แชความเห็น ถ้าโดนตร. กดคันเร่งเเช่ทดสอบเสียงรถ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย procagivaracing, 5 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. boy2L

boy2L New Member Member

444
    13
    0
    แหกด่านแม่งเลยครับ สะใจดี เอิ๊กๆๆ ล้อเล่นนะครับ
    ทางที่ดีเห็นด่านผมจะเลี้ยวกลับครับ ปลอดภัยสุด ไอ้พวก ส้นตีน นี่มันไม่ค่อยฟังไรหรอกครับ
    มันจะเอาอย่างเดียว เลววว

2. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ถ้าอยากจับ หาข้อหายัดได้ทุกข้อละคับ

3. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ถ่านเถื่อนแหกแม่งเลยพี่ปอม

4. โครมครามเนี่ยแหล่ะ....(โดนมาเหมือนเสาร์ที่แล้ว) อุตส่าชี้ให้ดูแล้วน่ะว่าท่อเดิมๆๆเลยรถกุก็โคตรเก่า...ฝากระโปรงแม่มก็ขอเปิดดูแล้วน่ะ เห็นก็เห็นว่าเครื่องเดิมยังจะมาบอกให้เราสตาร์ทเครื่องให้มันลองเบิ้ลอีก......เลยสวนกลับไปเลยว่าพี่เบิ้ลๆๆได้น่ะแต่ถ้าพังหรือเป็นไรมาผมไม่ว่าอะไรหรอก แต่คงคุยกันกับพ่อผมยาวแน่ เพราะคันนี้รถของพ่อผมพ่อผมก็อาชีพเดียวกับพี่เนี่ยหล่ะ(โกหกหน้าด้านๆ).......ได้ผลเดินหนีเลย........สงสัยมันเห็นฝากะโปรงดำหน่อยแม่มนึกว่า 500hp UP มั้ง.....สา...ด....

5. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    ถ้า เจอ ด่าน แบบ นี้ . . . .

ไม่ เคย คิด จะ ถอน คัน เร่ง อยู่ แล้ว อะ . . .

เพราะ รู้ ว่า แม่ง มา ปล้น ชัด ๆ . . .

เคย เจอ . . . ที่ นครปฐม . . ช่วง พระ ประ โทนฯ

เรา จะ กลับ รถ เพื่อ เข้า ไป นคร ปฐม อีก . . . แต่ ที่ กลับ รถ มาน ไกล

เราก็ เลย ขึ้น สะ พาน ที่ เลี้ยว ขวา . . ไปทาง อ.??(ขอโทษค่ะ จำไม่ได้ -*--)

ลง จาก สะพาน มา . . . เห็น อะ ไร กลุ่ม ๆ ตะคุ่มๆ ไกลๆ . . . นึก ในใจ . . " หว๊า . . . มี อุบัติเหตุ ป่าว หว่า . . "

เพราะ ตรง นั้น ไฟ ถนน ก็ ไม่มี . . . แล้ว ก็ เห็น เหมือน มี คน อยู่ กัน หลาย คน มาก เกือบ สิบ ได้

แล้ว ก็ เห็น เหมือน กระบะ จอดอยู่ แต่ เหมือน เปิด แค่ ไฟหรี่ . . . เพราะ เห็น แดงๆ 2 ดวง . . .

แล้ว ก็ มอไซต์ คันนึง . . . . .

กะ ลัง คิด อยู่ . . . อีก ใจ ก็ ว่า จะจอด ช่วย ยัง ไง ดี ไหม . .

ตรง นี้ มัน มืด . . ไม่มี ไฟ . . อาจจะ เกิด เหตุจริงๆ . . แล้ว เค้า อาจจะ ต้อง การ ความ ช่วย เหลือ กัน อยู่ . .

แต่ อีก ใจ ก็ กลัว . . โดน ปล้น . . ไม่ รู้ ว่า มิจฉาชีพ รึ เปล่า . . มืด ขนาด นี้ อาจจะ ใช้ โอกาส มา ทำ ร้าย คน อื่น

แต่ พอ มา ถึง ระยะ ไฟ หน้า รถ ตัว เอง ส่อง ไป ถึง . . .

พร้อม กับ "พวกมัน" ได้ ยิน เสียง รถ เรา มั๊ง . . .

อารมณ์ เหมือน ซอมบี้ เห็น คน มา . . . . แม่ง หัน พรึ่บ มา กัน หมด . . .

ตั้ง ท่า จะ วิ่ง ใส่ รถ เรา กัน อย่าง เดียว . . . เราก็ เลย . . . ขับ ไป เลย

ระ หว่าง ผ่าน มัน . . . คือ เรา ก็ เปิด กระ จก อยู่ นะ . . .

