ขอประนามตำรวจกลุ่มนี้เมืองไทยตำรวจเป็นได้ขนาดนี้เลยนะ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ~DuDe~, 13 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TONJK

TONJK New Member Member

86
    1
    0
    มันน่าเอาไปออกข่าวนะเนี่ย ให้มันเป็นข่าวไปเลย ไอ้พวก.....

2. td

td New Member Member

45
    0
    0
    13 ตุลาคม วันตัวเหี้ย

3. corona ตัวน้อย

corona ตัวน้อย New Member Member

385
    7
    0
    โห.......

4. bryan483

bryan483 New Member Member

18
    0
    0
    อย่าให้ตกคับ เอาเร่องถึงที่สุดเลยคับ

5. ~DuDe~

~DuDe~ New Member Member

225
    18
    0
    มีพี่ในบอร์ดนี้อาสาจะส่งเรื่องให้อยู่ตรับ ขอขอบคุณพี่เค้ามาก

6. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    เห็นไหม ว่า คดีที่เค้าเข้ามอบตัวเอง เร็วนี้ๆ

ยังบอกว่าเพราะตำรวจเก่ง เลย ^^

ชื่นชม ครับๆ เก่งจริงๆ

7. naydol

naydol Member Member

254
    6
    18
    ทำตัวเยี่ยงโจรแบบนี้ ไม่ไหวเลยจริง ๆ
    แถมยังจะชวนเขาไปกินข้าวตอนดึกอีก พฤติกรรมมันส่อถึงพวกที่สันดานถ่อย ๆ นี่เอง

ตำรวจเพื่อประชาชนอะไรอย่างนี้วะเนี่ย
    วันตำรวจแห่งชาติที่เชียงรายก็มีเรื่อง ตำรวจรับสิบนค่ายาบ้าโดนเด้งไปแล้ว

8. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
  9. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    ดันไว้อย่าให้ตกครับ เอาเรื่องให้ถึงที่สุด

10. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    มันก็โจรดีๆนี่เอง เฮี้ยมาก

11. JACK 1984

JACK 1984 New Member Member

56
    2
    0
    ขอด่าหน่อยเหอะ เลวจริงๆ ถ้าเกิดกะแฟนใคร ใครก็ไม่พอใจใช่มั้ยครับ แต่คงทำไรไม่ได้ แล้วเราควรทำไงดี ไอ้พวกนี้ ต้องประจานมันครับ เฮีย จริงๆ แอบถ่าย เอามาออกข่าวเลย คนพวกนี้อ่ะ ทำให้คนดีๆ เค้าซวยไปด้วย แล้วทำให้ประชาชน เกลียดตำรวจมากขึ้นด้วย

12. โอ๊ต MIDWAY

โอ๊ต MIDWAY New Member Member

496
    7
    0
    ร้องเรียนหนังสือพิมพ์อันนี้ครับ......หน้า 2..ได้ลงแน่นอน..........แต่ร้องเรียน ทาง อีเมลล์ ครับ......ผมจัด มาแล้ว...น.ส.พ. คม ชัด ลึก แต่ ข้อมูล ต้องค่อนข้างเยอะหน่อย..และ..ก็เป็นความจริงทั้งหมดครับ......................................................................

[email protected] หน้า 2 คอลัมน์ ข้างล่างครับ.......เกี่ยวกับ แวดวง สีกากี ครับ....

13. NeunG BomeX-R

NeunG BomeX-R New Member Member

148
    2
    0
    ช่วยอัพครับ ตำรวจสมัยนี้ไม่ไหวจริงๆ ทำงานในเมืองแล้วก็หากินกับชาวบ้านบนท้องถนน บางคนอวดเบ่งอีก ทำไมไม่ไปเบ่งแถวใต้ครับ เบ่งๆแล้วปากดีงี้ โดนยิงตายที่ใต้จะหัวเราะซ้ำให้ เก่งกันนักในเมืองเนี่ย หากินทุจริตบนความเดือดร้อนของคนอื่น ประชาชนเค้าทำอะไรคุณไม่ได้เพราะอะไรรู้มั้ยครับ เพราะคำว่า ตำรวจ มันค้ำคอเนี่ยล่ะครับ คุณเป็นผู้ถือกฏหมายแต่เอาอาชีพมาเป็นเครื่องทำมาหากินในทางทุจริต ไม่ได้ว่านะครับ เราๆจะไปทำอะไรคุณได้ เดี๋ยวก็เจอขัดขืนเจ้าพนักงานมั่ง ไม่ให้ความร่วมมือมั่ง บลาๆๆๆ ทั้งที่เราไม่ได้มีอะไรผิดกฏหมายหรือทำผิดอะไรเลย

