อย่าจัดรายการเห็นแก่ตัวแบบ King Of Race Truck 2009 @ เทพนคร อีก!!

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย นิดา, 29 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0
    ...........

ก่อนอื่นดิฉันต้องขอพูดก่อนว่า ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียและไม่ได้ผลประโยชน์ใดๆ จากคนอื่น เพื่อมาโจมตี

ให้คุณผู้จัดต้องเสียชื่อกับงานนี้ เป็นเพียงคนทำรถแข่ง

แค่อยากจะระบายความรู้สึกที่ได้จากงานนี้ มันสร้างความผิดหวังสำหรับคนที่มาแข่ง

เท่าที่คุณผู้จัดชี้แจง

รางวัลรวมทั้งงาน 300,000 บาท ได้เฉพาะอันดับที่ 1 เท่านั้นเองรึ

แล้วอันดับ 2 และ 3 ทำไมได้แต่บัตรบัตรกำนัล TEST แรงม้า บัตรกำนัลผ้าชามัวร์ แชมพูล้างรถ ป้ายอะคลีลิค

อันดับ 4 – 10 เกียรติบัตรกระดาษการ์ดแข็งปริ้นอิงเจ็คธรรมดา ๆ แบบนี้จะมี 2 -10 ไว้ทำไม

ค่าสมัครรถแข่ง 70,000 หาร 500 บาท/คัน มีรถแข่งแค่ 140 คัน ถัวเฉลี่ย 13 รายการ ๆ ละ 10 กว่าคันเองรึ

บางรายการเห็นมี 30 ต้นๆ เกือบ 20 ก็มี ถ้าเกลี่ยน่าจะมากกว่านี้ ส่วนเรื่องเสื้อเอาเงินค่าทำเสื้อ 30,000 บาท

ไปจัดซื้อน้ำยาฉีดล้อ น้ำยางล้างรถ ป้ายทะเบียน ไฟซีนอน อะไรก็ได้ที่มันเป็นรูปธรรมกว่านี้

หรือไม่ก็ขอสปอนเซอร์จากเจ้าของสนามก็ได้ ค่าเข้า 80 บาท /คน

คนดูเป็นหมื่นคน ขายน้ำ ขายอาหารก็แพง

งานนี้คือ King Of Race Truck 2009 ค้นหาสุดยอดรถแรงที่สุดในประเทศไทย

เชิญชวนให้รถมาแข่งมีของและเงินรางวัลคุณต้องเต็มที่กว่านี้อีก เปรียบเทียบกับปีก่อนดูดีกว่าปีนี้

ส่วนตัวแล้วไปเกือบทุกสนามของเทพนคร ได้ยินแต่เสียงบ่นทุกสนาม ถ้าคุณอ่านจะเห็นความผิดพลาดของสนามนี้

มากกว่าคำสรรเสริญ ควรเอากลับไปแก้ไข ไม่ใช่เอาแต่แก้ตัว

* ตอบ จะให้ติดต่อคุณส่วนตัวทำไม เพื่ออะไร ในเมื่อเนื้องานคุณมันออกมาแบบนี้แล้ว

* ตอบ เสียงกระซิบของแต่ละทีมได้ยินหมดไม่จำเป็นต้องโทรถาม ใครล่ะจะเอาขี้มาป้ายตัวเอง

ใครล่ะจะกล้ายุ่งกับสื่ออย่างคุณ ที่ใช้คีย์บอร์ดวิจารณ์เหมือนกัน

* ตอบ เรื่องผู้จัดอันนี้ไม่ทราบมันเป็นวงการธุรกิจ คุณต้องเคลียร์ตัวคุณเองในแต่ละงาน

ปล. ขออีกนิดคำว่า "วิจารณ์" เขียน ณ์ มิใช่ ย์ อย่าพิมพ์ผิดเวลาลงนิตยสารนะค่ะ

2. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    คำชี้แจงค่อนข้างเคลียร์ ผมคงไม่โพสอะไรต่อ เพราะ คำอธิบายกับภาพที่ทุกคนเห็น คงจะอธิบายได้หมด ว่า ไฟที่ติดให้เป็นลักษณะไหน ? ท้ายทีมป้ายละ 350 บาท เป็นยังไง ผมขอยุติการโพสแต่เพียงเท่านี้ เพราะไม่ว่าผู้จัดจะจัดอย่างไร พวกผมก็ยังคงจะทำรถไปวิ่งทุกงานตราบใดที่ยังมีแรงเงิน และ แรงกายในการทำรถ :cool:

3. Maiauto

Maiauto New Member Member

198
    0
    0
    ก็ว่ากันไป

4. pai dragon MTC 081

pai dragon MTC 081 New Member Moderator

445
    5
    0
    ผมก้อได้ทั้งที่หนึ่งและที่แปดภูมิใจมากเพราะได้เป็นหนึ่งในสิบประเทศไทย

