วันนี้ 9/9/09 โดนตำรวจ นครบาลจับจะยึดรถ วันที่ 12/9/09 ก็มีเรื่องกับตำรวจอีก

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย JZA80 HKS, 10 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    แรงเกินนะทำแบบนี้ รถพี่สวยมากๆเลย เห้นตั้งแต่ supraแล้ว สีเหลืองทุกคัน อิอิ

2. พวกนี้หาข้อมูลไม่เป็นหรอก.............หาเป็นแต่ตังค์...........เขาถึงว่าเป็นตำรวจถ้าดีก็มีคนรัก.......ถ้าไม่ดีก็จะมีแต่คนเกลียด........

3. corona ตัวน้อย

corona ตัวน้อย New Member Member

385
    7
    0
    ตามต่อ.....

4. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    นึกซะว่ารถสวย ใครๆก็มองครับพี่

5. คุณชายก้อง

คุณชายก้อง Active Member VIP

296
    47
    28
    งานนี้ถ้าคนธรรมดาไม่มีเส้นสาย บอกคำเดียวว่าเซ็งโคตร

ปล.เคยมีคนโดนแบบนี้แล้วถูกยึดรถไปที่กองพิสูจน์หลักฐาน ทั้งๆที่รถถูกต้อง กลับมารถเละ กว่าจะได้คืนก็แสนจะยากลำบาก วุ่นวายไปหมด ทั้งเสียเวลา เงินทองมากมาย บอกได้คำเดียวว่า แม่งหิวเงินเกินไป คนดีๆเค้าเดือดร้อน

6. RoaDSidE

RoaDSidE Member Member

124
    4
    18
    ดีแล้วครับ ที่ไม่ได้เอาปืนไปด้วย แต่ก็น่ากลัวจริงๆครับ โชคดีที่จบง่ายๆครับ
    ว่าแต่รางวัลนำจับ 30% มันก็หอมหวลสำหรับพวกนั้นพอควรละครับ

ว่าแต่แอบเห็นรถสวยๆหลายคันเลยครับ ตอนผ่านไปกินข้าหมูแดงแถวนั้นครับ//:D

7. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    อย่างที่หลายท่านว่าไว้น่ะครับ หลายปีก่อนที่อู่ที่ผมทำรถ โดนมาดักซุ่มที่หน้าอู่เลยครับ ู่พอออกมาขึ้นรถก็มาปาดหน้าจับแบบนี้เลยครับ ดีที่พี่ ๆ ในอู่บ้านอยู่ใกล้ ๆ กันกับอู่ เลยกลับไปเอาเอกสารมาให้ดู แล้วก็เคลียร์รถออก คันอื่น ๆ ในอู่เค้าเลยโทรเช็คทะเบียนจากขนส่ง

รางวัลนำจับเป็นส่วนนึงที่ทำให้เค้าค่อนข้างออกหารถประเภทนี้กัน แต่เท่าที่ผมสังเกตุ รถของทีมจับชุดนี้ จะเป็นรถที่ยึด ๆ มานี่ล่ะครับ แปลกจริง ๆ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 11:49:42 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 11:49:20 ----------

อย่างที่หลายท่านว่าไว้น่ะครับ หลายปีก่อนที่อู่ที่ผมทำรถ โดนมาดักซุ่มที่หน้าอู่เลยครับ ู่พอออกมาขึ้นรถก็มาปาดหน้าจับแบบนี้เลยครับ ดีที่พี่ ๆ ในอู่บ้านอยู่ใกล้ ๆ กันกับอู่ เลยกลับไปเอาเอกสารมาให้ดู แล้วก็เคลียร์รถออก คันอื่น ๆ ในอู่เค้าเลยโทรเช็คทะเบียนจากขนส่ง

รางวัลนำจับเป็นส่วนนึงที่ทำให้เค้าค่อนข้างออกหารถประเภทนี้กัน แต่เท่าที่ผมสังเกตุ รถของทีมจับชุดนี้ จะเป็นรถที่ยึด ๆ มานี่ล่ะครับ แปลกจริง ๆ

8. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ขอบคุณครับ

9. MACHANISM

MACHANISM New Member Member

213
    3
    0
    ขอเตือน รถบางคันถูกต้อง100% แต่ตำรวจสุดแสนดีของประชาชน จะแสดงอำนาจขอยึดไปตรวจสอบ ถ้าเจ้าของรถไม่แข็งพอรถก็จะโดนไปตรวจสอบเสียเวลาเสียเงิน เพราะตำรวจชุดนั้นจะเรียกค่าไถ่รถคุณ แต่ถ้ารถถูกไม่ใช้เงินยัดรถก็ออกตามปกติแต่นานมากกกกกกเกือบปี ยังไงก็อย่าไปเซ็นเอกสารไรมั่วละกัน พวกรถถูกโดนจับมีเยอะ

10. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    มันเกินไป รึป่าว เนี่ย !!!!

ทำอย่างกะ คดี ร้ายแรงที่สุดในโลก

คนอื่นเค้าเห็นจามองเรายังงัย

11. มันเจอของแข็ง อิ อิ

12. P-Chan

P-Chan Member VIP

133
    1
    18
    รถพี่สวยๆทุกคันเลย

13. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    กำ เป็นเราคงเยี่ยวราดไปแล้วมั้ยเนี่ย

14. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    เคยโดนจับเรื่องซีน่อนกะท่อดังคับ ทั้งๆที่ตำรวจก้อไม่มีเครื่องมือมาตรวจ แต่เอาหูฟังเองว่าดัง

จะยึดรถไว้ตรวจสอบ ทั้งๆที่ตอนเรียกตรวจก้อยอมให้ตรวจแต่โดยดี กลับหาว่าเราตุกติก

ไม่ยอมเขียนใบสั่ง จะยึดท่าเดียว อำนาจล้นฟ้า เคยโม้ว่า r32 ลูกนักการเมืองพี่ก้อยึดมาแล้ว

ให้พี่ดาบคนนึงนั่งรถมากะผมขับไปจอด สน พี่ดาบถามน้องโดนเรื่องอะไรคับ เลยเล่าให้เค้าฟัง

พี่ดาบบอกว่า บ้าป่าววะ ท่อดัง ซีน่อนยึดรถ ใจเย้นๆน้องๆไม่ผิด มันบ้าอำนาจเฉยๆ

แต่พี่พุดมากไม่ได้ เค้ายศใหญ่กว่า

สุดท้ายพี่รวจที่อำนาจคับฟ้าเหนว่าเราไม่เจรจาจ่ายเงิน ก้อเลยบอกว่าพี่เหนใจน้อง ( ดึงเวลาขับรถมาโรงพักไปแล้วร่วมสามชั่วโมง ) ไปเสียค่าปรับเอาละกัน ไม่เกินห้าพัน ข้อหาดัดแปลงสภาพรถ

สุดท้ายร้อยเวรที่ปรับเค้าถามว่า น้องขับมอไซค์หรอคับ พอบอกขับแจสเค้าก้อ งงๆ

ปรับแค่ 200 บาทขาดตัว

ตกลงตำรวจเค้าหมั่นไส้ผมใช่มะ แล้วจะทำอะไรก้อได้ใช่ปะคับ

เฮ็อออ

15. โชคดีนะคับเป็นตำรวจจริงไม่ใช้โจร

16. aifz`|mP|2eZa

aifz`|mP|2eZa New Member VIP

132
    4
    0
    เพิ่งโดนไม่นานนี่เอง
    ด่านใหญ่ๆแถวบ้าน
    เจอกันเกือบทุกวันไม่เรียก วันดีคืนดี พวกเรียกตรวจทั้งคันเลย
    ทั้งเลขตัวถัง เลขเครื่อง ทะเบียน (แต่ทะเบียนผมเห็นเค้าเช็คจากคอมเลยนะ)
    เสียเวลาร่วมครึ่งชั่วโมง สรุปไม่ได้ไร เราทำท่าเซงๆไป ยังมาบอกอีกนะ ไอ้น้องอย่ามาตุกติก พี่มีอำนาจจะตรวจอะไรก้ด้าย...

