ด่วน ข่าวร้าย แลนเซอร์ 2009 จะไม่มีเป็น taxi เหตุเพราะมันติดตรงที่ มันมีแต่ auto ซึ่ง taxi ไทยไม่ยอม

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป,, 17 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ให้รุ่นแรก ออกไป สัก 6 เดือน

มีทำ เกียร์ธรรมดาแน่ๆ

2. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    เจ้าของกระทู้ไม่ได้ Log in เข้ามา จะมาด้วยเหตุผลอะไรก็แล้วแต่ อ่านแล้วตีความไม่กระจ่าง

ว่าแต่เจ้าของกระทู้ไปอยู่ไหนมา รถแท็กซี่เกียร์ออโต้ ก็เยอะแยะ ไม่เคยเห็นจริงๆเหรอ

แล้วที่บอกว่าแท็กซี่ไม่ยอมรับเกียร์ออโต้น่ะ สำรวจจากคนขับแท็กซี่หรืออู่แท็กซี่ คนขับมีแต่จะอยากได้เกียร์ออโต้ ใครจะอยากขับเกียร์ธรรมดาเข้า ถ.สุขุมวิท หรือ ถ.เยาวราช ในชั่วโมงเร่งด่วน บ้างล่ะครับ แค่คิดก็ปวดขาหนีบแล้วววว...... :D:D

คนที่ไม่ยอมรับเกียร์ออโต้ น่าจะเป็นเจ้าของอู่มากกว่า เพราะเกียร์ออโต้มันแพงกว่าเกียร์ธรรมดาหลายหมื่นอยู่ อู่นึงมีแท็กซี่ให้เช่าเป็นสิบ ใช้รถเกียร์ธรรมดาลดต้นทุนได้หลายแสนครับ :D

3. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    เข้ามา งง ด้วยคน ???

4. PadZz

PadZz New Member Privilege

786
    4
    0
    อย่าให้Taxiไปใช้เลย เครื่องเดิม ๆ ก็ขับกันแรงชิหาย ..

5. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    ผมว่ามันก็ดีนะ ที่ไม่เป็น TAXI

แต่ผมว่ายังงัย ๆ เดี๋ยวก็มี เชื่อดิ

เพราะขนาด CIVIC ยังเคยเห็นเลย แต่น้อย

แล้วอีกอย่าง เดี๋ยวนี้ TAXI บางคัน (ALTIS) ก็เห็นเป็น เกียร์ AUTO บ้างแล้วนะ แต่ส่วนใหญ่จะเป็นเกียร์ธรรมดา

6. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    แล้ววว ยังไงอ่ะ งง ตั้งเพื่อ อะไรละเนี่ย

มีแล้วไง

ไม่มีแล้วไง

มีส่วนได้ส่วยเสียกันหรือ

เป็น หน้าม้า ดิลเลอร์ ซัพพลายแอร์ เซล ประกัน อู่ซ่อมสี ร้านขายอะไหล่หรือ งงวุ้ย

:confused::confused::confused::confused:

7. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    ไม่มีเป็นแท็กซี่ไม่เห็นเป็นไรนี่ครับ ทําไมเหรอครับ อยากขับ? หรือว่า อยากนั่ง?

8. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    มันเป็นแค่ข่าวที่ไม่มีแหล่งที่มา เป็นข่าวธรรมดาที่เชื่อถือไม่ได้แค่นั้นเองคับ
    ผมก้อขับรถที่เค้าเอามาทำแท็กซี่อยู่เหมือนกัน ก้อไม่รู้สึกอะไรนะคับดีซะอีก
    อะไหล่เซียงกงเพียบ555 มันอยู่ที่มุมมองของแต่ละบุคคลมากกว่าคับ รถยนต์
    มันก้อเป็นแค่วัตถุทางวิทยาศาสตร์ ผลงานทางวิศวกรรม ที่ทำให้เราไปถึงที่หมาย
    ได้เร็วขึ้นแค่นั้นเองคับ ถ้าใครมองว่าคนอื่นที่ขับรถรุ่นที่เอามาทำเป็นแท็กซี่เป็น
    คนที่ไม่มีรสนิยม โลว์คลาส ไม่มีเงิน ผมว่ามองโลกแคบไปคับ หรืออย่างหญิง
    ที่มองว่าสามห่วง ไฮทอร์ค อัสติส โลวคลาสไม่อยากนั่ง สำหรับผมแล้วถ้าคุณไม่อยาก
    นั่งก้ออย่ามานั่งคับ ถ้าคุณจะวัดการคบคนหรือหาคู่ชีวิตที่เค้าใช้รถรุ่นเดียวกับแท็กซี่
    เป็นผมก้อไม่อยากได้คุณมาร่วมชีวิตด้วยล่ะคับอิอิ อาจจะใช้คำพูดแรงไปขออภัยนะคับ
    แต่ถ้ามองว่ารถที่ใช้มันเป็นรถที่ทำแท็กซี่ แสดงว่าคุณมองวัตถุมากกว่าความเป็นคนคับ

9. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ข่าวร้ายย

10. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    ข่าวดีจะตาย แท๊กซี่ยังเยอะไม่พออีกหรอครับ

11. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    สไตล์การตั้งกระทู้แบบนี้มีคนเดียว โย่วๆๆๆ

12. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    สงสัยกลัวยอดขายจะไม่พุ่งมั๊ง

13. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    EVOX ง้าบๆๆ

14. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ผมว่าไม่เกี่ยวอะนะ ถ้าเราจะซื้อรถซักคันแล้วมาสนใจว่า รุ่นนี้เปนแท็กซี่ไหม? มันเป็นความคิดที่โบราณไปหน่อยอะคับ เป็นแท็กซี่แล้วหมายความว่าไงครับ รถรุ่นนั้นไม่ดีหรอ? ราคาถูกหรอ? ไม่มีรสนิยมหรอ?

