เครื่อง 4k เปิดแอร์แล้วรอบตกทำไงดีคับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย Yosi classic, 29 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yosi classic

Yosi classic New Member Member

10
    0
    0
    ผมใช้เครื่อง 4k ตอนนี้มีปัญหาพอเปิดแอร์แล้วรอบตก (รู้สึกเลยว่าหวืดเลย) เวลาจอดเหมือนจะดับต้องคอยเร่งเครื่องไว้ ลองจูนรอบเครื่องแล้วก็ดีขึ้นช่วงแรกแต่ก็เป็นอีก เพื่อนแนะนำให้ไปติดตัวทดรอบแอร์ ไม่รู้ว่าช่วยได้ไหม รถเพื่อนๆมีปัญหาแบบผมบ้างไหมแก้ไขยังไงดีคับ แนะนำอู่ด้วยยิ่งเป็นพระคุณคับ

2. B-Boyza

B-Boyza New Member Member

273
    1
    0
    เอออันนี้ของผมก็เป็นหะ ยิ่งตอนกลางคืนเปิดทุกอย่างพร้อมๆกันเครื่องดับเลยอ่า คับ เวลาแอร์ตัดอะคับผู้รู้มาตอบไวๆหน่อยน๊าครับ

ขอบคุณมากหะ

3. Novox

Novox New Member Member

7
    0
    0
    น่าจะตัวทดรอบเดินเบาหละครับ

4. v_ken

v_ken New Member Member

45
    0
    0
    ใส่แวคคัมแอร์ครับ เป็นต้วเปิดลมไปเตะคันเร่ง ให้รอบสูงขึ้นตอนคอมแอร์ทำงาน ต้องให้ช่างดูว่ามีตัวเตะขาคันเร่งที่ฐานคาบิวหรือยังถ้ามีแล้วซื้อแวคคัมใส่ ถ้าไม่มีต้องหาทั้งตัวเตะและแวคคัมครับ

5. B-Boyza

273
    1
    0
    ที่ว่ามาผมมีหมดแล้วอะคับแต่ตอนนี่สายพานแอร์หย่อนเล็กน้อยเกี่ยวไหมคับ/หรือว่าแบตอ่อนด้วยอะคับเกี่ยวปะ

ขอบคุณหะ

6. peera

peera New Member Member

6
    0
    0
    ลองดูสายลมแวกคั่มว่ารั่วหรือขาดหรือปล่าว

7. B-Boyza

273
    1
    0
    แบบว่าประมาณว่าแตกรายงาอย่างงี่นะหรอคับ วิธีเชคเอาน้ำสบู่ลูบได้ปะคับ

8. Yosi classic

Yosi classic New Member Member

10
    0
    0
    ติดแวคคั่มกับขาเตะราคาประมาณเท่าไรคับ

9. K.PON

K.PON New Member Member

178
    0
    0
    ใส่เเวคคัมแล้วไม่หายก็ใส่ ดิเลย์ เพื่มน่าจะช่วยได้ลองดู แล้วได้ผมยังไงแจ้งข่าวด้วยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้