เลยต้องเข้าจัยว่าพวกพี่เค้าใหญ่จิง 55+

17. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    เเต่ละคนที่เล่าให้ ฟัง

นึกเเล้วเจ็บใจเเทนที่ทำอะไรมันไม่ได้เลย

ได้เเต่ยอมๆ มันไป

มันเรียกทีมีเเต่เสียกับเสีย อย่างน้อยๆ เสียเวลาเเน่นอน

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 01:28:31 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 01:28:16 ----------

เเต่ละคนที่เล่าให้ ฟัง

นึกเเล้วเจ็บใจเเทนที่ทำอะไรมันไม่ได้เลย

ได้เเต่ยอมๆ มันไป

มันเรียกทีมีเเต่เสียกับเสีย อย่างน้อยๆ เสียเวลาเเน่นอน

18. โชคดีนะครับที่เจอตำรวจจริง......
    เด๊ยวนี้ต่างจังหวัดก้อเริ่มจับกันแล้วอ่ะครับ
    รถผมแค่เซฟฟิโร่เค้ายังตามถึงบ้านเลยครับ

19. vamps

vamps New Member Member

107
    5
    0
    ขอบคุณที่เตือนกันครับ

ซักวันผมจะมีรถสวยๆแบบพี่บ้าง

20. BZ TEMONACHI

BZ TEMONACHI New Member Member

373
    7
    0
    ตำรวจต่างจากยามตรงที่ พกปืนเท่านั้นอ่ะคับ

21. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    เห้อๆ

22. FFF

FFF New Member Member

20
    1
    0
    เจ้าหน้าที่ เจอ(ตอ)แล้ว อิ อิ

23. น่ากลัว....
    คัยๆก้ออยากมีรถสวยๆเทพๆแต่ตังค์ไม่ถึง....555+

ปล.แอบอิจฉาพี่คับ...อิอิ

24. rugek

rugek New Member VIP

4,864
    1
    0
    รถถูกต้อง ยังเจอสงสัยอย่างหนัก คนที่คิดจะเล่นรถที่ตัดเข้ามาทั้งคันเเล้วทำทะเบียนสวม หนักใจหน่อยนะคับ

25. benz@

benz@ Member Member

30
    0
    6
    ทำใจให้สนุกคับ ตำรวจเขาอยากหาเรื่องมาคุยกับพี่คนดังหรือเปล่าคับ พี่ท่อมาเมื่อไรจะโทรบอกนะคับ

26. aek7176

aek7176 New Member Member

58
    1
    0
    จากที่ผมอ่านหลายๆๆความคิดเห็นสรุปคือ (เส้นไม่ใหญ่พอ) มีโดน
    เฮอประเทศไทย ไหนบอกว่าตำรวจไทยรับใช้ประชาชน หรือรังแกประชาชน

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 23:26:54 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 23:26:38 ----------

จากที่ผมอ่านหลายๆๆความคิดเห็นสรุปคือ (เส้นไม่ใหญ่พอ) มีโดน
    เฮอประเทศไทย ไหนบอกว่าตำรวจไทยรับใช้ประชาชน หรือรังแกประชาชน

27. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    คิดไปคิดมา พกเล่มคงไม่พอ คงต้องพกกล้องไปด้วย

ปล่อยให้มันปากดีไป ถ่ายมันไว้ให้หมด ถ้าเราถูกจริง

ถึงเปนตำรวจยังไงก็อยู่ภายใต้กฏหมายเดียวกัน

กักขังหน่วงเหนี่ยว กรรโชกทรัพย์ มีรอให้เราเอาคืนอยู่แล้ว

ประชาชนตาสีตาสาชาวบ้านธรรมดา อย่างน้อยก็ยังมี"สื่อ"ช่วยได้คับ

28. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    พวกนี้มาจับ ต้องจับตีมือให้หักเลย

