...เรียนรู้ศัพท์รถมือสอง ฮา ๆ...

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Gasim, 12 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Gasim

Gasim New Member Member

110
    2
    0
    ...เรียนรู้ศัพท์รถมือสอง ฮา ๆ...

อ.ว.ท.ม. = เอาไว้ทำไม

รถจอดมากกว่าใช้ = อยู่ที่อู่ซะส่วนใหญ่

รถเจ้าของใช้มือเดียว = เจ้าของแขนด้วนข้างนึง ขับมือเดียว

มือเดียวออกห้าง = นั่น....แขนด้วนแล้วยังออกป้ายแดงอีก

รถไม่เคยเฉี่ยว - ชน = คว่ำมาอย่างเดียว ตอนคว่ำก็ไม่ได้ชนอะไรนะ
    ช่วงล่างแน่น = เวลาลงหลุม คอสะพานก็กระแทกแบบแน่น ๆ เลย เพราะโช๊คตายหมดแล้ว

ประหยัดน้ำมัน = เพราะเติมแก๊ส

เห็นแล้วต้องชอบ = เมิงรู้ได้ไงอ่ะ

เจ้าของใช้่รักษา = ใช้ไปซ่อมไป

เจ้าของรถขายเอง = อ้าว...ถ้าไม่ใช่เจ้าของรถ งั้นก็โจรเอามาขายอ่ะดิ

เช็กศูนย์ตลอด = ชาวบ้านเค้าเช็คศูนย์(ล้อ) กันครั้งเดียวเท่านั้นแหละ รถเมิงไม่ปกติละ

ซ.ล็อก = รถเก๋งสมัยนี้มันยังใช้โซ่ล็อกอีกเหรอเนี่ย

ไมล์แท้ = มันมีของปลอมด้วยเหรอฟระ

วิ่งมา 3x,xxx = นั่น....ถ้าทาย xxx ถูก มีรางวัลใช่ป่ะ

เครื่องเสียง 2 แสนกว่า = เรื่องของเมิง เดี๋ยวกรูถอดขาย อิอิ

สีบางเดิมทั้งคัน = ขัดแล้วขัดอีกจนบาง บ๊าง บาง

ไม่เคยทำสี = ตั้งแต่ไปเสยรถบัสมา ยังไม่เคยทำสีเลย แต่ยังวิ่งได้

สี....แห้งช้า = ซื้อมาจะแห้งไม๊เนี่ย เซ็งนะ เอาไปตากให้แห้งก่อนสิค่อยขาย

แอร์แบ็คคู่ ABS = ตกลงเมิงมีแอร์แบ็ก 2 ลูก หรือ แอร์แบ็คมันมาคู่กับ ABS ฟระ งง

รถบ้านฝากขาย = ราคาต้องถูกเพราะมันซื้อรถใหม่แล้วเลยเอามาฝากขาย

รถบ้านแท้ = ไม่เคยเป็นรถคอนโดมิเนียม

ก.ไฟฟ้า = กรรม...ไฟฟ้า

รถผู้บริหาร = เจ้าของเดิมนำเต้นแอร์โรบิกอยู่หน้าบิกซี

เบาะหนังแท้ = ไม่ใช่หนังซูมนะ

เกียร์ธรรมดา = ถ้าเกียร์พิเศษใส่ไข่ด้วย

กุญแจรีโมท = เออ....ดีเอากุญแจมาใช้แทนรีโมท(ทีวี) ได้ด้วย

เกือบ 09 = มันก็ 08 นั่นแหละ แหม่...

:D:D

2. Belle gti

Belle gti New Member Member

442
    6
    0
    ฮ่าๆๆๆ

เอามาจากไหนครับเนี๊ย

ช่างคิดดีแท้ๆ

^^

---------- Post added at 22:46:29 ---------- Previous post was at 22:46:14 ----------

ฮ่าๆๆๆ

^^

3. Belle gti

Belle gti New Member Member

442
    6
    0
    ฮ่าๆๆๆ

^^

4. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    ช่างคิดจิงๆ ฮาดีคับบ ชอบอันนี้ >> ซ.ล็อก = รถเก๋งสมัยนี้มันยังใช้โซ่ล็อกอีกเหรอเนี่ย

5. PaE_D4D

PaE_D4D New Member Member

231
    12
    0
    กวนๆดีครับชอบ

6. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    5555

7. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    คิดได้ ยังไงเนี่ย

8. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    55555555555
    เข้าท่าดีครับ

9. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ผมเข้าใจผิดมาตลอดดดดดดดดด

10. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    งั้นรีบเอาไปใช้ซะเลยนะกำลังหารถมือ2พอดีเลยนิแมน5555

11. panphorm

panphorm New Member Member

476
    6
    0
    เจ๋งครับ

ขออนุญาติเอาไปเผยแพร่หน่อยน้ะครับ

12. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
  13. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    แอร์แบ็คคู่ ABS = ตกลงเมิงมีแอร์แบ็ก 2 ลูก หรือ แอร์แบ็คมันมาคู่กับ ABS ฟระ งง
    555+

14. fiat007

fiat007 New Member Member

949
    5
    0
  15. ^Now_HYBRID^

^Now_HYBRID^ New Member Member

4,656
    2
    0
    เอิ๊ก ๆ ๆ ๆ

16. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ไม่ซื้อและ........555+

17. col2ETwo

col2ETwo New Member Member

820
    11
    0
  18. shizu1911

shizu1911 New Member Member

225
    1
    0
    เอาอีกค้าบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้