REDHONDA ภูมิใจเสนอ PORSCHE IN EK

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย REDHONDA, 11 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BabaSs

BabaSs New Member Member

81
    0
    0
    ว้าวสุดจิงคับ เจ้าของรถก็สุด ช่างก็เก่ง งานเนียนมากคับ

2. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    เรียบร้อยแล้วค๊าบ กับเบรคตัวเก่ง ทำเบรคหลังนี้ไปนั่งเฝ้า
    ตั้งแต่แปดโมงเช้าถึงเกือบสี่ทุ่ม
    โปรเจคนี้ก็จบลงด้วยดี พอดีรูปเต็มๆทั้งหน้า-หลัง ยังไม่ได้เก็บมาเท่าไร
    ไว้ได้รูปเต็มๆจะเอามาให้ชมอีกทีนึงคีบ

ขอขอบคุณสมาิชิกทุกท่านที่คอยติดตามผลงานคับ

Special Thanks กับ P'WAR คับที่คอยให้กำลังใจตั้งแต่ต้นเกือบถอดใจ
    ไปหลายรอบแล้ว

ปล ว่าแต่ทำเบรคมาสะขนาดนี้ จะมามัวใช้ประโยชน์ให้มันมาหยุดม้า
    120 กว่าตัวได้ เยี่ยงไร จิงมั๊ยคับท่านผู้ชม :cool:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 พฤศจิกายน 2012
  3. EK8155

EK8155 New Member Member

183
    12
    0
    สวยโคตรคับ ขอบคุณสำหรับข้อมูล
    สงสัยต้องทำบ้างแล้วได้"ล้อดำเบรคเหลือง"

4. karunyoo_EK

karunyoo_EK New Member Member

167
    21
    0
    สุดยอดจริงๆ

5. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ใจมากมากเลยครับ จากเบรคเดิมกระโดดทีเดียวไปเล่น porsche เลย แถมทำได้เนียนๆ เยี่ยมมากๆ :)

6. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    สวยมากมายครับ น้ำลายไหล

7. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    โอ้วจาน 316 ใส่กับขอบ 16ได้ด้วยเต็มสุดๆไปเลย

ถามหน่อยครับ ค่าอุปกาณ์ทั้งหมดไม่รวมค่าทำ คาริเปอร์หน้า+หลัง,จาน+ฮับ รวมเท่าไหร่ครับ
    กำลังมองหาเบรคชุดใหม่อยู่เหมือนกัน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 ตุลาคม 2009
  8. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    สวยทั้งด้านหน้าและด้านหลังเลยครับ ไม่ทราบว่าใช้งบประมานทั้งหมดเท่ารัยครับพี่ ขอบคุณครับ

9. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    ถามเพิ่มด้วยครับ ร้านไหนทำให้ครับ

10. งาม แบบ เทพ ๆๆ สวยคับ

11. takuro

takuro New Member Member

78
    6
    0
    รบกวนถามหน่อย ว่าทำที่ร้านไหนครับ ค่าใช้จ่ายคับ

12. Dear To Mana

Dear To Mana New Member Member

94
    115
    0
    สวยมากๆครับ แน่นเต็มๆ เลย

13. REDHONDA

628
    23
    0
    ใจเย็นๆ ที่แจ้งไว้เป็นราคาคร่าวๆ คับไว้ขอรวบรวมราคาได้แล้ว ช่วงคํ่าๆ
    จะเอามาแจกแจงให้ทราบกันอีกที พร้อมกับคําตอบของทุกคําถามคับ

อีกนี๊ดนึง ล้อสปูนจะไปกันไม่ได้กับปั๊มตัวใหญ่ๆ นะคับมันติดก้านยกไม่พอ
    ล้อหน้าผมยังต้องลองสเปเซอร์ไปเซนคึ่งเลย มีใครมีล้อก้านยกจะแลกกับ
    สปูนผมมั๊ยค้าบ ไม่มีตังไปซื้อใหม่แล้ว :cry:

14. So_EK

4,677
    245
    0
    นั้นอ่ะสิผม ตอนแรกก็ยังสงสัยอยู่ว่าล้อสปูนก้านมันลีบขนาดนั้นใส่ได้ยังงัย

15. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    แล้วขอบ 15 จะใส่อะไรกับเค้าได้มั้งมั้ยเนี้ยยย...กำ:D

16. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    คุงพี่คับ...อย่าลืม update ด้วยเน้อ...ว่าตกลงซุ้มล้อหลังต้องไปพับด้วยรึปล่าว....เห็นลาพักร้อนหายจ้อยไปเรยยยยยย....ไว้นัดเจรจาธรรมกันอีกทีดีมั๊ย...จะได้เตรียมสำรับไว้คอยท่า.....:D

17. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    คุงพี่คับ...อย่าลืม update ด้วยเน้อ...ว่าตกลงซุ้มล้อหลังต้องไปพับด้วยรึปล่าว....เห็นลาพักร้อนหายจ้อยไปเรยยยยยย....ไว้นัดเจรจาธรรมกันอีกทีดีมั๊ย...จะได้เตรียมสำรับไว้คอยท่า.....:D

