มีใครพอรู้ราคาจานเบรคเดิมบ้างครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย acer3608, 28 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. acer3608

acer3608 New Member Member

88
    4
    0
    EK 96 VTiE ไม่มี ABS
    อยากรู้ว่าราคาจานเบรคเดิมๆเท่าไหร่ครับ ทั้งคู่หน้า และคู่หลังนะครับ
    แล้วตามสเปคขนาดเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ

2. kengzaza

kengzaza New Member Member

88
    2
    0
    ผมคุ้นๆว่าหลักร้อยเองนะครับ ที่เคยเปลี่ยนไป ไม่แน่ใจว่าของแท้เปล่า

แต่จะเปลี่ยนทั้งที ลอง RUN STOP ดูสิครับ สวยดี เจาะรู เซาะร่อง ราคาก็น่าจะ 3000 กว่าๆ คับ

3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เบิกศูนย์ ข้างละประมาณ 1300 บาท ครับ

4. aekkaphon

aekkaphon New Member Member

10
    0
    0
    เคยเปลี่ยนคู่หน้ามาครับ ร้านแถวซีคอน คู่หน้า 1800 รวมค่าแรงแล้ว

5. hanaga

hanaga New Member Member

203
    14
    0
    ถ้าจานเบรกขนาดเท่าเดิมแต่มี เจาะรู หรือ เซาะร่อง
    ไม่แนะนำให้ใช้ครับเพราะทำให้หน้าที่สัมผัสกับผ้าเบรกลดลง
    หรือเบรกได้แย่กว่าเดิมนั่นเอง

ยกเว้นจะเปลี่ยนที่มีขนาดใหญ่กว่าเดิม ถึงจะสามารถเจาะรู เซาะร่องได้ ครับ

ผมเคยเปลี่ยนจานเดิม ของอะไรไม่รู้ คู่หน้า 1500 ครับ

6. i-vtec

i-vtec Member Member

188
    13
    18
    เบิกห้าง คู่ละ 2900 ยังไม่รวม vat สำหรับคู่หน้า

คู่หลังไม่รู้อะ แต่คุณภาพชัวร์กว่า Runstop

Runstop เจาะรู มีร่อง 2300 บาทต่อคู่....

7. adobe

adobe New Member Member

10
    0
    0
    ผมเข้าไปถามไว้ ตามนี้ (คำถามคล้ายๆกัน)

คำตอบร้าน

8. Jessy_EK

Jessy_EK New Member Member

184
    0
    0
    ของผมเป็น ตัว Exi โฉม Lev แล้วครับ

จานเดิม ขนาดเท่าไร แล้ว ถ้าเปลี่ยนใส่ขนาดใหญ่ขึ้น

ต้องใส่ ขนาดเท่าไร / รุ่นไหนดีครับ

ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้