SUPERTRUCK RACE & MIDWAY DRAG 2009 สนามที่ 4 สนามสุดท้ายมาแล้วครับ

การสนทนาใน 'Supertruck-Thailand' เริ่มโดย a`Mad Dog & P_Ranger, 2 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. a`Mad Dog & P_Ranger

a`Mad Dog & P_Ranger New Member Member

525
    0
    0

มาถึงสนามสุดท้ายแล้วครับสำหรับงาน SUPERTRUCK RACE & MIDWAY DRAG 2009

ซึ่งแต่เดิม กำหนดไว้ 5 สนาม แต่สนามที่ 5 อาจจะขอดูสถานการณ์อีกครั้งครับ เพราะคงหลบให้งานใหญ่ๆ สำหรับชาวกระบะ อีก ราวๆ 2 งานปลายปี ครับ เลยขอให้ สนาม 4 นี้เป็นสนามสุดท้ายไปเลยครับ........ :D

สำหรับสนามที่ 4 นี้ก็จัดขึ้น ณ ที่เดิมครับ สนามบิน จ.ราชบุรี (จากที่ร่ำๆ คาดการณ์ว่าอาจจะมีการเปลี่ยนแปลงสถานที่) ตกลงก็เป็นที่เดิมครับ :D

เป็นสนามสุดท้ายสำหรับงานนี้ และ อาจจะเป็นงานท้ายๆแล้วนะครับ ในปีนี้ ของสนามบิน ราชบุรี ก่อนที่จะทำการปิดตัวลงไป ปิดตำนานสนามบิน สนามแข่ง แห่งนี้ไปตลอดกาล...................ครับ :cry::sad:

ถ้าเป็นไปได้ สำหรับสนาม 4 สนามสุดท้ายของงาน และ เป็นงานท้ายๆของสนามบิน จึงอยากเชิญชวนพี่ๆน้องๆ ชาวกระบะ ไปร่วมกันสร้างตำนาน สำหรับชาวกระบะ ส่งท้ายสนามแห่งนี้กันด้วยนะครับ :sad::rolleyes:

สนามที่ 4 นี้จัดขึ้นในกำหนดการเดิมตั้งแต่ต้นปี คือ วันอาทิตย์ ที่ 25 ตุลาคม 2552 ที่จะถึงนี้นะครับ :D:cool:

การแข่งขันก็เริ่มประมาณ 12.00 น.เป็นต้นไป ถึงประมาณ 18.00 น. โดยประมาณครับ :cool:

พี่ๆน้องๆ ชาวกระบะท่านใด มีเวลาว่าง ขอเชิญไปร่วมสร้างตำนาน ปิดสนามแห่งนี้ด้วยกันนะครับ เพราะสนามนี้ รุ่นการแข่งขัน หลักๆ จะเน้นสำหรับชาวกระบะดีเซล กันโดยเฉพาะเลยครับ สำหรับพี่ๆน้องๆ รถเก๋ง รถเบนซิน ก็ยังมีรุ่น Bracket เช่นเดิมครับ :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 ตุลาคม 2009
  2. a`Mad Dog & P_Ranger

a`Mad Dog & P_Ranger New Member Member

525
    0
    0
    รายละเอียดครับ

สำหรับสนามนี้ การแข่งขันแบ่งออกเป็น 9 รุ่นดังนี้นะครับ

1.Bracket XX.Sec. (กระบะ+เก๋ง)
    2.Bracket 20 Sec. (กระบะ+เก๋ง)
    3.Bracket 18 Sec. (กระบะ+เก๋ง)
    4.Super Street 4J Commonrail (อนุญาตให้ commonrail รุ่นอื่นลงรวมได้)
    5.Super Street TOYOTA Commonrail (FORD+MAZDA)
    6.Super Street MITSU Commonrail (NISSAN ลงได้)
    7.Super Street Direct Turbo Pro. (ตระกูล NISSAN ลงได้)
    8.Super Street Swirl Turbo Pro.
    9.Super Street STD Turbo (ดีเซลเทอร์โบเดิม commonrail+ปั๊มกลไก)

