ขออนุญาตประชาสัมพันธ์งาน King Of Race Truck 2009 **ดูคนทะเลาะกันในกระทู้ เป็นของแถม**

การสนทนาใน 'Thonburi Truck' เริ่มโดย a`Mad Dog & P_Ranger, 3 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. a`Mad Dog & P_Ranger

a`Mad Dog & P_Ranger New Member Member

525
    0
    0
    ขออนุญาต ประชาสัมพันธ์ งาน King Of Race Truck 2009 @ เทพนคร

วันเสาร์ที่ 26 กันยายน 2552 นี้นะครับ

รุ่นการแข่งขัน

-OPEN UNLIMITED
    -OPEN DIESEL
    -STREET PICK UP DIRECT ISUZU
    -STREET PICK UP COMMONRAIL
    -STREET PICK UP SWIRLCHAMBER
    -STREET PICK UP VIGO ONLY
    -STREET PICK UP TRITON ONLY
    -STREET PICK UP RADIAL
    -STREET PICK UP GASOLINE
    -STREET PICK UP DIRECT JUNIOR
    -STREET PICK UP COMMONRAIL JUNIOR **เปลี่ยนแปลงเป็นรุ่น commonrail เทอร์โบเดิม***
    -STREET PICK UP SWIRLCHAMBER JUNIOR

ค่าสมัคร 500 บาท ทุกรุ่น พร้อมเงินรางวัล
    สมัคร + ตรวจสภาพ 08.00 น. แล้วเทสต์รัน ซ้อมได้เลยครับ
    เริ่มแข่งจริง ประมาณ 12.00 - 13.00 น. เป็นต้นไปครับ

กฏ กติกา หากงง สงสัย โทรติดต่อ สอบถามได้ครับ
    089-068-6565 , 081-408-2800 บ.ก.ต่อ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 กันยายน 2009
  2. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ไปครับ ขอบคุณครับ.........

3. CHOWER!!

CHOWER!! New Member Member

275
    0
    0
    พี่ หนึ่ง คับ big-m ลง Street Pick Up Commonrail ได้ป่ะคับ

4. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    ค่าสมัครถูกจังอะ สนามนี้ แหล่มเลยย

5. Parch 92

Parch 92 Member VIP

572
    13
    18
    จากที่ผมรู้มา big m ลงรุ่น Street Pick Up Commonrail ได้ แต่ D4D กับ mighty ของคุณอ้วน ห้ามลงรุ่น -STREET PICK UP VIGO ONLY แต่ถ้าจะลงให้ไปแบกในรุ่น Street Pick Up Commonrail แทนคับผม...

6. Boy jk

Boy jk New Member Member

249
    0
    0
    เดี่ยวเจอกันคับ

7. pai dragon MTC 081

pai dragon MTC 081 New Member Moderator

445
    5
    0
    D - MAX COM หัวเดียวให้ลงป่าว

8. a`Mad Dog & P_Ranger

a`Mad Dog & P_Ranger New Member Member

525
    0
    0
    รู้สึก เครื่องมันก็ตาม บอดี้นะ ลงได้..................ชั่งตามน้ำหนักเอา

9. บก.ต่อ

บก.ต่อ New Member Member

10
    0
    0
    มีการเปลี่ยนแปลงบางรุ่น จากรุ่น COMMONRAIL JUNIOR เปลี่ยนมาเป็น COMMONRAIL TURBO เดิมๆ ไม่จำกัดกล่อง
    อีกเรื่องที่ขอฝาก คือเรื่องตัวรถ งานนี้ต้องการความเป็นที่ 1 ในแต่ละรุ่นจริง จึงจะไม่มีการข้ามรุ่นแข่งกัน D-MAX กับ CHEVY ก็ต้องเป็นรุ่นนี้เท่านั้น จะเอา VIGO หรือ TRITON มาวิ่งไม่ได้ ถ้าจะวิ่งกัน จะเปิดรุ่น COMMONRAIL PRO ให้วิ่งกัน ส่วนเรื่องของเครื่องยนต์ นั้น จะต้องตรงเป็นยี่ห้อเดียวกัน กับตัวรถที่มีขายในบ้านเรา จะข้ามตระกูลไม่ได้ สงสัยโทรมาถามได้ที่เบอร์ 089-0686565 บก.ต่อ อย่าตัดสินใจอะไรเอง

