REDHONDA ภูมิใจเสนอ PORSCHE IN EK

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย REDHONDA, 11 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    สุดท้ายก็ไปได้ก้านยกมาอีกชุดนึงสมใจนึก เจ็บตัวอีกไปตามระเบียบ
    แต่ก็ยังต้องลองสเปร์เซอร์อยู่ดี 4 มิล หาลายที่ไม่ต้องลองไม่ได้เลย
    มีใครแนะนำมั๊ยคับว่าตัวไหนยกสุดๆ เพือจะเจ็บตัวอีกรอบ :cool:

2. REDHONDA

628
    23
    0
    มาดูกันว่าระยะห่างระหว่างก้านกับตัวคาลิปเปอร์นะขนาดไหน

ขนาดกระดาษ 5 แผ่น สอดพอดี ฟิตๆ

เสียว มาก .. ก. กก....ขอบอก :cool:

3. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    สุดๆ จริงๆครับ นับถือครับ

4. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    สวย แล้วก้อสุดด้วยนะคับ

5. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เอา ล้อ Porsche มาใส่

น่าจะหลบพ้น พอดี ตรงรุ่น

---------- Post added at 23:50:45 ---------- Previous post was at 23:50:30 ----------

เอา ล้อ Porsche มาใส่

น่าจะหลบพ้น พอดี ตรงรุ่น

6. no.69

no.69 Active Member Member

234
    51
    28
    เบรคใหญ่มั่กๆ สวยคับ

ปล.เหลืองเจงๆ นึกว่าผีตองเหลือง :p:p:p

7. ตอนนี้ระบบเบรคก็สุดยอดไปแล้ว ต่อไปก็ถึงคราวสิ่งที่อยู่ในกระโปรงรถด้านหน้าแล้วหล่ะ เอาเลยอย่ามัวรีรอ จะได้ครบสูตร

8. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    ประสิทธิภาพเป็นยังไงบ้างครับ มา review ให้ฟังหน่อย

9. ballasung

ballasung New Member Member

283
    1
    0
    หาอยู่ตั้งนานแต่ก็หาไม่เจอเลยครับ "ที่ติอะ"

10. sasit

sasit Member Member

140
    1
    18
    อยากอ่าน review ด้วยคนครับ

11. Dear To Mana

Dear To Mana New Member Member

94
    115
    0
    แน่นดีครับ เปรี้ยๆเลย

12. havoc

havoc New Member Member

5
    0
    0
    รอชมต่อไปครับ ว่าจะมีอะไรมาใหม่อีก

13. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    สุดยอดโปรเจคเลยครับ..

นับถือๆ

---------- Post added at 21:08:45 ---------- Previous post was at 21:08:29 ----------

สุดยอดโปรเจคเลยครับ..

นับถือๆ

14. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ล้อใหม่ไฉไลกว่าเดิมครับ

15. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
  16. DaiSy_14

DaiSy_14 New Member Member

731
    4
    0
    สวยครับ ขอชื่นชมในความทุ่มทุนครับ .........

17. Inlinefour

Inlinefour New Member Member

241
    9
    0
    สุดจริงๆ คับ

18. ลมจะใส่คับ...เหนราคา ป๊าๆๆๆๆๆๆๆๆด..............ทำไปได้ไงคับ

ขอคาราวะคับ

19. aof_za100

aof_za100 New Member Member

275
    2
    0
    งามมากเลยครับ

20. quantum

quantum New Member Member

39
    0
    0
    o-o นั่ง ชม จนเพลิน
    ต้องลงทุน ลงแรง ถึงจะได้มาคับ
    สวยมากคับ

21. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    จัด ล้อ FORGED เข้าไปหล่อสุดๆ

22. REDHONDA

628
    23
    0
    รับไว้พิจารณาคับ ขอบคุณที่แนะนําเข้ามา
    แต่หลังจากได้ NISMO ก๊อปมาแล้วดันไปได้กันชนหน้า+ลิ้นไทร์อาร์แท้มาอีก
    ปีนี้คงต้องหยุดปิดงบแล้วไม่ไหวในบัญชีตัวแดงเทือกเลย
    นั่งมองคนอื่นแต่งกันไปก่อน

ปล. เรื่องรีวิวยังไม่ลืมนะคับ
    จะให้เป็นประเภท หยุดที่ความเร็วต่างๆได้กี่เมตร อันนี้คงไม่ไหว
    แต่จะเอามาเล่าจากประสบการณ์ตรงดีกว่า แบบว่าเพื่อนนั่งคุยกับเพื่อน
    มีรูปเต็มๆมาฝากอีกชุดนึงด้วยหลังจากเปลี่นกันชนมาคับ :cool:

23. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    ยกนิ้วให้เลยครับ และอย่าลืมคาดเบล์นะครับ เดี๋ยวหัวจะทิ่ม:D

24. Spider-Man

Spider-Man New Member Member

145
    1
    0
    สุโค่ยยยยยยยยยยยยยยยย

25. ขอถามหน่อยครับ เวลาซัดเร็วๆ เบรคแรงๆ หลายๆ ครั้งต่อเนื่อง มีอาการ hub เนียม เสียรูปบ้างไหมครับ

อาการจะสั่นเหมือนจานคด แต่พอวิ่งซักพักให้ความร้อนลดลง แล้วเบรคแรงๆ ก็นิ่งเหมือนเดิม

ผมทำ hub เนียม มาหลายที่แล้ว สงสัยว่าจะใช้ เนียม เกรดไม่สูงพอมาทำให้ เบรคแรงๆ ต่อเนื่องแล้วสั่นเป็นเจ้าเข้าทุกที ถ้าที่นี่ทำแล้วไม่เป็นจะได้ไปทำบ้างครับ

26. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    สุดยอดเลยครับ เนี่ยและครับที่ผมนิยมเรื่องแปลงใส่ เพราะ ถ้าถ้าใจถึงแล้วรักจะทำมัน มันก้อจะได้มาซึ่งความสุดยอดครับ

27. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    ขอเสนอร่วมด้วยนะครับ เผื่อ เพื่อนๆ พี่ๆ คนใหนอยากเปลี่ยนคาลิปเปอ หน้า และ หลังอันใหม่
    และ ปัญหาเรื่องเบรคมือที่ต้องแปลงด้วยครับ
    ต้องขอโทษด้วยนะครับที่ไม่มี รีวิวให้ดู แต่พออธิบายคร่าวๆ ได้ดังนี้นะครับ

เบรคหน้าไม่ต้องแปลงครับสบายหน่อย ATS 4 พอร์ทใหญ่ กับจาน 330 มม.สั่งตรงรุ่นมาใส่ได้เลย ไม่ต้องแปลงครับ
    ระวังเรื่องล้อที่ใส่อยู่ว่าก้านยกพอหรือปล่าวด้วยนะครับ อันนี้สำคัญ เดี๋ยวได้เบรคมาลืมนึกถึงเรื่องนี้ ต้องหาล้อใหม่อีก แหะๆๆ ของผมเกือบไปครับ ดีที่เป็นขอบ 17

ส่วนอันนี้เป็นรูปเบรคหลังของผมตอนแปลงเสร็จแล้ว กำลังจะใส่ครับ เหนื่อยหน่อยครับอันนี้
    คาลิปเปอร์ ATS 4 พอร์ทเล็ก กับจาน 302 มม ทำฮับใหม่ เพื่อแปลงเบรคมือด้วยการทำแบบ ดรัม ใน ดิส ครับ ขั้นตอนการทำต่างกันกับของคุณ REDHONDA นิดหน่อยครับ ตรงที่ผมยก อาร์มหลัง ของ CIVIC 3 DOOR ที่เป็นแบบดรัมเบรคมา แล้วทำจานใหม่ แบบ ฮับ เนียมใส่เพื่อรับเบรคมือ
    :)

ส่วนเรื่องประสิทธิภาพนั้นไม่ต้องพูดถงครับ ต่างกันราวฟ้ากับเหวเมื่อเทียบกับของเดิม โดยที่ไม่ต้องไปยุ่งเรื่องหม้อลมแม้แต่น้อยครับ หม้อลมเดิมใช้ได้ครับไม่ต้องเปลี่ยน
    อาจจะไม่ะเอียดเท่าของคุณ REDHONDA ก็อย่าว่ากันเลยนะครับ แค่ เผื่อว่าอาจจะเป็นประโยชน์ และ เป็นอีกทางเลือกให้กับ เพื่อนๆ พี่ๆ ที่คิดจะทำกันบ้างนะครับ
    ขอบคุณมากๆ ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 พฤศจิกายน 2009
  28. woon_why

woon_why Member Member

274
    20
    18
    สวยมากๆคับสุดยอดเลย

29. REDHONDA

628
    23
    0

ยังไม่เจอนะคับอาการจานสั่น ในเวลาขับเร็วๆ เบรคแรงๆ หลายๆ ครั้งต่อเนื่อง
    ไม่สั่นให้เห็นเลย กลับมีความรู้สึกว่าเบรคยิ่งร้อนยิ่งจับดี :cool:

30. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    แจ่มๆครับคุณ g.mugen สวยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้