มีใครอยุ่แถวปากน้ำจะไปmeeting 26นี้บ้าง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Hanami_tum, 9 กันยายน 2009

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    ได้สิครับคุณบุค

2. aof_za100

aof_za100 New Member Member

275
    2
    0
    ต้องนัดกันแล้วแลกเปลี่ยนความคิดบางแล้ว

3. notesamit

notesamit New Member Member

103
    4
    0
    ไม่ทราบว่าชาว EK ปากน้ำ ทำรถกันที่ไหนครับ แถวปากน้ำหรือสมุทรปราการกันรึป่าวครับ
    ถ้ามีช่วยแนะนำทีครับ

4. system-dj

system-dj New Member Member

44
    1
    0
    บ้านเกิดผมเลยครับ

เด็กคลองมหาวงค์ คับ.........

5. Diablo

Diablo New Member Member

5
    1
    0
    แอบมาเกิดแถวนี้อีกแล้ว ไม่กลับมาแถวบ้างเลย:D

6. Hanami_tum

Hanami_tum New Member Member

81
    0
    0
    ส่วนตัวผม อยู่ในใจครับ 555 เจอกันทักทายได้ครับ EK เหมือนกัน

7. Wit_EK

Wit_EK New Member Member

94
    1
    0

ชอบข้าวหมูแดงสวนหลวงครับ
    เมื่อก่อนบ้านอยู่แถวนั้น ขี่จักรยานมาซื้อบ่อย
    แต่เดี๋ยวนี้แพงจัง

8. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    เจอกันคับผม สมุทรปราการ

9. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    เจอกันที่ไหนอ่ะ สเตทมั้ยไปดูรูดเสากัน:D

10. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    โอววว!!!

11. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    อยู่ลำลูกกาคับ...มาแอบอ่านเฉยๆ:D:D:D

12. aof_za100

275
    2
    0
    ผมไปด้วยคน

13. นายชัดเจน

นายชัดเจน New Member Member

746
    10
    0
    ไปไหนกันส่งข่าวมั่งคับพี่ทามะ

14. จัดมีทติ้งใหญ่ประจำปีกันเลยดีก่า...จะไปตั้งแต่หัวค่ำเร้ย

15. ice_ete

ice_ete New Member Member

2
    0
    0
    หวัดดีครับ ชื่อไอซ์ EK 96 เขียว แม็กขาว อยู่ ละแวกบิ๊กซีบางพลีครับ (เทพารักษ์) ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ

16. Hanami_tum

Hanami_tum New Member Member

81
    0
    0
    คิดดูแล้วก้อเข้าท่าแฮะ...5555

17. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    อยู่สาย 4 แต่ไปวิ่งแถวนั้นประจำ หนามแดง ซีเกท อิมพีเรียล..5555

18. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    :) Meeting วันที่ 26 ก.ย. นี้ เจอกันครับ

19. TuM_imperfect

TuM_imperfect New Member Member

11
    0
    0
    ผมอยู่เกษตร-นวมินทร์ จะไปกับใครดีอ่า...^_^'

20. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    มากับน้อง อ้อมไม้เอก ก็ได้เดี๋ยวโทรบอกให้:D:D:D

21. TuM_imperfect

TuM_imperfect New Member Member

11
    0
    0
    ขอบคุณครับ:D

22. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    ฝากเอาป๋าทามะซังมาด้วยนะคร๊าบบบบ

23. tumek

tumek New Member Member

11
    0
    0
    ผม ชื่อ ตั้ม EK สีทอง อยู่ เทพารักษ์ หมู่บ้านทิพวัล 1 ครับ

24. aof_za100

275
    2
    0
    มีใครไป Meeting บางแล้วจะนัดกันที่ไหนกันบางจะได้ไปพร้อมกันหลายๆคัน