10. บก.ต่อ

10
    0
    0
    งาน KING OF RACE TRUCK ในปี 2009 นี้ อยากให้เป็นงานที่ยิ่งใหญ่ประจำปีของชาวรถกระบะจริงๆ กติกาจะเรื่องมากแต่ที่ผมทำไปไม่ใช้ว่าจะเข้าข้างใคร ตัวผมกันปัญหาที่จะตามมาเรื่องของการได้เปรียบเสียเปรียบ กันขอรถในแต่ละรุ่น รายการนี้ก็บอกอยู่แล้วว่าต้องการรถที่เร็วที่สุดในแต่ละรุ่น ถ้ามีการข้ามรุ่นกันมา เช่น รุ่น D-MAX - CHEVY แต่ที่ 1 ไม่ใช้รถรุ่นนี้ แล้วผมจะแช่งรุ่นกันทำไม ผมอยากให้งานนี้สนุกจริงๆ ให้แข่งกันเป็นพี่ๆน้องๆ เพราะตอนนี้ รถแข่งติดต่อมาทางผมนี้มากจาก ทุกภาคของเมืองไทย ไม่ว่าจากภาคใต้ จาก อู่ ไก่ หาดใหญ่ ก็ส่งรถมากแข่ง ภาคเหนือจาก ECU SHOP ภาค กลาง มาเพียบ ภาคอีสาร ของแก่น โคราช มากันครบๆ งานนี้ผมทำด้วยใจ ไม่หวังกำไร ค่าสมัคร คันละ 500 บาท ขาดทุนตั้งแต่อยู่บ้านแล้ว ขอบอกว่า ใครไม่ได้แข่งปีนี้ต้องเสียใจ เพราะ เสื้อ ปีนี้ ออกแบบมาสวยมากๆ สุดท้ายผม บก.ต่อ ขอฝากเรื่องของกติกาด้วยนะครับ อย่าเอาเปรียบกันเลย เพื่อความสนุกในการแข่ง ใช้ฝีมือล้วนๆ งานนี้ผมสัญญาว่าจะเลิกก่อน ตี 2 แน่นอน จะไม่แข่งยันสว่าง แน่นอน เพราะนักแข่งสติจะน้อยลง อันตรายมากๆ อยากให้ พี่ๆน้องๆ มากันเร็วๆด้วยนะครับ เพื่อเวลาจะได้ออกมาสวยๆ ลืมบอกในแต้ละรุ่น จัด 10 อันดับ ใช้เวลา ET 3 รอบ เมื่อได้ 10 อันดับแล้ว เอาที่ 1 ถึงที่ 4 มาจับลูกปิงปอง หาคู่ ชิงกันอีก รอบ สนุกแน่นนอน ของรางวัลเพียบ แล้วเจอกันวันงานนะครับพี่ น้อง ชาวไทยที่รักรถกระบะทุกคน

11. CHOWER!!

275
    0
    0
    ขอบคุนคับ

[ลงมิได้ แต่ไม่พลาดค๊าพ]

12. โอ๊ต MIDWAY

โอ๊ต MIDWAY New Member Member

496
    7
    0
    555

ขอโทษนะครับ......ตกใจไม่ได้เข้ามาซะนาน..ไม่ทราบ คุณมึง..บ.ก.ต่อ รู้จักพิมพ์ เป็นงาน เป็นการ กับเค้าด้วยหรอ..แม่ง กู นึกว่า จะแถลงการปฎิวัติ รอบ 2 แม่ง ทําด้วยใจ..ชอบจริงๆหว่ะ.....นักเลงดี..กูชอบ..นี่ ถ้า คุณมึง ไม่เจ๋งจริง กู ไม่คบ..เป็นเพื่อน หรอกนะ..........จริงๆ ว่าจะไม่ไป...แต่..ทาง หนังสือ RACE TRUCK ออกตั๋ว เชิญมา..เลยเอาหน่อย..เดี๋ยวงาน มันจะกร่อย..5-5-5................:D:D:D:D:D

ไม่รู้ว่าในงาน คุณมึง..นักเลงเยอะเปล่าวะ......ข่าวว่า จะโดน โค่น........กูเลย ต้องเตรียมหลบกระสุน ไปด้วย..ในฐานะ สนิท กับ คุณมึง โดยไม่ตั้งใจ..ก็ ไม่เป็นไร..เดี๋ยวใครคิดจะโค่น..คุณ กู...จะให้น้องๆ ในกลุ่ม ไปลากมาคุยก่อน...........5-5-5......เห็น แล้ว มันจั๊กกะจี้...........

