อันตราย โปรดระวังจูนเนอร์ ที่ชื่อว่า ก้อง หรือเรียกอีกชื่อว่า สัน สุดตรีนนน ครับ โดนมากับตัวเอง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย บอยเทอร์โบ อีโวสีแดง, 17 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    อัพไปครับอย่าให้ตก

2. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ดำเนินคดี อะไรกับเค้าไม่ได้เลยเหรอครับ

3. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    ดำเนินคดีได้ครับ ถ้ามีหลักฐานหรือมีเจ้าทุกข์หลายคนไปร้องทุกขื ก็โดนข้อหาฉ้อโกงได้ครับ

ลักทรัพย์ ยักยอกทรัพย์ได้ หลายคดีเลยนะ

---------- Post added at 17:00:52 ---------- Previous post was at 17:00:35 ----------

ดำเนินคดีได้ครับ ถ้ามีหลักฐานหรือมีเจ้าทุกข์หลายคนไปร้องทุกขื ก็โดนข้อหาฉ้อโกงได้ครับ

ลักทรัพย์ ยักยอกทรัพย์ได้ หลายคดีเลยนะ

4. tsk

tsk New Member Member

175
    4
    0
    หาเหยื่อรายใหม่ ล่อให้ออกมา ถ้าเจอตัวแล้วค่อยว่ากัน หนักหรือเบา

5. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ตายหละหว่า ทีนีจะไปหาแดกที่ไหนล่ะ เห็นเงินแค่ 1-2 หมื่นแล้วตาลุกวาว
    ไม่รู้สะแล้ววงการนี้มันแคบ ข่าวมันกระจายเร็วกว่าวิทยุอีก ตัดหนทางหากินแท้ๆ

ถึงตอนนี้อย่าว่าแต่ หากินเลย ที่นอนที่จะไม่โดนตีนยังหาไม่ได้ มีคนรอรับกันเพียบ

6. PRO_FWD

PRO_FWD New Member Member

163
    14
    0
    ไอ่เหี้ยสัน...ดาน...!!!!!

7. pattanut

pattanut New Member Member

3
    0
    0
    โดนเหมือนกันครับหลักหมื่น บางคนโดนเป็นแสนเป็นล้านเล่นเอาเราน้อยไปเลย
    ไม่คิดจะได้คืนแล้วละ

8. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    อัฟๆๆ เลวได้อีก คนแบบนี้

9. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ติดตามผลครับ

10. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    เดี๋ยวยังมีจูนเนอร์อีกราย ที่เป็นอาจารย์มัน มาทำกับชาวอุบล 6-7 คันบ้าง

เดี๋ยวรอดูซีรี่เรื่องต้อไป ก๊ากกกกกกกกกกกกกกก :D

11. washira

565
    74
    0
    เอาออเดิร์ฟไปดูก่อน

สำหรับจูนเนอร์อีกราย ที่ชื่อ ป......

http://www.carubon.com/webboard/index.php/topic,137.0.html

---------- Post added at 12:24:48 ---------- Previous post was at 12:24:24 ----------

เอาออเดิร์ฟไปดูก่อน

สำหรับจูนเนอร์อีกราย ที่ชื่อ ป......

http://www.carubon.com/webboard/index.php/topic,137.0.html

12. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    เต็มกราฟเลย ไม่มีที่ยืนในวงการละแบบนี้

13. Drift X

Drift X New Member Member

27
    1
    3
    โหยยย หายไปจากเชียงใหม่ปีชาติไม่นึกว่าจะลงไปหากินกะพี่น้องที่กรุงเทพ แหม... มันชื่อสันจริงๆ ครับ

