รถชนคร๊าบบบบบ ต้อนรับบ้านใหม่

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Toonjung4, 30 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    หวัดดีพี่ๆเพื่อนๆน้องๆครับ ช่วงๆนี้ไม่ค่อยได้เข้ามาสมาคมด้วยเท่าไหร่ ก็แวะเวียนมาอยู่เรื่อยๆ ไม่ได้ขาดหายไปไหนหรอกครับ ช่วงนี้ยุ่งๆวุ่นๆเรื่องส่วนตัวนิดหน่อย ประกอบกับวิ่งเรื่องทำบ้าน ตอนนี้ก็ย้ายแล้วก็เกือบจะโอเคแล้วครับ หวังว่าเร็วๆนี้จะได้ไปสังสรรกะพี่ๆเพื่อนๆน้องๆชาว ST เหมือนเดิมครับ

เข้าเรื่อง วันนี้รถชนคร๊าบบบบ เส้นรามอินทรา กม 2 เลยเซ็นทรัลมานิดนึง ไปอัดตูด Wish เข้าให้ เบรคตัวโก่งไปจิ้มจึ้กตูดเค้าเข้า ได้แผลมาเล็กน้อยครับ ฝาโปรงหน้าดุ้ง กะสีตรงกันชนร้าวๆ น่าจะมาจากที่กดเบรคเต็มๆ มานจึงไม่โดนกระจังลู อิอิ ส่วนคู่กรณีก็นิดหน่อยครับกันชนท้ายดุ้งนิดนึง กะลองสีถลอกนิดหน่อย ก็ต้องยอมว่าเราชนตูด สาเหตุมาจาก อีรถตู้โดยสารครับ มานปาดหน้ารถคันหน้าแบบกระทันหัน พี่แกคงตกใจเช่นกัน จังหวะเพิ่งหลุดไฟแดงมาทั้งคู่ไม่คิดว่าจะเบรค ก็เข้าใจเค้าเหมือนกัน แต่ทำไงได้เสือกอยู่หลังเลยต้องยอมเค้าไป ดีนะที่นิดหน่อยไม่งั้นตายแน่ๆ ประกันชั้นสามด้วย ก็ขนาดขับรถมาระวังแล้วยังไม่วาย ก็เลยอยากให้เป็นอุทาหรณ์สำหรับเพื่อนๆนะครับ เราระวังแล้วแต่คนอื่นมันไม่ระวังเราก็อจจะรับกรรมด้วย แค่เล็กน้อยก็ยังพอไหว แต่ถ้ามันหนักหนามาล่ะก็แย่เลย

2. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    คนไม่เป็นอะไรก็ดีเเล้ว

เบรคจนล้อล๊อค แล้วไหลไปชน หรือ ล้อยังไม่ล๊อคแต่ระยะมันใกล้ไป

3. onobee_13

onobee_13 New Member Member

725
    253
    0
    ไม่เป็นไรก็ดีแล้ว ว่าแต่ตอยเนี้ยเบรคกระทันหัน มันจะไหล ๆ หน่อย มันเป็นทีไรเน้ย ผ้าเบรคเหรอ.

4. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ตอนที่จิ้ม taxi พี่ก็ ล้อไม่ล๊อก แต่มันใกล้ มาก
    ตั้งตรง ๆ อย่างเดียว น้อยหน่อย
    :D

5. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ฟาดเคราะห์ไปตูนจัง

6. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ที่เคยโดน พี่เบรคทัน แต่คันหลังไม่ทัน
    กดตูดพี่ เด้งไปกดคันหน้าอีกที เจ็บต้นคอเลย

ฟาดเคราะห์ไปครับ

7. extrajeab

extrajeab New Member Lady Member

1,354
    511
    0
    หน้าตาดี ไม่มีปัญหา อย่าไปกลัว

ps. ที่บ้านมีคนอยู่ด้วยหรือยัง

8. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ปลอดภัย ก็ดีแล้ว สงสัย เบรคหน้าเดิม จะไม่ไหวแล้วมั้ง พี่
    จัด r32 ไปสักชุด ดีขึ้นนะ +++

9. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    ฟาดเคราะห์ๆ คนไม่เจ็บดีแล้วๆ รถก็เปลี่ยนเครื่องไปเลย.. :D

10. Toonjung4

3,565
    662
    0
    จริงระยะน่าจะทันนะ แต่มันไม่ทัน ความรู้สึกคือสุดแล้วแต่รถมานไม่หยุด ไปหยุดเพราะตูดเค้าอ่ะ น่าจะมาจากหลายสาเหตุ ที่แน่ๆ เบรคกระทันหัน ยางก็เก่าแระ เบรคถ้า R32 อาจจะช่วยได้ อิอิ เฮ้อออออ เซ็ง :D