ปล...ตกลงเบลล์ 10 จุดนี่ต้องใช้ป่ะ...เวลาทืบเบรคกันทะลุกระจกอ่ะ?....:D

18. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0

K20 ฝาแดงเท่านั้น ครับ เบรคใหญ่ขนาดนี้

Porche เครื่องวางหลัง ระวัง เรื่อง การกระจายน้ำหนักเบรค

ด้วยนะครับรถเราท้ายเบา

แต่ สวยเจรงๆ ครับ

19. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    สวย ๆ ครับ แบบ ลูกครึ่ง ยุ่น - ฝรั่ง

นับถือ ความอดทน รอคอย กว่าจะทำเสร็จ

ก้ม ๆ เงย เหงื่อ ซิก ๆ แต่คุ้มค่าเลยครับ..งาม ๆ

20. สุกยอกเจงๆ
    ทุ่มทุนสร้างสุดตลิ่งเรย,,,สวยมากๆ

21. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    สวยงามครับ เห็นแล้วน่ากลัวครับ ดุจริงๆ

22. REDHONDA

628
    23
    0
    วันนี้ลาพักร้อนไปเดินหามาแล้วคับ P'War ใอ้เบล10 จุดที่ว่าพอดีหาซื้อไม่ได้
    ตอนนี้ก็เลยไปจ้างโคโยตี้มานั่งเบาะหลังคอยดึงเอาไว้ให้หลังติดเบาะ :cool:

23. sdee

sdee New Member Member

56
    3
    0
    นับถือในความมุ่งมั่นครับ

24. REDHONDA

628
    23
    0
    งานนี้ไปติดตั้งที่ MOEYE จรัญ 13 มาคับ
    ใครสนใจเรื่องแปลงเบรค แนะนำที่นี้เลยคับงานเนียนคุยกับช่างได้เลย
    อยากได้อะไรบอกตรงๆ ทำได้ก็ทำให้
    ติดต่อไปที่คุณเสือเลยคับ 084-3053437
    (ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียแค่พอใจในผลงานครั้งนี้อาจจะเกิดเหตการณ์
    ต่างกรรมต่างวาระก็ได้โปรดใช้วิจารณญาณ)

ค่าของที่ทำก็มีตามนี้คับเอาไว้เป็นแนวทาง

คาลิปเปอร์หน้า 24000
    คาลิปเปอร์หลัง 21000
    ค่าทำสีคาลิปเปอร์ 3500
    จานหน้า ARISTO + HUB 10000
    เจาะรูจานหน้า 1000 x 2
    จานหลัง R32 2500
    เบรคมือ R33 2500
    ขาคาลิปเปอร์ 1000 x 4
    เหล็กหน้าแปลนเบรคมือ 1600 x 2
    ผ้าเบรค MINTEX หน้า 3100
    ผ้าเบรค MINTEX หล้ง 3000
    ค่าแรงติดตั้ง 4000 x 2 (ถูกกว่าทุกที่ ที่ถามมา)
    ยังมีค่าน๊อต ค่าจียรจาน และอื่นๆ อีกนิดหน่อย :cool:

25. korn8rew

korn8rew New Member Member

546
    9
    0
    สวยคับราคาเท่าไรคับ
    pmบอกหน่อย
    สนจัยอะ

26. Ake_EK96

Ake_EK96 New Member Member

42
    0
    0
    หูย...เกือบแสน

27. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    รวมราคา แล้ว หนาวเลย
    แต่ ดูแล้วสวย มาก เต็มล้อดีจังสุดยอด

28. REDHONDA

628
    23
    0
    ไม่รู้เหมือนกันว่าคิดถูกหรือคิดผิด

ถ้าตัดสินใจใช้เบรคสปูนก็จบไปแล้ว

คงไม่บาดเจ็บสาหัสขนาดนี้ แล้วอย่างงี้เมื่อไหรตูจะเก็บตัง

มาซื้อเครื่องได้ฟะเนี้ยะ :cool:

29. EK8155

EK8155 New Member Member

183
    12
    0
    ไม่รวมราคาให้หรอคับ ดูแล้วมึนเลย
    รวมแล้ว 86,800 บาทคับ สุดสุด

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 ตุลาคม 2009
  30. So_EK

4,677
    245
    0
    โอ้วๆๆ หลายตังนะครับเนี้ย ค่าของก็ตามราคาแต่ค่าแปลงผมว่าแพงไปหน่อย ยกตัวอย่างค่าทำสีคาลิเปอร์เนี้ยทำเองได้สะบายเลยนะครับไม่ต้องเสียถึง 3500 ผมก็เคยทำเองเหมือนกัน ส่วนค่าติดตั่งค่าขาคาลิเปอร์น่าจะหยวนๆได้

ปล.ว่าแต่ราคารวมทั้งหมดแปดหมื่นกว่านี้วาง B18C ฝาแดงได้เลยนะเนี้ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้