สันดาน

14. PowerFc By Men

PowerFc By Men New Member Member

13
    0
    0

ถูกต้องนะครับท่าน

เล่นกับรุ่นพี่ผมไว้แสบมากๆเลยครับ ไอ่สัน

15. PRO-N/A

PRO-N/A New Member Member

54
    6
    0

มีหลักฐานอะไรก็เอามาโชว์เลย เพราะ

1. ถ้าผิดจริง จูนเนอร์คนนี้คงเป็น Black list อีกคน

2. ถ้าไม่ผิด จูนเนอร์คนนี้คงหากินต่อไปตามปกติ แต่อาจมาเล่นงานชาวอุบลต่อ

เอากันให้เห็นจะๆ คนอืนๆ จะได้รับรู้ให้ทั่วกัน ไม่ต้องมานั่งกุมกะบาลอีก

16. HS9KRM

HS9KRM New Member Member

23
    2
    0
    ตามเสี่ยเก่ง ว่า เลยครับ
    -ผมเป็นชาวคณะลำนารายณ์คนนึง ที่พอทราบเรื่องนี้มาโดยตลอด
    -อู่ช่าง ต ม่วงค่อม เเละชาว azujiro ตามลิงค์รูป ไม่มี ส่วนเกี่ยวข้อง กับความเลว ครั้งนี้ ครับ
    -ความเลว ใน ครั้งนี้มันเป็นสันดานส่วนตัว โดยไม่เกี่ยวข้องกับเจ้าของอู่ทุกอู่ ทั้งใน กทม เเละ ต่างจังหวัด ที่ก้องเคยไปอาศัยทำมาหาแดก ครับ

17. toom evo

toom evo New Member Member

587
    2
    0
    Up ไปอย่าให้ตก

18. BANDO202

BANDO202 New Member Member

17
    1
    0
    อะไรที่ไม่เคยรู้ ก็ได้รับรู้ทำให้หูตาสว่างขึ้นเยอะ ต้องขอบคุณพี่ๆน้องๆ ชาวRCW

19. chuti

chuti New Member Member

44
    2
    0
    จูนเนอร์ ตัวย่อ ป..... ใครหว่า

20. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    อัพครับ

ต้องลากตัวมาลงโทษ

---------- Post added at 19:20:13 ---------- Previous post was at 19:19:58 ----------

อัพครับ

ต้องลากตัวมาลงโทษ

21. jojoe159

jojoe159 New Member Member

4
    0
    0
    ยืนยันอีกเสียง................ไอ้นี้.....มันเหี้ยจริงๆ ครับ

หาลอกแดกเขาไปทั่ว โดนมาเหมือนกันครับ

เริ่มจากตกลง จูนกันธรรมดา หวังแค่ให้วิ่งเนียนขึ้น (จริงๆ ผมมีกล่องอยู่แล้วแต่ไม่ได้จูน ก็เลยอยากทำแค่ให้รถเนียนขึ้น)

สุดท้าย หลงคารมมัน เริ่มจากเปลี่ยน ปั้ม (ต้องของมัน...สุดยอด "พอดีมีของเลยครับพี่...แบ่งๆ กันเล่น"....ไอเหี้ย พูดซะน่าฟัง)

ต่อมา ต้องเปลี่ยนนู้น เปลี่ยนนี้ แม่งบอกรับรองพี่ 300 UP รับประกัน

เริ่มจาก หัวฉีด แคม แอร์โฟล์ ซึ่งก็ของแม่งทั้งนั้น คำพูดเดิม "มีของพอดีเลยพี่....แบ่งๆ กันเล่น คนเล่นรถด้วยกัน" พูดซะอยากเลียตูดให้เลย......สาด

สุดท้าย พังครับพี่น้อง.....................น้ำมันเครื่องบ้วนออกท่อหายใจ.........สาดกระจายเต็มรถ

สาเหตุเพราะหัวฉีดเน่าๆ ของแม่ง แล้วบอกผมว่า "เป็นเรื่องปกติพี่.....ใส่ถังดักไอก็จบ เขาเป็นกันเยอะแยะ" ดูมันพูด....คนหัวกรวย...

สุดท้ายผมก็รับกรรมไป ด้วยความเชื่อใจคน ของที่มันจัดมาให้ไม่มีตรงสักอย่าง เห็นเราไม่พูด ด่าลับหลังว่าโง่ พอรู้ทัน.......แม่งหาว่าเคี้ยว

ท้ายที่สุด เห็นใจเจ้าของกระทู้และเพื่อนๆ อีกหลายคนครับ ทำใจครับ.....