ผมกําลังทํารถอยู่ วิ่งด้วยได้เปล่า..ไมตี้ วาง 2J คอมมอนเรล........งง..อ่ะดิ...เข้ามาป่วนไปอย่างนั้นแหละ.........เดี๋ยวงานเค้าจะเหงา................ขาดคนสําคัญ อย่างผม...อิ+อิ+อิ..............................................:D:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 กันยายน 2009
  13. โอ๊ต MIDWAY

496
    7
    0
    555

คุณมึง..แด- ยาผิดขวดเปล่าวะ..นี่ ถ้าพูดสดๆ ต่อหน้า นี่ กู ต้อแงเอามากุม กระโป- ด้วยเปล่าเนี๊ยะ............แม่ง พิมพ์แบบกันเองไม่ได้เหรอ หัดมีสีสันหน่อย.....ไม่ใช่ เปิดมาก็ ลุยเลย......มันต้องเท้า ความกันบ้าง.....ลิเก ออกโรง ยังมี ระนาดนํา....ขุนศึกออกรบ ยังต้องลั่นกลอง แล้วนี่คุณมึง เป็นใคร....มาแบบไม่พูดพรํา ทําเพลงเลยอ่ะ....กูเข้ามาเตือนด้วยความหวังดี.............และมีคติ มาสอนว่า.................

ยอดบุรุษ ยังสะดุด มารยาหญิง.......................................

ขอบคุณครับ..โอ๊ต MIDWAY

14. Parch 92

572
    13
    18

ขอบคุณครับพี่ต่อกระจ่างซักที เพราะผมก็ฟังมาอีกทีไว้เดี๋ยวผมโทรไปโหม่ง :D
    ไม่ได้เห็นพี่ต่อกับพี่โอ๊ตแซวกันในบอร์ดตั้งนาน ผมชอบคารมคมคาย :cool:

15. บก.ต่อ

10
    0
    0
    ขอบใจมากเพื่อน โอ๊ต เจ้าสำนัก MIDWAY ร้านดังย่าน นครปฐม ที่เข้ามาในกระทู้ผม งานนี้กรูอยากให้งานมันออกมาดี จึงต้องขอเป็นทางการหน่อย กรูจะยกระดับชาวรถกระบะของเราไม่น้อยหน้าพวกรถ SPORT คนรวยทั้งหลายให้มันรู้ว่ารถกระบะก็วิ่งไม่น้อยหน้ารถพวกนั้นเหมือน อีกเรื่องผมได้ข่าวว่ามีบางคน นึกว่า ตัวเองเป็นเทพ จะมาโค่นงานผม แทนที่เราจะมาช่วยสร้างความเป็นที่ 1ให้รถกระบะ กลับกลายจะมาโค่นล้มกันเอง เพื่อที่จะให้ตัวเอง ดัง ในวงการรถ คนมันจะดัง มันก็ดังได้แต่ไม่ใช้แบบวิธีนี้ จัดงานไม่กี่ครั้ง ทำเป็นเทพ ใช้ไหมเพื่อน ยังไงเพื่อนต้องมาช่วยกรูด้วยนะ เพราะกรูมีอาวุธคือ ปากกา ที่เขียนช่วยอู่ต่างๆ อาวุธ ปืน กรูไม่มี เพราะกรูคิดว่าสิ่งที่กรูทำ ในวันนี้ กรูทำเพื่อชาวกระบะทุกๆคน กติกา ที่ออกมาดู แล้วเรื่องมาก เพราะกรูอยากให้ งานมันออกมาดี ออกมามัน ไม่ใช้แข่งกันทั้งวัน ทั้งคืน คนนะ ไม่ใช่เครื่องจักร ยังไงเพื่อนต้องให้กำลังใจด้วยนะ

16. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    25-26-27 ออนทัวร์....................อิอิ

