ปรึกษาอาการของขาวผ่องหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย โบตั๋น, 5 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DDLife

DDLife New Member Member

65
    3
    0
    โบตั๋น หาที่ยกรถขึ้นดูก่อนดีกว่าแล้วล้างอีกรอบ ติดเครื่องแล้วจ้องตาสู้มันเลยว่ามันหยดมาจากทางไหน หรือถ้าไม่มีที่ยกรถก็หากระจกต่อก้านแล้วส่องเอาจากด้านบนก็ได้ครับ งงมั้ย...แบบว่ายืนข้างรถแล้วเอากระจกข้างของมอไซค์อ่ะครับเอื้อมลงมาข้างหลังเครื่องแล้วเอาไฟฉายส่องช่วย (ดูจากข้างหน้ามันเหมือนออกมาจากซีลข้อเหวี่ยวงหลังเลยครับ)
    ถ้ามาจากข้างหลังจริงๆอย่างตรงบริเวณในรูป มันน่าจะเปลี่ยนเฉพาะโอริงได้นะนั่น คงต้องถอดออกไปเทียบร้านอะไหล่ ไม่ก็จากซีลของกรองน้ำมันเครื่องที่ไม่ใช่ขนาดของมัน(ถ้าเปลี่ยนกรองน้ำมันเครื่องของเทียมแท้ๆต้องดูหน้าแปลนกับซีลยางมันดีๆนะครับว่ามันเท่ากันกับของเดิมมั้ย ของแท้ศูนย์2ร้อยกว่าบาทมั้ง)
    ขอให้มันไหลมาจากตรงที่ซ่อมง่ายๆค่าใช้จ่ายน้อยๆนะครับ :D
    ของคุณเสนาหอย_ดำจัง ถ้าเป็นน้ำมันเกียร์ออโต้หยดออกมาจากในเกียร์จริงๆ ดูซีลหน้าเกียร์ด้วยครับที่มันต้องดึงทอร์คคอนเวอร์เตอร์ออกมาอ่ะครับเปลี่ยนไปด้วยเลย แล้วก็ดูซีลเสื้อเกียร์ที่เพลาขับด้านในมันเสียบอยู่อ่ะครับทั้งซ้ายและขวาเลยครับ ถ้าสภาพไม่ดีก็เปลี่ยนไปเลยดีกว่าครับ ไหนๆก็ต้องยกเกียร์แล้ว

2. sunny_green

sunny_green New Member Member

330
    50
    0
    ทำไม ผมไม่เห็นรูป คุณพรี่โบตั๋น ครับ.....ผมเห็นเป็นแบบนี้อ่ะ

3. oaknakab

oaknakab New Member Member

436
    59
    0
    -*-..
    สู้ๆ เว้ย ไม่รุ้จะ ช่วยยังไง อะ ทำไปทำมา วาง sr ได้แล้วมั้ง

4. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113

วางได้ แต่ผมไม่วางง๊าบบบบ
    :):):)

SR อ่ะ อีก 5 ปีก็วางได้ :cool::cool::cool:

5. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113

เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ..:D

6. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    สู้ ๆ คับตั๋นพี่เพิ่งผ่านมา เหนื่อยเหมือนกัน แต่ก้อรู้สึกดีที่ได้ดูแลเค้าคิดจะขายไม่ขายแล้วคร๊าบบบ

7. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    คงต้องหาหมดแล้วครับ เหมือนคลัชจะไปแล้วด้วย
    เฮ้อ ขอให้ไม่เป็นไรมากนะ ขาวผ่องนะ

8. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    เข้าอู่เหอะ

9. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ยังไง ยังไง

10. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เยอะว่ะ ตั๋น เข้าอู่ ดีกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้