TitaN One MakeRace

การสนทนาใน 'Supertruck-Thailand' เริ่มโดย p_sutipoj, 17 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    TitaN One MakeRace

sporTTruck TitaN One MakeRace

รูปแบบการแข่งขันรถยนต์ทางเรียบ ที่สนามพีระ เซอร์กิตอินเตอร์เนชั่นแนล พัทยา จัดโดยกลุ่มคนรักรถกระบะ Spottruck เนื่องกระเห็นว่าเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ นิยมใช้รถกระบะ มิตซูบิชิ ไททัน เป็นจำนวนมากก็เลย มีความคิดที่จะจัดการแข่งขันนี้ขึ้น เพื่อแลกเปลี่ยนความคิดเห็น การปรับแต่งรถ ทำความรู้จักกันและ เป็นการตอกย้ำกระแสการใช้รถกระบะ ไททันที่นำมาแต่ได้สวย เตี้ย แรง ทนทาน

การแข่งขันจะจัดขึ้นในรายการ "Super Club" ในเดือน ตุลาคมนี้ ที่สนามพีระเซอร์กิต กติกาการแข่งขัน จัดเป็น 2 รุ่นใหญ่ ด้วยกันคือ ....มืออาชีพ และมือสมัครเล่น น่าจะแบ่งตามรถครับ รถที่แข่งในรุ่น super car หรือ protruck จะเป็นมืออาชีพ ส่วน หน้าหใหม่ไฟแรงก็เป็นมือสมัคเล่น กติกาส่วนที่เหลือจะแจ้งให้ทราบกันอีกทีหนึ่งนะครับ

ประเด็นสำคัญคือนอกจากถ้วยรางวัลแล้ว 50% ของค่าสมัคร จะนำมาเป็นเงินรางวัลให้กับ 1-3 ของผู้ชนะในรุ่นนั้นๆ ครับ.......... รับประกันโดย โค้ชเจี๊ยบ

2. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    ขอบคุณมากค่ะพี่เจี๊ยบ นำข่าวดีๆมาฝาก อิอิ

แต่ นู๋ไม่มีไตตั่นอะ อิอิ

3. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ใครมีก็ไปร่วมสนุกกันได้นะ

4. hypertruck

hypertruck New Member Racer

156
    1
    0
    รอรุ่น COLORADO วันแมคเรช อยู่อ่ะคับ อิอิ แล้วจะบอกเพื่อนๆ ไททั่นให้น่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้