มัน ก็ ตะ โกน แบบ ~ เห้ย จอด ๆๆ . . . . จอด เลย ๆ ~ . . . จอด สิ วะ

แต่ เรา ผ่าน มัน มา . . . เรา ต้อง ยู เทิร์น แล้ว ไป เจอ มัน อีก รอบ ไง . .

พอ มัน เห็น เรา ยู เทิร์น แม่ง วิ่ง ข้าม กัน มา เลย . . .

ตะ โกน กัน โหวก เหวก โวย วาย . . .

นึก ในใจ . . . กู จอด กู ก็ โดน พวก มึง ปล้น น่ะ สิ ! !!!! -*----

ตอน ขับ ผ่าน ถ้า เกิด ชะลอ . . กระ จก ก็ ไม่ ปิด . . . มึง โยน ยา ใส่ รถ มา เม็ด นึง . . . กู ไม่ ตาย ทั้ง เป็น เลย หรอ ??

จะ ตั้ง ด่าน น่ะ . . .

หัด โปรง ใส หน่อย . . . ว่า ขอ ตรวจ เพื่อ ความ สงบ สุข ของ บ้าน เมือง

ให้ ชาว บ้าน เค้า เชื่อ ใจ . . เค้า ก็ ให้ ความ ร่วม มือ ทั้ง นั้น แหล่ะ . .

ไฟ บน หลัง คา รถ กระบะ น่ะ . . . เก็บ ไว้ เปิด ตอน ไหน หรอ ? ?

กรวย(อันเล็กๆ) น่ะ . . . . มี รึ เปล่า . . ตัด ทิ้ง ไป ยัง ?? . . . ถ้า มี ก็ เอา มา ตั้ง ให้ มัน ชัด เจน . . .

ทำ อย่างนี้ ตัว เอง แหล่ะ ผิด ทั้ง นั้น . . . . กีด ขวาง การ จราจร . . อาจ จะ ก่อ ให้ เกิด อุบัติเหตุ ได้ ! !!

ถ้า ย้อน เวลา กลับ ไป วันนั้น ได้ . . จะ ขับ สิบ ล้อ ไป . .

NAT U11 ถูกใจสิ่งนี้
  6. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    ผิดก็ว่ากันตามผิด น่าจะรับได้กันอยู่เเล้ว

เเต่ที่มันมาเบิลเครื่อง เเบบที่ผมว่า มันไม่ถูกจริงไหม

7. A_THAN

A_THAN New Member Member

63
    2
    0
    ปัญหานี้แก้ไม่ยาก มันกดรถเรา เราก็ตามไปกดลูกมันกลับ ถ้าไม่มีลูกไม่เป็นไรคับ มันออกเวรถอดเครื่องแบบ เมื่อไหร่กดมันกลับได้เลยคับ ทะเลาะวิวาท 500 (ต้องรอจนถอดเครื่องแบบก่อนนะคับ ) ยังไง มันให้เราไปรอออกเวรที่โรงพักได้อยู่แล้ว...อิอิ ลองทำดูุคุณทำได้ 55

8. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ใช้วิธีนี้สิ ขำๆนะ

ก่อนมันจะเหยียบสำหรับรถเกียร์ Auto ให้เข้าเกียร์ D ไว้ แล้วดึงเบรคมือไว้นิดๆให้มันไม่เคลื่อน

แล้วให้มันมา กระทืบคันเร่งเต็มแรง

ที่เหลือก็ให้มันรับผิดชอบ

9. Panaejorn

Panaejorn Member Member

150
    5
    18
    สน.นี้

คนรัก คนชอบเยอะจริงๆ

10. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ตำรวจ

เท่าทีเคยได้ยินมา ไม่ค่อยจะมี ใครปลื้ม เท่าไร มีแต่คนด่า

ก็ทำตัวกันแบบนี้ ก็สมควรแล้วหล่ะครับ

ถ้าเป็นตำรวจที่ดี ป้อมตำรวจกระจกก็จะไม่แตก อย่างที่เห็นๆกันทุกวันนี้หลอกครับ

11. ไอ้อ้วนๆ หน้าอึนๆอ่ะ ที่ขับวีโก้ มันชื่อ ไอ้อำนาจ หน้าตาไม่รับแขก :D

12. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    สน.นี้ สุดอยู่แล้วครับเห็นรถแต่งไม่ได้มันจี๊ดสมองอยากจะจับอย่างเดียว 555555555+

13. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    ผมเคยโดน พอจอดเส็รจ ผมดึงกุญเเจออกทันที เเต่รถผมมีสติกเกอร์ ตํารวจทางหลวงอยู่ มันเข้ามาในรถเเล้วทําท่าจะแกะ ผมถามทําอะไร นั่นของผม มันบอกไม่สมควรมาติด ผมบอก ญาติผู้ใหญ่ให้เอามาติด ผมบอกอยากแกะๆเลย เเต่มันเป็นของผม พร้อมกับหยิบมือถือมาถ่ายคลิปไว้ทันที มันรีบเอามือออก ทันทีครับ มันเลยบอกให้ไปโรงพักรอไปพร้อมคันอื่น ผมล๊อครถทันที และโทรตามผู้ใหญ่มาเครีย พอผู้ใหญ่มาถึง โดนครับ แม่งโดนกระจาย เดินหัวหด และปล่อยผมทัน ที

14. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    พวกตำรวจหัวจู๋

15. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    ถามไปเลยครับ พี่ครับ พี่มีที่วัดเสียงหรือเปล่า จะมาวัดว่ารถผมเสียงดัง
    เค้าห้ามเกิน 80 db พี่มีหูทิพย์เหรอครับ ถึงได้รู้รถผมดังแค่ไหน
    หรือพี่หูหมา เลยวัดได้

16. NAT U11

NAT U11 New Member VIP

2,028
    13
    0

:D:Dมีใครคิดเหมือนผมไหม...อ่านแล้วนึกภาพแล้ว...อดอมยิ้มไม่ได้555..:D:D
    :D:Dอ่านต้นๆเป็นผู้หญิงที่อ่อนโยน...ตอนช่วงกลางๆก็ดูเป็นคนระวังตัวดี...แต่ตอนท้ายนี่ดิ..โหดมากมาย...555:D:D
    :):)ต้องขอโทษด้วยนะคับ...ถ้าทำให้คุณ`aMiZpAnDa~*ไม่พอใจ เพราะไม่ได้รู้จักเป็นการส่วนตัว...แต่อดแซวไม่ได้จิงๆคับ....อิอิ

`aMiZpAnDa~* ถูกใจสิ่งนี้
  17. 50629195

50629195 New Member Member

70
    0
    0
    ข้อหากวนตีน "ดัดแปลงสภาพรถ" เจออันนี้ไป ก็ไม่รุ้จะพูดยังไง

ที่สำคัญคือ มันจะเอาก็ต้องได้

18. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    เออ น่าเบื่อวะ ตำรวจประเภทนี้

ประชาชนพากันสรรเสริญเอ็นดู กันทั้งนั้นเลย 5 5

19. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ผมเคยเจอเรื่องวัดเสียงท่อนี่ละ ปกติบอกด่านอื่นก้อจะนิ่งแล้วปล่อย

แต่นี่เลย ผมเจอคำว่าไม่มีเครื่องวัดเสียงไง เลยจะยึดรถไว้ตรวจสอบ

เหอๆ สุดท้ายนิ่งๆไป ขับไปโรงพักมันทำไรไม่ได้มั้งเลยปล่อยให้ไปเสียค่าปรับ

สุดท้ายโดนไปสองร้อย ข้อหาท่อดัง ไฟหน้าซีน่อนซะงั้น

งงเลย

ถามคนมีความรู้นิดนึงคับ ถ้าเราไม่ได้แข่งรถมา ให้ตรวจด้วยดี มีสิทธิ์มาขอตรวจยึดรถเราด้วยหรอคับ ทั้งๆที่ทางคุณตำรวจก้อเตรียมอุปกรณ์มาไม่พร้อมเอง กรณีนี้ต้องมีหมายศาลมั้ยคับ ถึงจะยึดรถเราไว้ขอตรวจสอบได้น่ะ ( ข้อหาท่อดังอะคับ )

---------- Post added at 21:54:04 ---------- Previous post was at 21:53:33 ----------

ผมเคยเจอเรื่องวัดเสียงท่อนี่ละ ปกติบอกด่านอื่นก้อจะนิ่งแล้วปล่อย

แต่นี่เลย ผมเจอคำว่าไม่มีเครื่องวัดเสียงไง เลยจะยึดรถไว้ตรวจสอบ

เหอๆ สุดท้ายนิ่งๆไป ขับไปโรงพักมันทำไรไม่ได้มั้งเลยปล่อยให้ไปเสียค่าปรับ

สุดท้ายโดนไปสองร้อย ข้อหาท่อดัง ไฟหน้าซีน่อนซะงั้น

งงเลย

ถามคนมีความรู้นิดนึงคับ ถ้าเราไม่ได้แข่งรถมา ให้ตรวจด้วยดี มีสิทธิ์มาขอตรวจยึดรถเราด้วยหรอคับ ทั้งๆที่ทางคุณตำรวจก้อเตรียมอุปกรณ์มาไม่พร้อมเอง กรณีนี้ต้องมีหมายศาลมั้ยคับ ถึงจะยึดรถเราไว้ขอตรวจสอบได้น่ะ ( ข้อหาท่อดังอะคับ )

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้