วันนี้ 9/9/09 โดนตำรวจ นครบาลจับจะยึดรถ วันที่ 12/9/09 ก็มีเรื่องกับตำรวจอีก

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย JZA80 HKS, 10 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ` e@|G|Le* `

` e@|G|Le* ` New Member Member

268
    9
    0
    น่าจะเช็คให้ดีก่อน ทะเบียนก็เห็นตำตาอยู่จะยากอะไร เรียกทีก็ต้องเสียเวลา เสียอารมณ์ ทั้งๆ ที่เราไม่ผิด

2. BANK3650

BANK3650 New Member Member

838
    22
    0
    มาแบบนอกเครื่องแบบยังกะจับโจร...เสียอารมณ์จริง

3. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    แสดงตัวดี ๆ ก็ได้น่ะผมว่า
    แค่เอารถมาล้อม บัง หน้าหลัง
    ก็ตกใจล่ะ

4. Super Soluna

Super Soluna New Member Moderator VIP

232
    4
    0
    แม่งบ้าอะ่ พี่ ผมเห้น รถพี่จอดทุกวันหน้าบ้าน ทำไมไม่ไปขอตรวจดีดี
    เวลาขับๆ มาแล้วขอตรวจแบบนี้ไม่น่าไว้ใจไอ้พวกนี้จริงๆ

5. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    กำลังจะมาโพสอยู่เหมือนกันคับ ว่าช่วงนี้เขากำลังเข้มงวดกันอยู่นะ วันก่อนรถ RX 7 ของพี่โอ๊ต HKS ก้อโดนเหมือนกันคับ ระหว่างที่ผมกำลังเอารถของพี่ไปอู่พี่ใหม่ ตรงด่านทางหลวงทับช้าง ซึ่งปกติจะผ่านประจำไม่เคยมีปัยหาอาราย แต่นี่พี่แกจับเฉยเลยขนาดรถอยู่บนรถสไลด์นะเนี่ย เจรจาเท่าไรก้อไม่ยอมขอเอกสารอย่างเดียว ผมก้อบอกว่ารถแข่งนะพี่จะติดป้ายทะเบียนทำไม คุยคำสองคำก้อหาว่าของเราเถื่อน ผิดกฏหมายอย่างเดียวเลย ก้อเลยต้องตามทางพี่ ๆ เขาเอาเอกสารมาให้อีก ระหว่างที่รอพี่เขาคงเห็นว่าเราไม่เจรจาเรื่องเงินเลย รถคงถูกกฏหมายแน่นอนมั้ง พอเอกสารมาถึงดูเอกสารนิดหน่อยปล่อยเลยก้อไม่มีปัยหาอาราย ในใจก้อคิดว่าคงเห็นเป้นรถแข่งมั้ง แต่เมื่อวานเจอกับตัวเองเลยระหว่างที่เอา s14 ไปวิ่งเจอคล้ายพี่เจ้าของกระทู้เลยคับ ตอนแรกก้องงเหมือนกันขับมาดี ๆ เข็มขัดก้อคาดอารายกันว๊ะ.......แต่พอคุยกับเขาถึงรุ้ว่าช่วงนี้เขาเข้มงวดมากคับ สงสัยรถเต็มคันมันจะทะลักเข้ามามากกันจริง ๆ ๆ

6. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    อัพไปครับ ^^

7. NonVtec

NonVtec New Member Member

90
    5
    0
    เห็นใจทุกฝ่าย แต่ไม่ควรใช้อารมณ์คุยกัน เพราะมีแต่เสียกับเสีย

8. Top

Top New Member Member

91
    4
    0
    โบก เรียก จอด คุยกัน เป็นงานเป็นการ ธรรมดาๆ ไม่ได้เหรอ ทำยังกับว่าไปปล้นฆ่าเขามาแบบนั้น หรือว่า ดูจำมาจากหนังแล้วอยากทำตาม ... ตรูละเบื่อ

