โปรแกรม................พิษณุโลก..........ครับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย new@nymph, 4 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. taywa

taywa New Member Privilege

1,241
    1
    0
    ของฝาก, พิษณุโลก

กล้วยตากบางกระทุ่ม

เป็นของฝากที่มีชื่อของจังหวัดพิษณุโลกกล้วยตากบางกระทุ่มมีเนื้อนุ่ม รสชาติหอมหวาน น่ารับประทาน นักท่องเที่ยวสามารถหาซื้อได้ที่ศาลาขายของที่ระลึกในวัดใหญหรือร้านค้าของที่ระลึกทั่วไปในตลาด

แหนมและหมูยอสุพัตรา

เป็นแหนมสดและหมูยอที่ขึ้นชื่อของพิษณุโลก สะอาดและรสชาติอร่อย เป็นอุตสาหกรรมภายในครอบครัวของโรงงานสุพัตรา

น้ำปลาบางระกำ

อำเภอบางระกำ มีชื่อในการทำน้ำปลามานานแล้วน้ำปลาที่นีทำจากปลาสร้อยในลำน้ำยม รับรองคุณภาพได้ว่าเป็นน้ำปลาแท

ไม้กวาดบ้านนาจาน

หมู่บ้านนาจาน อำเภอชาติตระการ ประชากรมีอาชีพเสริมในการทำไม้กวาดจากดอกหญ้าแท้ๆ และใช้ด้ามหวายอย่างดี ฝีมือละเอียด ราคาไม่แพง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 กันยายน 2009
  2. แบบเบิ้ดๆ

แบบเบิ้ดๆ New Member Member

95
    3
    0
    เที่ยวกันให้สนุกนะครับ ไปไม่ได้ช่วงนี้ทำงานทุกเสาร์ อาทิตย์ เลยครับ
    แล้วแวะไปไหว้พระพุทธรูปที่สวยที่สุดในโลกหรือเปล่าคับ(พระพุทธชินราช)
    อยากไปเหมือนกันนะเนี่ย....ไว้รอชมรูปละกันครับ

3. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    ไปทางไหนดีหนอ อิอิ เขาค้อเลยมั๊ย :D

4. JON_TNT

JON_TNT New Member Privilege

231
    1
    0
    รถยนต์ จากกรุงเทพฯ ใช้เส้นทางหลวงหมายเลข 1 (พหลโยธิน) ถึงวังน้อยแล้วแยกเข้าทางหลวงหมายเลข 32 (สายเอเซีย) ผ่านอยุธยา อ่างทอง สิงห์บุรี ชัยนาท เข้านครสวรรค์ แล้วใช้เส้นทางสาย 117 ตรงสู่พิษณุโลก รวมระยะทาง 337 กิโลเมตร เป็นเส้นทางที่สะดวกที่สุด

5. JON_TNT

231
    1
    0
    วันแรก
    06.00 ออกเดินทางจาก กทม. มุ่งหน้า สู่จ.พิษณุโลก
    10.00 ถึง จ.พิษณุโลก แวะให้ท่านได้เข้าห้องน้ำ ยืดเส้นยืดสาย
    และเดินทางต่อที่หมายปลายทาง อ.วังทอง จ.พิษณุโลก

11.00 ถึง อ.วังทอง ให้ทุกท่านเปลี่ยนชุดล่องแก่งตามถนัด อย่าลืมครีมกันแดดนะจ๊ะ
    วันใดที่ปราศจากฝนแล้ว แดดแรงอย่างมากกกก ขอบอก..
    ใครจะใส่เสื้อแขนยาวก็เป็นความคิดที่ดีมากเลยทีเดียว

11.30 รับประทานอาหาร และ น้ำดื่มเย็นๆ จากนั้นเดินทางสู่จุดลงเรือล่องแก่ง
    บ้านท่าข้าม ทุกคนจะได้รับชูชีพ หมวกกันกระแทก และพายคนละ 1 พาย
    ก่อนล่องแก่งทีมงานจะอธิบายหลักการล่องแก่ง และการเซฟตัวเองเมื่อตกน้ำ

12.00 พร้อมลุย เริ่มต้นล่องแก่งกันเลย เราจะล่องกันตั้งแต่ บ้านท่าข้าม ไปจนถึงแก่งสุดท้าย
    สิ้นสุดการล่องแก่งก่อนถึงน้ำตกแก่งซอง ใช้เวลาล่องแก่งในลำน้ำเข็กนี้ประมาณ 2-2.5 ชม. แล้วแต่กระแสน้ำ รวมระยะทาง 8 กม.

