ไปโดนปั๊มพี่ต้อยมาแล้วครับวันนี้

การสนทนาใน 'Sport Truck.' เริ่มโดย NuM_RaCiNg, 29 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    เป็นไงบ้างครับ.....ลองสับโข่งกันหรือ ยัง

2. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    แจ่มเลยคับ ไม่ต้องเสียเงินอ่ะ..................A/R ตามหลังการเป๊ะเลย หึหึ

3. MY_NOOK

MY_NOOK New Member Member

76
    1
    0
    เมื่อวันพุทธที่ผ่านมา เอารถเข้าไปเช็คปั้มที่ร้านพี่ต้อยมา รถวิ่งดีขึ้นมากเลย
    ถูกใจครับ แต่พ่อผมบอกว่าควันมันดำมาก ก็เลยโทรไปหาพี่ต้อย พี่เค้าบอกว่าน้ำมัน มันเยอะไปเดี๋ยวปรับให้ใหม่ ผมเลยอยากทราบว่าถ้าปรับน้ำมันใหม่ มันจะมีผลมั้ย รถจะวิ่งอืดกว่าเดิมหรือเปล่าครับ(กลัวรถจะวิ่งไม่เหมือนเดิม):confused:

4. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0
    ถ้าปรับไม่เยอะก็ไม่เปงไรครับ แต่ดีเซลควันต้องดามๆๆๆๆคับ

5. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ก็ลองวิ่งแบบ กดยกๆ ต้อนๆไปครับจะได้ไม่ดำมาก และวิ่งดี ปลายไหลแน่นอน ดำๆอย่างเนี่ย .555

6. MY_NOOK

MY_NOOK New Member Member

76
    1
    0
    ขอบคุณทุกๆคำตอบครับ
    เอาแบบดำๆดีกว่าครับ วิ่งถูกใจดี ของพี่ต้อยเค้าดีจริงๆ
    (วันก่อนเอารถไปทำร้านพี่ต้อยมา เจอพี่เจี๊ยบแต่ไม่กล้าทัก:eek::eek:)

7. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    .55 ทักได้ครับ พี่ต้อยบอกแล้วครับ ว่ามาจากชลบุรีครับ...

8. _nop_

_nop_ New Member Member

811
    0
    0
    ไดนมาแระ ต้อยดีเซล คันเร่งเบาดี แตะนิดเดียว...ฉิววววววววว

9. NONG_SCG

2,132
    3
    0

แว๊นๆๆๆ

10. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

พี่น้องจะเปงเด็ก แว๊น แล้วเหรอคับ :D

11. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    วิ่งดีประทับใจผมก็โอเคแล้วครับผม..........พอดีไปดูหนังเลยไม่ได้เข้าไป

ปล. ใครข้องใจว่า ต้อยดีเซลดีอย่างไร มาเลยครับต้องลอง

12. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ช่วยอัพครับ

13. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    ข้องใจครับ ลองไงอ่ะ

14. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    แว๊นมากเสื้อแตกนะคับ มิมิ

15. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    ข้องวะพี่ ทำไมแกไม่ทำคอมมอนเรลซะที ?

16. NONG_SCG

2,132
    3
    0

ใจเย็นของยังไม่ครบ

17. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    รอตาน้องนี่แหละ...อย่างนานน่ะ.
    55+++

18. NONG_SCG

2,132
    3
    0

ของมาแล้วครับ เดี๋ยวรอผมว่างนิดหนึ่ง ผมว่าพี่เจี๊ยบจัด Meeting กัลดีไหม

19. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    10 เทพนครเลยดีกว่าครับ

20. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    อยากโดนมั้งจัง แต่ตังไม่มี
    ปล.มีให้ยืมบ้างไหมคับ พี่ๆคริคริ

21. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    2800 เองนะครับผม น้ำมันถึงนึงก็อยู่แล้ว .555

22. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    เดี๋ยวต้องเอาหนีเด้งไปเทสอีกรอบ จาได้กระฉูด โจทย์เยอะจังจาเอาไปเก็บเด็กเมืองกาญจน์

23. Jira_es

Jira_es New Member Member

119
    6
    0
    รบกวนถามครับ

หากรถไม่มี เทอร์โบ อยากจะแต่งปั้ม จะมีผลดีเรื่องประหยัดแต่ไม่อืดได้หรือเปล่าครับ
    เป็น Ford wl2500 ครับ

24. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    ได้ครับ แค่เอามาเทสใหม่ก็อัตรเร่งดีกว่าเดิมแล้วครับ ทำให้การบริโภคน้อยลงตามไปด้วย (ถ้าไม่กดแช่ยาวๆนะ ขับแบบตามรอบ)

25. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    วิ่งดีประหยัดน้ำมันกว่าเดิมครับผม ลื่นกว่าวิ่งกว่าเดิม160 UPแน่นอนครับ

26. ต้อ..

ต้อ.. New Member Member

362
    4
    0
    อยากทำง่ะ รอแปปนึง ได้ทำแน่

ฝาสูงเท่าไหร่อะพี่ เทสด้วย TD27

27. tuck-ky

tuck-ky New Member Member

44
    0
    0
    โดนมาแล้วครับแค่ลูก ZEXEL 12 mm. อย่างเดียวพี่ต้อยจัดให้ซะเสียวเลยครับ
    ใครสนใจโทรคุยเลยครับแก่ให้คำตอบดีมาก

28. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    เป็นไงบ้างครับ... มีรูปป่าวครับ คันไหนเนี่ย

29. tuck-ky

tuck-ky New Member Member

44
    0
    0
    BIG-M ที่พี่เอาเฟืองท้ายมาส่งที่หน้าโรงบาลไงครับ

30. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    อ่อครับจำได้แล้วซุ่มอีกคันล่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้