งาน NITTO 3K ได้ข่าวว่ามีรถโดนชน ตีลังกา ใครอยู่ในเหตุการบ้างคับ

การสนทนาใน 'Circuit Racing' เริ่มโดย B18_SPOON, 28 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. A_THAN

A_THAN New Member Member

63
    2
    0
    ใจเย็นนะคับ ยังไงให้คู่กรณี ไปคุยกันก่อน ยังไงเจ้าของเรื่องมาตอบด้วยก็ดีนะ

2. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ดูภาพกล้องในรถดีกว่าครับ

3. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    วินาทีนั้นคู่กรณีไม่ควรลงมาจากรถไม่ใช่หรอครับเพราะว่าอาจเกิดอันตรายได้ ควรให้เป็นหน้าที่ของหน่วยกู้ภัยและค่อยไปขอโทษหรือแสดงความเสียใจกันนอกสนามน่าจะปลอดภัยกว่านะครับ

4. JACK-RACING

JACK-RACING New Member Member

4
    0
    0
    ไม่มีใครอยากให้เกิดหรอกเรื่องแบบนี้
    ก็ขอให้สองฝ่ายเข้าใจกันนะ
    ผมก็พูดอะไรไม่ได้ไปมากกว่านี้เพราะรู้จักทั้งสองฝ่าย

---------- Post added at 10:31:57 ---------- Previous post was at 10:31:41 ----------

ไม่มีใครอยากให้เกิดหรอกเรื่องแบบนี้
    ก็ขอให้สองฝ่ายเข้าใจกันนะ
    ผมก็พูดอะไรไม่ได้ไปมากกว่านี้เพราะรู้จักทั้งสองฝ่าย

5. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    สวัดดีครับเพื่อนๆพี่ๆทุกคน ผมอ่านและติดตามกระทู้นี้มาโดยตลาด แต่ก็ไม่มีใครตอบได้ว่าเกิดอะไรขึ้นเหตุการณ์เป็นอย่างไร ได้ดีเท่ากับตัวผมเอง และคุณเก่ง ดังนั้นเพื่อให้ทุกคนเข้าใจเห็นการณ์ที่เกิดขึ้น ได้ดีที่สุดก็คงจะต้องเป็นผมออกมาพูดให้ทุกคนเข้าใจกันครับ เห็นการณ์ที่เกิดขึ้นเป็นอุบัติเหตุจริงๆผมไม่ได้มีเจตนาชนหรือแกล้งชนเลยครับเหตุการณ์มันเกิดขึ้นเร็วมากและไม่คิดว่าจะเกิดขึ้น เรื่องนี้ผมกับคุณเก่งไม่ได้มีปัญหาอะไรกันเลยครับเราโทรคุยกันแล้วและไม่ได้ติดใจอะไรกันและยังเป็นเพื่อนกัน เราก็ขอโทษขอโพยกันแล้วอย่างที่พี่บังบอก มันเป็น racing accident ยังไงก็ขอให้เพื่อนๆเข้าใจกันด้วยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 ตุลาคม 2009
  6. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    แฟร์เพลย์ ครับ เห็นใจครับ มันเป็นอุบัติเหตุจริงๆ....

7. ก่อนอื่นต้องบอกเลยนะคับ งาน NITTO 3K จัดดีมากครับ พี่บังเตือนมาตลอด ว่าให้ขับกันอย่างระวัง เห็นใจเพื่อนร่วม สนามกันบ้าง

