อย่าจัดรายการเห็นแก่ตัวแบบ King Of Race Truck 2009 @ เทพนคร อีก!!

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย นิดา, 29 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. a`Mad Dog & P_Ranger

a`Mad Dog & P_Ranger New Member Member

525
    0
    0
    เรื่องสนามก็ขอให้ปรับปรุง พัฒนากันต่อไปครับ ให้เหมาะสมกับค่าเข้าสนามที่เรียกเก็บครับ

เรื่องงานแข่ง ก็ขอให้ ทำความเข้าใจกันได้ แบบ happy ทุกฝ่ายครับ

ส่วนตัวผมว่า คราวหน้า อาจจะขึ้นค่าสมัคร เป็น 1000 หรือ เท่าไหร่ไปเลยก็ได้นะครับ แล้วมีเงินรางวัล เป็นค่าเหนื่อยไป บางทีค่าสมัคร 500 อาจจะถูกจริง แต่นักแข่ง ก็อาจจะต้องการให้มี ค่าเหนื่อยทีมงานกันบ้าง ก็ว่ากันไปครับ

ยังไงก็อีกนิดครับ ขอให้ครั้งต่อไปดีขึ้นๆไปครับ ส่วนตัวไม่ได้แข่งมีพี่ไปลงแข่ง แต่ก็ยังพอทำใจได้ครับ ค่าสมัคร 500 ยังได้ของรางวัล ได้อะไรเล็กๆน้อยๆมาบ้าง หากเทียบกับบางงาน(เช่นงานผมเอง)ที่เก็บ 1000 แล้วได้แต่ถ้วยเปล่าๆ อิอิ

ขอให้ทุกอย่างเคลียร์จบ แบบ happy ครับ ไม่อยากให้บรรยากาศ ในวงการ รถกระบะ มันดูอึมครึมไปครับ นักแข่งก็คงไม่อยากไปแข่งอีก ผู้จัดก็คงไม่อยากจัดงานกันอีก

น้ำพึ่งเรือ เสือพึ่งป่า ขอให้เรื่องราว ระหว่าง ผู้จัดงาน และ นักแข่ง เป็นไปในทางที่ดีขึ้นนะครับ

ส่วนประเด็นสนาม ก็ขอให้พัฒนา ให้ดีขึ้น ต่อๆไปครับ

2. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    อยากให้พัฒนาไปเรื่อยๆ ดีขึ้น เรื่อยๆ ครับ

3. Panaejorn

Panaejorn Member Member

150
    5
    18
    มาเก็บข้อมูล

4. ใช่เลยครับพี่เอ๋ ช่วงที่กำลังจะสับ2 ไป 3 น่าจะเป็นรอยต่อระหว่างปูนกับยางเป็นคลื่นๆครับ

ส่วนเรื่อง
    มอไซค์นี่เจอมาแล้วไม่รู้จะแยกรุ่นอะไรนักหนาไปตั้งไกลไปดูแว๊นซ์ซะงั้น

5. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ถ้ามาตราฐานสนามกับความสะดวกความปลอดภัยสมเหตุสมผลกันก็จะดีครับ...........จะได้พอใจกันทั้งสองฝ่าย

6. โอ๊ต MIDWAY

โอ๊ต MIDWAY New Member Member

496
    7
    0
    ผมได้คุย..กับ ผู้ดูแล ความเรียบร้อยของงาน..เรื่อง ปัญหา ที่เกิด.เป็นเวลา.2 นาที.....เพราะ เค้าติด งาน ซักอย่างอยู่...ผมบอกว่า...ให้เข้ามาลองอ่าน.....กระทู้ หน่อย ว่า..มีปัญหา อะไร เกิด ขึ้น.........

เค้า บอก...รับทราบบ้าง.....มีคนโทรไปเล่า.........ให้ฟังบ้างแล้ว...คนละนิดละหน่อย.......

ผมบอก..ผมตอบแทนได้ไม่หมด.........เพราะ..ในกระทู้...เค้าคุย เรื่อง.....ตังค์......ผม เป็นเพื่อน..ผม คงตอบแทนไม่ได้.............แล้ว ผมก็บอกอีกว่า..คนที่ เข้ามา......ก็มีทั้งเพื่อน..พี่...น้อง................และ................................................................................................................?????.........................................ที่...เราคุ้นเคยกันดี.....................................................................................................................

