ขอความช่วยเหลือจากพี่ๆในบอร์ดหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย iBallzaA, 3 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. นายชัดเจน

นายชัดเจน New Member Member

746
    10
    0
    แจ้งความเป็นหลักฐานไว้ก่อนครับ ป้องกันตัวเองไว้
    แสดงเจตนาบริสุทธิ์ต่อเจ้าหน้าที่ ตำหนวด
    ว่าเราซื้อรถมาจ่ายเงินหมดแล้ว แต่ยังไม่ได้โอนทรัพย์สิน
    เตรียมเอกสารที่ได้ตอนซื้อขายไปด้วยครับ ทะเบียนรถ
    ใบเสร็จ (ถ้ามี) หรือ หลักฐานการโอนเงินทางธนาคาร (ถ้ามี)
    ปล. ทนายแนะนำแบบนี้มานะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 ตุลาคม 2009
  2. B02

B02 New Member Member

72
    1
    0
    ถ้าไม่มีหลักฐานอะไรเลย แล้วยิ่งถ้ารถไม่ได้เป็นของคนชื่อ อาร์ม จะเอาอะไรไปฟ้องเค้าครับ หรือ ถ้ารถเป็นของคนชื่ออาร์มจริง แล้วเค้าไปแจ้งความรถหายไว้ ซวยเข้าไปอีก เค้าจะหาว่าเราไปขโมยรถเค้ามา เพราะเราไม่มีหลักฐานอะไรเลยว่าเราให้เงินเค้าไป มันเหมือนเราเอาเงินไปให้เค้าเฉยๆ และเราก้อเอารถเค้ามาขับ เพราะการที่คุณจะเข้าไปแจ้งความคุณต้องมีหลักฐาน ถ้าไม่มีหลักฐานตำรวจเค้าไม่รับแจ้งหรอกครับ

ไม่ได้มาซ้ำเติมนะครับ เพราะผมก้อเพิ่งโดนมาเหมือนกันครับ แต่ไม่ได้เกี่ยวกับรถ แต่เอาเงินไปลงทุนกับเพื่อน

เอาใจช่วย ครับ

3. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เอาใจช่วยนะครับ

4. AppZaa

AppZaa New Member Member

50
    0
    0
    เอาใจช่วยคับ...EKเหมือนกาน

5. B02

B02 New Member Member

72
    1
    0
    ถ้าได้เรื่องยังไง ช่วยมากตอบกระทู้ด้วยนะครับ ถ้ามีทางตามได้ จะได้เอาไปเป็นแนวทางเอาไปใช้มั้งครับ

6. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    ยังไง ก่ะขอให้เครียจบไวๆ นะครับ

เอาใจช่วยทั้งสองฝ่าย

7. Tonkun

Tonkun New Member Member

227
    5
    0
    มาเป็นกำลังใจให้ครับ ... เรื่องเงินมันไม่เข้าใครออกใคร เจงๆ

พี่น้องแท้ๆ ฆ่ากันตาย ไม่รู้กี่รายต่อกี่ราย แระ

นับประสาอะไรกะคนที่ไม่ใช่ ญาติพี่น้องเราจริงๆ

สู้ๆ ครับ .... พยายามรวบรวมหลักฐานเท่าที่หาได้ ให้ได้เยอะที่สุด

แล้วไป แจ้งความ ได้เลย ครับ

8. teerapol

teerapol New Member Member

20
    0
    0
    เอาใจช่วยครับขอให้จบกันเร็วๆๆครับคุณบอล

9. นายชัดเจน

746
    10
    0
    ถ้าทราบที่อยู่ของผู้ขายแล้ว ลองไปติดต่อ สน. ท้องที่
    ให้พาไปตรวจสอบที่อยุ่ของผุ้ขายได้ ลองตรวจสอบมือถือว่าหมายเลขนี้ โทรติดต่อ
    ใครบ้าง โดยเอาหลักฐานแจ้งความ ติดต่อผุ้ให้บริการมือถือขอตรวจสอบหมายเลข
    การโทรเข้า-ออก หรือลองเช็คข้อมูลรถหายจากนี้ก่อนได้ครับ..