ผมเห็นเพื่อนผมพูดเงี๊ยะ ฟังแล้วแบบ สนใจทำไม? ไอ่เป็นหรือไม่เป็นแท็กซี่นี่มันวัดอะไรไม่ได้หรอกครับ

ดีซะอีก ถ้ารถรุ่นนี้เป็นแท็กซี่=อะไหล่ยังมีเยอะ&ถูกลงนั่นเอง
    :sad::sad::D

ที่MOSCOW

15. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ลองมาดู 15 Most Crazy Taxis รอบโลกกัน

Top 15 Most Crazy Taxis from Around the World

1. Bubble Taxi

2.Trike Taxi

3.Hummer Taxi

4.Checker Taxi

5.Maybach Taxi

6.Golf Taxi

7.Lotus Taxi

8.Porsche Taxi

9.Lamborghini Taxi

10.Lada Taxi

11.Lada Taxi

12.Solar Powered Taxi

13.Crown Victoria Taxi

14.Coco Taxi

15.Judge Dredd Taxi จากหนัง

16. RG_Tuscani

RG_Tuscani New Member Member

1,878
    10
    0
    งง จขกท เหมือนกัน

แต่ขอบ่นนิสนึงว่าTaxiไทยจะหลากสีไปไหนเนี่ย

เก็บมานทุกสีเลย แล้วตูจาทำสีอาราย T__T

17. AZUESHii

AZUESHii New Member Privilege

145
    5
    0
    ดีแล้วคับอย่าเอามาทำเลย มันดูไม่ดีหรอก หุหุ

18. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    งั้นก็เอา evo X มาทำสิครับ :D

ขำๆ อย่าซีเรียสน๊ะครับ

19. DUKE_68

6,189
    129
    63
    น่าเอารุ่นนี้มาขายด้วยนะ

LANCER SPORTBACK

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 กันยายน 2009
  20. noomtp

noomtp New Member Member

14
    0
    0
    ใครที่คิดว่า รถที่ทำ taxi ไม่น่าใช้ ลองคิดกลับกันดูนะครับ ถ้าไม่อืดไม่ทน อะไหล่หาง่าย เจ้าของอู่คงไม่อยากเอารถมาทำ taxi หรอกครับ เกียร์ auto ก้อมีเยอะแยะไป แต่ตามอู่ไม่ค่อยอยากได้เพราะถ้าเกียร์พังหาอะไหล่ยาก เซียงกงไม่ค่อยมี หรือมีแต่แพง

mitsu ถ้าไม่ใช่เจ้าของขับเองก้อไม่ค่อยมีคนซื้อมาทำ อะไหล่ค่อนข้างแพง (ตามความคิดผมนะ)

21. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    ไอ้นี่ก็ปากร้ายเหลือเกิน :D:D:D

22. RA 720

RA 720 Well-Known Member Member

1,137
    88
    48
    อ่านกระทู้นี้เรื่อง แท็กซี่ แล้วนึกถึงเมื่อปีที่แล้วมั้งครับ จะมีมาแนวนี้แถมมีรูปด้วย เป็น"ฮิปฮอป" เห็นเค้าเรียกกันว่า** ฟันฟรอย ** ไม่รู้จำ

กันได้ป่าว อ่านแล้วขำ เค้าทำให้งง แล้วก็จากไป

ใครจำได้ยกมือขึ้น อิอิ

*** คลิ๊กตามลิ้งค์ที่ให้ไว้ก็เอามาแบ่งต่อครับ** ช่วยกัน ฮา หน่อย

.............................................................................................................................................................

โอ้โฮ ผิดคาดแฮะ

กระทู้นี้ ภาค 4 ต่างหาก

สรุปใหม่

ภาคแรก
    http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V8317575/V8317575.html

ภาค 2
    http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V8327009/V8327009.html

ภาค 3
    http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V8328460/V8328460.html

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V8328676/V8328676.html

23. YoYO..!!

YoYO..!! New Member Member

70
    2
    0
    เห็นใจคนขับมิตซูมั่งเหอะครับ...

24. secret

secret New Member Member

111
    0
    0
    ข้อดีของการที่ไม่เอามาทำ taxi คือรถจะได้ดูไม่ดร็อปลงมาเหมือน altis แต่ข้อเสีย คือ เมื่อไม่มี taxi อะไหล่ ก็จะแพง อย่าง altis พอมี taxi อะไหล่ก็ถูกซ่ะ เห่อๆ ได้อย่างเสียอย่าง

25. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    ผมว่าโชคดีมากกว่านะ

26. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
  27. ScaRECroW

ScaRECroW Member Member

55
    5
    8
    รถขายได้เยอะ ก็ช่วยทำให้อะไหล่ถูกลง หาง่ายเหมือนกันนะครับ

28. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    มีอยู่แล้ว เชื่อสิ เกียร์ ไม่เกี่ยวหรอก เขียวเลือง มีเงิน จะออกไร มาขับก็ได้ แล้วแต่ เจ้าของ คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้