ในความคิดผม อยู่ในเหตุการในโค้ง S1 คันสีแดงขับมาอยู่ในลายของตัวเอง ซึ่งมาถูกลายชิดขวาเพื่อเข้า S1 โดยปกติ โดยไม่ได้ระวังหลัง
    เพราะถ้าใครเคยขับสนามพีระคงรู้ S1 เลี้ยวด้วยความเร็วประมาณ เกียร์ 4 อันตรายมาก
    แต่คันอีคาร์แซงยังไม่พ้นคันเลย รู้ว่าไปไม่ได้ก็ไม่ยอมยก ชนเข้าไปที่ช่วงล้อหลัง กะแซงที่ S1 จะแซงได้ยังไง ในใจผมคิดนะ ถ้ารถไปคู่กันแล้วชน มันดูไม่น่าเกียจ เพราะต่างฝ่ายต่างไม่ยก แต่คันหลังชนคันหน้าแบบนี้ ยังไงคันหลังก็ผิด
    ผมคิดว่าคุณไม่ได้ตั้งใจนะ แต่ลีลาขับรถของคุณ ผมว่ามันโหดเกินไป ชนคนอื่นแบบนี้ มือดีแค่ไหนก็แก้รถไม่ทันเลยคับ ได้แต่กำพวงมาลัยเข้ากำแพง เห็นใจผู้ใช้สนามร่วมด้วย
    ผมว่ายังไง คนขับคันหลังก็ต้องรู้นะครับ ว่าจะยัดคันหน้าเข้าไปจะเกิดอะไรขึ้น ขณะกำลังเลี้ยวด้วยความเร็วสูง
    ยัดไม่พอ คุณสวนพวงมาลัยใส่อีก คันที่โดนชน ม้วนเป็นลูกข่าง ทำให้รถคว่ำ
    ถ้าคุณยกซักนิด อุบัติเหตุ แบบ นี้คงจะไม่เกิด ผมว่า ชนแรงที่สุดในรอบ 3 ปี ที่ผ่านมากเลย Supercar ยังไม่มีแบบนี้เลย น่ากลัวมาก
    เจอบางคนเค้าไม่ยอม อาจจะต้องไปซ่อม หรือ รถคืนเค้าเลยก็ได้นะคับ ขับแบบนี้ เป็นห่วงจริงๆ

ผมพูดตามน้ำ ถ้าจะโกรธยังไงก็ขอดทดด้วยแล้วกันคับ ผมไม่ชอบยกยอปอปั้น

8. nay

nay New Member Moderator

41
    3
    0
    ทุกสนามมีกฏการแข่งขันครับ ไม่มีนักแข่งท่านไหนอยากให้เกิดครับ และเมื่อเกิดการชนแล้วนักแข่งไม่สมควรลงจากรถจนกว่ากรรมการจะเข้ามาถึง อันตรายมากครับการลงจากรถมาในขณะการแข่งขัน โปรดเข้าใจและอย่าวิจารณ์โดยไม่ทราบ แค่นี้ก็แย่พอแล้ว

9. goday

goday New Member Member

45
    1
    0
    เห็นด้วยครับ........ลงจากรถในขณะการแข่งขันมันอันตรายนะครับ ความคิดผม

10. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    เรื่องมันเกิดขึ้นแล้ว อย่างไรเสียไม่ว่าเราผิดหรือไม่ผิด ผิดมากผิดน้อย เราก็ต้องแสดงความเสีย ขออภัยกัน

จะไปพูดถึงให้มันเปลี่ยนอะไรคงไม่ได้ อย่างเพื่อนผมคนนี้ คำขอโทษซักคำ ยังไม่กระเด็นออกจากปากคนขับ

มันช่างเป็นเรื่องที่น่าเศร้าของวงการแข่งรถจริงๆครับ....