25. meawko

meawko New Member Member

9
    0
    0
    งงอะ

[QUOTE=EK9625;9870799]น่านัดเจอกันบ้างนะ แถวบางนา-สำโรง-ปากน้ำ [/QUOTE] อย่างงี้ถือว่าเป็นมีทติ้งเฉพาะโซนเปล่าค่ะ อยากรู้จัง:confused:

26. x1542

1,252
    156
    0
    อย่างงี้ถือว่าเป็นมีทติ้งเฉพาะโซนเปล่าค่ะ อยากรู้จัง:confused:[/QUOTE]

ไม่นี่ครับเพราะเป็นเพียงความคิดเห็นม่ายได้มีการจัดมีทติ้งแต่อย่างใด
    ทาง EK Group ไม่ได้ปิดกั้นครับ เพื่อนๆๆที่อยากเจอกันก็สามารถโทรศัพท์
    นัดแนะกันได้

ถ้าทุกคนคิดว่าที่นี่เป็นบ้านหลังหนึ่ง ... เวลามีกิจกรรมก็ควรจะช่วยกันดำเนินกิจกรรมนั้นให้สำเร็จได้ด้วยดี ความสามัคคีจะแสดงถึงความมีน้ำหนึ่งใจเดียวกัน ... เว้นเสียแต่คุณไม่คิดว่าที่นี่เป้นบ้าน

27. meawko

9
    0
    0
    ไม่นี่ครับเพราะเป็นเพียงความคิดเห็นม่ายได้มีการจัดมีทติ้งแต่อย่างใด
    ทาง EK Group ไม่ได้ปิดกั้นครับ เพื่อนๆๆที่อยากเจอกันก็สามารถโทรศัพท์
    นัดแนะกันได้

ถ้าทุกคนคิดว่าที่นี่เป็นบ้านหลังหนึ่ง ... เวลามีกิจกรรมก็ควรจะช่วยกันดำเนินกิจกรรมนั้นให้สำเร็จได้ด้วยดี ความสามัคคีจะแสดงถึงความมีน้ำหนึ่งใจเดียวกัน ... เว้นเสียแต่คุณไม่คิดว่าที่นี่เป้นบ้าน
    [/QUOTE]ก็พอดีไปเห็นอีกกระทู้นึง(ชาวสมุทรสาคร) หนูก็เห็นเค้าแสดงแต่ความคิดเห็นม่ายได้มีการจัดมีทติ้งแต่อย่างใด แต่กลับโดนพี่ bigeye96 เตือนก็เลยงงค่ะว่า กระทู้นี้กับกระทู้นั้นมันต่างกันตรงไหน ความหมายโดยนัยย์ย้ำชัดๆเอาให้เข้าใจโดย นัยย์ก็คือการนัดเจอเหมือนกัน แต่ใช้คำพูดที่ไม่เหมือนกัน กลับกลายเป็นกระทู้ที่แตกต่างกัน กระทู้นั้น เจ้าของกระทู้ใช้คำว่ามีตติ้งในการนัดเจอ มันก็เลยทำให้พวกพี่มองอะไรไม่กว้างพออย่างที่ควรจะเป็น หรือว่าจะมีระบบศักดินาที่หนูคิดว่าหายไปจากโลกนี้นานแล้วเกิดขึ้นที่นี่ค่ะ
    "ทาง EK Group ไม่ได้ปิดกั้นครับ เพื่อนๆๆที่อยากเจอกันก็สามารถโทรศัพท์นัดแนะกันได้" หนูก็อยากทำอย่างนั้นอะค่ะ แต่หน้าตาเพื่อนๆ EK ฝั่งสมุทรสาครยังไม่เคยเห็นกันเลย แล้วจะให้โทรหาอย่างไรหรือค่ะพี่ ถ้าเราไม่โพสกระทู้ถามแล้วชาตินี้จะได้รู้จักกันเปล่าค่ะพี่ พอได้โพสเราก็ได้แนะนำตัวเองให้เพื่อนๆรู้จักเราว่าเราคือคนนั้นนะ คนนี้นะ อยู่แถวนั้นแถวนี้ของสมุทรสาคร แต่ดันเหมาว่าเราอาศัยบอร์ดจัดมีทติ้งกันเอง กับแค่คำว่า มีตติ้ง ที่เจ้าของกระทู้นั้นใช้ผิดในการนัดเจอกัน คิดมากไปเปล่าค่ะพี่
    ถ้าพี่จะพูดถึงเรื่องบ้านสำหรับหนูคิดว่าที่นี่คือบ้านหลังหนึ่งของหนูเสมอ และเพราะอย่างนั้นหนูก็ต้องแนะนำตัวเองในบ้านหนูสิค่ะ(แต่พี่ๆมองว่าเป็นการมีตติ้ง งง) และเรื่องดีๆที่ได้รับตั้งมากมายก็ได้จากที่นี่ถ้าหนูไม่ติดงานหรือติดธุระหนูก็อยากไปร่วมกิจกรรมให้ได้ทุกครั้ง เพราะมันจะทำให้ก่อเกิดความสามัคคีอย่างที่พี่ X1542 พูด เว้นเสียแต่ว่าพี่เจ้าของบ้านเห็นหนูเป็นคนในบ้านเดียวกันหรือเห็นหนูเป็นเพียงเพื่อนบ้านค่ะ จะลบกระทู้ก็ได้นะค่ะเพราะหนูก็ไม่อยากสานต่อให้ยืดยาว

