ไฟถอยหลังไม่ติดครับ p11

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Ekeng_it, 28 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ekeng_it

Ekeng_it New Member Member

40
    0
    0
    ฮือๆ ไฟถอยหลังไม่ติดครับ ทั้งสองข้างเลยครับ แต่ไฟดวงอื่นติดหมดครับ ยกเว้นไฟถอยหลัง
    ไม่ทราบว่ามันมีฟิวหรือเหล่าครับ หรือต้องแก้ไขตรงใหนครับ ตอนนี้กลัวมากครับ ขับกลางคือน กลังตอนจังหวะถอยหลัง แล้วมีคนมาชนครับ
    รบกวนขอผู้รู้ชี้แนะด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

2. obeya

obeya New Member Member

314
    1
    0
    ลองเช็คแผงฟิวส์ตรงที่ดึงฝากระโปรงหน้ากับถอดดุที่หลอดอะครับว่าขาดหรือป่าว

3. Bignui

Bignui New Member Member

135
    0
    0
    ยังมีกล่องแผงฟิวส์อยู่ที่ข้างหม้อแบตเตอรี่อีกที่นะสำหรับไฟหรี่ต่างๆ(เป็นกล่องดำๆอยู่ข้างใต้จานจ่าย) ผมว่าเช็คดูที่หลอดไฟถอดก่อนจะดีกว่านะครับ...เผื่อหลอดมันขาด..

4. pop11

pop11 Guest

0
    0
    0
    ของผมเคยเป็นที่สายไฟข้างในฝาท้ายอ่ะคับ ตอนเป็นไฟท้ายติดปกติ แต่ไฟเบรคเหลือ 3 ดวง ลองไปไล่ดูละกันคับ

5. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    เช็คฟิว ฟิวไม่ขาด

เช็คหลอด หลอดไม่ขาดเช็คสาย

6. P@LMprimeraP11

P@LMprimeraP11 New Member Member

184
    0
    0
    ตามคำแนะนำของพี่ๆ ไปเลยครับ ฟิว หลอด สาย ขอให้หายเร็วๆ ครับ

7. Ekeng_it

Ekeng_it New Member Member

40
    0
    0
    หายแล้วครับ สายขาด ตรงฝาท้ายครับ
    ขอบคุณมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้