9. corona ตัวน้อย

corona ตัวน้อย New Member Member

385
    7
    0
    ถ้าไม่มีคนรู้จักเป็นตำรวจใหญ่ผมว่างานเข้า

10. Rush_OverSize

Rush_OverSize Member Moderator

413
    12
    18
    สงสัยดูหนังมากเลยบ้า

11. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    ถ้าคนทั่วไปไม่รู้จักใครตายแน่ๆโดนรุมยังงี้

12. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    โชคดีที่มีคนรู้จักนะครับ ไม่งั้นโดนเอารถไปดองแหงมๆ ตำรวจไำทยเก่งจริงๆ

อยากให้ใช้ความเก่งช่วยปราบคดียาเสพติด จี้ปล้น ข่มขืน โจรผู้ร้ายให้เข็มแข็งแบบนี้มั่งจัง

13. ` e@|G|Le* `

` e@|G|Le* ` New Member Member

268
    9
    0
    คือ จากประสบการณ์ที่เคยโดนแบบนี้เหมือนกัน จะถามว่าทำเกินเหตุไปมั๊ย ผมว่าพูดยากครับ เพราะถ้าเป็นผู้กระทำผิดจริงๆ มาแบบปกติๆ คงจะไหวตัวทันแน่ๆ เพราะคนทำผิดก็ต้องระแวงเป็นธรรมดาอยู่แล้ว แต่จะมีปัญหาก็ตรงกรณีที่โจรแฝงตัวมาในคราบตำรวจ ตามที่ผมเคยเจอมา ถ้าเป็นตำรวจจริงๆ อันดับแรกเค้าก็จะขอดูเอกสารเกี่ยวกับตัวรถ ต่อมาก็จะขอดูเลขตัวถัง ถ้าตรงทุกอย่างก็ไม่มีปัญหา เค้าก็สลายตัวไปเร็วเหมือนกับตอนมานั่นแหละ เพราะฉะนั้น ถ้ามีพฤติกรรมนอกเหนือจากนี้แล้ว ก็คงจะต้องระวังตัวกันหน่อยละครับ

ส่วนตัวผมคิดว่า สิ่งที่น่าจะแก้ไขก็คือ การตรวจสอบเบื้องต้นของทางเจ้าหน้าที่ ในเมื่อเรารู้ทะเบียนรถชัดเจนแล้ว มันจะยากอะไรที่จะตรวจสอบ จะได้ไม่ต้องเสียเวลาทั้งฝ่ายเราเอง และฝ่ายเจ้าหน้าที่ รถออกมาจากบ้านไหนก็น่าจะตรวจสอบว่าเค้าเป็นใคร มีการถือครองรถคันดังกล่าวจริงหรือไม่ มันจะยากเย็นอะไร

อีกประเด็นที่ผมคิดว่าทำให้เจ้าหน้าที่ปฏิบัติหน้าที่โดยประมาทก็คือ เรื่องของเงินรางวัลนำจับ รถราคาเป็นล้าน ได้รางวัลมาก็หลักแสน เงินมันคงบังหูบังตาจนรีบร้อนจับมั่วๆ สั่วๆ ไปหมด จับได้ก็โชคดีไป จับไม่ได้ก็ช่างมัน รถที่ขับมาก็รถยึดอีกที น้ำมันก็ฟรี ยิ่งถ้าเป็นประชาชนตาดำๆ ก็ทำไรมันไม่ได้อยู่แล้ว ก็ต้องเสียเวลาฟรีกันไป

สุดท้าย ผมว่าใครครอบครองรถที่โอกาสโดนเรียก ก็อย่าลืมที่จะเก็บสำเนาเอกสารที่เกี่ยวข้องกับตัวรถเอาไว้ในรถด้วยนะครับ ไม่งั้นล่ะยาวแน่ๆ
    :)

14. ASFasT_AS

ASFasT_AS New Member VIP

555
    18
    0
    ฝากไว้ให้อ่าน นิดนึง เลขทะเบียน เลขเครี่อง เลขตัวถัง ถ้าตั้งใจทำงานปราบปราม จริง พ่อคุณทั้งหลายนายเอาข้อมูลเลขที่ว่าไปตรวจก็รู้