คิดซะว่าอย่างน้อยก็ช่วยกันออกมาประกาศอย่าให้เพื่อนฝูงโดนอย่างเราเลยครับ

เอาบุญ เพื่อชาติหน้าจะได้เกิดมาจูนกล่องกับเขาเป็นบ้าง จะได้ไม่โดนอย่างนี้อีก....เซงงงง

สุดท้ายผมก็ขายรถแม่งทิ้งเลย......ประชดชีวิตซะ แถมต้องผิดใจกับพี่เจ้าของอู่ที่นับถือกันอีก

ไม่มีอะไรดีเลย.........เศร้าครับ ใครจะลงขันบอกผมด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

(ความเลว.....แม่งมีอีกเยอะ ไว้จะมาเล่าให้ฟังใหม่นะครับ)

22. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0

โดนคล้ายๆๆกันครับ แต่ของผม ไม่ใช่ คุณก้องน่ะ

ของผมจูน F con เสร็จปุ้บ รับรถ

น้ำมันเครื่อง บ้วนออก สาดเต็มห้องเครื่องไปหมด ผมถามว่าทำไมเป็นงี้อ่ะ:mad:
    (แต่ ณ ตอนนั้นเครื่องเดินเต็ม ครบทุกสูบ ควันไม่มีไหล เบิ้ลเครื่องควันไม่ออกก้าน เลยเออ.. ยังไงก็ต้องเอารถกลับบ้านล่ะว่ะ งานนี้ถ้าที่บ้านรู้ว่า ไปจูนมาแล้วเป็นแบบนี้ บ้านพังแน่):cry:

พี่แก บอกผมให้ไป วัดกำลังอัดดู สงสัยเครื่องได้มาไม่สด(ไม่สดไรว่ะ .. ไปเลือกเชียงกงมากับช่าง สตาร์ทน้ำใสกริ๊กเลย):mad::mad::mad:
    แถมมาบอก ให้ไปหาถังดักไอมาใส่ แกบอก พวกรถสนาม ยิง Missfiring ที บ้วนน้ำมันเป็นขวดๆ:eek::eek:

กรูจะบร้าตาย :(แรงแม้งก้อไม่แรง เอามา ขับ ได้แค่ อาทิตย์กว่าๆ ก็ตามที่คิดไว้แหละ คาตีนดิครับพี่น้อง:sad:ควันขาวโพลนเต็มห้องเครื่อง +ท่อไอเสีย+ น้ำมันเครื่องบ้วนออกทั้ง7ทวาร +สตาร์ทไม่ติด รถก็ติด ติดเพราะรถเรานี้ล่ะ ลำบากก็ลำบาก:cry::cry::cry:

ผ่าเครื่องดู
    ลูกละลายค๊าบบบบ 6 ลูกเลย เยี่ยมครับๆๆๆๆๆๆๆๆ
    :D:D:D:D
    ปล.ติ๊ก Walbro 255 ของใหม่ แรงดันไม่ตกแน่นอน เพราะปัจจุบัน วาง 2jzgte แล้ว ก็ยังใช้ติ้กลูกเดิมนี้อยุ่

เครื่องตัวนั้นผมใช้มา 3-4 เดือน เครื่องก้อเชียงกง ไปดูก็ไปดูมาเอง ก่อนไปจูน F con กะพี่แก ผมใช้กล่องโม
    ผมก็ใช้ได้ เดินเรียบ สตาร์ทง่าย ซัดกระจายไม่งอแง
    พอเอา f con ไปจูนกับพี่แก เท่านั้นละ งานเข้าเรยกรู 5555+:)

แต่ช่างมันเหอะ ผมไม่อยากพิมพ์ด้วยว่า ใครเป็นคนจูน
    มันผ่านมาปีนึงล่ะ
    เพราะตอนนี้ ก็วางเครื่องใหม่แล้ว อะไรที่ผ่านไป ก็ไม่อยากจะคิดมันอีก
    ไม่เคยคิดเลยว่าจะโพส แต่เห็นกระทุ้นี้ แล้วมันอดไม่ได้
    :p:p

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 ตุลาคม 2009
  23. motech

motech New Member Member

1
    0
    0
    ใช่ครับขอทราบรายละเอียดหน่อยครับ ถ้าไม่เป็นเรื่องจริงคงต้องมีคนออกมารับผิดชอบล่ะครับ

โดยส่วนตัวแล้วผมว่ามันก็ปกตินะครับเวลาที่จะจูนรถใหม่ต้องมีการเปลี่ยนปั๊มติ๊กใหม่เพื่อแรงดันที่แน่นอนกว่า(ส่วนใหญ่ก็เป็นแบบนี้) แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น มันอยู่กับองค์ประกอบหลายๆอย่างของรถคันนั้นนะครับ เพราะฉะนั้นเวลาที่เกิดปัญหาขึ้นมาจึงอยากให้มองแบบเปิดกว้างนะครับ

