ขอประนามตำรวจกลุ่มนี้เมืองไทยตำรวจเป็นได้ขนาดนี้เลยนะ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ~DuDe~, 13 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ~DuDe~

~DuDe~ New Member Member

225
    18
    0
    อย่าให้ตกนะคับ
    อยากให้รู่ทั่วๆกันขอประนามเลยครับ

---------- Post added at 18:37:01 ---------- Previous post was at 18:36:45 ----------

อย่าให้ตกนะคับ
    อยากให้รู่ทั่วๆกันขอประนามเลยครับ

2. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    เด๋วมันจะเจอของจริงเข้าสักวัน

3. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    เหี้ยจิง น่าจะตายๆไปให้หมด

4. meopok

meopok New Member Member

117
    0
    0
    เจอตำรวจแบบนี้ น่าจะให้มาจับ ที่ สามจังหวัด นะคับ จะได้รู้ว่า นรกมีจริงเอาตำรวจดีๆๆไปอยู่ที่สบายบ้างอาตำรวจพวกนี้แหละมาอยู่สามจังหวัด ผมว่าดีนะ เพราะเมืองไทยมีตำรวจแบบนี้แหละถึงไม่เจริญสักที

5. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ไอ้พวกตำรวจเฮี้ย ๆ แม่งมีข่าวเลวๆเกือบทุกวัน

น่าจะมีมาตรการเอาผิดแบบจิงจังซะที ไม่งั้นจะมีเหยื่อ

แบบนี้เกิดขึ้นอีก ต่อๆ ไป เห็นใจผู้หญิง ครับ

เคยเจอเหมือนกันเรียกจอด ค้นรถกระจุยกระจาย เข้าใจความรู้สึกเลยครับ

เกลียด จิงๆ ตำรวจ เลว ๆ

6. bryan483

bryan483 New Member Member

18
    0
    0
    โครตเลวเลยยยยยยยยย ผมเห็นบ่อยคับ ตรงก่อนแยกแคราย มาจากทางสนามบินน้ำคับ มันชอบซุ่มอยู่ที่มืดๆคับ
    ผมก็ไม่เข้าใจทำไม ตั้งด่านอะไร ถึงไม่มีสัญญาญไฟ อะไรเตือนเลย ตรงแถวนั้นมืดมากคับ ไงก็ช่วยเตือนๆ เพื่อนๆ ด้วยนะคับ

7. สันดอนขุดง่าย สันดานคงขุดยากส์

8. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    งามไส้จิงๆเลยนะ "อาเฮีย"

9. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    1. ตำรวจดีๆ ก็น่าจะมี......

[*]แต่,,,,,ยังไม่เคยเจอคร๊าบ......

10. hello

hello Member Member

125
    3
    18
    มาอัพครับ ....สังคมนี้

11. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    หื่นนาดู ในคราบโจรจริงๆ

12. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    ถ้าเป็นเรื่องจริงตามที่เจ้าของกระทู้เล่า ผมยินดีช่วยเหลือเจ้าของกระทู้เอาไอ้พวกเหี้ยนี้ออกจากสำนักงานตำรวจแห่งชาติเองคับ อยู่ไปก็มีแต่ทำให้เสียชื่อเสียงสำนักงานตำรวจแห่งชาติคับ......

13. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    โจร.........ในเครือ่งแบบ..........เสียดาย เงิน ภาษี.............ทำ..ตำรวจดีๆ เสียชื่อหมด

14. กานต์

กานต์ New Member VIP

1,813
    13
    0
    ตรงนี้ ตั้งประจำหรือป่าว ไม่รู้นะครับ แต่ผมเจอบ่อย หุหุ

พวกพี่ๆเค้าจะยืนกันแบบว่านะ อยู่มืดๆ บางทีก็2-3คน

ที่เคยเห็น ตอนพี่ๆเค้ายืน ไม่มีป้ายไฟอะไรเลยนะครับ เหอๆ

แล้วเค้าจะอยู่ทั้ง2ฝั่งเลยครับ ฝั่งรพ.ทรวงอกมั่ง ฝั่งตรงข้ามมั่ง

ตอนแรกผมเห็น ก็ไม่อะไร นึกว่าดักมอไซด์ เพราะย่านนี้ อย่างที่รู้กัน เด็กแว๊นซ์ค่อนข้างเยอะ

แต่ไปๆมาๆ เห็นพี่ที่รู้จักก็เคยโดนเรียกตรงนี้ แล้วมากรณีของเจ้าของกระทู้นี้อีก

ตรงจุดที่ว่า ที่ใกล้ที่สุดก็ สภ.เมืองนนท์ครับ สาขาลาดโตนด(ตรงข้ามศาลากลางจังหวัดนนท์)