www.lostcar.go.th

10. iBallzaA

iBallzaA New Member Member

198
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านนะคับ ตอนนี้ผมก้อกำลังตามเช็คจากหลักฐานที่มีอยู่
    เช็คไฟแนนซ์ บอกว่ารถทะเบียนนี้ไม่มีข้อมูลติดไฟแนนซ์
    เช็คขนส่ง บอกว่า ชื่อเจ้าของยังเป็นไฟแนนซ์อยู่ยังไม่ได้โอนเปลี่ยนเจ้าของ ส่วนผู้ครอบครองเป็นชื่อ ผู้หญิง (ไม่ใช่ชื่อของอาร์ม)
    เช็คประวัติทะเบียนราฎษ์ อาร์ม พึ่งเปลี่ยนชื่อจริง เมื่อเดือน ก.ย. ที่ผ่านมา (และมีการเปลี่ยนชื่อ บ่อยมาก)

ตอนนี้กำลังหาเบอร์โทร ญ เจ้าของรถว่าเป็นคัย

11. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    อ้าว...:confused: เพื่อนๆในกลุ่มที่เคยสนิมกับอาร์ม ช่วยน้องมันหน่อยนะครับ เห็นว่าอาร์มอยู่ในบร์อดนี้มานานน่าจะมีเพื่อนสนิทเยอะ

12. tp_topp

tp_topp New Member Member

61
    0
    0
    เอาใจช่วยนะครับ

13. TON@W

TON@W New Member Member

80
    0
    0
    เอาใจช่วยครับ

ผมก็เพิงได้ EK มาเหมือนกัน

แต่ กรณี ผมคงไม่น่าจะมีปัญหาแบบนี้

อิอิ เอาใจช่วยครับ จบๆ

14. invoice

invoice New Member Member

36
    0
    0
    เอาใจช่วยนะครับขอให้เจอเร็วๆเพื่อนๆคนไหนมีคความรู้เรื่องนี้ช่วยด้วยนะครับ

15. EK3002

EK3002 New Member Member

91
    7
    0

ขอให้เรื่องจบลงด้วยดีครับ

16. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    สู้ๆคับพี่น้อง ยังไงเราก้อชาว ek เหมื่อนกันจะเอาใจช่วยครับ