แต่อยากให้ดูถึงเจตนามากกว่าเรื่องพังหรือไม่พังนะครับเพราะเรื่องแบบนี้อะไรมันก็เกิดขึ้นได้ มองได้ 2 แบบนะครับ

1.เครื่องไม่พร้อม(เครื่องที่พร้อมคือเครื่องใหม่นะครับ รถออกใหม่หรือเครื่องยนต์ประกอบใหม่ แล้วมีก็คันที่ออกมาใหม่ๆมาจูนแล้วพัง)

2.คนจูนไม่พร้อมเนื่องจากความผิดพลาดของคนจูนเอง(ไฟแก่ไป,น้ำมันบางไป)

เพราะฉะนั้นผมอยากจะบอกว่าถ้าจะเอารายชื่อจูนเนอร์ที่จูนแล้วพังน่ะครับแล้วกลายเป็น Black List ช่วยๆผมนับหน่อยก็แล้วกันครับว่าจูนเนอร์คนไหนบ้างที่ตั้งแต่จูนรถมาแล้วไม่เคยพัง ทั้งตอนขณะจูนและหลังจูน..........คิดดูเอาเองนะครับ

แล้วทีเวลาที่เขาจูนดีจูนจบไปเป็น 10 เป็น 100 ไม่ออกมาตั้งกระทู้ชมกันแต่เวลาพลาดแค่คันเดียวกลับเอามาเหยียบย่ำกัน.........

ผมเลยอยากให้มองที่เจตนาครับระหว่างคนที่จูนด้วยใจรักอยากให้เจ้าของรถพอใจและอยากให้รถคันนั้นสมบูรณ์มากขึ้น กับคนที่จูนเพื่อกำไร หลอกลวงเพื่อผลประโยชน์ในคราบที่เรียกว่า"จูนเนอร์"

ดังนั้นอย่าเอาจูนเนอร์ที่ทำรถด้วยใจรักมารวมกับจูนเนอร์ที่หลอกลวงผู้อื่นมารวมกันนะครับ

จากคนกลางครับ

24. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    หาตัวให้เจอ.....เอาให้หนัก......

โจทย์เยอะซ๊ะด้วยสิ...งานนี้ รอดยากแล้วละ ไอ้ จูนเน่า...

25. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    สงสัยน่วมแน่

26. KhunKuad

KhunKuad New Member Member

100
    2
    0
    ใครพบเห็นชี้เป้าด้วย พี่น้องทุกภาค

27. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38

เห็นด้วยครับคนจูนดีก็มีเยอะ อยากให้แนะนำด้วยง่าใครจูนดี ส่วนคยจูนที่ไม่ดี ก็แจ้งด้วยครับ
    จะได้เป็นทางเลือกให้คนที่จูน คนต่อๆไปถ้าเป็นแบบนี้ได้ผมว่าปัญหาต่างก็จะไม่ค่อยมีแบบนี้เกิดขึ้นอีกนะครับ

28. washira

565
    74
    0
    เดี๋ยวรอให้ทางอุบล ชี้แจงมานะครับ

ปล.คุณบอลก็น่าจะรู้จักพี่แฝดนะคับลองสอบถามกันดูนะคับ แกก็โดนแต่โดนไม่หนักเท่าคนอื่นๆ

