ล้อแบบคันนี้ไซด์เท่าใหร่ครับ

การสนทนาใน 'Sigma Club' เริ่มโดย suwit9900, 8 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. suwit9900

suwit9900 New Member Member

7
    0
    0
    น่าจะ 15 แล้วกว้าง 8 นิ้วได้มั้ยครับ

ถ้าจะเอาแบบคันนี้ออปเซ็ทต้องเท่าใหร่ครับ

วัดจากหน้าแป้นล้อหลังถึงซุ้มผมวัดได้ 4 นิ้ว

ใช่มั้ยครับ

2. suwit9900

7
    0
    0
    -และอยากได้กระจกแก้มเหมือนในรูปด้วยอะครับหาที่ใหนครับ

-ชุดยางขอบกระจกรอบคัน หาได้ที่ใหนครับ

ผมอยู่ภูเก็ต ไม่สะดวก เอามากๆเลย เพิ่งได้รถมา ใครพอมีเบอร์ร้านขายอะใหล่(เก่าเก็บ) บ้างครับ รบกวนขอหน่อยครับ

3. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    ดูในรูปไม่เเน่ใจอะคับว่าขอบเท่าไร เเต่ล้อลายนั้นมีในขอบ 13-14 ที่เห็นเยอะ

ถ้าจะเอาเเบบในรูปล้อหลังคงไม่ได้คับเพราะคันในรูป ด้านหลังเค้าตัดต่อย้นเพลาขับเข้าไปเพื่อไม่ให้ล้อนั้นเลยซุ้มออกมา offset เยอะล้อลายนั้น เพราะเค้าต้องการความเตี้ยของตัวรถ

ล้อเเบบในรูปตอนนี้หายาก เล่นวาตาหรือฮายาฮิ 13-14 ดีกว่าคับหาง่ายกว่าคับ หล่อเหมือนกันอีกอย่างมี offset ให้เลือกเยอะ

---------- Post added at 10:29:22 ---------- Previous post was at 10:29:05 ----------

ดูในรูปไม่เเน่ใจอะคับว่าขอบเท่าไร เเต่ล้อลายนั้นมีในขอบ 13-14 ที่เห็นเยอะ

ถ้าจะเอาเเบบในรูปล้อหลังคงไม่ได้คับเพราะคันในรูป ด้านหลังเค้าตัดต่อย้นเพลาขับเข้าไปเพื่อไม่ให้ล้อนั้นเลยซุ้มออกมา offset เยอะล้อลายนั้น เพราะเค้าต้องการความเตี้ยของตัวรถ

ล้อเเบบในรูปตอนนี้หายาก เล่นวาตาหรือฮายาฮิ 13-14 ดีกว่าคับหาง่ายกว่าคับ หล่อเหมือนกันอีกอย่างมี offset ให้เลือกเยอะ

4. suwit9900

7
    0
    0
    ล้อผ่า ชุดนี้ใส่แล้วจะพอดีมั้ยครับ กลัวมันเกินซุ้ม และ กลัวขาดครับ

อยากใช้พื้นที่ในซุ้มแบบพอดีเป๊ะๆ นะครับ

ผมวัดจากหน้าแปนดุมล้อ ถึง แนวขอบซุ้มด้านในได้ 4 นิ้ว คนขายล้อเขาวัดล้อแม๊คเขาบอกได้ประมาณเกือบๆ 4 นิ้วนะครับ คิดว่าได้มั้ยครับ

ล้อฮายาชิ ขอบ15"หน้า/หลัง 8" มี 4วง ราคา 24,000บาท

แต่เอารูปรถคันสีไข่ไก่ให้เขาดู เขาบอกว่า
    -ขอบ15"หน้า8"หลัง9"ออฟน่าจะลบ 20อะครับ
    แต่... ผมว่ามันจะล้นขอบออกมานะสิครับ มันจะเอามุดแบบคันนั้นไม่ได้นะสิ

รบกวนขอความคิดเห็นด้วยครับ เพิ่งได้รถมา ไม่ค่อยรู้เรื่องรถรุ่นนี้เท่าใหร่ครับ

5. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    4 วงข้างบนล้นเเน่นอนคับคุณอู๋ 555 เเต่หล่อนะเเต่คุณไม่ชอบล้อล้นเอาไงดีหละผมรู้ละโทรมาละกันนะคับ เดวบอก

6. suwit9900

7
    0
    0
    มัดจำล้อไปแล้ว เป็นไงเป็นกัน ล้อกับรถ ราคาเท่ากันเลย 55555

7. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    จัดไปคับ หายางใว้รอเลย

8. chucks_aas

chucks_aas New Member Member

10
    0
    0
    ล้อสวยดีครับ ชอบอ่ะ

9. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    ใส่ล้อเเล้วถ่ายรูปมาให้ชมกันมั่งนะคับ หล่อๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้