29. JZA80 HKS

JZA80 HKS Member Privilege

173
    7
    18
    เมื่อวันเสาร์ ก็มีปัญหากับตำรวจอีกแล้ว

ตอนช่วงบ่าย1โมง ของวันเสาร์ที่ 12 กันยายน ที่ผ่านมา

ผมขับรถ GTR ขึ้นทางด่วนที่หัวลำโพง เพื่อไปลงที่ ศรีสมาน (เลยเมืองทองไปแล้ว)

พอลงจากทางด่วนแล้ว ก็มุ่งหน้า ไปทางฝั่งโขง (ดอนเมือง) โดยข้ามสะพานข้ามคลองประปา

ติดไฟแดงที่เชิงสะพานข้ามคลองประปา

พอออกจากไฟแดง ก็วิ่งตรงมาได้หน่อยนึง

มีรถติดอยู่ข้างหน้า ผมก็แปลกใจ โยกรถออกมาดูหน่อยว่าเกิดไรขึ้น

ก็เห็นกรวยจราจรตั้งอยู่ เห็นว่าเป็นด่าน เลยโยกกลับมาเลนเดิม

พอรถผ่านไปได้ สอง ถึง สามคัน ก็ถึงผม

ตำรวจ รีบวิ่งมาโบกให้ผมซึ่งอยู่เลนขวาสุดให้เข้าไปจอดซ้าย

่ผมก็ยังงงๆ ว่าเรียกเรื่องอะไร มีอะไรผิดเปล่าวะ จะว่าป้ายแดงวิ่งไม่ได้ ก็มันยังกลางวันอยู่นี่หว่า

พอจอดเสร็จ ตำรวจที่โบกก็เดินมาที่รถ (มียศเป็นดาบ)

แล้วเริ่มต้น น้ำเสียงกวนตีน ว่า

"หวัดดี รถสวยนี่ ท่าทางจะแพงเหนอะ แหม น่าอิจฉา ขอดูใบขับขี่ กะสำเนาทะเบียนรถด้วยครับ"

ผมก็ยิ้มแล้วตอบว่า "ไม่แพงหรอกครับ เอ่อ ข้อหาไรเหรอครับ รถผมป้ายแดง เพิ่งซื้อมา ยังไม่ได้จดทะเบียน ไม่มีสำเนาทะเบียนรถหรอกครับ"

ตำรวจคนนั้นก็บอก งั้น ขอดูเล่มคู่มือป้ายแดง ด้วยครับ "

ผม ไม่ได้ให้ใบขับขี่ แต่ให้เล่มไปดู โดยไม่พูดว่าอะไร

ตำรวจคนนั้นดูเล่มคู่มือแล้วก็บอกว่า "คุณไม่ลงรายการว่าจะไปไหน อย่างนี้ ต้องเสียค่าปรับ" แล้วก็ทำท่าจะยึดเล่มไปเลย

เท่านั้นแหละ ผมแม่ง ขึ้นเลย เปิดประตูลงจากรถ แล้วถามตำรวจว่า

"คุณจะหาเรื่องผมเหรอ ไอ้กฏหมายเนี่ย มันงี่เง่า เอาไว้ ให้ตำรวจหากิน"

ตำรวจคนนั้น ก็ขึ้งมึงกู มันพูดว่า "พูดแบบนี้ มึงหมายความว่าไง"

ผมเลยตวาดแม่งสุดเสียง บอก มึงหาเรื่องกูไง รถของกูขับมาดีๆ ไม่ผิดเ_ี้ยอะไร มึงก็จะหาเรื่องจับ

กวนตีนมาก มึงคิดว่ากูเป็นพวกแท๊กซี่ มอเตอร์ไซด์ ที่มึงจะหาเรื่องจับ หาเรื่องข่มเหงได้ง่ายๆ หรอกนะ

เอาเล่มคืนมา (ตะโกนสุดเสียงติดกันซ้ำหลายๆ ครั้งว่า เอาเล่มคืนมา)