สำหรับสนามที่ 4 นี้สุดเร้าใจ กับของรางวัล และ เงินรางวัลครับ
    ในรุ่น 4J Commonrail และ Swirl Pro 2 รุ่นสุดมันส์นี้ ค่าสมัครแข่งคันละ 1,500 บาท
    อันดับที่ 1 รับเงินรางวัล 10,000 บาท
    อันดับที่ 2 รับเงินรางวัล 5,000 บาท
    อันดับที่ 3 รับเงินรางวัล 2,000 บาท

ในรุ่น Direct Pro - STD Turbo - MITSU Commonrail - TOYOTA Commonrail ค่าสมัครแข่งคันละ 1,000 บาท
    อันดับที่ 1 รับเงินรางวัล 3,000 บาท
    อันดับที่ 2 รับเงินรางวัล 2,000 บาท
    อันดับที่ 3 รับเงินรางวัล 1,000 บาท

***เฉพาะใน 4 รุ่นนี้อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงเงื่อนไข ค่าสมัคร และ เงินรางวัล ขออภัยก่อนล่วงหน้าครับ***

ในรุ่น Bracket นะครับ ค่าสมัคร 300 บาท
    อันดับที่ 1 รับเงินรางวัล 1,000 บาท
    อันดับที่ 2 รับเงินรางวัล 600 บาท
    อันดับที่ 3 รับเงินรางวัล 300 บาท

แข่งจริง แจกจริง โดยไม่จำกัดจำนวนรถ นะครับ พร้อมทั้งของรางวัล ชุดใหญ่ อีกมากมาย ที่ไม่รวมกับเงินรางวัลอีก เช่นเดิมนะครับ
    สนใจติดต่อ สอบถาม จองเต๊นท์ได้ครับ
    081-1103003 , 083-0777735 หนึ่ง
    081-1103636 เอวี่

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 ตุลาคม 2009
  3. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    ผู้สนับสนุนงานแข่ง ครับ

ผู้สนับสนุนงานแข่ง ครับ

1.นิตยสาร RACE & Race Truck Magazine
    2.ร้าน MIDWAY Speed Shop นครปฐม
    3.ร้าน N.J.Modify นครปฐม
    4.ผลิตภัณฑ์คลัทช์ ANC Racing Clutch By Run
    5.ผลิตภัณฑ์ดูแลรักษารถยนต์ NORTH CLEANER
    6.ร้านโชคอนันต์สปอร์ต
    7.ผลิตภัณฑ์กล่องซิ่งคอมมอนเรล PRO SPEED
    8.ฉ่อยกี่ล็อตเตอร์รี่ บ้านโป่ง
    9.B.K.Clutch Cover

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 ตุลาคม 2009
  4. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    รายชื่อผู้จองเต๊นท์ ครับ

:D รายชื่อ ทีม อู่ สำนัก ที่จองเต๊นท์ ครับ :D

1.บางมด เรซซิ่ง & สุวรรณดีเซล บางบอน
    2.ทีม RENOVATIO
    3.เอ๋ เทอร์โบ นครปฐม
    4.เจี๊ยบ เซอร์วิส นครปฐม
    5.อู่โมทย์ กระต่ายเต้น
    6.1.9 Bar !!!
    7.PRO SPEED & ชูเกียรติ มหาชัย & ช่างจิว หลักห้า
    8.ทีม CLUB ZING
    9.อู่ช่างเล็ก บางแพ
    10.ช่างเบิร์ด หลักห้า
    11.พี่ตุ๊ ECU-SHOP สาย3
    12.ไผ่ ECU-SHOP
    13.สุวรรณดีเซล อ้อมน้อย
    14.ตั้ม ECU-SHOP จอมบึง
    15.สามดาว เฮดเดอร์ เทอร์โบ
    16.

