จำกันได้ไม๊ในยุครุ่งๆที่วิ่งมืดๆ......!!

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย แพทรั่วคลับจ้า, 2 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nick

Nick New Member Member

427
    6
    0
    ถูกต้องคร้าบ พี่กาน :D :D :D

2. Discount

Discount New Member Member

72
    7
    0
    FINAL LAB เคยเห็นวิ่งอยู่แถว วิภา ผมชอบสูดๆ หน้าแหลมสีนําเงิน วาง7m กิน J

3. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    อ่านแล้วนึกถึงในอดีตจังเลย อิอิ

4. Oke-Cef

Oke-Cef New Member Member

49
    1
    0
    คนนี้เค้ารุ่นใหญ่จริงอิอิ
    ทันแต่ยุค71อะคับ

5. Pong Only !!

Pong Only !! New Member Member

61
    1
    0
    * พูดเรื่องนี้คิดถึง เกษตรตัดใหม่ ที่สุดเลยอ่ะมันส์โครต *

6. GenuineShop

GenuineShop New Member Member

42
    1
    0
    มีเรื่องแบบนี้เกิดขึ้นที่เมืองไทยด้วยเหรอครับ... ?
    แย่จัง เกิดไม่ทัน

7. LOWRIDER1964

LOWRIDER1964 New Member Member

15
    0
    0

พอจะจำคันนี้ได้ไหมครับ ผมไม่เคยพลาดซักวัน อังคาร พฤหัส เสาร์

8. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    เช็งที่พัทยาก้อสุด ๆ รถเยอะมาก ๆ หลายร้อยคัน กลับถึงกรุงเทพก้อสว่างหลับเป็นตายเลย

9. jack_wing

jack_wing New Member VIP

670
    1
    0
    คิดถึง อดีตจัง แต่ เรายัง เด้ก อยุ่น๊า 555+

10. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    จำไม่ค่อยได้ครับ

แข่งรถก็ หน้า st.john บางใหญ่ 71 พีระ(สิงห์คะนองนายุคแรกๆ) แนวๆนี้อ่ะครับ

ที่เที่ยวก็ ฟีบัส School Bus E-ba แล้วก็สุทธิสาร Illusion อะไรแนวๆเนี่ยอ่ะครับ

จำไม่ได้

เดี๋ยวนี้ แข่งรถ ไปดูปีละหน

ไปเที่ยว น๊านนนนน นานที ปี 51 ยังไม่ได้ไปเลยอ่ะครับ

11. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    รถคุณโย่ง Final Lab ครับ

ปล. รูปที่พี่กานโพสต์นี่เก่าได้ใจมาก ๆ เลยพี่ :D

12. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    71 MiDNight Racing เมื่อวันวาน....

[media]http://www.youtube.com/watch?v=RhLgmwuW7sI[/media]

13. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    แง้บๆ 71 นี่โดนยึดรถไปคันนึงเลยอะ ......

14. Pug_Saba A da

Pug_Saba A da New Member VIP

285
    14
    0
    กระทู้นานโคตร... แต่เอาน่า ยังรัก JET71 เหมือนเดิม

15. kenglek

kenglek Active Member Moderator VIP

1,034
    19
    38
    มันมากครับ71หน้าเจทเก่า

เคยโดนปิดถนนจับที่หน้าเจทเก่าทีนึง

นอนคุกไป1คืน ประกันที่ สน. ไป3หมื่น

แล้วไปประกันชั้นศาลอีก 3 หมื่น

นี่ขนาดผมคนนั่งนะ ไม่ได้ขับ โดน ข้อหา " * จัด * และสนับสนุนให้มีการแข่งรถในทาง "

สุดท้ายก็ ศาลยกฟ้อง ครับ

ตอนหลังๆก็ เลยมา "จัด" เชง แม่งจริงๆเลย ที่ พัทยา กะที่พีระ night race ...