ตำรวจดีๆก็ยังมีอีกเยอะนะครับ ผมก็ขอสรรเสริญความดีตรงนี้เอาไว้ แต่พวกที่นอกรีตเหล่านี้ก็ขอให้ล่มจมไปแล้วกัน

14. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    ได้เรื่องยังงัยมารายงานให้ทราบกันบ้างนะครับ

ไอ้พวกนอกรีด จาได้หมดไปจากสังคมเสียที :mad:

15. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    เอาใจช่วยครับ + + เอาเรื่องให้ได้นะครับ

16. ตำหรวจรึโจรครับเนี่ย เหี้ยจิงๆ

17. LiTtLe AE110

LiTtLe AE110 New Member Member

24
    1
    0
    เห็นใจจริงๆคับ แต่เด๋วนี้สื่อ มีอะไรแจ้งหนังสือพิมพ์เลยคับ ประจานให้จะๆไปเลย อยากให้มีตร.แบบท่านวิสุทธิ์เยอะๆจัง

จริงๆคนที่ประพฤติแย่ๆเยี่ยงนี้ ต้องมีกฎห้ามปิดหน้าตา ให้เห็นหน้าประจานกลางทีวีไปเลยคับ

18. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    มันยากตรงที่จะเอาภาพ ข้อมูล เเละหลักฐานนี่เเหละครับ

น่าเจ็บใจจริงๆ :mad:

19. Aong-race-shop

Aong-race-shop Legend (R.I.P.)

671
    5
    18
    ขอเสริมอีกนิดนึงครับ

(ขอเสริมอีกนิดนึงครับ)
    จริงๆครับตำรวจดีๆก็ยังมีอยู่ 3 จ ชายแดน ตามตะเข็บชายแดน มีทั้งทหาร อาสา และตำรวจ
    อีกมากครับ ที่เสียสละให้ กับ พวกเราชาวไทยทุกท่านครับ เห็นไอ้คนใส่เครื่องแบบ รังแกประชาชน
    ทำแบบนี้ แล้วรู้สึกแย่จริงๆครับ (ครอบครัวผมเป็นข้าราชการตำรวจ) จึงกล้าพูดได้เต็มปากครับ
    ว่าคนที่เค้าทำให้เราอำนวยความสะดวกให้ตอนเช้า ตอนเย็น จริงๆแล้วมีครับสำหรับตำรวจจราจร
    ที่ดีครับ ขอสรรเสริญ ในสิ่งที่ท่านได้ทำดี ตามหน้าที่ ที่ได้ปฏิญาณตอนมารับราชการตำรวจ
    (ส่วนไอ้พวก จัญไร )มาทำให้สถาบันเสื่อมเสีย ผมไม่ขอสาบแช่ง สังคม จงตราหน้าพวกมันเอาไว้ครับ
    ทำสิ่งใด ได้สิ่งนั้น (ผมสงสารตำรวจ ผู้มีหน้าที่ ต้องโดนเหมา ไปด้วย) ส่วนตัวผมเองก็จัดงานแข่ง
    Gymkhana ในกรุงเทพ เคยเจอครับตำรวจพวกนี้ ก็ ......พูดอีกทีครับ ใครทำดีเราสรรเสริญชื่นชม
    ใครทำไม่ดี อย่าไปยอมมันครับ

20. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    กรรมตามสนองพวกมันเมื่อไรโพสบอกหน่อยนะครับ

21. ~DuDe~

~DuDe~ New Member Member

225
    18
    0
    จะพยายามเต็มที่ครับผมไม่อยากให้มันเป็นเรื่องธรรมดาไปของชาติไทยเรา

22. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    เอียนคับ กะพฤติกรรม แย่ๆ ของตำรวจบางกลุ่ม ผมเองก็เคยเจอคล้ายๆแบบนี้ เรียกจอดแล้วบอกว่า ไปส่งยาที่ไหน ส_ดดดด ดูมันพูด ผมได้ยินแบบนั้นว๊ากแ_ร่งเลย คุณพูดอะไร ทำไมพูดแบบนี้ ท่าทางผมตอนนั้น ไม่ได้กลัวมันเลย ผมจะให้เกียรติ์เฉพาะคนที่ให้เกียรตืผมก่อนเท่านั้น มันเห็นผมโมโหมัน มากมันเลยให้ผมจอดรถชิดช้ายแล้วให้เพื่อนมันเลยเดินเข้ามาหาแทน แล้วถามผมว่า ผมทำงานที่ไหน สา_ดดด ต้องบอกที่ทำงาน ได้ยินแล้วมันถึงจะทำความเคารพ แล้วก็ตะโกนบอกเพื่อนมัน ถึงชื่อที่ทำงานผม แล้วก็รีบโบกให้ผมออกจากด่านทันที ตอนนั้นยังไม่หายโมโห ก็ออกไปแล้วกลับรถมาใหม่ มาจอดดูมันที่ด่านนั้นอีกครั้ง แล้วก็โทรหานายมันที่ผมรู้จักให้อบรมมารยาทลูกน้องซะบ้าง เป็นตำรวจไม่ใช่จะใหญ่คับฟ้า ลองพวกมรึงอยู่ ตัวเดียว ดูเด่ะ มรึงจะกล้ากะคนอื่นไหม

23. 50629195

50629195 New Member Member

70
    0
    0
    ไอ่เหี้ยพวกนี้ นี่มันมีเกลื่อนเมือง ยั๊วะเยี้ยะ เต็มบ้านเต็มเมืองไปหมดเรย

ตำรวจดีๆ ก็เสียกันหมดเพราะ พวกแม่งเนี่ยแหละ

24. อยากรู้อ่ะครับ ถ้าใบสั่งไม่ได้ระบุว่า ต้องเสียค่าปรับเท่าไหร่

จะ จ่าย ดีไหมครับ

แล้วทางตร. ทำถูกต้องรึป่าวที่ไม่ได้ลงราคาไว้อ่ะครับ

เพราะใบสั่งที่ได้มาเป็นต้นฉบับ ที่ทางตร.มีคือก็อบปี้ของเรา

แบบนี้ทางตร.จะแก้ก็อบปี้ของเราเพื่อเพิ่มเติมในส่วนของราคาค่าปรับไหมครับ

วอนผู้รู้ ให้ความรู้ทีครับ...

25. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    เซงตำรวจจิงๆ......ทำแบบนี้ได้ไง
    คนของประชาชนแท้ๆ

26. say

say New Member Member

985
    1
    0
    ผมโดนหลายครั้งแล้วครับ พวกนี้ ต้อง......ครับ

27. PakOJanG

PakOJanG Active Member VIP

475
    67
    28
    สมัยนี้น่ากลัวจิงๆ ขนาดเป็นตำรวจนะเนี่ย ต่อไปจะไว้ใจใครได้บ้าง

28. กานต์

กานต์ New Member VIP

1,813
    13
    0
    เมื่อคืน ตอนประมาณที่คืนครึ่ง(คืนวันที่15) ผมผ่านตรงจุดที่ว่า(ฝั่งตรงข้ามรพ.ทรวงอก) ก็ยังมีพี่ตำรวจอยู่2ท่านครับ กำลังจับมอ'ไซด์อยู่ ไม่แน่ใจนะครับ ว่าไล่จับมาจากที่อื่น หรือว่าดักจับตรงนั้น เหอๆ จำเบอร์หมวกไม่ได้ครับ พอดีว่านั่งแท๊กซี่ผ่าน

29. Aong-race-shop

Aong-race-shop Legend (R.I.P.)

671
    5
    18
    มาอัพ ให้ทุกท่าน ประณาม พวก คนไม่ดี

30. bryan483

bryan483 New Member Member

18
    0
    0
    เคยโดนเรียก แล้วหาว่าคุยโทรศัพท์คับ ทั้งๆที่ไม่ได้ทำไรเลยคับบ สุดท้ายบอกว่าเขียนข้อหาอื่นให้แระกัน -*- แม่งงง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้