17. โห...ลึกลับ ซับซ้อน ซ่อนเงื่อน ยังกะ Prison Break

18. JaCk_SiR

JaCk_SiR New Member VIP

680
    86
    0
    ขอให้ตามเจอไวๆๆ ครับบ

19. ASIMO 11

ASIMO 11 New Member Member

275
    34
    0
    เอาใจช่วยด้วยคับ

20. Jessy_EK

Jessy_EK New Member Member

184
    0
    0

21. นายชัดเจน

746
    10
    0
    ชอบแต่ "เซ็ก แอนด์ เดอะ ซิตี้" ได้ป่ะคับ

22. นายชัดเจน

746
    10
    0
    *** ข้อมูลเพิ่มเติมจากการที่เพื่อนดตรวจสอบให้คับ ***
    ---------------------------------------------------
    ๑.ทะเบียน พท ๒๑๔๖ กทม. ไม่มีในสารบบทะเบียนขนส่ง
    ๒.ตรวจสอบพบมีทะเบียน ณท.๒๑๔๖ กทม.. แทน
    เลขเครื่อง J2 375482
    เลขตัวรถ KNCSD211247984789
    ยี่ห้อรถ KIA
    สี ขาว
    เชื้อเพลิง ดีเซล
    รุ่นของรถ K2700
    ขนาดเครื่องยนต์ 2665.00 ซีซี 4 สูบ
    ชนิด 2 เพลา 4 ล้อ ยางสี่เส้น
    จดทะเบียนเมื่อ 16 มิ.ย.47
    จดที่สำนักงานขนส่งเขตพื้นที่ที่ 2 กรุงเทพมหานคร
    ๓.ชื่อผู้ครอบครอง ไม่ใช่ชื่อ นายกฤตภาส อุดมวรโชติ แต่เป็นผู้อื่น
    (ขอสงวนนาม เพราะในเรื่องข้อมูลส่วนบุคคล)
    ๔.ชื่อนายกฤตภาส อุดมวรโชติ ไม่มีในข้อมูลส่วนบุคคล แต่มีชื่อ นายวีรพงษ์ อุดมวรโชติ อายุ ๓๑ ปี
    อยู่บ้านเลขที่ ๖๑/๑๑๐ หมู่ที่ ๐๔ ต.บางเมืองใหม่ อ.เมืองสมุทรปราการ จ.สมุทรปราการ
    สอดคล้องกับกระดานสนทนา ที่มีคนให้ข้อมูลว่าอยู่แถวปากน้ำ
    ชื่อเล่นว่าอาร์ม ชื่อเล่นที่ซอยย่านนั้นเรียกชื่อว่าตี๋
    ๕.ดูหน้าตาตามข้อมูลบัตรประจำตัวประชาชนแล้ว เปรียบเทียบกับเว็ปบอร์ดในรูปภาพที่ปรากฏ คล้ายกันจนน่าจะบอกว่าใช่
    ๖.ให้เพื่อนดู เลขเครื่อง เลขตัวรถว่าตรงกันหรือไม่
    ๗.ถ้าท่าทางไม่ดี รีบไปแจ้งความนะครับ..........

*** ยังงัยขอให้ ผู้ซื้อ - ผู้ขาย เคลียร์จบกันโดยเร็วนะครับ ***

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 ตุลาคม 2009

23. ถ้าเป็นอย่างว่าจริง ๆ งานเข้าชุดใหญ่ ๆ แน่นอน

24. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48

ข้อมูลเยี่ยมมากเลยครับ เป็นประโยชน์มาก

25. tsu

tsu New Member Member

8
    2
    0
    เคลียร์ให้จบเร็วๆนะพี่บอล..เด๋วเป้จัดเด็กๆให้ที่นครสวรรค์..เอาแบบฟลูออปชั่นเลยไหมครับเพ่

แต่รถเพ่สวยอ่ะ..ยังไงจะมานครสวรรค์ก็บอกนะ..รอรอ.ยังไงเรื่องรถเปงไงก็โทรบอกน้องคนนี้บ้างนะครับ..สู้ๆ

26. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    ผมว่าแจ้งความไว้ก่อนดีกว่าครับ เอาใจช่วยครับ

27. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    สู้ๆต่อไปครับพิ่น้องจะเอาใจช่วยครับ

28. ^-EooD-^

^-EooD-^ New Member Member

28
    0
    0
    เอาใจช่วยครับ ไม่น่าทำกานเลย

29. Tonkun

Tonkun New Member Member

227
    5
    0
    ดูตามข้อมูลที่เพื่อนๆ หามาแล้ว
    งานนี้ ... อาจจะโดนสวมทะเบียน เหมือนกรณีของดาราที่เพิ่งเป็นข่าวไป แน่เลยครับ

เอาใจช่วยนะครับ ... เด๋วนี้ ซื้อรถมือสอง มันอันตรายจิงๆ
    ดีไม่ดี ... เราจะโดนข้อหารับซื้อของโจรไปซะด้วย

สู้ๆ คับ

30. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    ผมไม่มีความรู้เรื่องกฏหมาย เลยไม่รู้จะแนะนำอะไร
    แต่ผมเอาใจช่วยครับ ให้เรื่องจบๆ ได้โดยดี
    ถ้าเป็นผม ผมคงเครียดไม่น้อยเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้