วันนี้ 9/9/09 โดนตำรวจ นครบาลจับจะยึดรถ วันที่ 12/9/09 ก็มีเรื่องกับตำรวจอีก

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย JZA80 HKS, 10 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    โห.....แจ๋วเลยพี่
    เปนผมคงไม่กล้าขนาดนั้นอ่ะครับ

1. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ข้อหาเดียวกับที่น้องผมโดนเลย พื้นที่สน.ลาดพร้าว

ด้วยความเป็นเด็กแล้วก็รถคันแรกด้วย เลยไม่รู้เรื่องไม่กล้าเถียง

ก้มหน้าก้มตารับใบสั่งมา กลับถึงบ้านก็เล่าให้พ่อฟัง เท่านั้นล่ะคับ

พ่อสตาร์ทรถพาไปสน.ลาดพร้าวเดี๋ยวนั้นเลย

ไปถึงคุณพ่อเค้าก็ไม่พูดร่ำทำเพลง โวยวายตั้งแต่ประตูเข้าไปเลย

ไล่ด่าตั้งแต่ร้อยเวรยันสารวัตร ให้เอาตัวคนเขียนใบสั่งมาเดี๋ยวนี้

จนระดับไหนก็ไม่รู้ต้องเดินมาต้องมาเคลียว่า "ขอโทษคับ เด็กมันไม่รู้ว่าเปนลูกนาย"

เท่านั้นล่ะโดนอีกดอก "ถ้าไม่ใช่ลูกกูแล้วเปนยังไง กฏหมายเหี้ยๆแบบนี้มึงยังไม่เลิกใช้กันอีกหรอ"

ก็โดนกันไปชุดใหญ่ ปกติคุณพ่อน้องเค้าก็ไม่ใช่คนขี้กร่างอวดเบ่งอะไร ออกจะเงียบๆด้วยซ้ำ

แต่ช๊อตนี้ท่านเล่นใส่ซะเต็มแม๊กเลย ก็ขายขี้หน้ากันไป

2. TONJK

TONJK New Member Member

86
    1
    0
    มันต้องโดนแบบนี้บ้างคับ...หาเรื่องไรสาระ

แต่ก็ต้องทำใจ พรบ.จราจร มันตั้งแต่ปี 22 แล้ว นี่มัน 52 แล้วนะเนี่ย

ทำใจกันไป

3. lionel eltommz

lionel eltommz New Member Member

133
    2
    0
    ดีที่ตร.จริงรถนอกนี่ต้องระวังคับรถถูกต้องเราก๊เสียเวลาตรวจรถผิดโดนอีกยิ่งข่าวสวมทะเบียนดาราสวมสวยเชียว อิอิ

4. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    พึ่งโดนตรงนั้นเหมือนกันเลย เพราะ..ไม่คาดเข็มขัด แม่งก็ตาไวเหลือเกิน เด็กแว้นมันซัดหนีด่านไปได้ เพราะแม่งมาเรียกผม แอบเจ็บใจนิดๆ ตรง3แยกที่จะไปทางวัดนาวง เรียกทุกคันครับ คอนเฟิร์ม!!

ด่านมันทั้งใหญ่ทั้งยาวประมาน 200-300เมตรได้อ่ะครับ คือกะเอาไม่ให้รอดเลย :D

5. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    อ่านละสะใจจิงๆด่าได้มันส์ดีคับ. .สมควรโดนด่า

6. Rc7

Rc7 New Member Member

235
    15
    0
    สะใจแทนเลยคับ :D (น่าเล่นไอ้ตำรวจฝั่งตรงข้ามจัง ยังเก่งอีก)

7. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    โชคดีมาก ต้องระวังให้ดีๆๆ ตอนนี้มีเยอะ ปลอมหรือจริง ยังดูให้ดีๆๆ

8. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    นี้สิลูกผู้ชายตัวจิง 555+

9. td

td New Member Member

45
    0
    0
    ประเทศไทยยุคนี้ก็อย่างนี้แหละครับ ทำถูกให้เป็นผิดมันคือเรื่องปรกติของยุคนี้ ประชาชนต้องตายก่อน

10. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    ปรบมือให้เลยครับ พวกเหรี้ยๆแบบนั้นสมควรโดนแบบนั้นแล้วครับ สุดจริงๆครับ นับถือๆ !!!!!