25 วันศุกร์ ไปพีระ เคลียร์ค่าใช้จ่ายงานแข่ง + ค่าที่พัก + สติ๊กเกอร์งานแข่ง ที่พีระ.............แล้วตีรถกลับ

เสาร์ไปเทพนคร...............เย็นตีไปนอนพัทยา รอแข่งวันอาทิตย์

แม่เจ้า...................ออนทัวร์ อิอิ นึกละยังเหนื่อย

ปล.งาน King Of Race Truck ใครๆก็ชอบอีตรง ค่าสมัคร 500 นี่ล่ะ อิอิ ขวัญใจคนจน อิอิ ทำรถกันมาแยะ ค่ากิน ค่าน้ำมัน ค่าเข้า เสียไปละ เจอค่าสมัครถูกดีแบบนี้ มีเงินรางวัลอีก.................แจ่ม

17. โอ๊ต MIDWAY

496
    7
    0
    555

ผมมีคําถามแบบนักบริหาร มาถามคุณมึงนะ บ.ก. ว่า......คุณเคยเห็นผี มั๊ย.....:rolleyes:..คนเรา มักจะกลัว สิ่งที่มองไม่เห็น.........ถามว่า ให้เดินเข้าป่าช้าคนเดียวอ่ะ กล้ามั๊ย.....หลายคนที่กลัวผี..ต้องตอบว่า..ไม่กล้า::eek::cry::cry::cry::cry::sad:

การเดิน บนเส้นทาง ธุรกิจ เดียวกัน.......แต่ ต้อง แข่งกับ คนที่ ยิ่งใหญ่ แ แข็งแรงกว่า..ผมว่า..น่ากลัว กว่า อีก.......คนเรา แข่งกัน..ไม่จําเป็น ต้อง เป็น ศัตรู.................จบเกมส์..หรือ นอกเวลา..ก็ กินเหล้ากันได้.................นี่แหละ.....คือสิ่งที่ ผม จะบอกว่า.........ผม เจียมตัว เสมอ..ผมเป็นไม้ซีก..ผม ไม่คิด งัดไม้ซุง..............มีคน บอก..ร้าน MIDWAY ดัง........เชื่อมั๊ย..ผมไปหัวหิน...รถติดไฟแดง..หันไปมอง กระบะ แต่ง...เปิดเพลงดังๆ..ติด MIDWAY ตัวเบ้อ เริ่ม.........สบตาเจ้าของ....ซึ่ง เบนซ์ ผม ก็ติดไฟแดง.และ ก็ ติด MIDWAYด้วย ซึ่ง เค้าเห็นแน่นอน .............เชื่อมั๊ย..เค้า เบิ้ล ออกไป เหมือนจะเล่น กับผม........5-5-5..คนที่ร่วมเดินทางกับผม......ถามว่า..รู้จักมั๊ย..ผมตอบแบบไม่คิดว่า..ไม่..และ..สติ๊กเกอร์นั่น.งผม ก็ไม่มี แบบนี้..อันนี้ คือ ตัดเอง...........................................................ที่ผม บอกมา คือ....คนรู้จัก ร้านผม..และ ลงทุน ไปตัดเอง..แต่ ไม่รู้จักตัวผม.............................................................อันนี้...คือ สิ่งที่บอกไง ว่า.....ผมดีใจ..คนเรา ทํา ธุรกิจ..ต้องรู้จัก ประนีประนอม....ผมไม่วิ่งไป บ้า ระหํา..ฟ้องร้อง เรื่อง สติ๊กเกอร์ หรอกนะว่า.........ละเมิดลิขสิทธิ์.......ผมควรภูมิใจมากกว่า..ว่า......มีคนช่วย โปรโมท ร้าน.......................................แล้ว..คุณได้ช่วยให้ร้าน สติ๊กเกอร์ มีรายได้..นี่จริงๆ นะ............