แต่ผมไม่แน่ใจนะครับ ว่าจะเป็นที่นี่หรือป่าว เพียงแค่บอกโรงพักที่ใกล้ที่สุด

โดยส่วนตัวไม่เคยโดนนะครับ จุดนี้ เพียงแค่ เคยเห็น

* พอดีบ้านผมอยู่ใกล้ๆ จุดที่ว่านี้ เลยออกมาแสดงความคิดเห็นครับ

---------- Post added at 21:37:22 ---------- Previous post was at 21:37:00 ----------

ตรงนี้ ตั้งประจำหรือป่าว ไม่รู้นะครับ แต่ผมเจอบ่อย หุหุ

พวกพี่ๆเค้าจะยืนกันแบบว่านะ อยู่มืดๆ บางทีก็2-3คน

ที่เคยเห็น ตอนพี่ๆเค้ายืน ไม่มีป้ายไฟอะไรเลยนะครับ เหอๆ

แล้วเค้าจะอยู่ทั้ง2ฝั่งเลยครับ ฝั่งรพ.ทรวงอกมั่ง ฝั่งตรงข้ามมั่ง

ตอนแรกผมเห็น ก็ไม่อะไร นึกว่าดักมอไซด์ เพราะย่านนี้ อย่างที่รู้กัน เด็กแว๊นซ์ค่อนข้างเยอะ

แต่ไปๆมาๆ เห็นพี่ที่รู้จักก็เคยโดนเรียกตรงนี้ แล้วมากรณีของเจ้าของกระทู้นี้อีก

ตรงจุดที่ว่า ที่ใกล้ที่สุดก็ สภ.เมืองนนท์ครับ สาขาลาดโตนด(ตรงข้ามศาลากลางจังหวัดนนท์)

แต่ผมไม่แน่ใจนะครับ ว่าจะเป็นที่นี่หรือป่าว เพียงแค่บอกโรงพักที่ใกล้ที่สุด

โดยส่วนตัวไม่เคยโดนนะครับ จุดนี้ เพียงแค่ เคยเห็น

* พอดีบ้านผมอยู่ใกล้ๆ จุดที่ว่านี้ เลยออกมาแสดงความคิดเห็นครับ

15. ~DuDe~

225
    18
    0

จริงแท้แน่นอนครับตรวจสอบได้ครับ ผมไม่อยากให้เหตุการณ์แบบนี้ไปเกิดกับคนอื่นอีก

16. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    เห็นด้วยตามนี้คับ

เงินเดือนมันก็ภาษีกู พอทำธุรกิจได้กำไรหน่อยก็ต้องมาจ่ายเงินให้พวกมันแดกกัน สำหรับตำรวจที่เลวๆ คนที่ทำหน้าที่ดีแล้ว ผมก็ขอสรรเสริญคับ

17. td

td New Member Member

45
    0
    0
    ขอสาปแช่งให้พวกเหี้ยทั้งหลายเหล่านี้จงพบแต่ความทุกข์ยาก ความลำบากยากเข็นความทุกข์ทั้งหลายที่มีจงตกอยู่กับลูกเมียโคตรเง่าของมัน
    ยุคนี้มันเป็นยุคแห่งวิบัติครับ สิ่งชั่วๆเต็มบ้านเต็มเมือง คนดูแลก็ชั่ว คิดแต่เอาดีใส่ตัวเอาชั่วใส่คนอื่น สร้างภาพไปวันๆ

18. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ไม่ต้องหยุดรถ เปิดไฟสูง บีบแตรยาวๆเลย พยายามหลบให้พ้น สุดท้าย.. ชน!! ถ้ามันไม่หลบ :D

19. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    งั้นผมขอรายละเอียดเพิ่มเติมหน่อยคับ ทะเบียนรถ วันเวลาเกิดเหตุ ..... มากที่สุดที่จะลงลายระเอียดให้ได้นะคับ ส่ง pm มาก้อได้คับ เดี๋ยวผมจะนำเรื่องส่งให้ผู้บังคับบัญชาระดับสูงทราบและลงมาตรวจสอบเรื่องนี้ให้เองคับ รับรองว่างานนี้มีตั้งกรรมการทางสอบทางวินัยแน่นอนคับ :):)

20. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    อย่าไปยอมมัน เอาลงหนังสือพิมพ์เลยแบบนี้

21. FFF

FFF New Member Member

20
    1
    0
    เรื่องแบบนี่ไม่ให้ตกอยู่แล้วครับ UP อีก

22. ~DuDe~

225
    18
    0
    ได้ครับแต่ผมขอปรึกษาเจ้าตัวก่อนนะครับแล้วจะ PM ไปให้เลยครับขอบคุณพี่มากเลยครับ
    ผมไม่อยากให้เหตุการแบบนี้ผ่านไปเฉยๆ

