อยากรู้ว่าซีนอนราคาถูก กับราคาแพงต่างกันตรงไหน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย I'm Designer, 19 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    คุณภาพหลอดความชัดของสีและแสง บัลลาร์ตจ่ายไฟได้นิ่งไม่วูบทนทานความร้อน ตัวแปลของราคา

2. popdemonic

popdemonic Member Member

191
    19
    18
    ผมมีบัลลาสต์Hella เก็บไว้ราวๆ 6ลูก ปัจจุบันหาซื้อยากหน่อย นอกเสียจากเป็นอะไหล่OEM ของรถเยอรมัน
    เท่าที่ใช้มาไม่เคยเจอเสีย แต่ไฟต้อง+ ต้องมาเต็ม 12V ครับ จากทีใช้มายังไม่เคยเจอเสียเลยแม้แต่ตัวเดียว
    ส่วนพวกยี่ห้อกลางๆสมัยนู้นก็เคยใช้ จนถึงชุดละ2พันกวาก็เคยใช้ สรุปต่างกันที่อายุการใช้งานครับ พวกถูกๆเสียเร็วมากๆ
    ตอนนี่มีซีนอนอยู่ราวๆ7-8 ยี่ห้อในบ้านเต็มไปหมดเลย สมัยที่ซื้อHella จำได้ว่าชุดละ24,000บาท ใส่3ชุด
    ไฟต่ำ สปอร์ตไล้ท์ แล้วก็ไฟสูง บ้าบอมากมาย สมัยก่อนจำได้ว่าหมดไฟซีนอนเป็นแสนๆเลย

3. 50629195

50629195 New Member Member

70
    0
    0
    ต่างกันที่คุณภาพ และ ปัจจัยต่างๆที่แต่ละร้านนำเข้ามาขายคับ

ผมใช้ชุดละ 5,000 ก็ดีครับ ราคากลางๆ

แต่ถ้าจะติดแนะนำให้หาร้านที่งานติดตั้งดีๆหน่อยครับ ไม่งั้นสายไฟรุงรัง

---------- Post added at 22:09:19 ---------- Previous post was at 22:08:44 ----------

ต่างกันที่คุณภาพ และ ปัจจัยต่างๆที่แต่ละร้านนำเข้ามาขายคับ

ผมใช้ชุดละ 5,000 ก็ดีครับ ราคากลางๆ

แต่ถ้าจะติดแนะนำให้หาร้านที่งานติดตั้งดีๆหน่อยครับ ไม่งั้นสายไฟรุงรัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้