ที่เร็วที่สุด ส่วนที่มาบอกกันว่าแข่งแล้วเงินก็ไม่ได้แล้วก้อมาว่าผู้จัดไม่ดีนั้น

ไม่สมควรเลย ผู้จัดเขาก้อต้องลงทุนจัดเหมือนกันไม่ได้จัดแบบฟรี ๆ

ผมทำรถมาแข่งได้แค่ประกาศนียบัตรก้อพอใจแล้ว เรื่องเงินนั้นไม่สำคัญกับผมเลย

ฝากนิดนึงครับ ถ้าเจ้าของกระทู้นี้ไม่พอใจกับรายการนี้ขอเชิญให้ไปแข่งรายการอื่น

5. pai dragon MTC 081

pai dragon MTC 081 New Member Moderator

445
    5
    0
    ฝากบอกถึงคนที่จะเข้าพิมพ์กระทู้นี้คนต่อไปให้ใช้วิจารณ์ญาณในการพิมพ์

ด้วยว่าที่ผู้จัดเขาจัดงานนี้เพื่อให้เกิดความสนุกสนานกันไม่ใช้ให้มีปัญหากัน

ไม่เห็นมีคนอื่นมีปัญหาอย่างคุณเลย

6. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    " ฝากนิดนึงครับ ถ้าเจ้าของกระทู้นี้ไม่พอใจกับรายการนี้ขอเชิญให้ไปแข่งรายการอื่น "

แรงไปป่าวคับ พี่ ไฝ่ เรื่องแค่นี้เอง คับ

---------- Post added at 20:34:08 ---------- Previous post was at 20:33:49 ----------

" ฝากนิดนึงครับ ถ้าเจ้าของกระทู้นี้ไม่พอใจกับรายการนี้ขอเชิญให้ไปแข่งรายการอื่น "

แรงไปป่าวคับ พี่ ไฝ่ เรื่องแค่นี้เอง คับ

7. PRO_FWD

PRO_FWD New Member Member

163
    14
    0
    ขอเถอะนะ"เงินไม่สำคัญสำหรับผมเลย"โธ่...เอ๊ย....ถ้าทุกคนรวยล้นฟ้าเหมือนคุณก็ดีสิ...แต่มีหลายๆๆๆๆคนที่ทำรถแล้วอยากได้เงินตอบแทนบ้างไงล่ะ....เอาอะไรคิดครับ....เกิดมาไม่เคยพิมพ์ว่าอะไรอย่างนี้มาก่อน....วงการมันไม่เจริญก็มันมีแบบนี้แหละ....เอาใบประกาศ...ถ่ายลงหนังสือเท่ห์ๆ....จะบอกให้มันแดกได้ไหมล่ะ....ที่ผ่านมา...วงการ DRAG ก็มีมาเหมือนกัน....แดกอิ่มแล้วท่าทางจะหาแดกต่อไม่ได้ก็ไปจัดอย่างอื่นต่อ....แล้วหลอกแดกต่ออีกดีกว่า....โธ่เอ๊ย....ความคิดเด็กๆ.....จะบอกให้ว่าทำไมนักแข่งถึงอยากไปแข่งงาน ALL อะไรนะ...มากว่างาน ต้มซุปล่ะ....อยากให้คนจัดมาบอกว่าจัดอันดับของประเทศ....แล้วบอกว่าไม่มีเงินรางวัล....แล้วอีกอย่างนะ...ลองคิดดู...เพราะงานจัดอันดับที่ให้พวกไฮโซ....ไม่สนใจเรื่องเงินมาแข่ง....จริงๆแล้วมันค่อยๆทำลายรถแข่งประจำเดือน....ที่แข่งๆทุกๆเดือน....สังเกตุดูบ้างไหมล่ะ....รถบางคันปีนึงเห็นแข่งกี่ที....แต่ถ้าคิดอย่างคุณเอาไว้อวดสาวๆก็อีกเรื่อง....ขอด่าหน่อยเถอะ.....แต่นี่คือความจริง....ถึงเป็นกีฬาอาชีพไม่ได้ไงล่ะ....จริงๆมันเหนื่อยด้วยกันทุกฝ่ายแหละ...แล้วมาบอกว่ารัฐไม่สนับสนุน....ช่วยเหลือกันเองก่อนเถอะ...ก่อนจะหาใครมาช่วย....ทั้งคนดู...ทั้งนักแข่ง...ทั้งผู้จัด...ทั้งสนามแข่ง...ไม่ใช่เหรอ....ปล.ไม่พอใจก็ด่ากลับเลย....

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 ตุลาคม 2009
  8. l2ey619

l2ey619 New Member Member

76
    1
    0
    ไปกันใหญ่..............