เหตุเกิดเวลาประมานตี 3 ของคืนวันศุกร์ที่ 9 ที่ผ่านมานี้ครับ รถยนต์ TOYOTA CAMRY สีบรอนส์เงินโฉมปี 2002
    เดิมๆไม่ได้แต่งอะไรเลยครับส่วนเรื่องทะเบียนผมขอถามเค้าก่อนนะคับว่าสะดวกจะเปิดเผยมั้ย
    ส่วนรายละเอียดของตำรวจแต่ละนายผมจะมาแจ้งให้ทราบเป็นคนๆไปเลยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 ตุลาคม 2009
  23. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    แม่งงงง อยู่ในหน้าที่หลีสาวได้ด้วยเหรอคร้าบคุณตำรวย

24. SUYAKI

SUYAKI New Member Member

43
    0
    0
    อ๋อตรงข้ามโรงพยาบาลทรวงอก ถ้ามาจากเเยกเเคลายมุ่งหน้าไป5เเยกปากเกล็ก ถ้าออกจากเเยกเเครายมามันจะเป็นโค้งซ้ายครับ
    เเล้วจะมองไม่เห็นข้างหน้าเเล้วก็ตรงนั้นไฟถนนจะมืด ผมเคยเจอทีนึงมันจะอยู่ในมุมมืดๆซ้ายมือ2-3คนพร้อมมอไซค์พอเลยโค้งไปปุ๊ปก็จะเจอด่านเเบบไม่รู้ตัว จะมีตร.อยู่5-7คนได้เเล้วก็สั่งลงจากรถรื้อค้นหมดผมก็เพิ่งโดนมาเพราะต้องผ่านทางนี้บ่อยเเต่ก็ไม่มีไรเค้าก็ปล่อยไป
    จริงๆเเล้วก็ไม่ค่อยตั้งด่านนะเส้นนี้ เเต่เลี่ยงได้ก็เลี่ยงครับจะได้ไม่เจอเหตุการเเบบเพื่อนเจ้าของกระทู้ครับ

25. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    จะเรียกว่าไรดีเนี่ย ไอ้พวกเนี้ย !!!

เฮี่ย ยังดูดีกว่าไหม

26. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ผมเกลียดตำรวจครับ (บางคน)

27. เนี่ยแหล่ะตำรวจไทย..ใครว่ะมันเป็นคนให้สิทธฺพวกตำรวจพวกนี้..ยิ่งนานวันมันยิ่งเฮียได้เรื่อย......ขอบอกตรงๆๆเลยนับวันเนี่ยตำรวจที่เจอแบบดีๆเนี่ยเริ่มน้อยลงทุกที...มีแต่พวกตัวเฮียเต็มบ้านเต็มเมือง.....บ่อนไพ่ในซอยบ้านผม...ก็ ตำรวจทำ..เอายาบ้ามาให้เด็กรุ่นน้องผมขาย ก็ตำรวจอีก....โต็ะบอลแถวบางกะปิ..ก็ตำวจอีก....หวยใต้ดินที่แถวบ้านส่งกันอยู่ก็ตำรวจอีก......ตู้ม้าทั้งหลาย..ก็ตำรวจเอี่ยว.......ยังเฮียได้เรื่อยๆๆก็ตำรวจอีก......อยู่กับตำรวจทำงานกับตำรวจมากๆๆเนี่ยรู้เลยว่าไอ่เรื่องเลวๆมันมีมากกว่านี้อีก............หรือคุณตำรวจว่ามันไม่จริง....ของอย่างงี้รู้อยู่แก่ใจตำรวจทุกคน.....แต่ทำไงได้เพราะเงินนี่.....

28. สนับสนุนเอาเรื่องให้ถึงที่สุดอีก1เสียงครับ......ผมคงช่วยอะไรมากไม่ได้นอกจากกำลังใจน่ะครับ.....ขอให้จัดการกับพวกเฮียนี่ได้ด้วยน่ะครับ................

29. NUI101

NUI101 New Member Member

26
    0
    0
    เดี๋ยวรอดูใกล้ปลายปีนะ ด่านเพียบโดนไถทุกปี

30. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    จด ชื่อ ยศ ร้องเรียน ไปที่สำนักงานตำรวจแห่งชาติเลยครับ พฤติกรรมแบบนี้ถือเป็นภัยต่อสังคมครับ ไม่ก็ฟ้องสื่อเลย เพราะ ถ้าร้องเรียนกับตำรวจในพื้นที่ผมว่าก็คงไม่ได้ผลอะไร

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้