28. x1542

1,252
    156
    0
    ขออนุญาติชี้แจงนะครับ

คนเราจะอยู่ด้วยกันได้ต้องมีความจริงใจต่อกันและเคารพกฏกติการ่วมกันเพื่อความเป็นระเบียบของคนหมู่มาก

2 กระทู้ที่คุณอ้างถึงเหตุการณ์ยังม่ายเกิดด้วยกันทั้งคู่

1 กระทู้มีการเตือน เนื่องจากเห็นว่าเป็นเพื่อนใหม่จึงอาจไม่ทราบกฏกติกา

1กระทู้ไม่มีการเตือนเนื่องจากมีสมาชิกท่านเก่ารวมอยู่ด้วยซึ่งทราบกฏกติกากันอยู่แล้ว ซึ่งก็ม่ายน่ามีปัญหาอารายอีกเช่นกัน

คนในบ้านเค้าไม่ตี2 หน้ากันหรอก หวังว่าคงเข้าใจนะครับ

29. เห็นมีกระทู้แนวนี้ทีไร ก็จะต้องลงเอยด้วยเรื่องแบบนี้ทุกที
    ไล่มาตั้งแต่ฝั่งธน สวนผัก บางนา จนมาถึงกระทู้นี้

ขอเสนอความคิดเห็นบ้างนะครับ

ถ้าอยากเจอเพื่อน ๆ โซนเดียวกันจริง ๆ ก็ลองส่ง PM นัด
    กันไปก่อน อย่าเพิ่งโพสชวนกันในบอร์ดเพราะกฎ ระเบียบของ
    ที่นี่เค้าไม่ต้องการให้มีการแบ่งโซน และมีมีตติ้งย่อยกัน เพื่อ
    ความเป็นระเบียบ เรียบร้อย ไม่งั้นเด๋วโซนนี้ โซนนั้น นัดกัน
    คงวุ่นวายไปหมด

