น้ำมันเครื่องใช้แทนน้ำมันเกียร์ได้จริงหรือ?

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย evolutionlab, 1 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. keng_ES

keng_ES New Member Member

68
    3
    0
    เคยใช้อะคับน้ำมันเครื่องใส่เกียร์เข้าเกียร์แล้วติดๆเลยลองรื้อเกียร์ออกมาดูเฟืองเหลืองหมดเลยคับ ผมว่าใช้แทนได้แต่ไม่เวิคเลยคับ

2. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    อันนี้ผมว่าจะพังเอานะคับ

เกียร์เต็ด'ต้องใช้น้ำมันเต็ด'นะคับ

3. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    มีเต็ดซิ่ง HONDA บางยี่ห้อเช่น KAZZ ให้ใช้น้ำมันเครื่องได้
    ไม่เชื่อลองหาดูในnet ครับ

4. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    ตาราง Lubrication Point ใน Manual Hand Book ตามนี้ครับ

5. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    Kazz LSD. เท่าที่ลองค้นๆดู

นอกจากน้ำมัน LSD. ของ Kazz แล้ว มีน้ำมัน LSD.

ของ Motul เท่านั้นครับ ที่ มีการกล่าวอ้างถึง ให้ใช้ได้

นอกนั้น ไม่รับรองครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้