สรุป ขั้นแรก นะ.........ถ้าคุณกลัวผี......อย่าเดินเข้า ป่าช้า คนเดียว..........ทําธุรกิจ เหมือนกัน...ถ้ารู้ว่า ตัวเล็ก แล้ว อยากโต..ต้องย่อให้ เตี้ย เพื่อที่ จะกระโดด ได้สูง

p:p:p:p:p:pมันก็เหมือนการทําธุรกิจ..หรือ กิจการใด กิรการหนึ่ง......ทุกอย่างต้องมีการแข่งขัน.......ตํารา ยุทธพิชัยสงคราม ของ ซุนวู สอนไว้ว่า....การเอาชนะกัน ทั้งในสงคราม และ ธุรกิจ..ควร เริ่มที่ การ เจรจา..จะได้ไม่ต้องสูญเสีย กําลังคน-ทหาร-เสบียง

;););) ไม่ใช่ กู นึกจะทําไร-หัก กับใคร....เพื่อตัวกู........กูทําหมด......ก่อน โทษ คนอื่น ว่าไม่ดี..และ คิด ร้ายกับ คุณ....คุณกลับ ไปมอง ตัวเอง หรือ ยัง..ว่า.....คุณ ถูกทั้งหมด หรือเปล่า...........คนเรา...ทะเลาะกันอยู่ เรื่องเดียว แหละ...คือ เรื่อง....ผลประโยชน์..ไม่ว่า จะพี่ฆ่าน้อง-ผัวฆ่าเมีย........ไม่แย่ง มรดก-ก็-เงิน ประกัน......... .

.........

........มันก็เหมือน การจัดแข่ง.......ถ้าทุกคน สามารถ รวมกัน-ประชุมกัน....ต่างคน-ต่างทํากิน..แต่ไปทิศทาง เดียวกัน..มันก็จะดี ต่อ ทุกฝ่าย.......ผมไม่รู้ ใครคิดยังไง..แต่ ผม เคารพ ระบบ อาวุโส...........ผมมาทีหลัง..ผม ต้องสงบเสงี่ยม..........ผมไม่ใช่.....เทพ.....จากไหน...ผมกินข้าว.....ผม ไม่ได้ แดกธูป.......ผม คิดถึง บ.ก.ต่อ..ผม ก็โทรไป...ไม่ได้ มีญาณ วิเศษ..........ผม อยากได้หนังสือ RACE ฟรี.....ผม ก็โทรไปขอ..ซึ่ง ซื้อ แถวบ้าน..มันง่ายกว่า.....แต่...............สันดาน ผม งก..แต่ ไม่เอาเปรียบ คนอื่น........:D:D:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 กันยายน 2009
  18. โอ๊ต MIDWAY

496
    7
    0
    555

คุณ กรู..วิชาการมาเยอะแล้ว.......คราวนี้ ขอกรู วิจารณ์ งาน คุณมึง หน่อยนะ.....เมื่อปีที่แล้ว..กูไม่ได้เสื้อ เหลืองๆ:mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad:..แม่ง กูรู้ ว่าถูก..ต้นทุนไม่แพง..ใส่แล้วก็เก็บความร้อนดีเหลือเกิน.................แต่ ในฐานะ......ที่ คุณกรู..เป็น คนสําคัญ มากๆ..สําหรับ หนังสือ คุณมึง..........กรุณา รู้จัก เช็ครุ่นด้วยครับ.......อย่าต้องให้ คุณกู..ไปจิ๊ก ในรถ ของคุณมึงอีก........คุณกรู สมเพช ตัวเองหว่ะ..............:sad::sad::sad::sad:

แล้ว ปีนี้ ทําสี ไรอีกหล่ะ..........อย่าบอกเหลืองนะ.......แม่ง..แค่นี้ ก็แตกแยก กันพอแล้ว.....(การเมือง)......กูไม่อยากให้ คุณมึง ต้อง มาแตกแยก ในวงการ รถซิ่งอีก..5-5-5........ระวังตัวไว้นะ บ.ก....เค้า ปิด กัน ให้ แซด............ระวัง หนังสือ คุณมึง....ไว้นะ..............