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 ตุลาคม 2009
  5. uppppp

6. sumoX

sumoX New Member Member

41
    0
    0
    รถเส็จทันจะไปลงรุ่น TurBo Std สะหน่อยคร้าบ สมัครไว้ก่อนเลย

7. Parch 92

Parch 92 Member VIP

572
    13
    18
    วางคอมมอลเรวแล้วเหรอพี่ X :D

8. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    อัพคร่าา สนามสุดท้ายแล้ว อิอิ

รุ่นน้อยๆ แข่งไว จบไว มีเงินรางวัล เป็นค่าน้ำมันเล็กๆน้อยๆ ให้ทุกรุ่น ทุกอันดับ จร้า

9. sumoX

sumoX New Member Member

41
    0
    0
    กำลังทำอยู่จะเส็จทันป้าวไม่รู้

10. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    อิอิ เหมือนเดิมคับ 1 เต้น

รถเสร็จ 70% แต่ไม่รู้คนขับจาขับได้ป่าวคับ -*-

11. l2ey619

l2ey619 New Member Member

76
    1
    0
    ลงด้วยๆ งานนี้ไม่พลาด

12. Parch 92

Parch 92 Member VIP

572
    13
    18
    แหล่ม :eek:

13. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0

หาตัวขับไม๊ อิอิ เด๋วจัดให้ 555+

สนามนี้ ลองรถ แล้ว อย่า เบรคติดเหมือนสนามก่อนนะ อิอิ
    :D

14. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    โอ๊ต ไดเร็คโปร อิอิ

ฝากด้วยนะครับ พี่ๆน้องๆ สนามสุดท้ายแล้ว

ไปร่วมสนุกส่งท้ายงานสนามสุดท้าย และ รายการท้ายๆของสนามบินราดรีแล้ว(งานกลางวันสุดท้าย) ก่อนสนามจะปิดแล้วครับ

ไปหนุกกันครับ ใครมีลุ้นรางวัล ก็ไปลุ้นนะครับ มีค่าน้ำมันนิดๆหน่อยๆครับ ตามที่แจ้งคร๊าบบบ

15. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    5555555555+++

ไม่ติดแล้วคับ พี่ อิอิ รู้หลัก ๆ แล้วคับ

จัดไปคับ งานนนี้ จาไปให้เร็วกว่า รอบที่แล้วคับ จาได้ไปช่วย หยิบ จับ อะไร ได้ บ้าง คับ

16. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    ขอบคุณมากๆเลยครับโอ๊ต ทั้งครั้งที่แล้วด้วยครับ

17. LEK DRAGON

LEK DRAGON New Member Member

86
    1
    0
    ไปกันเยอะนะครับ

18. EmPel2ol2

9,637
    61
    48

ไม่เปนไรคับพี่1 งานพี่ งานน้อง คับ :D

19. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    ขอบใจ และ ขอบคุณมากครับโอ๊ต

20. chang99

chang99 New Member Member

63
    0
    0
    up!!!!!!!!!!!!!!! คับ

21. chang99

chang99 New Member Member

63
    0
    0
    มีคอมมอลเรลอีกคันแย้ววว อิอิ

22. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    ไม่เปน ไร จิงๆ คับพี่

ผมชอบ งาน แบบนี้ มันกันเองดีคับ เดินไปตรงไหนก็ พี่ๆ เพื่อนๆ ทั้งนั้นเลย

เหมือน พี่น้อง เอารถมาวิ่งกัน 555555555++ สนุก คับ

23. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ข้างบนถูกต้องที่สุด

24. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    อัพเพิ่มเต๊นท์ ครับ

ไม่ค่อยได้เข้ามาอัพเลย อิอิ

ติดเกมส์ ปลูกผัก อิอิ

25. เอวี่^เรซซิ่ง

2,620
    79
    0
    เล่นแต่ Facebook ช่วงนี้

hi5 Rcweb หรือแม้แต่ supertrcuk เว็บหลักๆ ไม่ค่อยได้เข้าเลย

บ้าเกมส์ใน Facebook กัน 5555+

26. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    ฝากด้วยนะคร๊าบบ สนามสุดท้ายแว้วววว

27. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    สนามนี้แบร็คเก็ต แข่งกันแบบ เบาะๆ นะครับ อิอิ เพราะว่า.......
    เบาะเหล่านี้ที่เห็นคร่าวๆ จะมาเป็นของรางวัล ที่ยังไม่รวมเงินรางวัล ให้ขาแม่นเวลา ทั้งหลายนะครับ อิอิ ค่าสมัครก็ 300 บาทเท่าเดิม นะคร๊าบบบบบ

นี่ก็เป็นของรางวัล บางส่วน เล็กๆน้อยๆ ที่ไม่รวมเงินรางวัล ที่เราจะแจกตามรุ่นที่ประกาศไปนะครับ

คลัทช์ซิ่งๆระดับเทพจาก ANC Racing Clutch และ BK Clutch Cover ครับ

กล่องซิ่ง ECU-SHOP สนับสนุนโดยพี่โอ๊ต MIDWAY เขาเต็มใจนำเสนอ ว๊าวว

นี่ก็กล่องซิ่ง PRO SPEED ยกหัวฉีดเลยนะคร๊าบบบ

ผลิตภัณฑ์คุณภาพบางส่วนจาก NJ Modify คร๊าบบ

เดี๋ยวจะค่อยๆ ทยอย มานำเสนอกันอีกนะคร๊าบบบ แข่งจริง แจกจริง ORIGINAL !!! นะจ๊ะ อิอิ

ฝากด้วยนะครับ สนามสุดท้ายแว้วววว คร๊าบบบ งานนี้จะเป็นงานท้ายๆของสนามราชบุรี ด้วยอีกนะคร๊าบบ

28. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    มาแว้วววว สำหรับเซอร์ไพรส์ เล็กๆ ที่คนดู ช๊อบชอบ นะครับ และ นักแข่งก็ชอบด้วย อิอิ

เรื่องของเรื่องคือว่า............

ในรุ่น 4J คอมฯ และ รุ่น สเวิล หลังจากที่แข่งจบ รับเงินรางวัลกันไปคนละ 10,000 บาทแล้ว สำหรับอันดับที่ 1 ของทั้ง 2 รุ่นนี้ ผมจะให้พักรถ โดยเอารุ่นใดรุ่นนึงมาคั่นซัก 1 รุ่น จากนั้น....

จะเอาผู้ชนะอันดับที่ 1 ที่เพิ่งรับเงินสดไปคนละ 10,000 บาท ทั้งในรุ่น สเวิล และ 4J คอมฯ

ผมจะนำรถทั้ง 2 คัน มา Battle ดวลกัน หาผู้ชนะ 2 ใน 3 รอบครับ..

ผู้ที่ชนะ 2 ใน 3 รอบนั้น รับไปเลยฟรีๆๆ กล่องยกหัวฉีด จาก PRO SPEED มูลค่า 15,000 บาทไปฟรีๆ 1 ใบครับ ย้ำว่าฟรีนะครับ รับ คนละ 10,000 บาทไปแล้ว ก็มาวัดดวง Battle กันสนุกๆครับ ผู้โชคดี ก็รับกล่องมูลค่า 15,000 บาทไปฟรีๆอีก 1 ใบครับ

โปรดอย่าพลาดนะครับ สนามสุดท้ายแล้ววว ORIGINAL !!! นะจ๊ะ

29. เอวี่^เรซซิ่ง

2,620
    79
    0
    แจกเยอะ สำหรับสนามสุดท้าย อิอิ

30. ProSpeed

ProSpeed New Member Member

10
    0
    0
    งานนี้ PRO SPEED ไม่พลาดแน่ต้องไปให้ได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้