ดีครับ...................ถาทุกท่าน..ติ..เพื่อก่อ.................................ผม โชคดี..ที่ผม....หลุด...และถอนตัว..จากการ....เป็นผู้จัด มา 3 เดือน.......เพราะกําลังขยายกิจการ..และ ธุรกิจ......................................ผมออก จากการเป็นผู้จัด ที่ ไม่มีการ ทะเลาะ.............ไม่โกรธ...............................ถึงแม้ เราจะคิดเห็นกัน.............................แตกต่าง..แต่..ไม่แตกแยกครับ.................................................................................

สําหรับ เพื่อนๆ หลายท่าน..ที่อาจจะมีอารมร์ ใช้วาจา รุนแรง...............ผมก็เล่า ให้ บ.ก...ฟังแล้ว..........................................เค้า ไม่โกรธ ครับ.....................เค้า บอก.....เข้าใจ..และ...ทําใจครับ............................................................

เฮ้อ.........ถ้าผม มีเอี่ยว กับงานนี้ นะ..........ผม จะตอบให้....แต่ บังเอิญ.................................ไปดื่มเบียร์......4 กระป๋อง ตั้งแต่..บ่าย 4 ถึง 2 ทุ่ม..แล้วกลับ........................................ค่าเข้า 80.............อิ+อิ...เพิ่งเคยไป เทพนคร 2 ครั้ง.............เลยไม่รู้ ว่า...ครั้งที่แล้ว เท่าไร........................................

เห็น คุณ แมน..........บอก มีการ โฆษณา ไว้............ก็ จริงครับ....ผม...เห็นแล้ว
    .................

7. bern_drangkab

bern_drangkab New Member Member

535
    8
    0
    หุหุ เหนใจคับ

8. มาให้กำลังใจคับ อีกไม่นานคงมีการชี้แจง

9. หลิว-ลู่ลม

หลิว-ลู่ลม New Member Member

5
    0
    0
    ถูกต้องเลยผมก็เลยเลิกเหมือนกันไม่ไหวทำเป็นแสนเงินรางวัลแค่พันหรือร้อยบางครั้งก้ไม่มีมันเป็นการเอาเปลียบคนแข่งแค่ค่าผ่านปะตูก้เก็บกันได้เป็นแสนแล้วทำไม ไม่เอาไปรวมกับเงินรางวัลบ้าง ผู้จัดเห็นแก่ได้จริงๆไม่ได้จัดเพราะความรักหรือความมันส์แต่จัดเพราะอยากได้เงินมากกว่าจริงปะ

10. sarcastic

sarcastic New Member Member

24
    16
    0
    จัดงานแบบนี้ไม่ดีเลยนะ.......ใจเค้าใจเราทำรถหมดกันเป้นแสนเป็นล้าน

ไม่มีสินน้ำใจให้กับนักแข่งบ้างเลยหรอ.......อีกหน่อยก้อคงไม่มีคนเอารถมาแข่งหลอก

เหมือนกับเอาพวกผมไปแสดง.....แต่ไม่มีค่าตัวให้อีกนักแข่งทุกคนทำรถด้วยใจ

แต่ผู้จัดรายการไม่ใจเลย......จะอ้างว่าค่าสมัครถูกนั้นมันไม่ใช่เหตุผลที่ถูก

แล้วเคยอ่านหนังสือผ่านๆว่า.......(มีเงินรางวัล....ให้)สุดท้ายได้ซองเปล่า

ใจเค้าใจเรานะ......ปกติที่แข่งกันอยู่ทุกเดือนนี้มันก้อไม่คุ้มอยู่แล้ว

ปรับปรุงด้วยแล้วกันนะครับ....วงการเราจะได้เจริญสักที

หวังว่าทางผู้จัดคงดีใจนะ....ที่มีคนมาติเผื่อก้ออนาคตจะได้จัดแข่งแบบไม่มีที่ติ

11. BANK 4 JB

1,560
    20
    0
    อัพนะครับ....