ได้ข่าวว่า..ลูกพี่ คุณมึง นี่แบบ เหลือดีนะ.........ไปสร้าง รีสอร์ท แถวแก่งกระจาน สวนกระแส เศรษฐกิจ 1 *,* * *, * * *ล้าน........ทําไม ไม่สร้าง สนามแข่ง ส่วนตัวเลยหล่ะ..........อิ+อิ+อิ..อันนี้...คุณกู แซวเล่นนะ.......เพราะ คุณกู..จะอาศัยเสียวด้วย....ขอห้องฟรี ประเดิมก่อนเลย.......เพราะ คุณกู...จะเอา เรือ ไปลง ที่แก่งกระจาน..ตามประสา คนรวย...(กว่า บ.ก.หนังสือ)..........5-5-5:D:D:Dแล้ว บอกลูกพี่ คุณมึงด้วยนะ ว่า.........อย่าลืม ติดป้าย......................ระวังจระเข้........(ลอบกัด)..................สะใจหว่ะ..วันนี้ ว่าง..เลย เปิด เข้ามาด่า..หนังสือ คุณมึง.....แค่นี้..คุณกู ก็นอน หลับแล้ว.............

อีกเรื่อง นะครับ.......คุณ มึง น่าจะลาออก จาก บ.ก. กระบะ ได้แล้ว..มีที่ไหน..ขาย CHEVY มาเล่น A31..ไม่รู้แม่ง คิดยังไง....................เอาสมอง ส่วน ซีรีบรั่ม..คิด หรือไง.............อันนี้ กระผม ขอด่า แบบคน มีการ ศึกษา.....:p:p:p:p:pดีนะ..ที่ตอนหลัง แก้เกี้ยว ด้วยการ จะมา ซื้อ FORD.................ตายๆ..เป็น บ.ก...หรือ..ขายยา วะ.......................................กูชวน ให้ ซื้อ เรือ..ไม่ยอมซื้อ...

19. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    พี่ต่อ นู๋ขอ เสื้อมั่งนะ จะไปถ่ายรูปอ่ะ ไม่ได้ใส่เสื้องานแล้วไปยืนเด๋อๆกลางแทร๊ค อายเค้า

จะได้เนียนเปนทีมงาน กะเค้าด้วย 5555+

20. Parch 92

572
    13
    18
    โทรไปคุยกะพี่ต่อมาเลยได้รู้อะไรขึ้นมาอีกนิดหน่อย หุหุ

21. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    อิอิ..........................เสื้อ..........ถ้าเหลือ 25 ตุลา นี้ ผมขอมั่งนะคร๊าบบบ พี่ต่อ จะเอามาให้ทีมงานใส่ที่งาน...........ดูๆแล้ว อาจจะ ขยับสนามที่ 4 เป็นสนามสุดท้ายในนาม SUPERTRUCK RACE & MIDWAY DRAG 2009 อ่ะครับ อิอิ...................ส่วนสนามสุดท้ายเดิม เดือน ธันวาคม ถ้าไม่โดนกระแสงานไหนก่อน คงจะขอผันชื่องานเป็น " SUPERTRUCK RACE & MIDWAY KING OF DIESEL 2009 " (ไม่ได้ตั้งใจ จงใจ หรือ เจตนาจะก็อปปี้ใครนะครับ) เพราะสนามที่ 4 นี้ก็จะมีแตา ดีเซล ล้วนๆ เพียวๆ แล้วครับ ยกเว้นแบร็คเก็ต อิอิ

แล้วเจอกันนะครับ พี่น้องชาวกระบะ 26 กันยา 52

ปล.ดู คุยกันจนเพลิน............เพิ่มเติมนะครับ เจ้าของงานก็คงลืมบอก บอกผมมาทีแรกผมก็ลืม............อิอิ

กระบะส้มซิ่ง ขวัญใจมหาชน..................มาแน่ครับ ไม่มาธรรมดา..................งานนี้ มาวิ่งเลข 8 วิ โชว์ครับ

อยากดูกระบะ 8 วิ ดูที่ไหนไม่ได้ ไม่เคยดู มาครับ 26 กันยา มาแน่ !!!

