สาระที่ทุกคนควรรู้ครับ ท่อรวมไอเสีย หรือ เฮดเดอร์

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Step-Divinity, 5 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    กระทู้นี้ไม่เคยตก

:D :D :D

2. wutpioneer

wutpioneer New Member Member

172
    33
    0
    ขอบคุณคับสำหรับคำแนะนำดีๆๆ สงสัยจะเป็นเยี่ยงนั้นจริงๆๆเวลารีบๆๆใจมันร้อนผาวๆ สงสัยมันยังไปได้อีก ไอ้เราก็อยากให้มันเปลี่ยน แต่เครื่องนิ่งมากเลย :):):)

3. wutpioneer

172
    33
    0
    มีอีก! 1 ปัญหาแล้วครับ ผมไปทำ เฮดเดอร์มา แล้วมันมีท่ออะไรไม่รู้ เส้นเล็กประมาณ 1 ซม. ยาวออกมาจากตรงเครื่องแล้วเข้าที่เฮดเก่า แต่ตอนนี้มันไม่มีร้านเขาถอดไปไหนก็ไม่รู้ แล้วไม่ได้เอาอะไรอุดไว้เหมื่อนจะเป็นเกียวและก็มีรูเล็กๆๆ ไม่ทราบว่าจะเป็นอะไรไหมครับ กลัวงาน

4. wutpioneer

172
    33
    0
    up รอผู้รู้ กลัวงานเข้า

5. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0

เฮดเดอร์มานจะทำให้รอบกวาดมากขึ้นนะ ผมว่าที่มันเปลี่ยนช้าอาจจะต้องรอบสูงหน่อย ซึ่งมีผลกะการกินน้ำมัน อิอิอิ เท่าที่เคยใส่ 421 มา รอบต้นๆจะอืดๆหน่อย แต่ปลายจะไหลนะครับ จะบอกว่าจิงๆถ้าขับแบบปกติอ่ะ เฮดมานมะค่อยช่วยอารายเท่าไหร่หรอกครับ แรกๆก็เป็นอย่างคุณวุฒิแล่ะ รู้สึกแปลกๆเวลาขับ :D
    แต่ทำมาแล้ว ก็ใช้ไปเหอะครับ หรืออยากลองสูตร 41 มั้ย เอามาแลกกะผม อิอิ :D

6. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0

ไปอุดซะครับ เพราะรถผมก็มี :D

7. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    อุดไรกันนนน คริคิ

8. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ดันไปหน่อย เก่าละแต่อ่านไว้ใครไม่เคยอ่าน

9. VITAN

VITAN New Member Member

246
    0
    0
    ข้อมูลดีมากครับ ขอบคุณมากครับ

10. Step-Divinity

3,737
    590
    0
    ดันไปคร้าบ

11. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    สิ่งดีๆ แน่นมากเลยข้อมูล อิอิ

12. Myjeabb dRIFTing

Myjeabb dRIFTing New Member Member

193
    5
    0
    ขอบคุณคะ มาเต็ม สุด ๆ เลยพี่นุ ^^

13. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    อัพๆ จาก 2.2 ตอนนี้ต้องเบ่งเป็น 2.5 แล้ว

14. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ดันไปๆ

15. Step-Divinity

3,737
    590
    0
    ดันไป

- - - Updated - - -

ดันไป

16. deejang

deejang New Member Member

563
    259
    0
    ประโยชน์ทั้งนั้น

- - - Updated - - -

ประโยชน์ทั้งนั้น

17. Step-Divinity

3,737
    590
    0
    อ่านกันไปๆๆ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้