## Moderator Story1 ตอน: ผู้ดูแลบอร์ดขอระบาย ##

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย OaT_DBS, 19 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. k_crevice

k_crevice New Member Member

442
    77
    0
    อย่าท้อนะครับวัยรุ่น...........เอ้าหมดแก้ว อิอิ

2. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    ผมรู้สึกเห็นใจผู้ดูแลทุกท่านมากนะครับ
    จริงแล้วคนเราทำอะไรไม่ถูกใจไปซะทุกคนหรอก
    ต้องมีคนเห็นด้วยและไม่เห็นด้วยมันเป็นสัจธรรมของมนุษย์อย่างเราครับโอ๊ต
    ผมเองก็ไม่ค่อยไม่เข้ามาเล่นหรอกเลยไม่ค่อยได้รู้ความเคลื่อนไหว
    ภายในบอร์ดว่ามันเกิดปัญหาอะไรบ้าง
    แต่ผมก็ยังยอมรับและรับฟังความคิดของผู้ดูแลทุกท่านครับ
    เพราะรู้ว่าเหนื่อยจริงๆ

3. Nucawa

Nucawa New Member Member

542
    88
    0
    คนเป็น 100 คน จะให้คิดแบบเดียวกัน คงเป็นไปไม่ได้

หน้าที่อันใหญ่หลวง กับการดูแลคนทั้งหมด ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ครับ Mod ทุกๆคน

4. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    ตอ้งขอโทษด้วยจริงๆครับ ที่ไม่ทราบว่าก่อนหน้านี้เกิดอะไรขึ้น....แต่อย่างไรก็ตามเท่าที่อ่านดูคล้ายๆกับว่า..อาจมีบางเรื่องที่เข้าใจไม่ตรงกัน...หรือคิดแตกต่างกัน...แต่ก็อย่างที่หลายๆท่านบอกไว้...แตกต่างได้..แต่อย่าแตกแยกกันก็พอแล้ว...แล้วก็หาเวลามาปรับจูนความถี่ของแนวทางให้อยู่บนทางสายกลางที่คิดว่าดีสุดของเรื่องนั้นๆ...และเปิดใจให้กว้าง...ยอมรับเหตุผลของกันและกัน...ผมเชื่อว่าทุกท่านที่ตอบและทุกท่านที่อ่านกระทู้นี้...ล้วนแล้วแต่มีจุดประสงค์พอๆกันคือ...ประการแรกได้แต่งรถตามที่ตัวเองชอบโดยดูตัวอย่างจากรุ่นพี่ๆในนี้...ประการที่สองคือได้มีเพื่อน...ได้รู้จักคนอื่นมากขึ้นที่ชอบแนวทางเดียวกัน....เรามีมิตร...ย่อมดีกว่ามีศรัตรู....มีอะไรก็ปรึกษากัน สงสัยหรือไม่เข้าใจก็มาตั้งกระทู้ถามกัน....ท่านที่เป็นรุ่นพี่แล้วก็ภูมิใจที่ประสบการณ์ของตนเองมีประโยชน์ต่อรุ่นน้องในการแต่งรถ...ส่วนรุ่นน้องเองก็ดีใจที่มีรุ่นพี่ๆคอยให้คำปรึกษา..และเป็นแรงผลักดันให้ทำในสิ่งที่ตัวเองชอบกันต่อไป....ซึ่งมันจะวนเวียนกันอยู่อย่างนี้แหละครับ...ไม่ว่าจะอยู่ใน กทม.หรือต่างจังหวัด...ทุกคนก็เพื่อนเพื่อน,พี่และก็น้องๆกันทั้งนั้นแหละครับ...
    ......สำหรับสมาชิกใหม่(แต่แก่ไปหน่อย)อย่างผม...ขอเป็นกำลังใจให้กับผู้ดูแลบอร์ดเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ....เวลาที่ผมเครียดหรือไม่สบายใจ...ผมจะคิดอยู่ในใจว่า.." เดี๋ยววันเวลาร้ายๆแบบนี้มันก็จะผ่านไป " และเมื่อเวลาผ่านไป...เราลองมาย้อนดู...เออ..มันก็ผ่านไปได้จริงๆตามนั้นเลยครับ....ทีนี้ก็อยู่ที่เราแล้วหล่ะครับว่า...จะให้มันผ่านไปด้วยสติหรือว่าอารมณ์.....

ปล. เขียนยาวไปหน่อย...คนแก่ก็งี้แหละครับ...ยาวไปฝากพิจารณาตัดทิ้งได้นะ
    ครับ....

5. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    เข้ามาอ่านทีไรก็ นึกถึงหลายๆเรื่องทุกทีเลย

6. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    รอดูภาค 2 ครับ

น่าเห็นใจจริงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้