มันก็ตกใจ เปลี่ยนเป็นเรียกผมว่า คุณพูดอย่างนี้ไม่ถูก ผมแค่ตรวจสอบทั่วไป(เมื่อกี้ยังขึ้นมึงกูกะผมอยู่เลย โดนตวาดหน่อยเดียวพูดดีเลย)

ผมก็ยังขึ้นมึงกู กับมันต่อ บอกว่า แล้วเมื่อกี้ รถผ่านไปเป็นสิบๆ คัน มึงไม่ตรวจสอบทั่วไปให้หมดทุกคันล่ะ

นี่มึงเล่นเจาะจงจะเล่นกูคันเดียวนี่ อย่างนี้ เ_ี้ยมาก

กำลังด่าๆ มันอยู่ เพื่อตำรวจที่เป็นดาบ ก็เดินเข้ามารุมด่า หรือ รุมทำร้ายผมก็ไม่รู้

ผมก็ชี้หน้ามัน แล้วบอกว่า มึงอย่าเสือก ไปไกลๆ

แล้วผมพูดว่า

"มึงอยากจะแกล้งใครก็ได้เหรอ หาเรื่องจับคนมั่วๆ แบบนี้ หน้าเ_ี้ยมากๆ
    มึงคิดว่ามึงทำอย่างนี้กับกูได้ใช่มั้ย กูบอกมึงเลยนะ เพื่อนมึงด้วย
    เมื่อกี้ เห็นมึงเอามือไปที่เอว ทำท่าจะจับปืน น่ะ คิดผิดแล้วนะไอ้เ_ี้ย
    มึงนึกว่ากูกลัวมึงเหรอ มึงนึกว่ามึงแจ๋วมากนักใช่มั้ย
    มึงมันก็พวกไม่มีทางไปทำมาหาแดกอะไรแล้วถึงมาเป็นตำรวจ
    กูจะใช้เงินที่กูมี จะเอาเงินมาทำลายพวกมึงทุกทาง เท่าไหร่เท่ากัน
    กูขับรถป้ายแดง มากี่ปีแล้ว กูไม่เคยเจอปัญหาแบบนี้ ไอ้หน้า_ี"

ไอ้ตำรวจคนนั้น ก็ทำฮีดฮัด ผมเลยเดินเข้าไป กำมือเตรียมเหนี่ยวแม่งเต็มที่

ในระหว่างที่เดินเข้าไปหา ก็มีผู้หมวดรีบวิ่งเข้ามาห้าม โดยกันตัวผมออกไป

แล้วบอกว่า ขอโทษแทนลูกน้องด้วยครับ

ผมพูดด้วยโดยพยามทำน้ำเสียงให้เป็นปรกติว่า
    "ขอโทษนะครับ ไม่ใช่ผมจะหาเรื่อง แต่ผมโกรธมากๆ

ผมถามหน่อยเหอะ ที่บอกให้ลงรายการว่าจะเดินทางไปไหน ในคู่มือป้ายแดง

มีใครทำกันบ้าง ถ้าหมวดซื้อรถป้ายแดงมา เวลาจะไปไหน หมวดจะขยันลงมั้ย

ผมรับรองเลยว่าไม่มีทาง แล้วถ้าผมลงว่า ผมไปหาเมียน้อยที่สามย่าน หรือไปอาบอบนวดที่ ถ.เพชรบุรีตัดใหม่

แล้วมาโดนเรียกตรวจที่ดอนเมือง ไอ้คนเมื่อกี้ก็ต้องหาเรื่องว่าลงไม่ตรงกับความเป็นจริง แล้วหาเรื่องจับอีก

แล้วถ้าผมลงแล้วว่าไปโน่นไปนี่ แฟนผมเห็นไม่กระทืบผมตายเลยเหรอ"

หมวดก็บอกว่า ครับๆ ถ้าไม่สะดวก ก็เอาดินสอลงก็ได้ครับ จะได้ลบได้

ผมบอก "ผมไม่มีทางลงรายละเอียดหรอกครับ ไร้สาระ กฏหมายนี้มันเชยแล้ว ในความเป็นจริง ไม่มีใครลงกันหรอก

