BMW e30 จะใส่ lsd ของยี่ห้อไรดีคับ

การสนทนาใน 'E30 Club' เริ่มโดย PeArc, 1 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PeArc

PeArc New Member Member

17
    0
    0
    คือพอดีผมจะแต่งรถดริฟอ่ะคับ เลยจะเริ่มจากใส่ lsd ก่อน

อยากทราบว่าแบบกี่ way เหมาะแก่การดริฟสุดคับ แล้วมี เต๊ดรุ่นไหนใช้กับ model นี้ได้บ้าง

2. KoE311

KoE311 New Member Moderator

211
    1
    0
    ส่วนใหญ่ก็จะเอาของ Sky Line มาแปลงใส่กันซะมากกว่าครับ ถ้าต้องการจับเยอะก็เอาพวก CUSSO NISSO อะไรประมาณนั้น ซึ่งก็เป็นของพวกตระกูลนิสสัน และเครื่องยนต์ถ้าจะดริฟก็ควรมีม้าตุลไว้สัก 200 ตัวจะได้แถง่ายๆครับ และระบบส่งกำลังอื่นๆ เช่นครัชทองเเดง สองแผ่น ไม่งั้น วิ่งไม่กี่รอบลาโลกแน่ๆครับ แต่จะใช้ในชีวิตประจำวันลำบากหน่อย ที่สำคัญรถเก่าแล้วจะดริฟ อย่าลืมตัดผุก่อนนะครับ เห็นมาหลายแล้ว 55555 ล้อผับ ปีกนกหลุด กระจกแตก ตัวถังบิด ลองดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้