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 ตุลาคม 2009
  11. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    เจ้าตัวออกมาชี้แจงแล้วน่าจะจบแล้วนะครับ

12. -Ome-

-Ome- Member VIP

138
    1
    18
    อยากดูภาพจากกล้องในรถจิงๆ

เข้าใจว่าไม่ตั้งใจชน แต่น่าจะระวังให้มากกว่านี้ และเห็นใจผู้ร่วมแข่งกันบ้าง อุบัติเหตุจะไม่เกิด

---------- Post added at 13:01:59 ---------- Previous post was at 13:01:11 ----------

อยากดูภาพจากกล้องในรถจิงๆ

เข้าใจว่าไม่ตั้งใจชน แต่น่าจะระวังให้มากกว่านี้ และเห็นใจผู้ร่วมแข่งกันบ้าง อุบัติเหตุจะไม่เกิด

13. ART-R

ART-R New Member Member

2
    0
    0
    ความคิดเห็นของคนอื่นเค้าก็ว่ากันไปตามเนื้อผ้าและสายตาที่เห็น

แต่คุณ..
    "เสนอความคิดเห็นอันเป็นข้อความที่มีผลยั่วยุ โดยท้าทาย ชักชวน ที่อาจทำให้เกิดความเข้าใจผิด

หรือแฝงเจตนาที่ทำให้เกิดการทะเลาะวิวาท

อีกแล้วข้อความของคุณ ก็ไม่ควรไปพาดพิงถึงบุคคลดังกล่าว อันอาจจะนำมาซึ่งความเข้าใจผิด บิดเบือนต่อทัศนคติ ภาพพจน์ดีๆ ของบุคคลดังกล่าวด้วย "

:rolleyes:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 ตุลาคม 2009
  14. 1800

1800 Guest

0
    0
    0
    รูปดูนะครับ ก่อนที่จะลบ
    [media]http://www.youtube.com/watch?v=iOcKvbFw5Fg&feature=player_profilepage[/media]

15. Bank115PowerHaus

Bank115PowerHaus Active Member Member

1,450
    10
    38
    หลังจากติดตามมานาน ได้ดูคลิปแล้วก็เข้าใจครับ

เป็นอุบัติเหตุจิงๆ

ถ้าคนไม่เคยขับในสนามนี้แล้วดูด้วยตาก็อาจคิดว่า E car ขับโหดเกินไปเร็วเกินไป

จิงๆไม่หรอกคับเค้าเข้าตามไลน์มันไปได้ แต่ ส่วนตัวผมคิดว่าคันแดงเข้าลึกเกินไปแล้วเบรค

ชิดขวาเยอะเกินจะสุด Apex แล้วถึงหักเข้าซ้ายจิงๆควรลัดโค้งไปเลยเพราะถ้าไม่มีคันหลังตามมา

จังหวะหักขวาออกจาก S ผมคิดว่าก็อาจหลุดอยู่ดีเพราะรถเสียอาการแล้ว

ปล.ไม่รู้จักทั้งสองคนเป็นการส่วนตัว ทั้งหมดเปนความเห็นส่วนตัวครับ
    เคยหลุดโค้งนี้มาก่อนครับเพราะเข้าลึกแบบนี้เหละ

16. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ผมว่ามันเป้น Line ของ E car นะ

17. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    คันแดงเข้าลึกมาก คงพะวงแต่คันฟ้าข้างหน้า และไม่ได้มองข้างหลัง

ไลน์ นั้น e-car เสียบได้ครับ ผมไม่เข้าลึกขนาดนี้ยังเคยโดนเสียบตรงนี้เลย

เห็นได้ชัดว่าก่อนโดนชน ท้ายคันแดงเริ่มออกแล้ว

อุบัติเหตุในสนามไม่มีใครอยากให้เกิดครับ เห็นใจทั้ง 2 ฝ่าย

---------- Post added at 11:29:49 ---------- Previous post was at 11:29:31 ----------