29. nuno69

nuno69 New Member Member

343
    20
    0
    คนอื่นไม่รู้นะ เอาผมละกัน ผมจูนกะจูนเนอร์คนนี้ เพราะรุ่นน้องแนะนำ(สุดท้ายคนแนะนำก็โดน) จูนพร้อมกับเพื่อนข้างบนที่ขายรถไปแล้วนั่นแระ เรื่องหลักฐานผมไม่มีหรอก ไว้ใจกัน คำที่ใช้คือ"แบ่งกันไปใช้พี่ คนกันเอง" "ไม่เป็นไรพี่กันเอง เราพวกๆกัน" ตกลงปากเปล่ากันมากกว่า ที่ผ่านมาก็ไม่ติดใจ ของผมโดนน้อยกว่าเค้าเยอะ ถือว่าเราพลาดเอง ไม่ระวังเอง จะเอาเราไปด่ารับหลังก็เชิญ เรื่องจูนแล้วพัง ผมมองว่า ใช่อยู่ที่สภาพเครื่องด้วย จูนแล้วพังจูนเนอร์คนใหนก็เคยไม่เถียง พังได้แต่อย่าให้มันมาจากความขี้โกง ชุ่ย มักง่าย ของจูนเนอร์ ถ้ามันมาจากเครื่องเราไม่พร้อม อุปกรณืที่ใส่ไปไม่สมบูรณ์ ผมไม่เคยโทษคนอื่นหรือเอาคนอื่นมาด่าให้เสียหาย เพื่อความสะใจ แต่ผมเอาเคส ผมกับเพื่อนเป็นหลัก จูนเนอร์จัดของมาให้ หัวฉีดเอาของมีปัญหามาให้ จูนไปลูกละลาย อู่ที่จูนเนอร์ไปสิงก็บอกมาจากหัวฉีด เอาของไม่ดีมาใส่ ถามว่าจูนเนอร์ก็รู้แต่ทำมัยยังทำต่อ ไม่แก้ไข ไม่เปลี่ยน ยังมีอย่างอื่นอีกเพียบ เอาคร่าวๆแค่นี้ละกัน แค่อยากจะบอกว่าเรื่องของจูนเนอร์คนนี้ หลักๆไม่ได้อยู่ที่จูนแล้วพังครับ อยู่ที่การทำตัว นิสัย พฤติกรรมที่ไม่ดี ครับ

ของผมล่าสุดไปจูนกับ บอลNoi11 แตกต่างกันมาก ค่อยๆจูน รถเราไม่พร้อมตรงใหนบอก ให้คำปรึกษาตลอดการจูน ดูถนอมรถอ่ะ ไม่เค้น เอาเซฟเครื่อง อันนี้เป็นความรู้สึกส่วนตัวนะครับ ผมก็เล่นรถไม่มาก ความรู้ก็ไม่เยอะ เลยไม่กล้าแนะนำใคร แต่มันรู้สึกอย่างนั้นจริงๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 ตุลาคม 2009
  30. jojoe159

jojoe159 New Member Member

4
    0
    0
    ขอบคุณเพื่อนนุ่นมากมาย ที่มาช่วยอธิบาย

จริงๆ แล้วมันมีหลายเคสมากครับ ไอ้คน คนนี้

โดยส่วนตัว ผมว่า เขามีความสามารถนะครับ ไม่ได้ว่าตรงจุดนี้

เรื่องจูนรถพัง บางท่านอาจว่าเป็นเรื่องปกติ มันต้องมีบ้าง

แต่มันอาจจะบังเอิญ หรือเป็นคราวซวยของผม ในช่วงที่ผมคลุกคลีอยู่กับเขา

แม่งพังซะมากกว่าวิ่ง ที่เห็นๆ ในตอนนั้น ก็หลายคันครับ แต่ไม่อยากเอ่ยชื่อ ไว้จะส่งข่าวให้ช่วยๆ กันมายืนยันความจริงในที่นี้ครับ

แต่ประเด็นที่ผมอยากให้สังคมได้รับรู้ คือ ความซื่อสัตย์ ครับ

เก่ง แต่ เลว ก็ไม่ต่างจากโจรหรอกครับ

เจ้าของรถ ใครก็รักรถ พังก็ต้องซ่อม ซ่อมไม่ได้ก็ต้องเปลี่ยน ไม่อยากโทษช่าง (ความเป็นจริง....ช่างมันก็หาทางออกได้เสมอ ใครจะยอมรับ)

แต่สิ่งที่เจ้าของรถอยากได้ คือความจริงใจครับ มีอะไรบอกตรงๆ ไม่ใช้อ้างอย่างโน้น อย่างนี้

เงินก็จ่าย แถมต้องมามือดำทำเองอีก

นัดก็ไม่เป็นนัด สุดท้ายก็จับของลูกค้ามาชนกันเอง (ก็ไม่รู้แม่งไปขโมยใครมาให้หรือเปล่า)

ของที่จัดให้ก็ไม่ตรงสักอย่าง (สำหรับเคสผม)

ขนาดคนมีชื่อในวงการ มันยังทำกับเขา แล้วที่นี้จะหากินยังไง

สมควรแล้วที่ชื่อสัน.........สันดานเลว ครับ คนๆ นี้ ยืนยัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้