12. TobZwa Neko

TobZwa Neko New Member Member

605
    7
    0
    +-+-+-+

รอผู้จัดมาแจ้งครับผม

13. BZ TEMONACHI

BZ TEMONACHI New Member Member

373
    7
    0
    ปรับปรุงด้วยนะค๊าบ งานหน้า

14. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ถ้าไทย ไม่ ช่วยไทย แล้วใครจะมาช่วยเราว่ามะ

มีสนามไม่มีผู้จัดก็ไร้ค่า มีสนามมีผู้จัด ไม่มีนักแข่งก็ไร้ผล

ทำรถแข่ง ไม่มีคำว่าได้ทุนคืน ให้นิดให้หน่อยก็ถือว่า ยังดี อย่างน้อยก็เป็นค่าข้าวค่าเบียร์ให้แก่ทางทีมเซอร์วิสได้นะคับ

ผมก็ขอให้ทั้ง2ฝ่ายจบลงด้วยดีนะคับ ผิดพลาดทางไหนก็แก้ไข

แล้วเราหันหน้ามาพัฒนา วงการ ให้ชาวโลกรับรู้ว่า นี้แหละ สมองคนไทย ทำอะไร ไม่แพ้ชาติใดในโลก

15. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    ไม่ขอแสดงความคิดเห็นใดๆแล้วกันคับ

แค่..........." ใจเขา ใจเรา " ก็พอ ! !

16. BANK 4 JB

1,560
    20
    0
    อัพครับ

นิดา ถูกใจสิ่งนี้
  17. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    UP UP รอผู้จัด.....

18. I am pOpz

I am pOpz New Member VIP

266
    3
    0
    อันนี้ ขอพูดในฐานะ ผู้ชม มั่งนะครับ เรื่องรายการเเข่งผมไม่ขอพูด เเต่อยากจะฝาก ท่านผู้จัด ไปบอก ท่านเจ้าของสนาม ด้วยละกัน

คือ ว่าเรื่องค่าเข้า80บาท ก็เหมือนกับ " กินข้าวเเกงข้างทาง เเต่จ่ายราคา M.K. " อะนะ

พูดง่ายๆ ไม่ค่อยจะคุ้มกับเงินที่จ่ายไปเท่าไรนัก นอกเสียจากความสนุกที่ได้ชมรถเเข่ง

เเต่ผมมีความรู้สึกไม่ดีกับทางสนามมากกว่า ที่มีจัดการระบบต่างๆได้เเย่มากๆ

เช่น ที่จอดรถไม่พอบางคันต้องลงไปลุยในขี้เลน ซึ่งสุดยอดเเห่งความเละเทะ

อาหารการกิน ราคาพอเข้าใจ เเต่สถานที่ไม่รองรับ ทำให้ไม่พอนั่ง ต้องรอคิวที่จะนั่งกิน

เช่นเดียวกับ เเสตนที่นั่งดูรถเเข่งเต็มมมม ไม่พอนั่ง เเละคิดว่าคงไม่ขยายเเล้วมั้ง !!

เเล้วคนดูก็ต้องไปเกาะข้างสนามดูเหมือนเดิม

เเละสุดท้าย ทางออก กับ ทางเข้า ทำไมไม่เเยกคนละช่องละครับ ต้องมาเเย่งกันเข้า เเย่งกันออก วุ่นวายมากจะกลับบ้านชุลมุนมาก

ที่พิมพ์มาทั้งหมดนี่ไม่ได้หวังที่จะด่า ทางสนามหรือผู้จัดเเต่อย่างไรนะครับ เเละผมก้ไม่รู้ด้วยว่าเป้นเเบบนี้ทุกครั้งหรือป่าวที่มีการจัดงานใหญ่ๆ คนเยอะๆ

เเต่ยังไงก็ขอให้ข้อความนี้เป็นกระบอกเสียงให้มันกระจายให้เข้ารูหู ให้พวกคุณเอาไป พัฒนา ให้มันดีละกัน เราจะเปงกำลังใจอย่างห่างๆ ++

เพราะเห็น โฆษก ที่เค้าชอบ ดุ คนดูเก่งๆหน่ะ เค้าชอบบอกว่า สนามเทพนคร เป็นสนามมาตรฐานที่สุดในประเทศ มิใช่หรือ ???

19. mo vigo

mo vigo New Member Member

49
    0
    0
    ต้องปรับปรุงคับ
    เพื่อนๆลองไปคลอง5ดูยังสนามทำดีมาก
    น่าไปนะคับอลังการ

20. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    ไม่น่าทำแบบนี้เลย

21. Kammy ka~

Kammy ka~ New Member Lady Member

761
    39
    0
    เทพนคร........(อีกละเหรอ) :cool::cool:

เคยไปมาครั้งนึง ละก้อเลิกไปละคะ :p:p:p:p

ติไป ก้อเท่านั้น ไม่มีอะไรดีขึ้น ตั้งหลายเรื่องเป็นปีๆละ

มีแต่คนด่า ไม่เห็นมีใครชมเลยกับสนามนี้

แย่ ๆ ๆ ๆ :thumbs_down:

22. R30'sLoVeR

R30'sLoVeR New Member Member

50
    0
    0
    ถ้าคนทำรถแข่งไม่มีสนามแข่งให้แข่ง ก็ไม่รุ้จะทำไปทำไมเหมือนกันนะครับ

ไปแข่งไมได้หวังผลรางวัล แต่หวังชื่อเสียงตามมาเป็นผลตอบแทน ทำดีก็เกิดได้ในงานเดียวเหมือนกันนิครับ

ใจเขาใจเราเช่นกัน

กว่าสนามจะเข้าที่อะไรๆจะเข้าที่ ก็คงต้องใช้เงินหลายหลักและใช้เวลานานโข

บางครั้งสนามก็ต้องมองถึงความรุ้สึกคนเข้าบ้างอะไรบ้าง

คนดูบางคนก็มองว่าเป็นสนามบ้านนอกอะไรบ้าง

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ทุกๆฝ่ายครับ

23. โยธิน

โยธิน Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณในคำติชมจากผู้จัด

ผมขอตอบทีละเรื่องแล้วกัน ส่วนน้องคนที่โพส นะผมไม่ทราบว่าวันงานได้ทราบรายละเอียดแค่ไหน และโพสด้วยเหตุผลอะไรทั้งที่ ข้อมูลที่คุณได้ดูไม่เป็นธรรมกันคนจัดเลย

อย่างแรก คุณรู้มั้ยว่าของรางวัลในงานทั้งทั้งหมด ในแต่ละรุ่นมี 4 รางวัล ทุกรางวัลรวมกันแล้ว แข่ง 13 รุ่น ทุกคนที่สมัครอย่างแรกจะได้รับเสื้อหนึ่งตัว กับประกาศ 1 ใบ และ รางวัลรวมทั้งงานในวันนั้นประมาณ นะครับไม่น่าต่ำกว่า 300000 บาท โดยเราได้ค่าสมัครจากผู้แข่งขันทั้งหมด ประมาณ 70000 บาท หักค่าทำเสื้อไปประมาณ 30000 บาท ค่าถ้วยรางวัลที่หนึ่งใบละ 2500 บาท 13 รุ่นรวมแล้ว อีก ประมาณ -32500 บาท ไม่รวมค่าโลห์ ชุดละ 1500 บาท ทั้งหมด 13 ชุด 19500 บาท รวมเฉพาะค่าใช้จ่ายเบื้องต้นไม่เกี่ยวกับชองรางวัลประมาณ 82500 บาท ผมถามหน่อยครับผมเอาเปรียบนักแข่งตรงไหน ผมจัดงานนี้มาทั้งหมด 3 ครั้ง ทุกครั้งไม่เคยคิดที่จะเอาเปรียบนักแข่ง ดังนั้นถ้าคุณคนที่วิจารย์ เคยเข้ามาร่วมแข่งในรายการปกติของผมเองก็ดี ก็จะรู้เว่าเราคืนค่าสมัครหมด แถมบวกเงินให้ทุกครั้ง ไม่ว่าจะเป็นรายการเสาร์ ไหนก็ตามที่เราเป็นคนจัด ดังนั้นผมของความเป็นธรรมบ้าง ไม่ใช่ว่าคุณมีคีย์บอร์ด แล้วจะสามารถวิจารย์ คนอื่นโดยไม่มีข้อมูล อ้อเรื่องเต้นท์ ผมให้นักแข่งจองเต้นท์ ละ 800 ต้นทุนผมเช่ามา 500 ติดไฟ เค้าคิดอีก 100 ทำป้ายทีมให้ทุกทีมที่เช่าอีกใบละ 350 บาท ผมเอาเปรียบนักแข่งอีกหรือเปล่าครับ ส่วนทำไมต้องให้เช่า เนื่องจากทุกปีจะมีปัญหาเรื่องที่จอด ปีนี้เราเลยสำรองเตนท์ เปล่าไว้ยี่สิบ และบอกกับทีมแข่งว่าถ้าไม่จองคุณจะต้องมาเช้า หรือบอกว่าจองเถอะรูปแบบงานจะได้ดูดี ปกติผมไม่ค่อยชอบโพส อะไรนัก แต่บอกตรง ๆ เลยครับ ว่า ตรงไหนไม่สะดวกใจหรือความรู้สึกใคร ผมขอโทษ เรื่องที่จอดรถก็ต้องขอโทษด้วย วันนั้นคนดูประมาณ หมื่นคนครับ มากที่สุดตั้งแต่มีการแข่งขันกันมาก็ว่าได้ เราไม่สามารถทำอะไรได้จริง นอกจากจ้างตำรวจจราจร มามากที่สุดเท่าที่ทำได้ เพื่ออำนวยความสะดวกครับ
    และถ้าน้องผู้หญิงที่โพสกระทู้ยังไม่พอใจในคำตอบ ก็โทรหาพี่โดยตรงก็ได้ 0804444416 พี่ชื่อบี เป็นคนดูและการจัดงานทั้งหมด ด้วยความเคารพในสิทธิของผู้เสนอแนะทุกคนครับ โยธิน รุ่งเจริญ