9. Hello Kitty

Hello Kitty New Member Member

145
    3
    0
    จะเเสดง ความเห็น น่า ล๊อคอิน เข้ามานะ แต่ แสดง ความเห็นแบบนี้ ไม่น่าเลย ครับ อย่างน้อยๆๆ น่าจะให้เกรียจ กับเจ้าของกระทู้ บ้างนะครับ

สื่อ ของเจ้าของกระทู้ คือ ต้องการความโปร่งใส ของเงินรางวัล และ ลายละเอียด ต่างๆๆ ของทางผู้จัด ครั้งที่ผ่าน ตามหัวกระทู้ แต่ พิมพ์ ข้อความแบบนี้สื่อถึงอะไรเหรอ ครับ :(

10. Hello Kitty

Hello Kitty New Member Member

145
    3
    0
    อ่าน มาหน้าแรก ถึง หน้าสุดท้าย ทุกสิ่งทุกอย่าง น่าจะค่อยๆๆเป็น ค่อยๆๆไป ครับ ผม เคารพ ทุกคำพุด ทุกคำถาม และทุกกระทู้ความเห็น ครับ ^_^

11. BaLL22225

BaLL22225 New Member Member

121
    2
    0
    อย่าตีกันเลยครับ

งานหน้าลองดูกันใหม่ครับ

12. เจ้รังสิต

เจ้รังสิต New Member Member

34
    0
    0
    พ่อค้าก็ต้องหวังกำไรคับ

13. R30'sLoVeR

R30'sLoVeR New Member Member

50
    0
    0
    ศึกนี้ใครจะเป็นฝ่ายน๊อกเอ้าคู่ต่อสู้

ระหว่าง

นาเกลือ VS นาข้าว

แช๊ดดดดด ดดดดด ด ดดดดดดดด ดดดด ๆ ๆ ๆ

14. R30'sLoVeR

R30'sLoVeR New Member Member

50
    0
    0
    ยังไงผมก็รักนาเกลือที่สู๊ดดด ด ใกล้บ้านประหยัดค่าเดินทาง

ครับผม !

เป็นกำลังใจให้ทุกฝ่าย ครับ

15. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    น่าจะจบด้วยดี เมื่อผู้จัดเขาเข้ามาชี้แจง

แต่ดูแล้วสงสัยจะมีประเด็นที่2

เอ้า ไงยังก็จบด้วยดี ทั้ง2ฝ่ายนะ

...........................

16. sarcastic

sarcastic New Member Member

24
    16
    0
    ถ้าเจ้าของกระทู้นี้ไม่พอใจกับรายการนี้ขอเชิญให้ไปแข่งรายการอื่น ..(พูดแบบนี้ ระวังปากจะมีสีนะ)

เค้ามาติเพื่อให้วงการนี้เจริญยิ่งขึ้นไป ไม่ใช่มาทำลายวงการนี้สะหน่อย

เค้าพูดแทนนักแข่งนักแข่งรถทุกคน มีบ้างมั้ยที่จะมีคนมากล้าพูดแบบนี้

มีแต่เค้าว่าไงก้อว่าตามกัน ไม่ค่อยกล้ามีปากมีเสียงหลอก ไม่รู้กลัวอะไรกัน

ส่วนตัวแล้วก้อรู้ในวงการแข่งนี้มาบ้าง ว่าแข่งกันทุกเดือนไม่มีอะไรคุ้มเลย

แต่ก้อยังไปแข่งกันเพราะคนทำรถเค้าใจรัก ในการทำรถมาวิ่งแข่ง

ทุกกระทู้เป็นความคิดเห็นส่วนบุคคล ควรเคารพสิทธ์ด้วย

อ่านทั้งหมดแล้ว ไม่ได้มีใครมาทับถมซ้ำเติม แต่เค้าต้องการให้ปรับปรุงก้อเท่านั้น

17. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0

ขอบคุณครับ ความคิดเห็นดีมากครับ :)

ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม ถูกใจสิ่งนี้
  18. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    ผมเองก็อ่านๆมาตั้งก่ะหน้าแรก...ผู้จัดชี้แจงออกมา จขกท. ไม่เคลียร์ ก็ถามกลับ

แต่คำที่ว่า "ถ้าเจ้าของกระทู้นี้ไม่พอใจกับรายการนี้ขอเชิญให้ไปแข่งรายการอื่น"

มันดูหยิ่งซะเหลือเกินนะ

ปล. ไม่ใช่เรื่่องของผมแท้ๆแต่ดันมาตามอ่าน จริงๆจะว่าไม่ใช่เรื่องก้อไม่ใช่คนในแวดวงทั้งนั้น ยังไงขอให้เบาๆกันหน่อยครับ เอาจิตว่าอยู่บนใจ แล้วมาปรับปรุงอะไรๆให้มันดีขึ้นดีกว่าไหมครับ