14.00 ถึงจุดสิ้นสุดการล่องแก่ง บริการท่านด้วย กาแฟสดแก่งซอง หอมอร่อย
    ให้ท่านได้อาบน้ำ เปลี่ยนเสื้อผ้า

15.00 เดินทางกลับ โดยผ่านตัวเมืองพิษณุโลก แวะนมัสการพระพุทธชินราช
    16.00 เช็คอิน ห้องพัก
    16.10 หลับ
    18.00 ตะวันลับฟ้า ได้เวลา ออกหาอาหารค่ำ พบพี่หนุ่ม พูดคุย ทักทายกันตามอัธยาศัย
    23.30 ขึ้น 14 ค่ำ เดือน 11 ได้เวลา ตีเมืองสองแคว:D:D:D

6. JON_TNT

231
    1
    0
    อันนี้ ลองดูคับ ใจจิงๆอยากล่องแก่ง มากเลย เพราะกลัวว่าอายุมากไปกว่านี้แล้วจะไม่ได้ไป
    พี่ๆมีโปรแกรม อย่างอื่นมั้ยคับ จะได้มีโปรแกรม ที่หลากหลาย และ เวลาไปถึงจะได้มีจุดหมายที่แน่นอน
    ใช้เวลาให้คุ้มสุดๆ:D:D:D:D

7. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    อืมมมม โปรแกรมดีคับ ฮิฮิฮิฮิ

8. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    ผมได้ทำการตกลงเรื่องสถานที่นัดเจออย่างเดียวครับ.................

คือ...........บ้านพรี่เอ...............
    เพราะมีท่านๆมาจอดรถที่นี่คือ
    พรี่นิว
    พรี่โอ๊ต
    พรี่นุ
    พรี่จ้อน

9. JaaO_U12

JaaO_U12 New Member Member

352
    0
    0
    ขอให้สนุกครับคุณพรี่ๆๆ เที่ยวเผื่อด้วยนะครับ

10. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

11. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    มีท่านอื่นว่าอย่างไรครับ.....................เรื่องสถานทีเจอกัน.............แล้วก็สถานที่เที่ยว.................

ผมจะขอสรุป..........วันพุธนี้นะครับ

---------- Post added at 13:52:31 ---------- Previous post was at 13:52:16 ----------

มีท่านอื่นว่าอย่างไรครับ.....................เรื่องสถานทีเจอกัน.............แล้วก็สถานที่เที่ยว.................

ผมจะขอสรุป..........วันพุธนี้นะครับ

12. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    จะไปไหนก็ไป............ มีที่เดียวที่ผมอยากไปคือ ไหว้พระพุทธชินราช...... :D

13. new@nymph

12,042
    38
    0
    เดี๋ยวก่อนเข้าบ้านพรี่หนุ่มก็ผ่านครับ............

14. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D หห้ามผ่าน จะแวะลงเลย....... :D

15. lhong_bb008

3,009
    13
    0
    ไหว้พระขากลับก็ดีครับ เพราะวันอาทิตย์วันพระ ส่วนที่เที่ยว มะรู้ รู้แต่ว่าตอนนี้เค้างดเล่นล่องแก่งครับ น้ำเชี่ยว

16. new@nymph

12,042
    38
    0
    ไหว้วันเสาร์เลยครับ............เพราะวันอาทิตย์ออกพรรษา.......................คนเยอะโคตร..........มากว่าวันธรรมดาครับ

17. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D อ่ะ.......... ออกพรรษาเหรอ....... ;)

18. lhong_bb008

3,009
    13
    0
    คับๆๆๆๆๆๆ ออกพรรษา จริงด้วย

19. new@nymph

12,042
    38
    0
    แนะนำให้ไปถึงแล้วเข้าไปเลยครับ

20. JON_TNT

231
    1
    0
    เจงด้วย พายุเข้า น้ำแดงกะลังมา อันตราย ว้าาาาา

21. new@nymph

12,042
    38
    0
    อิอิ...........................อิอิ

เจอกันที่บ้านพรี่เอ..............6.30 น. ครับ
    ล้อหมุน .........................7.00 น. ครับ

---------- Post added at 23:08:25 ---------- Previous post was at 23:08:10 ----------

อิอิ...........................อิอิ

เจอกันที่บ้านพรี่เอ..............6.30 น. ครับ
    ล้อหมุน .........................7.00 น. ครับ

22. -DD-Honda

-DD-Honda New Member Member

133
    2
    0
  23. new@nymph

12,042
    38
    0
    อิอิ.............................อิอิ........................................แล้วเจอกันนะ

24. yy_u12

18,827
    95
    48
  25. Noom Condo

Noom Condo New Member Member

1,353
    3
    0
    พยากรณ์อากาศบอกวันเสาร์อุณหภูมิสูงขึ้น ฝนอาจไม่ตกตอนกลางวันนะ

26. new@nymph

12,042
    38
    0
    อิอิ.........................แล้วพบกันครับ

27. noy u12

noy u12 New Member Privilege

2,463
    7
    0
    เดินทางไปกลับ ปลอดภัยทุกๆๆท่านนะครับ
    ส่วนคนขับรถระวัง ฝนตกถนนลื่นด้วยนะครับ:D:D

28. new@nymph

12,042
    38
    0
    ขอบคุณครับ...ขากลับเดี๋ยวให้พรี่หนุ่มซื้อของมาฝากครับ อิอิ............อิอิ

29. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D งั้นเดี๋ยวเตรียมเสื้อกันหนาวไปให้ +MeMo+ ด้วยดีกว่า......... :D

30. new@nymph

12,042
    38
    0
    อิอิ..................ร้อนแน่ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้