22. โอ๊ต MIDWAY

496
    7
    0
    555

จริงๆ..ผม ก็ลืมแจ้งให้พี่น้อง สมาชิกทราบนะครับ..ว่า....ทางร้าน MIDWAY ได้ถอนตัว จาก การเป็นผู้จัดร่วม สนามบินพาณิชย์ราชบุรี ในช่วงกลางคืนแล้ว...............เน้น..ว่า..ออกมาแบบไม่ได้ทะเลาะกันครับ..แค่ ออกมาเงียบๆ จริงๆ..แต่..ชื่องาน ก็ยังคงเป็น RACE TRUCK & MIDWAYอยู่ครับ..จนถึง สิ้นปี..........:p:p:p:p:p:p:p:p:p เพราะ ฉะนั้น..อื่นๆ ใดๆ ทั้งสิ้น...........ต้องเข้าไปติดต่อ สอบถาม เรื่องกฎ-กติกา-มารยาท..และ เรื่อง สปอนเซอร์ กับทาง ป๋ายุทธ ได้เลยครับ................:):):):)

ส่วนทาง RACE TRUCK นั้น..เป็นผู้สนับสนุนหลักเหมือนเดิมนะครับ.....:sad::sad::sad:;);););) โดยทางRACE TRUCK ได้ทําการสนับสนุนหลักด้วยดีมาตลอด 1ปี..........

ซึ่งก่อนหน้านี้ เป็นเวลา 4-5 ปี....ที่สนามบิน ราชบุรี..ทางร้าน MIDWAY เป็นผู้ร่วมจัด อย่างเป็นทางการ............แต่..ทางร้าน MIDWAY ..ไม่ได้รับผลประโยชน์ ในรูป ของจํานวนเงิน แม้แต่ 1 บาท......ต้องแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ..รวมถึง ค่าเช่า-ค่าห้องนํา-ค่าร้น อาหาร...............แม้แต่ ตัวผมเอง..ยังต้องเสีย ค่าเข้าทุกครั้ง........................:):):):):):):):):):):):)

ที่บอก เพราะว่า....หลายคน..โวย มากับผม..เรื่อง..ค่าสมัคร แพง..รางวัลน้อย....อันนี้ ก็ไม่รู้ จะบอกยังไง..............เพราะ ผม เกี่ยวข้องแต่เรื่อง...กฎ-กติกา...รูปแบบ...และ ทีมงาน เท่านั้นครับ.............................และยังรวมถึง เรื่อง ความปลอดภัย ต่างๆครับ. ที่ ผม ไม่ได้ มีส่วนเกี่ยวข้อง เพราะ ต้องใช้ งบประมาณ ที่ ผู้จัดต้องดูแล ซึ่ง จากวันนี้..คง เข้าสนามในฐานะ..ทีมแข่ง.....(ถ้าว่าง).............:eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek:................

แต่....สิ่งที่ผม..ได้รับกลับมา คือ..มิตรภาพ ที่ดี จาก เพื่อน-พี่-น้อง........และ ทีมงาน...ถึง แม้..สุดท้าย...นโยบาย..และ แนวทาง..........จะไม่เหมือนกัน...........................รวมถึง..ผม..ได้หันไป ให้ความสําคัญ..กับการทํา ทีมแข่ง..มากกว่า....ทั้ง รูปแบบ CERCUIT และ ต้อง ดูแล กิจการ ที่ ต้อง โต ขึ้น..พร้อม กับ สมาชิกใหม่ ในครอบครัว................................(ลูก นะครับ ไม่ใช่ เมียน้อย):D

แต่..ใน ภาค กลางวัน...รายการร่วม ของ SUPERTRUCK RACE & MIDWAY ยังคง สนับสนุนอยู่..และ..จะพยายาม หาของรางวัล มาให้ เพิ่มมากขึ้น นะครับ..................................:D

23. CHOWER!!

275
    0
    0
    พี่เอ ไป กี่โมง คร้าบ

24. เอวี่^เรซซิ่ง

2,620
    79
    0
    คงไปตอนเช้าเลยอะ ไปดูเขาชั่งน้ำหนัก (เหมือน จะชั่งน้ำหนัก ต่อยมวย เลย 55+)

คงต้อง ฝากให้น้องบอล และ น้องเพชร ช่วยถ่ายรูปเสริมๆด้วยนะ

เพราะพี่ไม่ได้อยู่ดึก ต้องไปพัทยาต่อ เพื่อไปแข่งรถในวันอาทิตย์

คงอยู่ได้ถึง 4-5 โมงเยน(อาจจะไม่ถึงด้วย)

ฝาก เพชร และ บอล ด้วยนะ

ถ่ายรูปมาเยอะๆด้วยนะ^^

25. Parch 92

572
    13
    18
  26. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    ขอบคุณล่วงหน้าจ้า ถึงวันที่ 26 ถ่ายแล้วก็ได้ลงที่ เว็บ supertruck ได้แล้วล่ะจร้า อิอิ