คันแดงเข้าลึกมาก คงพะวงแต่คันฟ้าข้างหน้า และไม่ได้มองข้างหลัง

ไลน์ นั้น e-car เสียบได้ครับ ผมไม่เข้าลึกขนาดนี้ยังเคยโดนเสียบตรงนี้เลย

เห็นได้ชัดว่าก่อนโดนชน ท้ายคันแดงเริ่มออกแล้ว

อุบัติเหตุในสนามไม่มีใครอยากให้เกิดครับ เห็นใจทั้ง 2 ฝ่าย

18. Yong_150

Yong_150 New Member Member

10
    1
    0
    จริงครับ เข้าลึกน่าจะตัดเอสไปเลย ไม่น่าฝืน

19. A_THAN

63
    2
    0
    ผมก็เคยเจอ เหตุการแบบนี้เหมือนกัน สนามที่แล้ว อยู่ด้านในเหมือนกัน คันด้านนอกเค้าอยากตัด ให้เค้าตัดไป สุดท้ายเค้าไม่พ้น ผมก็ชน (ให้ทำไง เบรคหรอ ล้อเล่นป่าวคับ) แต่เค้าไม่ยอมควำ่ หลุดไปชนกำแพงเอง (ไม่งั้นก็ดังไปแล้ว 555 )

เออ... แล้วคันแดงเค้าเบรคในโค้งก็คงจาหมุนอยู่แล้วหละ ดูจากไฟเบรคด้านขวา แต่ด้านซ้ายไม่เห็นติดเลย มันคงเร็วจนคันเทาทำอาไรไม่ทัน .. ลืม ๆ มันไปเถอะคับ จาได้จบ ๆ กันไป รถแข่งใครก็ไม่อยากให้ชนหรอกคับ แต่กีฬาชนิดนี้มันเลี่ยงยากนะคับ

ปล. อ่านแล้วไม่พอใจไม่ต้องด่านะคับ ผมไม่ได้ไปชนคุณนะคับ ขอบคุณ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 ตุลาคม 2009
  20. Billiead

Billiead New Member Racer

142
    4
    0
    "กำแพง มีไว้พุ่งชน"
    อย่าลองเลย เชื่อผมดิ

21. A_THAN

63
    2
    0
    ........ อ้าวคิดว่า

" S1 S2 มีไว้พุงชน "

อย่างนี้คนที่ไม่เคยลอง เค้าจะเชื่อหรอ .... จารย์

22. -Ome-

-Ome- Member VIP

138
    1
    18
    ไม่เคยพุ่งชน แต่หันหลังเข้าชน เท่านั้นเอง

โฆษนาแอบแฝงเลยนะเนี่ย

23. nicecar

nicecar New Member Member

468
    15
    0
    Bank 100R + Bank S1 + Bank ตะแคงข้าง มาวิเคราะห์เองเลย

24. Billiead

142
    4
    0
    เอ็งก็ลองก่อนดิ:D

25. Bank115PowerHaus

Bank115PowerHaus Active Member Member

1,450
    10
    38
    ผมลองมาแล้วไงคร้าบ

เดือดร้อนพี่ต้องมาซ่อมให้อ่ะ

26. Billiead

142
    4
    0
    ไม่ใชแค่คันเดียว หลายคันแล้ว:D

27. A_THAN

63
    2
    0
    บริการทุกระดับ ประทับใจ

555+ งั้นโฆษณาเลยแล้วกัน ว่า SL . autocar
    เค้ารับทำรถเพื่อการแข่งขัน ซ่อมรถเพื่อการแข่งขัน
    เคาะรถที่ประสบความสำเร็จกับโค้ง จากการแข่งขัน

โทรเลยคับ มีบริการตีราคา ถึงสนาม ตั้งแต่รถ จอดสนิทบริเวณกองยาง ..... 555

28. Bank115PowerHaus

1,450
    10
    38
    โดนมาเหมือนกันช่ายมั้ยคับตอนนั้นเหนจอดที่อู่

ผมโดน100R หุหุหุ

---------- Post added at 21:31:35 ---------- Previous post was at 21:31:19 ----------

โดนมาเหมือนกันช่ายมั้ยคับตอนนั้นเหนจอดที่อู่

ผมโดน100R หุหุหุ

29. ALTIMA BDA_U13

ALTIMA BDA_U13 New Member Member

384
    12
    0
    ไม่มีใครอยากให้เกิดอุบัติเหตุหรอกครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้