าไหร่พ่อผมก็เอาเงินไปจ่ายตลอด มันคงคิดว่ายังไงซะพ่อผมก็จ่ายมีบ่อน้ำมันอยู่กับตัวแล้วนี่ จะดูดเมื่อไหร่ก็ได้ใครจะว่าอะไรเค้าไม่สนหรอกครับตราบใดที่พ่อผมยังตามมาทำแล้วตามไปจ่ายแบบเท่าไหร่เท่ากันมันก็ยังตั้งหน้าตั้งตาฟันต่อไป ขอให้เจริญสมชื่อครับ

27. tsk

tsk New Member Member

175
    4
    0
    สุดวะ สาดดดดดดดดด

28. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ทำอยู่อย่างนี้อย่าเปิดเลยดีกว่ามั๊ง

ทำเหมือนไม่มีความรู้ หรือจงใจจะทำเป็นไม่รู้อ่ะเนี้ย

29. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    วางยาชัดเจน เลวชัดเจน..

30. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    อยู่ใกล้บ้าน รู้จักกันไม่น่าทำแบบนี้นะ

เรื่อง ค่า ฮฮนล์เครื่อง 35000 ถ้าเปลี่ยน ของทุกชิ้น ของที่ใช้ แท้หรือ เกรดใกล้เคียงกับของแท้ ราคา ก็ประมาณนี้ละครับ :):):)

ขอตอบอย่างกลางๆละกันนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้