ไม่ไหวๆ 26 มันน่าตื่นเต้น ที่เทพนครก็มันส์ แต่ก็ไม่อยากพลาดดูมวย.........เอ๊ย ดูนัดตกค้าง + นัดใหม่ ในรุ่น street truck ที่พัทยาอ่ะ อิอิ

ช่วยๆกันถ่ายด้วยนะครับ พี่น้อง

อยากรู้อ่ะครับ คือเคยไปงานจัดอับรถเก๋งงานใหญ่ๆ สมัยคลอง5นู้นนน ว่าคนแยะ พี่น้องว่า 26 นี้ที่ เทพนคร ชาวกระบะ จะแยะไหมครับ อิอิ จะทำลาย สถิติ เทพนคร วันคาราบาวแดร็ก ได้ไหม คนดูจะทะลุเกิน 5-6 พันไหม น่าลุ้น อิอิ

27. Parch 92

572
    13
    18
    เม็มเต็มแบตหมดกันแน่ๆงานนี้

28. เอวี่^เรซซิ่ง

2,620
    79
    0
    จัดให้หนัก

29. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    ใช่เลย เมมเต็ม แบตหมด แน่ๆ......................อิอิ

ไม่เกี่ยวกับกระทู้ หรือ งานอะไรนะครับ จะฝากบอกว่า

วันนี้ 09.09.09 เวลา 09.09 น. website

WWW.SUPERTRUCK-THAILAND.COM และ WWW.SUPERTRUCK-THAILAND.NET

เข้าใช้งานได้แว้ว นะคร๊าบบบ อิอิ

ลูกเล่นไม่แยะ ทื่อๆ บ้านๆ แต่เน้นใช้งานง่าย โพสต์ง่าย สมัครง่ายๆ ครับ เข้าใจง่ายๆ อิอิ

รายละเอียด งานแข่ง แบบนี้ก็มีนะครับ ในเว็บ

30. บก.ต่อ

10
    0
    0
    น้อง เพชร ไม่ต้องคิดมากพี่ไม่มีอะไร มาเข้าเรื่องกันดีกว่า ผมขอพุดถึงเพื่อนรักผมที่เป็นคนดังอยู่ย่าน นครปฐม ว่าจะมาสั่งสอนอะไรนักหนา ถ้าเก่งมากนัก เปิดโรงเรียน บริหารธุรกิจ กันดีไหม รับเฉพาะนักศึกษาผู้หญิง ใครให้เจ้าของโรงเรียน ตำ ก็เรียนฟรี ไปเลย แต่ผมก็ต้องขอบใจเพื่อนผมคนนี้ที่คอย ออกตัวช่วยผมมาตลอด เป็นห่วงผมเรื่อยมา ปีนี้ผมจะขอสัญญาว่า จะเอาเสื้อ KING OF RACE TRUCK รุ่นใหม่ในปี 2009 ที่สั่งตรงออกแบบมาจาก SIAM PARAGON JUNIOR ( ประตูน้ำ CENTER นั้นเอง) เพื่อนมารับได้ที่สนามได้เลย ยังไม่จบยังมีต่อ ผมต้องขอบใจน้องสมาชิกในทีม MIDWAY ชื่อว่า บอย ฉายา KB นรก ในปีนี้ น้องบอย ลงทุน ซื้อรถกระบะมาอีกคัน ทำลงมาวิ่งในรุ่น OPEN บอย บอกว่าทำเพื่องาน พี่ ต่อ เลย ผมได้ยินจากปาก น้อง บอย น้ำตาแถบ ไหล แต่ทำไหม ผมไม่ได้ยินคำแบบนี้จากปาก เพื่อน รัก ผมบ้าง มีแต่ ขอเสื้อ ขอหนังสือ ฟรั ลงขายของให้กูด้วย ต้องไปถ่ายรูปเองด้วย สุดยอดเศร้า ดู ดู ดู ดูมันทำ วันนี้ขอพอแค่นี้ก่อน ต้องรีบ ไปถ่ายรูป PRETTY อีก 2 คน น้องรออยู่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้