เฉพาะ แฟนพันธุ์แท้โรตารี่

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย harima_kenji, 22 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. harima_kenji

harima_kenji New Member Member

83
    0
    0
    77777

77777777

2. HUTshop

HUTshop New Member Moderator VIP

513
    12
    0
    พี่ๆพี่ใช้เครื่อง โรตารี่ ที่พบปัญหา

1 เครื่องสตาร์ทยาก * * * ของผมจะใช้งานสามารถออกได้ตลอด24 ชม. อาการ สตาร์ทอาจเกิดจากเครื่องยนตืมีปัญหาหรือไม่สมบูรณก็เป็นได้น่ะคับ * * *

2 จุกจิกในการใช้งาน ประจำวัน * * * ที่ใช้งานอยู่ก็ไม่เคยจุกจิกเท่าไหร่น่ะคับ ออกปุ้บ ซํดปั้บได้ ตลอด * * *

3 ความร้อนสูงในการใช้งาน * * * ความร้อนที่สุง ของผมที่เจอเพราะเกิดจาก ใช้รอบสูง หรือรถติดนานมากๆ ไม่ขยับ ถึงจะเกิด แต่ถ้าใช้งานทั่วไป ไม่เคยเจอ * * *

4 ขับแล้วกลัวเครื่องพัง * * * พังไม่พัง ผมว่า มันขึ้นอยู่กับ เรา ใช้ และ การบำรุงรักษา ส่วนผม ซัดบ้าเลือดเครื่อง มีเทอโบ + F con บูสบาร์เดียว ซัดมา ปี นึงเพิ่งจะพังไม่กี่วัน เนี่ย 5 5 5 * * *

5 บริโภคเกินความจำเป็น * * * ข้อนี้ก็น่าจะขึ้นอยู่กะเราใช้งาน ของผมก็กินพอสมควร5-6 ลิตร ประมาณน่ะ แต่ ถ้า ขัยทำมะดาก็ไม่กินเท่าไหร่เลย * * *

6 ไม่แรงอย่างที่คิด * * * เรื่อง แรง ผม ว่า ที่เคยลองมา ถ้า สเต็บ รถไล่ๆ กัน ก็ไม่ค่อยเคยโดนเท่าไหร่น่ะคับ สเต็ฟเทพบางคัน บางทียังเคยไล่กันได้ แต่ปลายดันแรงไม่เท่า 6 สูบ แต่ไง สำหรับผม โร มัน เร้าใจดี คับ ถึงแม้ จะสู้เจไม่ได้ 5 5 5 * * *

7 หาอะไหล่ยาก ซ่อมค่อนข้างมีราคาสูง * * * อะไหล่ ก็ยังพอหาได้ อาจจะมีบางชิ้นที่ มันหายากบ้าง แล้วแต่ จังหวะและโอกาสน่ะ * * *

* * * ถ้าได้ลองแล้ว คุณจะหลงสเน่ห์ ของมัน 5 5 5 * * *

3. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    โร มีเสน่ห์ในตัวของมันเอง

4. CZzz

CZzz New Member Member

16
    1
    0
    ++++

รักโรไม่มีเปลี่ยนแปลงครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 กันยายน 2009
  5. somok

somok Member VIP

801
    14
    18
    แล้วน๊อตฟายวีล ที่เค้าว่ามันยืดง่าย จิงอ่ะเป่า

6. BOY-B16

BOY-B16 Member VIP

433
    7
    18
    คับแต่พูดถึงโรทุกคนต้องนึกถึงพี่ใหม่ก่อนแน่นอนคับ
    แต่แรงไม่แรงไม่แน่ใจคับแต่เหนียวแน่นอนคับ:D:D

7. ข้อKing

ข้อKing New Member VIP

287
    35
    0
    P&C จงเจริญ ผมกับพี่ชายประจำการอู่นี้มาก็ 8 ปีแล้วครับ

8. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    ออยโร สภาพเเหล่มๆ ขายที่ไหนคับ

9. ASFasT_AS

ASFasT_AS New Member VIP

555
    18
    0
    อยาก" มี " บ้างจัง

แอบฝันไว้ อิอิ

10. rotarymonster

rotarymonster New Member Member

47
    2
    0
    ชอบและรักมากๆครับ ขับRotary Engineมาแต่เด็ก นับๆดูก็13ปีได้มั่งครับ

13ปีเนี่ยเปลี่ยนเมียไปก็หลายคนแล้วครับ แต่ไม่เคยเปลี่ยนใจจาก13Bได้ซักที

ปล.-ของผม แรง สด ทน อึด ทุกสถานะการณ์ BY P&C Garage:D:D:D (ขอบคุณพี่ใหม่มากๆครับ)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 กันยายน 2009
  11. #KAENG F.D.L.#

#KAENG F.D.L.# New Member Member

148
    3
    0

เอ๋เปิดขาให้ดูเลยว่าเรานี้เละ แฟนพันธ์แท้ของจริง.....

12. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0

555! ตัวจริงอยู่นี้เเล้ว ลายสวยมะคับขอชมได้รึป่าว :D

13. rotarymonster

rotarymonster New Member Member

47
    2
    0
    ไรกัน เดี๋ยวนี้ของดูขาอ่อนกันง่ายๆอย่างงี้เลยเหรอ ไม่ชวนกันไปกินข้าว ดูหนังก่อนเลยเหรอ:D:D:D

14. #KAENG F.D.L.#

#KAENG F.D.L.# New Member Member

148
    3
    0

เดียวนี้มองตาแล้วยักหน้าก็OK แล้วพี่ก้อง...ทำเหมือนไม่เคย อิอิ

15. บังจ๋า

บังจ๋า New Member VIP

117
    2
    0
    ไปไหนกันพี่ผมไปด้วย
    โรตารี่ ยังไงก็ พี่ใหม่ p&c

16. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    อิอิ ซักวัน จะ มีบ้างคับ ชอบมานาน

แต่ด้วยฐานะที่บ้านไม่อำนวยเท่าไหร่

---------- Post added at 18:40:24 ---------- Previous post was at 18:40:09 ----------

อิอิ ซักวัน จะ มีบ้างคับ ชอบมานาน

แต่ด้วยฐานะที่บ้านไม่อำนวยเท่าไหร่

17. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    ท่าน rotarymonster ใช่คนที่วิ่งงานซุบอัฟ 07 ที่วิ่ง 10.9 รึป่าวคับรถ Rx7

18. rotarymonster

47
    2
    0
    ใช่ครับ FD3S คันสีดำในรูปข้างๆนั้นแหละครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ

แต่ตอนนี้เป็นสภาพนี้แล้วครับ:D:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 กันยายน 2009
  19. rotarymonster

47
    2
    0
    จริงเปล่า :teeth:

20. ตัวจริงคับ พี่ก้อง คันแรกก็เม้ง คันต่อมาก็ซิด ก็พี่ใหม่อ่ะคับ ถ้ามีปัญญาผมก้คงที่นี่เช่นกัน P&C จงเจริญ ถ้าเป็นรถเดิมไม่นับOrange บอดี้RX-7เครื่อง13B รถบ้านน่ะ รถพี่ก้องแรงสุดในบ้านเราแล้วคับ:D:D:D

21. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    ยินดีที่ได้จักเช่นเดียวกัน ตั้ม คับ รถสวยมาก :)

22. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    อิอิ ไม่เอา บ้าง หรอคับพี่ :D

23. rotarymonster

47
    2
    0
    เล่นพี่ซะอายเลย :eek::eek::eek:

24. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    เอาวะ ไม่แรงแต่ได้ขับโว้ยยยยยย

P&C เป็นอู่ที่น่าเคารพครับ พี่ใหม่นิสัยดี สำหรับผมนะ

ไม่ได้ทำเพราะว่าเค้าทำรถแรงสุด จริงๆๆนะ

ผมคิดว่าเพื่อนๆๆพี่ๆๆน้องๆๆที่อู่ ทุกคนก็คิดอย่างงี้

25. meng p&c

meng p&c New Member Member

22
    2
    0
    ใช่คับอาจจะไม่ใช่ที่อู่ p&c ทำโรตารี่แรงอยู่อู่เดียวแต่ให้ลองดูที่ผลงานคับว่าโรตารี่ที่พี่ใหม่ทำอะแรงมากขนาดไหนเวลาไปสนามรถที่มาแข่งถ้าเป็นเครื่องโรตารี่ผมก็เห็นอยู่ไม่กี่อู่คับที่เอามาแข่งแต่เท่าที่เห็นในวงการแขงรถเมืองไทยนะผมว่า p&c ยังเห็นทำเครื่องโรมาแข่งให้เราเห็นอยู่ทุกวันนี้นะ

26. meng p&c

meng p&c New Member Member

22
    2
    0
    อิอิอยากขับอีกอะเละเอารถมาให้กรูซัดดิ

27. BOY-B16

BOY-B16 Member VIP

433
    7
    18
    เขนอะไรพี่ก็พี่ตัวจริงคับพี่ก้อง:D:D

ใช่คับอาจจะไม่ใช่ที่อู่ p&c ทำโรตารี่แรงอยู่อู่เดียวแต่ให้ลองดูที่ผลงานคับว่าโรตารี่ที่พี่ใหม่ทำอะ แรงมากขนาดไหนเวลาไปสนามรถที่มาแข่งถ้าเป็นเครื่องโรตารี่ผมก็เห็นอยู่ไม่ กี่อู่คับที่เอามาแข่งแต่เท่าที่เห็นในวงการแขงรถเมืองไทยนะผมว่า p&c ยังเห็นทำเครื่องโรมาแข่งให้เราเห็นอยู่ทุกวันนี้นะ

ถูกต้องที่สุดพี่เม้ง:D:D

28. บังจ๋า

117
    2
    0
    ไปดิพี่ไม่พลาด :D:D

29. บังจ๋า

117
    2
    0
    จัดไปเม้ง จะเสร็จแล้วโว้ย:cool::cool:

30. rotarymonster

47
    2
    0
    ใช่ครับ พี่ใหม่พี่ชายที่แสนดี

---------- Post added at 16:06:56 ---------- Previous post was at 16:06:18 ----------

ใช่ครับ พี่ใหม่พี่ชายที่แสนดี:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้