ว่ารถน่ะ ถูก หรือเถื่อน ใช้เวลาไม่ถึงสองนาทีหลักฐาน ของมูลก็ออกมากองเต็มจอแล้ว ขอแค่มีnet ให้พ่อคุณใช้ แต่นี่มันง่ายไป หร์อที่เรียก

กันว่า สุ่มตรวจ ก็ว่ากันไป ทำเรื่องถูกกฏหมาย ให้กลายเป็นผิดนิทำง่ายจัง

รักสบาย ชอบงานง่ายๆ หาช่องโหว่ของกฏหมายไปขูดรีด จนเป็นนิสัย

ส่วนตัวรูจักกับหน่วยงานที่เกียวข้องจริงๆ เขาเป็นคนทำงานจริงๆ ยังงงอยู่เลยว่ายังมีอยู่อีกเหรอ ตำรวจที่เป็นแบบนี้ ก็นับถือกันต่อไป

แต่ที่ จขกท. เจอนี่ ง่ายๆ เลย คิดว่าเป็นJob มากกว่างานนะ ถ้าเขา ค้นจากเลขทะเบียนก็รู้หมด ยันต่อภาษีนู้นว่าครังสุดท้ายเมื่อไหร

ไม่ใช่ จิ้มๆกัน แบบนิ้

ผมว่าคนที่เล่นรถแปลกๆ คงหนาวๆ ร้อนๆ ไปตามๆกัน

รวมกลุมกันไม๊ ถ้าเราถูกจริง หลายๆคนใน RCWEB น่าจะพร้อมช่วยเเหลือ หรืออย่างน้อยก็น่าจะมีคำปรึกษาดีๆให้กันได้ครับ

เพราะคงไม่ทุกคนหรอกนะที่จะมี back ดี แต่ถ้ามีอะไรเกิดขึ้นรวมๆกันไว้ทำเรื่องนั้นให้สังคม หรือคนหมู่มากรู้ คงต้องมีอายกันบ้าง

แต่ก่อนอื่น เราต้องทำให้ถูกจริงๆนะ เถียงหรือทำอะไรจะได้ทำได้อย่าง เต็มปากเต็มคำก็มันส์ดีนะ

15. bern_drangkab

bern_drangkab New Member Member

535
    8
    0
    โหดไปมั้ยคับ

16. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เจอก้อคงเซ็ง+เสียวไปด้วย อยู่ๆมีคนจะมาจับทั้งๆที่ไม่ได้ทำอะไรผิด โชคดีที่เป็นตำรวจจริง ถ้าไม่ใช่คงแย่เลยคับ

17. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    มาแบบน่ากลัวจัง.. น่าจะเห็นใจประชาชนบ้าง สืบก่อนก็ยังดีนะ ก่อนจะจับ หรือตรวจค้น.. แหมเห็นรถแบบนี้เป็นไม่ได้

18. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    เดี๋ยวนี้มันดูลำบากอ่ะ ตำรวจจริงตำรวจปลอม ตำรวจปลอมแม่งก็มีเอกสารเหมือนตำรวจจริงอีก

ถ้าเราไม่มีเส้นสาย แบ็คไม่ใหญ่จิง กว่าจะตรวจสอบกันรู้เรื่อง เปนเดือนๆๆอ่ะ

19. Honda-Twincams

Honda-Twincams New Member Member

100
    4
    0
    น่าจะตรวจสอบและรอบครอบกว่านี้ไม่ใช่เห็นรถสวยรถแปลกก็จะเล่น ระวังจะโดนย้ายตั้งแต่ผู้บังคับบัญชานะครับ ถ้าไม่พร้อมก็อย่าลงมือทำครับ แล้วถ้าเค้าขัดขื่นนี่สงสัยจะเจ็บด้วยแน่ๆ ทำไมถึงทำกันแบบนี้...........ว่าแต่รถสวยทั้งสองคันเลยนะครับ

20. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    วันนี้นั่งรถจากวัดหัวลำโพงไปปากคลองเห็นรถจอดอยู่แถวๆๆหัวลำโพง

ตัวจิงๆๆสวยมากๆๆคับ

21. M-16 ศิษย์ บขส.

M-16 ศิษย์ บขส. New Member Member

301
    5
    0
    คิดอีกนัยนึงก็หน้าที่ แต่ในหน้าที่เกินไปบ้างบางครั้ง

22. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
  23. meopok

meopok New Member Member

117
    0
    0
    เอาเรื่องไปเลย ให้ย้ายมาอยู่ 3 จังหวัดให้หมด ตำรวรแบบนี้

24. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    เคยเห็นรถพี่เจ้าของกระทู้ บ่อยมากครับ เห็นตั้งแต่ Skyline R33 ขาว, BB เขียว รถพี่สวยสุดๆทุกคันจริงๆครับ

25. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38

ผมว่าชุดที่มันขับรถปิดหน้าปิดหลังตรวจนี้ ถ้าดันซวยเจ้าของรถเบรคไม่อยู่ทำไง ทรัพย์สินเสียหายอีก

น่าจะเอาให้เข็ดคราบบบ ถ้าจะเช็คจริงๆ 5 นาที กดเลขทะเบียนไป ถ้ามีข้อมูลในขนส่งก็เช็คสิ

คราบ ว่าเลขเครื่อง เลขตัวถัง ตรงไหม แค่นั้นก็น่าจะจบคราบบบ :D+ เพราะจะมีพาสเวิรดเข้าของกรมขนส่งอยู่แล้ว สามารถเช็คได้ว่ารถคันนี้ใครถือครอง เห้ยย นี้ละสังคมไทยเมืองพุทธ

ไม่เห็นด้วยเลยกับการปาดหน้าแล้วจับ มันดูเหมือนโจร มากกว่าตำรวจคราบบ

จับได้เจอรถเถื่อน ก็สะใจกันไปสิคราบ รางวัลนำจับหอมหวาน แต่ถ้าจับผิดตัว กะแค่ขอโทษ คนไทยนี้เล่นง่ายจิงๆ เอิ๊กๆ:D

26. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    สงสัยต้องพกเล่มไว้ในรถ ช่วงนี้ดุเดือดทั้ง มอไซด์ และรถยนต์ เส้นไม่ใหญ่งานเข้าแน่นอน

27. corona ตัวน้อย

corona ตัวน้อย New Member Member

385
    7
    0
    กระเเสเเรง

28. โป้งคาลิบรา

โป้งคาลิบรา New Member Member

21
    2
    0
    ผมล่ะเบื่อ สื่อเมืองไทยจริงๆ ถ้าข่าวไม่ออก มาแบบนี้ ตำรวจคงไม่ขยันจับกันแบบนี้ ออกเรื่องนึงก็ขยันกันพักนึง ทำเอาหน้า เดี๋ยวนี้ เริ่มแยกไม่ออก ไหนโจรไหนตำรวจ พี่เพื่อนผม ไปกวนตีนตำรวจก็เจอยัดยาบ้า อำนาจล้นฟ้า จิงๆ ความยุติธรรมไม่เคยมีในโลกใบนี้

กฏหมายไม่ได้ทำให้คนเท่าเทียมอีกต่อไป มันกลายเป็นสิ่งที่ทำให้ คนที่มีอำนาจใช้มัน รังแกเอาเปรียบคนอื่นได้อย่างถูกต้อง

29. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ดีน่ะคับ....ที่เป็นตำรวจจิงๆ

30. Turboman

Turboman New Member Member

97
    3
    0
    ระวังเรื่องเลขเครื่องสำหรับบางท่านที่ไม่มีเลขเครื่องหรือยังไม่ได้แจ้งกับพวกฝากระโปรงคนล่ะสีกับตัวรถด้วยน่ะครับ ช่วยนี้เขาเดินกันหนักจริงๆ ++

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้