24. โยธิน

โยธิน Guest

0
    0
    0
    ขออีกนิดครับ

ผมแก้ผ้าให้ดูหมดแล้วใครอยากจัดบ้างก็เชิญนะครับ ใครคิดว่าผมเอาเปรียบนักแข่งอีกผมขอโทษครับและถ้าจะยืนยันได้ดีช่วยโทรไปหาทีมเหล่านี้ด้วยครับว่าผมเอาเปรียบหรือเปล่า

1. ทีมจากมนตรีดีเซล
    2. ทีมชบา ดาวลอย
    3. ทีมจากบัญชา ยนต์
    4. เอ๋ เทอร์โบ
    5. ช่างต่อจากลพบุรี
    6. กระบะจากสวนส้ม
    7. คลีนิครถยนต์
    8. ทีมจากบางมดเรซซิ่ง
    หรือ บรรดานักแข่งที่เค้าแข่งขันกันประจำอยู่ใครก็ได้ ครับ ถ้ามองด้วยความเป็นธรรมแล้วคุณจะรู้ว่าพวกเรานั้นรักกันมากกว่าที่คุณคิด และที่สำคัญทั้งผู้จัด และนักแข่ง เค้าก็รักศักดิ์ศรี กันเหมือนกัน โยธิน รุ่งเจริญ

25. โยธิน

โยธิน Guest

0
    0
    0
    ขอสุดท้ายครับ

ในเมืองไทยปัจจุบัน ก็มีผู้จัดอยู่ไม่กี่คนดังนั้นเพื่ออยากทราบจริงๆ ว่าผู้จัดกำไรมากมัยรวยมากมั้ย กรุณาถามคนเหล่านี้ครับแล้วคุณจะได้คำตอบที่ดีที่สุด
    1น้องเก่ง racing web ก็ได้ครับ
    2 เต้ย กับ บังครับ
    3.ทีม tng ครับ น้องหนุ่มน้องโจ
    4. ถามสามมงกุฏ ก็ได้มั้งครับ
    5. xo ก็ได้ลองดูซิครับ

เชื่อเถอะครับจัดเพราะความชอบทั้งนั้น ไม่มีใครรวยได้จากอาชีพ นี้หรอกครับ แต่ส่วนมากจะได้จากธุรกิจต่อเนื่องมากกว่า เดือนที่แล้วฝนตกทั้งเดือน เกือบทุกเสาร์ลองคิดดูซิครับ ว่าเค้าไม่ชอบและรักมันจริง เค้าจะจัดไปทำไม

26. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ทีนี้เข้าใจกันหรือยังครับ
    หลังจากได้ฟังทั้ง2ฝ่ายแล้ว

27. ความผิด อย่างนี้ ถ้าผิดทางผู้จัดก็ว่ากันไป แต่ สนามนี้สิ โดนไปด้วย น่าจะ แฟร์กันามากกว่านี้นะครับ

สนามนาข้าว ไม่เห็นมีใครเค้าบ่นก็เลยนะ นอกจากจะบ่นว่า "ที่จอดรถ ไม่เพียงพอ" ลองคิดดูครับ

จบกันด้วยดี

28. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    อิอิรอ ดู ทาง สนาม คับ

29. ติด ตาม คับ

30. a`Mad Dog & P_Ranger

a`Mad Dog & P_Ranger New Member Member

525
    0
    0
    พี่บี มาให้ความกระจ่างเอง เยี่ยมครับ ขอบคุณมากครับ มีผู้จัด เจ้าของงาน มารับฟังความคิดเห็น จากนักแข่ง

เรื่องงานแข่ง ก็ไม่มีความคิดเห็นครับ เพราะไม่ได้ลงแข่งด้วยจริงๆ แต่ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้ทั้ง ผู้จัด และ นักแข่ง ทุกท่านครับ ขอให้ทุกอย่าง เป็นไปในทางที่ดีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้