19. jacksiam

jacksiam New Member Member

281
    41
    0
    ใจเย็นกันนะครับ

20. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    เรื่องที่จอดรถผมว่าน้อยเกินไปครับ

ขึ้นราคาค่าเข้าแต่ที่จอดรถเท่าเดิมแถมบางคันต้องลงโคนไปจอด

ในที่จอดรถเองก็ไม่มีความเป็นระเบียบ

มีอุบัติเหตุเฉี่ยวชนกันด้วย(ผมเห็มเองกะตา)

ติเรื่องที่จอดรถแหล่ะครับ

ส่วนเรื่องเงินรางวัลอะไรผมไม่ทราบครับ

เพราะผมไม่ได้เป็นคนลงทุนทำรถ

แต่ถ้าอย่างที่พวกพี่ๆว่ากันมาก็เห็นใจครับ

ทำรถหมดเป็นแสนๆน่าจะมีเงินรางวัลเป็นค่าเหนื่อยสำหรับทีมช่างในทีมบ้าง

ส่วนของรางวัลผมก็ได้ยินเขาประกาศว่าได้จากสปอนเซอร์เกือบทั้งหมด

แต่ยังไงก็ใจเย็นๆกันครับ

21. nu@citrus

nu@citrus New Member Member

9
    0
    0
    ผมเป็นเจ้าของรถกระบะส้วนส้ม ผมเอารถไปวิ่งไม่ได้อะไร แต่ผมก็ไปด้วยใจนะคับ ช่างมันคับเรื่องเงินจบๆกันไปดีกว่านะคับ

22. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    ว๊าวววววววววว ส้มซิ่ง !!

23. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    หุหุ ตัวจริงเสียงจริงมาเองครับ หมดส้มไปกี่กิโลแล้วหละ ทำรถและแข่งรถด้วยใจอ่ะ อิอิ .. เพี้ยงขอให้ส้มราคาดีทุกปี จะได้มีเงินมาทำรถไว้วิ่งด้วยใจกันหลายๆ คัน :D

24. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    อ่านความเห็นคนไม่ Log in แล้วจี๊ดหัวใจ
    คงคนแถวนี้แหละครับ รู้ว่าเช็งตายไว ไม่น่าจะไกลกันนัก

ผมไม่เคยไปนะครับ เทพนคร
    เพราะผมเคยผ่าน แล้วมันยังไม่รู้สึกว่า คุ้มค่าที่จะไปอ่ะครับ

25. CZzz

CZzz New Member Member

16
    1
    0
    +-+-+-+-+-+-+

.-.

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 ธันวาคม 2009
    เอวี่^เรซซิ่ง ถูกใจสิ่งนี้
  26. secret

secret New Member Member

111
    0
    0
    ผมไม่ค่อยอะไรอ่ะพวกรายการนี้อ่ะน่ะ แต่สงสัยกับผู้จัดอ่ะคับ ว่า การจะจัดการแข่งขันซักงาน มันก็ต้องหา sponsor มาบ้างไม่ใช่เหรอคับ อย่างน้อยๆ ก็ต้องมี ตัวเงินหรือสิ่งของจาก sponsor แต่เห็นที่แจกแจงไว้ ไม่เห็นจะมีของ(หรือเงิน)ของ sponsor ให้ดูเลย

ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสีย กับใครใดๆ ทั้งสิ้น แค่อ่านๆไป แต่เห็นชี้แจงแล้วข้องใจอ่ะคับ เห็นว่ามีรายรับจากค่าสมัครอย่างเดียวเองเหรอ ผมว่าจัดยังไงๆก็ไม่คุ้มอยู่แล้วถ้าไม่หา sponsor

27. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ใจเขาใจเราครับ

อีกอย่างเจ้าของกระทู้เขาถามก็เป็นประโยชน์ดีนะครับ

ใจผมเองลึกๆผมก็สงสัยเหมือนกันแต่ไม่กล้าถาม

ดีครับมีคนเปิดประเด็นมาแบบนี้

ผมว่าไม่ใช่เป็นการซ้ำเติมหรือโทษฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง

แต่ผมมองว่ามันเป็นการสะท้อนปัญหาของงานมากกว่า

คราวหน้าก็ปรับปรุงกันใหม่ครับ

28. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ไม่กล้าเหมือนกัน ยังใหม่อยู่

29. พี่ชายผมๆ :D:D

30. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ผมว่าทำอะไรก็แล้วแต่ มันต้อง กล้าที่จะรับฟังเสียงของคนอื่นบวกกับความคิดของเราครับ

แก้ไขปรับปรุงส่วนที่ไม่ดี ที่ดีอยู่แล้วก็ทำต่อไป

ยังไงจะรอดูความเปลี่ยนแปลง ครับ เอาใจช่วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้