เตือนภัย หลุมระเบิดแม๊ก !!!!

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย *+* โต้ง *+*, 27 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    หลุมที่โต้งบอก เพิ่งลงไปเต็มๆเมื่อวันที่ไปแก่งกระจาน
    ขับมาเร็วๆ ถนนเปียกๆ เลยไม่หักหลบ ....

ดีว่าใช้ 215/55 R17 มันลงไปแล้วผ่านมาได้เพราะวงรอบมันใหญ่ และขอบไม่บาง
    ที่โดนนี่โดนหลุมทางลงนะ พอขึ้นสะพานไปจนมันเริ่มลง ก็จะมีหลุมห่านี่อยู่เลนซ้ายเลย พอดีล้อซ้าย
    ขอบหลุมแม่งชันเหมือนเป็นจอบมาขุดไว้เลยแหละ ไม่รู้มันมีหลุมแบบนี้ได้ไง
    ส่วนขนาดของหลุม บอกได้เลยว่าถ้าเป็นล้อของรถขนาดเล็ก ลงไปได้ทั้งวงแน่นอน
    ลองนึกถึงขนาดของหลุมที่ถ้าคุณขับรถ Jazz แล้วค่อยๆเอาล้อลงหลุมเวรนั่น พอลงได้แล้วขับขึ้นไม่ได้ดูสิ
    นั่นแหละขนาดมันประมาณนั้นเลย

แม่งกุนึกว่าหลุมอุกาบาต

2. wizard golf_@_

wizard golf_@_ New Member Member

830
    2
    0
    ขอบคุณมากคับ

3. corona ตัวน้อย

corona ตัวน้อย New Member Member

385
    7
    0
    ระวังกันนะคับ เดี๊ยวนี้ล้อวงนึงหลายตังค์อยู่

4. popdemonic

popdemonic Member Member

191
    19
    18
    เดี๋ยวนี้ไปทางแปลกๆ ผมขับอยู่60-80 เต็มที่

ถนนวิ่งประจำก็ไว้ใจไม่ได้ ไม่รู้ มันจะมีหลุมโผล่

ขึ้นมาเมื่อไหร่ แต่ที่สำคัญ ช่วงนี้ ต้องระวังเป็นพิเศษเพราะ

ฝนตก "หลุมอำพราง." มีเยอะ พวกน้ำเต็มหลุม พอขับผ่าน

ก็งานเข้าทันที เคยโดนไปดอกนึงครับ จำจนวันตายเลยเหมือนกัน

5. Irwin

Irwin Member VIP

412
    12
    18

อีกที่นึงใกล้ๆกันแต่คนละฝั่งนะครับ

ถนนกาญจนาภิเษกฝั่งตะวันตก จากพระราม2 มุ่งหน้าต่างระดับเพชรเกษม

บนสะพานต่างระดับเพชรเกษมเลยครับ ถ้ามาจากพระราม2วิ่งเลนซ้ายสุดของช่องทางด่วน
    แล้วเกาะเลนนั้นไปเรื่อยๆจนเริ่มลงสะพานจะมีหลุมครับ น่ากลัวทีเดียว

เมื่อคืนลองชิมรสชาติด้วยความเร็ว50-60km/hr.

เสียงดังตึง 2 ครั้ง รวบยอดทั้งหน้าและหลัง จากนั้นลงสะพานตบซ้ายเข้าคู่ขนาน

จอดซ้ายหน้าเต็นท์Buddy

จอดดูเออ ไม่เป็นไร แต่น๊อตล้อของAdapterคงจะงอแล้วละมั้งครับ ล้อไม่เป็นอะไร

อาจจะเพราะใส่ยางหนาหน่อยนึง205/55/16 เลยรอดตัวไปครับ

เบื่อจริงๆ ถนนเมืองไทย

6. Nung@CityMania

Nung@CityMania New Member Member

19
    0
    0
    อันตรายจิงๆ

7. nattavut_191

nattavut_191 New Member Member

28
    0
    0
    ว่าแล้วต้องมี เหอะๆ ผมเกือบเลยคับ แต่เคยเหยียบอิฐตัวหนอนอยู่กลางถนนเลย แล้วตรงสะพานข้ามตัดถนนเพชรเกษม ตรงเดอะมอลล์บางแคก็มีอย่างโหดอ่า

8. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    ถนนเมืองไทยนี่ดีจริงๆ

9. Dae Postcard

Dae Postcard New Member VIP

3,222
    14
    0
    ขอบคุณครับ

10. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    เข้ามาเซงด้วยคน เคยเจอบนทางด่วนเลย มีใครเคยเจอมะ

แต่ไม่ใช่หลุมนะ เปนก้อนซีแพคที่พวกรถบรรทุกทำหล่นไว้มั่ง สัก 4-5 ก้อน

วิ่งขวาสุด บนทางด่วนที่ไม่เคยคิดว่าจะมีอะไรด้วย เต้มๆ แถมก้อนที่ผมเหยียบ

กระเด้นไปโดนอัลติสข้างหลังกระจกแตกอีก แต่คงไม่แแรงมาก ไม่งั้นคงเหมือนโดนปาหินด้วยซีแพค

เซงฉิบหาย ฟ้องร้องอะไรใครแม่งก้อไม่ได้ ประกันแม่งก้องี่เง่า เสียของอีก เฮ้อ

---------- Post added at 18:53:11 ---------- Previous post was at 18:52:56 ----------

เข้ามาเซงด้วยคน เคยเจอบนทางด่วนเลย มีใครเคยเจอมะ

แต่ไม่ใช่หลุมนะ เปนก้อนซีแพคที่พวกรถบรรทุกทำหล่นไว้มั่ง สัก 4-5 ก้อน

วิ่งขวาสุด บนทางด่วนที่ไม่เคยคิดว่าจะมีอะไรด้วย เต้มๆ แถมก้อนที่ผมเหยียบ

กระเด้นไปโดนอัลติสข้างหลังกระจกแตกอีก แต่คงไม่แแรงมาก ไม่งั้นคงเหมือนโดนปาหินด้วยซีแพค

เซงฉิบหาย ฟ้องร้องอะไรใครแม่งก้อไม่ได้ ประกันแม่งก้องี่เง่า เสียของอีก เฮ้อ

11. apz

apz New Member Member

4
    0
    0
    ของผมดุ้งไปชุดแล้วครับ ทาง 5 บาท ทางลัด เมืองเอก - ดอนเมือง

ผมออกจากเมืองเอกครับ ตอนนั้นฝนตกมืด ๆ แล้วเต็ม ๆครับ

ขับชิดขวา 2 ล้อซ้าย ดุ้งแบบเห็นด้วยตาป่าวเลยแหละ เสียใจมาก ๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้