มาอยู่เลยมา ถามจิง:D

11. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    ไปอยู่ด้วยเลย

12. BumpBy

4,054
    807
    113
    ว่าแต่บ้านใหม่เนี่ยอยู่แถวไหนล่ะ...:D

13. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    รถมันงอลอะป่าว ไม่สนใจมัน สนใจแต่บ้าน อิอิ

14. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ต่อให้ใส่เบรมโบ้ 8 พอต มันก็จะกลายเป้น ล้อล๊อคเเล้วไหลไปชน

ไม่ต้องเปลี่ยนเบรคหรอก ทิ้งห่างคันหน้าอีกนิด

15. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    รถ ไม่เป็น อะไร มาก ก็ ดี แล้ว

ว่า แต่ เฮดเดอร์ เป็นอ ไร ไหม ตรูน

แล้ว AF คราวนี้ ใคร เต็ง น่ะ

^ ^

ซ่อมเร็ว ๆ น้อ

16. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    จัดร่มชูชีพติดตูดไปเลยตรูน เอาอยู่ อิอิ

17. Toonjung4

3,565
    662
    0
    รามอินทรา 109 พระยาสุเรนทร์ 23 ว่างๆก็มานะครับ :D
    กรูเพิ่งจัดน้ำมันเครื่อง Synthetic กระปุกละ 1600 ไปเลยนะมึง:mad::mad:
    :D:D ทิ้งเกือบ50เมตรนะ แต่มันพุ่ง จังหวะประมาณเกียสองเกียสามอ่ะ เบรคมะทัน :p
    เฮดปลอดภัยคร๊าบบบบบบบบบบเพ่ แหม่ห่วงเฮด:cry:

ส่วน AF ปีนี้ไม่ได้ไปดูเท่าไหร่คร๊าบบบบบบ:p

มันจะดีนะ :D

18. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    ชนตอนไหน แถวบ้านพอดี ไม่เห็นโทรมา

19. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    ซ่อมเสร็จไวไวนะ

อิอิ

20. BumpBy

4,054
    807
    113
    ว่างๆ จะไปยืมเงินนะ...:D:D:D

21. suchanon_t

suchanon_t New Member Member

862
    470
    0
    หายเร็วๆ นะคาบบบบพี่

22. wboatamon

wboatamon New Member Member

247
    91
    0
    ฟาดเคราะห์ไป ยังดีที่ไม่เยอะมาก "ขับรถระวังชน ซุกซนระวังเอดส์" :D:D

ปล. เมื่อไรจะเลี้ยงขึ้นบ้านใหม่อะ

23. Toonjung4

3,565
    662
    0
    ประมาณสองทุ่ม อุตส่าจะรีบกลับไปดูเอเอฟที่บ้านแม่ม รอประกันเกือบสี่ทุ่ม แสดดดด
    ที่ไม่ได้โทรเพราะมันไม่มีเรื่องอ่ะ เราผิดรอประกันมาเคลียร์ให้เค้าไป ถ้ามีเรื่องกรูโทรแล้ว 555:D

ช่วงนี้มีแต่สังกะสีพี่ เงินหายาก

เมื่อได้กีตาร์ฟรี :D:D

24. wenkel

wenkel New Member Member

1,157
    182
    0
    จัดทริปไปถล่มบ้านตูนดีก่า...:D :D :D :rolleyes:

25. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    ไม่เปงไรก็ดีแล้วอ่ะคับ...

ไงยังก็ขับรถระมัดระวังกันด้วยนะคับพี่น้องคร๊าฟฟฟฟฟฟ

26. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    ไอ้พวกขับวินรถตู้นี่ขับรถได้กวนทีนมาก ๆ ปาดซ้าย ปาดขวา เกือบชนมันหลายรอบแล้วเหมือนกัน.,

27. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    หายไว ๆ นะตูนจัง :cool::cool::cool:

28. sunny_green

sunny_green New Member Member

330
    50
    0
    มาแวะให้กำลังใจครับ
    ขวัญเอ้ย ขวัญมา
    แซวเล่นขำๆนะพี่ๆ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 12:50:52 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 12:50:37 ----------

มาแวะให้กำลังใจครับ
    ขวัญเอ้ย ขวัญมา
    แซวเล่นขำๆนะพี่ๆ

29. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    :D:D:D:D:D

30. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    เด่วว่างๆพาสาวไปนอนบ้านตูนจังนะ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้