ถึงคุณแบงค์ครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย astina2, 4 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aj anucha

aj anucha New Member Member

948
    1
    0
    ดีคับ แชมป์.....:D:D
    ซักวันจันทร์ -อังคาร เดี๋ยวเข้าไปร้าน ป๋าชาญ:):)

2. charnchai@shop

charnchai@shop New Member Member

113
    1
    0
    รถผมมีใส่โบ"Z"เก่าๆอยู่ลูกหนึ่งพอจะทำได้ครับคุณแบงค์
    แล้วต้องใส่แล้วแรงแบบรถคุณแบงค์ด้วยนะครับ
    งบเท่าไหร่อ่ะครับยังไงขอความกรุณารบกวนช่วยตอบกระทูเล็กๆนี้ด้วยครับอิๆ

3. Chat__2.5

Chat__2.5 Guest

0
    0
    0
    up up up up up

ช่วยตอบทีคับคุณแบงค์และพี่ๆท่านอื่นๆด้วยก็ได้คับ คือว่าผมจะเซ็ตโบคับ พอดีไปได้TD05HของEVO3มาอะคับเหมือนในรูปพี่คนที่ตั้งกระทู้อะคับ ได้โข่งหลังติดมาด้วยคับ อยากถามคือ
    1. ถ้าจะใช้โข่งหลังเดิมๆที่ติดมานะมันจะใส่ได้เลยป่าวคับ แล้วถ้าใส่ไปโดยที่ปั๊มเปลี่ยนฝาสูงกับเทสใหม่มันจะเป็นไงคับ หมายถึงว่าความร้อนจะขึ้นไหมถ้าปลายเหยียบแช่ยาวๆอะคับในกรณีที่ติดอินเตอร์แล้วนะคับ หรือต้นจัดปลายอั้นอะไรพวกเนี้ยคับ โข่งหลังเท่าที่ผมเห็นตอนนี้มันเล็กๆเองนะคับ ของเดิมที่ติดมาเลยคับไม่รู้ว่ามันเบอร์ไรคับ
    2. แล้วถ้าผมต้องการเปลี่ยนโข่งหลังใหม่นะคับไม่ทราบว่าพี่จะแนะนำได้ไหมคับว่าร้านไหนคุณภาพดีคับ เห็นได้ยินติดหูบ่อยๆว่าของมึดเทอร์โบอะคับ พอจะมีเบอร์โทรร้านมึดให้ผมไหมคับ แล้วถ้าผมต้องการต้นถึงกลางดีๆหน่อยแต่ปลายไหลๆด้วยต้องใช้โข่งหลังเบอร์ไรดีคับ
    3. ถ้าอนาคตผมขยับไปใส่ลูกปั๊ม12.กับทำหัวฉีดใหม่แล้วเพิ่มปั๊มติ๊กกะเรกูเรตุ ไม่ทราบว่าโบลูกนี้จะทนบุสซะ20-25ปอนด์ไหวไหมคับ
    ปล.ผมใช้เครื่อง2.5DI 4JA1อะคับ กำลังจะเซ็ตโบใส่อะคับยังไงพี่ๆก็ช่วยตอบผมทีนะคับ มือใหม่จะเล่นโบคับ

4. Chat__2.5

0
    0
    0
    อัพ+++++ ช่วยตอบผมทีคับ

5. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    โข่งหลังเดิมของเทอร์โบลูกนี้ประมาณเบอร์ 48 ครับ

ถ้าใส่ไปแล้วทำปั๊ม+ฝาสูงลูกเดิมก็ยังไหวครับ แต่เห็นบอกว่าจะขึ้นลูก 12 ยังงี้สบายๆครับใส่ติ๊กหน่อยนี้แหล่มเลยเพราะอีซุซุ้องการน้ำมันเยอะ

ส่วนลูกนี้ผมว่าบูสสัก 25 ก่อนก็พอครับ เทอร์โบจะได้อยู่กับเราไปนานๆอาจจะบูส 30 ได้บ้างบางครับ(หาปรับบูสมือใส่ด้วยนะครับ)

ส่วนเรื่องความร้อนถ้าแช่ยาวๆขึ้นแน่ๆ ใส่หม้อน้ำเสริมหรือใส่เป็นมีเนียมเลยครับอยู่ชัวร์

6. Boy jk

Boy jk New Member Member

249
    0
    0
    จัดไปตามระเบียบคับแบงค์

7. charnchai@shop

charnchai@shop New Member Member

113
    1
    0
    แนะนำหม้อน้ำนอนครับ หรือถ้าเล่นหนักแนะนำหม้อน้ำ2ลูกครับ.....จัดไป

8. Chat__2.5

0
    0
    0
    up up

ขอบคุณคับคุณแบงค์ ถามอีกอย่างคับไอ้ทำปากเทอร์โบให้เป็นรูๆหรือทำเป็น2ชั้นเนี่ยทำแล้วมีผลดีอย่างไรบ้างคับนอกจากความสวยนะคับ แล้วใช้งบปมาณทำเท่าไรคับ ทำกี่วันเสร็จคับ แล้วร้านที่รับทำอยู่ย่านไหนคับสนใจ ขอบคุณคับ

9. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ที่ทำปากสองชั้นมาจุดประสงค์หลักสำหรับผมไม่ได้เน้นสวยงามครับ

แต่เน้นประสิทธิภาพ

ทำปากสองชั้นมาข้อดีที่ได้ตามมาก็คือได้ลมมากขึ้นครับ

ทั้งที่ทุกอย่างเหมือนเดิมแต่ทำปากมาแล้วจะได้ลมมากขึ้นครับ

ลองทำดูครับแล้วจะติดใจ

อีกอย่างของทุกอย่างพยายามใช้มันให้เต็มประสิทธิภาพครับ

ใช้มันไม่เต็มที่ก็อย่าเพิ่งไปฟันธงว่าของสิ่งนั้นไม่ดีนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้