ปิด Project ได้ฤกษ์ประกอบหาง แล้วเตรียมบิน !!!

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย auy@b-14, 16 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    หล่อ เลย คร๊าบบบบ

2. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    งามคับ

3. oaknakab

oaknakab New Member Member

436
    59
    0
    แจร่มเลย ฝากระโปรงด้วยเลย มีช่องดว้ยอะ

4. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    หล่อ จริงๆ ไอ้อารมณ์ ญี่ปุ่น

5. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    ขอบคุณทุกท่านนะครับ ไว้จะคอยมา Update เรื่อย ๆ ในกระทู้นี้

วันนี้นั่งดูในสตูดิโอ B14 เจอรูปลิ้นหน้าใน Lucino ที่ญี่ปุ่น แต่ก็ยังไม่ทราบสำนักเหมือนกัน

NISMO , Autech เทียบแล้วไม่น่าจะใช่

แก้ไขล่าสุด: 19 ตุลาคม 2009
  6. Emz-b14

Emz-b14 New Member Member

197
    6
    0
    มาปูเสื่อ รอดู ความหล่อเหลา :cool::cool:

7. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    มารอดูด้วยคนครับ ลิ้นหน้าทรงนี้หล่อมั่กๆ :D

8. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    หล่อแบบตรงรุ่น ไม่ต้องดัดแปลง เท่ไม่เหมือนใคร ครับ

9. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    อิจฉาสุดๆๆๆ หน้าผมบุบบ ยังไม่ได้เอาไปทำเรย ขี้เหร่มากมายก่ายกอง

10. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    หนูอยากแลกลิ้น เอ้ย ได้ลิ้นมั่งอะ

11. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113

คล้ายๆ กันเลย..:D

12. auy@b-14

711
    38
    0
    ช่วงนี้ทำแต่งาน กว่าจะกลับมาก็มืดค่ำแระ ไม่มีเวลาไปร้านไฟเบอร์เลย

ตอนนี้ได้แต่ถอดสปอร์ตไลท์ ออกมาล้าง พร้อมกับเก็บใส่ห่อไว้ก่อน แต่เสือกทำขาปลั๊กไฟที่ติดอยู่หัก :cry:

เดือดร้อนคุณพ่อเอาอีบ๊อกซี่มาป่ะให้ครับ :D

ตอนนี้หาร้านไฟเบอร์แถวบ้านได้แล้ว กว่าจะได้ไปทำก็วันหยุดศุกร์นี้ครับ ส่งซ่อมชิ้นงานพร้อมทำสี

นี่ก็คิดเผื่อไว้ถ้าใส่แล้วมันเตี้ยมาก จะขับลำบาก ก็กะให้ร้านไฟเบอร์ทำแบบว่าถอดใส่ลิ้นได้ง่าย ๆ

ไว้จะมา update ตอนประกอบใส่นะครับ

13. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    ส่งให้นุ เปิดโมดิพี่ อิอิ

14. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ตามติด ติดตามๆๆครับ

15. samuyaki

samuyaki New Member Member

470
    26
    0
    :embarassed::embarassed:

16. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    รอชมๆ ครับ อิอิ

17. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    ไฟใสจัง ไม่กล้าถอดออกมาล้างอะ

18. auy@b-14

711
    38
    0
    ถ้าสกปรก เอาซันไลล้างก็ช่วยได้ครับ

แต่ถ้าโคมเหลืองเนี้ย ผมลองเอาน้ำยาขัดห้องน้ำ :eek: ล้างแล้วมันก็ไม่หายครับ

กะว่าเดี๋ยวลองไปให้ตามร้านที่เค้ารับล้างโคมจัดการให้ครับ :D :D:D

19. auy@b-14

711
    38
    0
    หลังจากที่ส่งลิ้นหน้าไปซ่อมไฟเบอร์ พร้อมทั้งกันชน สเกิตทำสีเมื่อวันศุกร์ ตัวผมเองก็ใจร้อน

ถามว่าเสร็จเมื่อไหร่ ช่างบอกวันเสาร์ วันอาทิตย์พี่เข้ามาประกอบเลย :eek: :eek:

ทำไมมันเร็วแท้ จนมาถึงเมื่อวันอาทิตย์ ร้านไฟเบอร์มันก็เปิด วันนี้เป็นวันที่ผมตื่นเต้นอีกวัน

รถเราจะออกมาไงว้า สุดท้ายประกอบ part ใหม่เสร็จ มันก็ออกมาแบบนี้นะคร้าบ :D :D

ไปถึงบ่ายวันอาทิตย์ พบชุดรบตัวใหม่ กองอยู่ :eek:

หลังจากนั้น ก็ Face Off ครับ 8 ปีที่ผ่านมาหน้าเดิม ๆ ตลอด

20. auy@b-14

711
    38
    0
    ความจริงถ่ายไว้เยอะมากครับ ขอตัดมาลงพอสมควรนะครับ

กันชน Lucino ถูกประกอบเข้าไป ลุ้นสีว่าจะเนียนมั๊ย สรุปโอเค :cool:

21. auy@b-14

711
    38
    0
    ที่มาของ part ใหม่ ถ้าไม่มีไอ้ 2 ชิ้นนี้มาก็คงไม่คิดจะทำ

หลังจากนั้นก็เริ่มประกอบชุดรบ

22. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    อุ้ย... รูป display เท่ว่ะ อิอิ...
    รอดูเต็มๆ อยู่นะ :D:D:D

23. auy@b-14

711
    38
    0
    วันนี้เหมือนตัวเองเป็นลูกจ้างร้านไฟเบอร์เลยครับ ช่างแม่มเมา เหลือทำแค่คนเดียว

ถอดล้อ ขึ้นแม่แรงทำเองหมด ให้พี่ในรูปใส่อย่างเดียว ขืนรอ 6 โมงเย็นน่าจะไม่เสร็จ แต่ก็สนุกดีครับ

ตอนนี้ด้านข้างเสร็จเรียบร้อย นั่งมองหลายรอบ สรุป แหล่มม ...

24. auy@b-14

711
    38
    0
    ด้านข้างเสร็จ มาลุ้นด้านหน้า แล้วก็ออกมาหน้าตาแบบนี้ครับ

25. auy@b-14

711
    38
    0
    หลังจากนั้น ก็เดินมองรถตัวเองอยู่ 10 กว่ารอบได้ครับ ฉายรูปไปอีกเพียบ :D :D

กว่าจะเสร็จ ปาไปเกือบ 3 ชั่วโมงในการประกอบ ขับกลับมา แวะเติมน้ำมันยังลงไปถ่าย

กระจังเทพทั้ง 3 อันสะสมไว้ไม่ได้ขาย ระยะเวลาการหาทั้งหมดประมาณ 4-5 ปีได้ :eek:

ได้มายังไม่เคยทำสี ครั้งนี้จับทำสีเดียวกันให้หมด เบื่อ ๆ ก็สลับมาใส่คร้าบ

26. auy@b-14

711
    38
    0
    ตอนนี้เรื่อง part เหลือเข้าไปขัดสีที่ร้านอีกรอบให้มันขึ้นเงานะครับ ตอนนี้พื้นผิวยังสาก ๆ อยู่

ต้องทิ้งไว้ 2-3 วัน ตัวเองก็กะว่าจะจับไปเคลือบสีทั้งคันเช่นกัน หลังร้านขัดสีเสร็จ

ที่เหลือก็เดินไฟสปร์ตไลท์ใหม่ ก็น่าจะเรียบร้อยแล้วครับ

เมื่อวานกลับมาเหนื่อยโครต ๆ แต่พอเห็นรถตัวเองแล้วก็ดีใจครับ :)

27. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    เห็นแล้วน่าจะหายเหนื่อยเลยครับ คุณอุ้ย น่านับถือครับหาของ + กับระยะเวลา สุดๆครับ เป็นอีกคันที่ผมชอบครับ

28. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    บอกได้คำเดียวน้อง แจ่มมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม

29. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    มาถูกทางแล้วครับ :D :D :D

30. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ยังหล่อได้อีก ขาดอุ้มตูดอย่างเดียววว...
    แต่ไฟมันสวยจริงเลยนะเนี่ยยย :D:D:D
    อุ้มตูดหาเผื่อพี่โจ้ด้วยนะ :p:p:p

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้