ขอความรู้เกี่ยวกับ ล้อ Volk TE37

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย stdeg4d, 2 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. endless`z

endless`z New Member Member

27
    0
    1
    จดๆๆ

2. YoYiYuZas

YoYiYuZas Guest

0
    0
    0
    มีใครเคยทำสี TE37 สีน้ำตาลไหม้มั้งมั้ยครับ <เอาของแท้ไปทำใหม่นะครับ> ร้านไหนทำสีเนียนๆๆบ้างครับ ไม่ต้อองเหมือน 100% ก็ได้ แต่ขอสัก 90% แบบไม่นั่งลงไปดูใกล้ๆๆก็ไม่รู้ไรประมาณนั้น ที่รู้มาก็มี สวนมะลิ กับ ตาเชน แต่ผมไปลองสวนมะลิมาแล้ว ยังไม่ค่อยเท่าไร กลางคือเหมือนครับ แต่กลางวัน มองจากฝั่งตรงข้ามยังรู้สสึกว่าจะออกไปแนวของ copy ซะมากกว่า ใครพอรู้ที่ทำสีร้านอื่นบ้างมั้ยครับ หรือใครเคยไปซ่อมร้านตาเชนแล้วมีรูปผลงานมาให้ชมกันบ้างนะครับ <ล้อผมขอบยังเงานะครับ แต่ไปทำสีก้านมาเฉยๆๆอันเกันก้านมันเป็นลอยเยอะเลยลองทำใหม่ถ้าย้อนกลับไปได้จะปล่อยมันมันเป็นลอยดีกว่า เข็ด >+< >

Ps.ไม่ใช่ว่าสวนมะลิไม่ดีนะครับ ซ่อมเก่งมากๆๆงานเนียน แต่ผมเรื่องมากเอง -*- สีทองไหม้มันทำยากอยู่แล้ว ไม่ชอบสีนี้ไม่อบากเปลี่ยนเปงสีอื่น ^^

3. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    แท้ครับ

4. ล้อสวยนะเฮีย.......... :D

puky ถูกใจสิ่งนี้
  5. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    พี่ก็ว่าสวย แต่ไม่มีตังค์ซื้อน่ะของชาวบ้านเขาแอบเก็บรูปมา:D

ฝากถึงท่านที่จะซื้อล้อมือสองหากเป็นไปได้ควรซื้อล้อที่ไม่เคยทำสี หรือทำสีแล้วก็ควรเช็คด้านในและนอกให้ดี ควรถอดยางออกด้วย ผมว่าผมก็เคยเป็นช่างสี ยังโดนล้อโป้วสีมาจนได้ จากในนี้หละ rcw พวกนัดไปเอาที่มืดๆ แถมรับประกันอีกตางหาก กลับมาบ้านเปิดไฟสองดูแทบลมจับ แถมเอาไปคืนยังทำนักเลงใส่อีกนิสัย:mad: สุดท้ายคืนเงินให้ผมมาอีกหน่อย แล้วล้อชุดนั้นผมก็ขายทิ้งขาดทุนไป 5000 ไม่กล้าใส่ คงเป็นกรรมเก่าว่าจะไป scan กรรมดู จะได้กรวดน้ำให้จบๆกันไป

บุคคลทั่วไป. ถูกใจสิ่งนี้
  6. ซื้อจากใครอ่ะครับเฮีย ขอรายละเอียดหลังไมค์หน่อยคร๊าบ ผมเพิ่งขาย P1 ไปเมื่อบ่ายนี้เอง ขาดทุนย่อยยับ เพราะยางเบิกใหม่มา 555 :D

7. Macgyver

Macgyver New Member Member

50
    1
    0
    แต่ถ้าล้อที่ทำสีมาจะดูยังไงอ่ะครับ แถมเป็นสีที่ไม่ใช่สีที่มาจากโรงงานอีก
    แสดงความคิดเห็นหน่อยครับ คือบางเจ้าที่เอามาขายบอกว่าล้อที่จะขายใส่อยู่ อันนี้มันจะช่วยให้เรารู้ว่าล้อนั้นไม่เคยซ่อมมาได้หรือไม่ เพราะว่าเขาคงไม่เอาล้อที่ซ่อมมาใส่ หรือยังไง

8. s4vana

s4vana New Member Member

38
    0
    0
    ถ้าไม่รู้สิ ของแท้มันดูมีราศีอ่ะครับ มองก็รุ้เลย ผมมีความรู้ศึกงี้จริงจริงนะ เหมือนเบาะอ่ะครับ แท้ ปลอม มองก็รู้ ที่มองไม่รุ้คือ หญิงแท้ ปลอม ถ้าไม่พูดไม่รุ้จริงจริง..

9. Dae Postcard

Dae Postcard New Member VIP

3,222
    14
    0
    ความรู้ ๆ

10. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    ตามมาดูครับสักวันต้องมีบุญได้จับ

11. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    สีนี้ก็แท้นะครับ แต่ยังไม่เห็นมีใครมีซื้อกับคนในเวปนี้ละ แล้วก็เช็กจากที่เค้าซื้อมาแล้วว่ามีเลยสบายใจไปเบามากๆๆๆ:D แต่ในรูปรถทำอยู่เลยโสโครกอะครับ:D

12. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    ล้อฮิตใส่แล้วแรง

13. ตามเข้ามาดูคับ

14. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    ตรงน๊อต ในรูปที่ให้ดู ดูยังไงมันก็เป็นน๊อต 6 เหลี่ยม

ใช้สองตัวล็อคกันคลาย.

ตกลงรูปที่ให้ดูนี่ แท้หรือไม่แท้ครับ เพราะไม่ใช่น๊อต 8 เหลี่ยม??

อยากเห็นรูปน๊อด 8 เหลี่ยมแท้ๆครับ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้