ผมว่า ไอ้คนเมื่อกี้น่ะ ชาตินี้ ไม่เคยซื้อรถป้ายแดงมั้ง (ดูถูกแม่งเต็มที่ ซึ่งแม่งก็ยืนอยู่ใกล้)
    และครั้งนี้ ผมมั่นใจว่าผมไม่ผิดใดๆ ทั้งสิ้น แล้วโดนหาเรื่อง ทำให้โกรธมาก"

หมวดก็บอกให้ผมไปได้เลย โดยบอกว่า เชิญครับ ไม่มีอะไรแล้วครับ

ผมก็เดินมาขึ้นรถ แล้วไอ้ตัวเ_ี้ยนั่นก็พูดเสียงดังๆ บอกว่า แค่นี้ก็ต้องขึ้นกูมึง เสียงดัง (สงสัยแม่งงคงลืมว่ามันขึ้นมึงกูกับผมก่อน)

แล้วไอ้ตัวเพื่อนมันก็เดินไปที่ถนนฝั่งตรง แล้วกะโกนใส่ วอ ว่า เฮ้ยอย่าปล่อยให้มันไป จับไปขึ้นโรงพักเลย ซึ่งตำรวจทุกคนแถวนั้นก็พก วอ ทุกคน

เสียงมันก็ดังออกมาทั่วทั้งบริเวณพร้อมกัน แต่ไม่เห็นจะมีตำรวจคนไหนขยับ หรือทำอะไรเลย

หมวดที่เข้ามาพูดกับผม ก็หันไปทางตำรวจคนที่มีเรื่องกับผม และ ไอ้เพื่อนของมันที่อยู่ตรงข้ามถนน แล้ว ชี้หน้าให้หยุด

แล้วหันมาพูดกับผมว่า คุณพี่ เชิญครับ เดี๋ยวผมจะจัดการอบรมลูกน้องผมเองครับ

ผมก็บอก "ครับ" แล้วผมก็ตะโกนบอกไอ้ 2ตัวว่า พวกมึงอยากมีเรื่องต่อหรือเปล่า ถ้าอยากมี จะได้จัดการให้จบ

พวกแม่งเงียบ (สงสัยมันรู้ว่า หมวดโกรธแล้ว) ผมก็เลยออกรถแบบเหยียบมิด ลากเกียร์ออกมาเลย

ตอนที่ผมมีเรื่องกับพวกตำรวจ มอเตอร์ไซด์แถวนั้น ก็จอดรถดูเหตุการณ์เต็มไปหมด

พอผมออกมา ก็มาจอดที่แยกกลับรถเพื่อรอจะเลี้ยวเข้าซอย ที่จะไปทะลุแยกม่วงมณีหลังสำนักงานเขตดอนเมือง

ก็มีรถมอเตอร์ไซด์ เข้ามาประกบ 2-3 คัน แล้ว บอกว่า "พี่กล้ามาก เพราะด่านนี้ เ_ี้ยมาก หาเรื่องจับเอาตังค์ตลอด
    ตั้งด่านแม่งทุกวัน พวกผมโดนจับจนมันจำหน้าได้แล้ว ไม่จำเป็น ก็จะเลียงเข้าทางซอยอื่นกัน ส่วนมากที่โดน ก็เป็นพวกรถ่จากที่อื่นมากัน"

ผมก็บอกว่า แม่งรังแกชาวบ้าน หากินกับเงินคนอื่น แล้วก็ยิ้มแบบเซ็งๆ.

เฮ้อ เจอแบบนี้เซ็งตายห่า ห่างกันไม่กี่วัน ก็มีเรื่องกับตำรวจ

ช่วงนี้ ต้องไหว้พระเยอะ ไม่ออกไปไหนโดยไม่จำเป็นดีกว่า

เบื่อมาก

แก้ไขล่าสุด: 20 กันยายน 2009
  30. iP3

iP3 New Member Member

147
    14
    0
    สุดมากกคับพี่ ^__^
    ไอพวกเชี่ยนี่นี้ต้องเจอของจริงซะบ้าง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้