แอร์รั่วด้านบนครับ อยากรู้วิธีแก้ไขครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย โต้@SOHC, 29 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โต้@SOHC

โต้@SOHC New Member Member

52
    2
    0
    เวลาขับไปจะเกิดหยดน้ำบริเวณกระจกครับ ตำแหน่งแอร์ก็เลือกถูกต้องครับ ส่วนตัวคิดว่าเป็นฟองน้ำด้านหน้าชำรุด
    รบกวนถามวิธีแก้ไขครับ
    บริเวณสีแดงครับจะเกิดฝ้า ยืมภาพมาประกอบครับ

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    มันคงปิดไม่สนิทอ่ะครับ บอกว่าเลือกถูกแล้ว ก็คงมีทางเดียว ต้องรื้อทั้งหมดครับ

3. โต้@SOHC

โต้@SOHC New Member Member

52
    2
    0
    คอลโซลลื้ออยากมั้ยครับ

4. ballasung

ballasung New Member Member

283
    1
    0
    อาการเดียวกานเลย เง้อ งานช้างอย่างงั้นผมก็เลย ถือว่ามองไม่เห็นมันครับไว้ว่างจริงๆค่อยไปทำ

5. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    คงต้องถึงมือช่างแอร์ อะคับมอเตอร์ เปิดปิดช่องแบ่งลมคงมีปัญหา แต่คงไม่ต้องรื้อคอนโซนหรอกครับ แต่อาจต้องเติมน้ำยาแอร์ใหม่

6. earzy

earzy New Member Member

154
    2
    0
    ของผมที่ตู้แอร์มีหยดน้ำเกาะอะครับ ผมลองเอามือล้วงไปแตะดู แล้วแอร์ผมมันก็ไม่ค่อยเย็นอะครับ ไม่ทราบเป็นอะไรครับมีแต่ลม

7. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0

น่าจะ คอยเย็นตัน

ต้องล้างแอร์อ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้