เวสเกตแยก ปรับบูสต์เพิ่มยังไงครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย MayFly, 31 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PaE_D4D

PaE_D4D New Member Member

231
    12
    0
    ขอถามด้วยคนนะครับว่า เกจ ป๋อง เดิมๆสามารถ ใส่ปรับบูสมือได้ไหม แล้วมีผลดีหรือผลเสียครับ

2. MayFly

MayFly New Member Member

32
    0
    0
    ตอนนี้บูสมันเกิน 6 ปอนด์อยู่แล้วครับ แต่เสียงลมมันเริ่มดังตอน 6 ปอนด์
    และจะเริ่มดังแรงขึ้นบูสต์ก็จะเพิ่มขึ้นไปถึง 8 ปอนด์ครับ แล้วค้างครับ
    ผมอยากให้มันเริ่มมีลมออกสัก 8-10 ปอนด์เท่านั้นเองครับ เพราะผมคงไม่ได้
    เหยียบให้เกตเปิดสุดตลอดเวลา (รถบ้านครับ) เกตเริ่มเปิดผมก็เปลี่ยนเกียร์ หรือ
    ผ่อนคันเร่งแล้วครับ ยกเว้นขับคนเดียวก็ได้แซดยาวๆ กับเขาบ้าง

3. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับ ขอเข้ามาอ่านอย่างเดียวล่ะกัน ขอบคุณครับ..

4. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    ตามที่เซียนทั้งหลายว่ากันเลยครับ
    แต่ผมว่านะพี่ลองไปเทสปั้มเปลี่ยนฝาคงจะได้ตามที่ต้องการนะครับ
    ค่อยเอาใจช่วยครับ

5. Dae Postcard

Dae Postcard New Member VIP

3,222
    14
    0
    ได้ความรู้เพียบเลยครับ สุดยอดไปเลย

6. MayFly

MayFly New Member Member

32
    0
    0
    ตั้งได้แล้วครับ สรุปขันเกือบจมบูสต์ถึงเริ่มขึ้นครับ
    คราวนี้ต้องปรับที่ละ 1/4 รอบ ค่อยๆปรับไปเรื่อยๆ
    ตอนนี้กดคันเร่งปุ๊ป วัดบูสต์ก็วิ่งไป 10 ปอนด์ โดยไม่มีเสียงเกตเปิดแล้วครับ
    ขับสบายขึ้นเยอะครับ ไม่ต้องระวังแฟนได้ยินเสียงเกตเปิดแล้ว
    กดคันเร่ง ควันโชย สบายใจแล้วครับ

7. col2ETwo

col2ETwo New Member Member

820
    11
    0
    โทษน่ะครับขอนอกเรื่อง แม็กพี่ ออฟพอดีรึป่าวครับต้องรองรึป่าว ถ้ารอง เวลาขับเร็วมันมีผลมากมั้ยครับ ขอบคุณครับ :):) พอดีไปร้านและมันบอกว่าต้องรอง รถผม tiger d4d ครับ

8. ake_gnm

ake_gnm New Member Member

43
    2
    0
    แอบเก็บข้อมูล อิอิ..

9. Popboobza

Popboobza Member Member

152
    2
    18
    ผมเป็นแบบกระป๋องเดิม แต่รองแหวนตรงขาเวตเกตให้ได้บูสที่ต้องการอ่าครับ บูสน้อยเอาแหวนเพิ่มอีก มากไปเอาออก(รองแหวน1มิล4อันครับ)บูสเกือบ1บาร์แหนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้