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 กันยายน 2009
  11. ด่านเดียวกันวันเดียวกันเลยครับพี่........เสียดายคนล่ะเวลานิดเดียวอดเห็นรถสวยๆๆของพี่เลย.........ปรกติผมก็ไม่ค่อยไปแถวนั้นอยู่แล้วพอดีไปส่งของที่มีคนสั่งไว้.....เห็นล่ะว่าตั้งด่านนึกในใจยังไงก็เรียกแน่โดนอยู่เรื่องเดียวฝากระโปรงดำ.............พอจอดพี่เขาก็มาเลยไม่พูดไม่มีไตเติ้ลเลย............เปิดกระจก.......*บักหรวจ*......เดี๋ยวขอใบขับขี่ด้วยน่ะครับจะเปรียบเทียบปรับเลยก็ได้...โดนเรื่องสีฝากระโปรงน่ะ...*ผม*..อ๋อแจ้งเปลี่ยนแล้วครับ..ก็ยื่นเล่มให้ดู.....เราก็นึกว่าจะคืนเล่มเลย...ถือต่อ......*บักหรวจ*.งั้นก็ต้องโดนเรื่องดัดแปลงสภาพรถอยู่ดีรถน้องโหลดมานี่.....เท่านั้นหล่ะผมเลยเปิดประตูลงไปแล้วพูดดังๆๆแบบไม่พอใจเลย..........*ผม*..........เฮ้ยพี่รถคันนี้พ่อผมซื้อตั้งแต่ผมยังเด็กจนผมเอามาใช้เนี่ยยังไม่เคยไปยุ่งกับช่วงล่างมันเลยน่ะมีแต่ล้อขอบ16ที่เปลี่ยนไปเนี่ย........พี่จะมาว่าผมโหลดได้ไง.........*บักหรวจ*....โอ้ยน้องพี่ดูก็รู้แล้วเนี่ยจะอมยางอยู่แล้วจะมาบอกเดิมได้ไง...........*ผม*...........อ้าวพี่ของเดิมมันขอบ15ผมเปลียนเป็น 16 แก้มยางก็ 55 แล้วมันไม่เต็มซุ้มก็บ้าแล้ว....พอดีผมหันไปเจอ3ดาวหรือ2ดาวเนี่ยแหละผมเลยเดินเข้าไปหาเขาเลยก็เลยบอกเขา...พี่ครับเนี่ยรถผมเอาของพ่อมาใช้ยังไม่เคยโหลดเลยแต่พี่เขาจะเล่นข้อหาดัดแปลงอ่ะ........พี่เขาก็หันไปมองรถ..แล้วก็เดินไปที่รถยืนมองข้างๆรถอยู่พักนึงแล้วหันไปบอกบักหรวจคนที่ถือเล่มรถผมอยู่ว่า...โอ้ยรุ่นนี้เขาปลูกสะระแหน่กันแล้วนี่ยางกับล้อมันไม่ใช่บองเดิมก็แบบนี้หล่ะดูดิถ้าน้องมันจะโหลดจะแต่งมันคงไม่ท่อเดิมอย่างงี้หรอกวัยรุ่นมันต้องเอาเสียงไว้ก่อน.....(ตอนนี้เริ่มโล่งล่ะ3ดาวเล่นด้วย).............*บักหรวจ*....อ่ะๆๆเอาไปๆ.....แล้วก็เอาเล่มยื่นไปวางในรถตรงคอลโซลเองเลยแล้วก็เดินไปเรียกรถกระบะต่อ.....ผมก็เลยวิ่งไปยกมือขอบคุณพี่3ดาวเขาอีกที.......พี่3ดาวแกเลยพูดว่า.....โชคดีครับๆขับรถดีๆครับ...............................................ทำไมลูกพี่กับลูกน้องมันคนล่ะเรื่องเลย...เคืองอยู่อย่างเดียวดันบอกรถเราเขาเอาไปปลูกสะระแหน่กันแล้วเนี่ยหล่ะ.........

12. PirenZe

PirenZe New Member Member

109
    7
    0
    ตำรวจกับโจรเดี๋ยวนี้ต่างกันแค่ชุดเหรอเนี่ย

13. nv สีฟ้า

nv สีฟ้า New Member VIP

509
    41
    0
    .....ไม่ผิดอย่ามายุ่งกับกรู ...... กรูผิดจิงเอาไป 100 บ. แล้วใสหัวไป .... 55555555555 ......