.............................เฮ่อ...ทุกวันนี้ยังอยากจัดอยู่เลย แต่มันไกลเกิ๊น

16. hello

hello Member Member

125
    3
    18
    ทุกที่ มันหมดแต่อยากให้โอตานิกลับมาจัง ใกล้บ้านอิอิ

17. มันส์ทุกที่ ทุกทีไป อิอิ

อยากให้เป็นเหมือนก่อนอีกที

18. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    ตอนช่วงผมวัยรุ่น จะไปหน้าพาเลซ กะใต้สะพานแขวน จำได้แค่นั้น มันส์มากตอนหนีตำรวจ 555

19. b7777

b7777 New Member VIP

54
    7
    0
    JET 71 เก่า ไปทุกอาทิตย์

ชอบหลายคันครับ ช่วงนั้น

20. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    เกษตรนวมินทร์ "ท่าพระจันทร์ทีม vip member" คิคิ

21. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    เหอๆๆวันวานยังหวานอยู่ อิอิอิ

22. RETRO SPEC

RETRO SPEC New Member Moderator VIP

854
    24
    0
    คิดถึงเจ็ทเก่า หน้า หนาวเมื่อสมัย ก่อนนั่งรอ ดูรถวิ่งตั้งแต่ เที่ยงคืน ใส่เสื้อกันหนาวว นั่งซัดมาม่าหน้าจิ้ฟฟี่กินไปคุยไป อารมณ์นั้น มีความสุขสุดๆ ณ ปัจุบัน เลิกงานกลับบ้านอน คิดเมื่อก่อน จริงๆวุ้ย

23. iMM

iMM Member Member

247
    13
    18
    สมัย71 ยังแก้ผ้าวิ่งเล่นอยู่หน้าบ้านเลย

24. l3oZo

l3oZo New Member Privilege

769
    52
    0
    ถ้าพูดถึงสมัยก่อน..........

ก็นึกถึง MMC เรย คร๊า.........ตอนนั้นยังเดกน้อยอยู่เรย....ดั้ยแต่ยืนๆดู...

ม่ะรู้เรื่องารัยกะเคาหรอก.....!!

แร๊วก็นึกถึง........คาร์ฟู แจ้งวัฒนะ.........

(ตอนนั้นโดน สน.ปากเกร็ด จับ !!)

สุดท้าย...ที่ๆ ม่ะเคยลืมมม.............คือ บางใหญ่

โดนสิบล้อ-พ่วง ปิด อีก...........

แต่ดี.......ทั้งแจ้งวัฒนะ-บางใหญ่..........ก็รอดมาดั้ย...( ไ ง ? )

ทุกวันนี้ยัง...หลอนๆอยู่เรย เวลาไปวิ่งอ่ะ........

กัว..ๆ ...ประวัติศาสตร์จะซ้ำรอย !!

ตอนนั้นใช้คันนี้อยู่........มีคัยเคยเห็นมั่งคร๊า.....

25. Oke-Cef

Oke-Cef New Member Member

49
    1
    0
    เห็นกระทู้นี้แล้ว คิดถึงสมัยก่อนจัง อยากย้อนมาได้ไหม

26. l3oZo

769
    52
    0
    ชอบลายเซ็นต์.....ข้างบน อ่ะ

27. Kart-1

Kart-1 Member VIP Media

567
    7
    18
    โอ๊วววสมัยปี1ปี2เลย

28. l3oZo

769
    52
    0
    ตอนนั้น มันส์ ดีคร๊า.....

น้ำมันกถูก.... สบาย

29. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    เกิดไม่ทันอ่ะ ทันแต่ตอนเขาเริ่มแข่ง Drag ที่สนามพีระใหม่ๆ ที่ XO ยังเป็นหนังสือแจกในงานอยู่อ่ะ

นอกนั้นก็เกิดไม่ทันและ ขอเรียก พี่ๆและกันนะ

30. @simoto2005

@simoto2005 New Member Member

306
    2
    0
    ย้อนอ่านตั้งแต่หน้าแรกเลยครับ รู้สึกว่าแต่ละคนมีประสบการณ์ทันทั้งนั้นเลย มันส์ดีครับ ส่วนผมทันยุคบางใหญ่ 1 (น่าจะประมาณ 10 ปีที่แล้วได้) เพราะว่ามันอยู่หน้าบ้านเลยครับ ตอนนั้นถนนยังเป็น 2 เลนเอง จอดดูริมถนนกันเพียบ แถมมีรถเข็นมาขายของอีก ยังกะมีงานอะไรสักอย่าง รถแต่ละคันก็วิ่งกันโหดโคตรๆ ส่วนใหญ่เป็นกระบะ ซัดกันทีควันดำปี๋เรยย 555 นึกแล้วมันส์เจงๆ

ปล.กระทู้ข้าม 2 ปีเจงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้