จริง ๆ แล้วก็เข้าใจ ว่าคนที่อยู่ละแวกเดียวกัน ใช้เส้นทาง
    เดียวกันบ่อย ๆ ก็ต้องอยากรู้จักกันเป็นธรรมดา ถ้าอยากมี
    มีตติ้งกันจริง ๆ ก็ลองเสนอสถานที่มาก็แล้วกันครับ ตั้งกระทู้
    ใหม่เสนอขึ้นมาเลย มีสถานที่จอดรถ มีสถานที่นั่งกินข้าว
    หรือดื่มอะไรต่อจากมีตติ้งแล้ว ถ้าโอเค ชาวคณะทุกท่านในนี้
    ก็เห็นทีจะต้องยกโขยงกันไปมีตติ้งตามโซนต่าง ๆ บ้างล่ะครับ
    นี่ก็เดือนใหม่แล้ว ไม่แน่มีตติ้งครั้งต่อไป อาจจะไปจัดโซนนั้น
    บ้างก็ได้ จะได้เจอกันครบ ๆ ทีเดียวกัน ดีกว่าไปจัดมีตติ้งกันเอง
    อีกเป็นไหน ๆ จริงไหมล่ะครับ เปลี่ยนบรรยากาศ

ป.ล. ถ้าเสนอมาแล้ว ถึงวันมีตติ้ง ก็รบกวนมากันให้ครบ ๆ ด้วยนะครับ
    ที่บอกว่าอยากเจอ อยากรู้จักกัน พอไปหาแล้วไม่มา อย่าปล่อยให้คนนอกพื้นที่
    ต้องมานั่งเหงาล่ะ

ของแบบนี้มันอยู่ที่ใจครับ พวกผมอยู่ระยอง ไปมีตติ้งกันแทบจะทุกครั้ง ระยะทาง
    ไปกลับหย่อน ๆ 400 โล ค่าน้ำมันไม่ต้องพูดถึง แต่ก็ไป ไม่เคยบ่น ถ้าอยากได้
    มิตรภาพ และเพื่อนใหม่ ลองเปิดใจให้กว้าง ๆ เป็นฝ่ายให้ก่อน แล้วจะเจอเอง

30. meawko

9
    0
    0
    อยากให้เข้าใจอย่างแรกก่อนเลยนะค่ะพี่ หนูไม่ได้อยากมาสร้างปัญหาเพียงแค่ตอนแรกมันคาใจ อย่างสุดท้ายหนูก็ต้องขอโทษด้วยค่ะ(มันเกิดจากความเข้าใจผิดของหนูเอง ก็ตอนแรกพี่ไม่ได้แจกแจงรายละเอียดให้เข้าใจอย่างนี้ มันก็เลยแคลงใจค่ะพี่) หนูจริงใจและเคารพกติกาที่นี่เสมอค่ะ
    "คนในบ้านเค้าไม่ตี2 หน้ากันหรอก หวังว่าคงเข้าใจนะครับ" ก็เพราะเข้าใจไงค่ะ และหนูก็คิดว่าหนูเป็นคนในบ้าน(หนูเข้ามาเว็บนี้ทีไร แทบจะไม่เคยเข้าไปดูที่อื่นเลยนอกจากEK GROUP) และก็เพราะอย่างนั้นหนูถึงบอกไงค่ะว่าพี่คิดมากไปเอง หนูเพียงแค่อยากรู้จักเพื่อนๆที่ชอบEKที่อยู่ระแวกเดียวกัน เหมือนหลายๆคนที่เห็นรถรุ่นเดียวกันที่อยู่ระแวกเดียวกันแล้วก็อยากรู้จักก็เท่านั้นเอง แต่ก็ขอบคุณค่ะในเมื่อพี่เตือนหนูก็จะปฏิบัติตามค่ะเพราะนั่นเป็นกฎ(ก็สิ่งที่หนูคาใจก็เพราะทำไมเตือนแต่ชาวสมุทรสาคร แต่ตอนนี้ก็เข้าใจแล้วค่ะ เพราะหนูพึ่งเข้ามาอยู่ใหม่ ยังไงก็ขอโทษในกรณีนี้ด้วยค่ะ)
    ปล.ยังเคารพกฎของที่นี่ พี่ๆที่นี่ เพื่อนๆที่นี่ เสมอค่ะ

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้