14. hanaga101

hanaga101 New Member Member

92
    3
    0
    สุดยอดมากครับพี่ ผมเคยโดนไถแบบนี้อะครับพูดไม่เก่งก็เลยโดน200 เซงเลยครับแต่บายเลย วิภาวดี อยู่หน้าปั๊มเชลดินแดงอะครับประจำ

15. JOHN_VTEC

JOHN_VTEC New Member Member

475
    7
    0
    เยี่ยมมากครับ

หรวจเจอตอเข้าแล้ว

16. อุ้ม

อุ้ม New Member Member

206
    3
    0
    ชอบครับ ตำรวจเอี้ยพวกนี้ทำส่วนรวมเสียหมด พี่สุดยอดมากครับ เลยมันซีดเลย จนกว่า ต่ำต้อยกว่า หล่อน้อยกว่า ฮ่าๆๆๆ น่าสงสาร

แต่เอาจริงๆผมว่ามันกล้ามากนะที่กล้าทะเลาะกับพี่อ่ะครับ เพราะว่าเป็นผมเห็นคนขับรถแบบนี้ก็พอจะทราบแล้ว่าเค้าไม่ธรรมดา(อย่างน้อยๆมีเงิน)ถ้าเค้าไม่ผิดแล้วยังไปเล่นเนี่ย ฆ่าตัวตายชัดๆ....

17. O_O ""

O_O "" New Member Member

49
    1
    0
    โดนใจมากเลยคับพี่ สุดมากๆๆๆๆ........

18. nipper

nipper New Member Member

13
    0
    0
    เจ๋งมากครับ:)
    ถ้าเป็นผมคงโดน 200 ไปแล้ว

ปล.พวกลูกเสือเหี้ยมๆ มันต้องเจอแบบนี้ซะมั่ง:mad:

19. Real_1111

Real_1111 New Member Member

161
    6
    0
    โดนใจผมจริงๆๆต้องเจอของจริงอย่างงี้

20. Kenjung

Kenjung New Member Member

117
    3
    0
    สะใจมากเลยครับ อยากจะด่าไอ้พวกนี้บ้างจัง แต่กลัวจะโดนรุมทืบ เหอะๆ

21. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    สมัยหน้าอย่าลืมลงสมัคร สส นะครับ

จะลงคะแนนให้สุดเสียงเลย ชอบมาก

22. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    ป๋มชอบพี่จริงๆ เลยครับ พี่เจ๋งมากๆ ครับ ทำไห้เรารู้สึกว่า ความยุติธรรมมีจริง ไม่ต้องทำบุญให้ ตร. ฟรีๆ ครับ

23. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ไม่เข้าใจกับตำรวจไทย
    เห็นเราเป็นอะไรเอะอะก็พูดมึงกู(เพื่อนกันหรือก็ไม่ใช่)
    พ่อแม่ก็ไม่เคยว่าเราขนาดนี้
    จริงๆแล้วถ้าอยากจะปล้นเงินจากการที่เราซื้อรถมาด้วยเงินเราแต่งเติมเข้าไปด้วยเงินเรา
    ก็น่าจะใช้สามัญสำนึกซักนิด ในการพูดการจากับผู้มีพระคุณอย่างเราๆท่านๆ

24. boy2L

boy2L New Member Member

444
    13
    0
    สะใจมากครับ ให้มันเจอของจริงซะบ้าง พวกตำรวจเลวๆ

25. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    ไอ้ด่านนี้แหละที่มันยึดducatiเพื่อนผมกลับโรงพัก ตร.ขี่เองกลับด้วย ดับแล้วดับอีก แถมตอนหลังยังมาเรียกหมื่นนึงค่าเอารถออกอีก แต่ผิดจริงเลยพูดไม่ออก เจอของจริงบ้างก็ดี จะได้หายกร่าง

26. อุลตร้าแมน

อุลตร้าแมน New Member Member

158
    2
    0
    เจอของจริงเข้าไป

สุดยอดพี่พวกนนี้เขาชอบขอตังประชาชนใช้
    สงสัยเงินเดือนไม่พออะ

27. ไอ้พวกนี้ มันต้องโดนอย่างนี้สักวัน 55+

ตกลงไอ้ท่าเอามือกุมปืนที่เอวนี่มันแสดงว่ามันจะทำไรหรอ วันที่โดนที่เกษตรผมก็แค่เอามือไปจิ้มป้ายชื่อมัน ก็โดนมันเอามือซ้ายผลักอก มือขวากุมปืน เหมือนอย่างพี่เลยคับ เหมือนจะกลัวนะ แต่จะมายิงกันได้ไงหว่า ไม่ได้ทำไรผิด :D:D

28. Panaejorn

Panaejorn Member Member

150
    5
    18
    แหม๋

พี่นี่

สุดได้ใจผมจริงๆครับ

ไม่ผิด คือ ไม่ผิด

29. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    +

เคยอ่านเจอมาว่า ปืนที่พกข้างๆหำน่ะ ถ้าบรรจุลูกไว้โดยไม่มีเหตุก็มีความผิดนะคร๊าบบบบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้