ปรึกษาหน่อยครับ...เครื่อง GA16 S ทำให้แรงได้ไหมครับ..

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย totozaa, 28 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. totozaa

totozaa New Member Member

22
    1
    0
    พอดีใช้ SENTRA RZ1 อะครับ (มันก็เป็นsunny coupeนะ)
    เครื่องที่ติดรถมาเป็น GA16S คาบูแคมเดี่ยว เกียร์ธรรมดา
    จะทำยังไงให้มันแรงติดเท้าขึ้นหน่อยครับ(ติดเท้าแบบไม่ใช้กาวตราช้างนะ...เอิ้กๆ)
    รึจะว่าง GA 15 DE แล้ค่อยมาโมที่หลังดี เสียดายเครื่องเดิมครับ
    ขอบคุณคร๊าบบบ:D

2. อาตร์

อาตร์ New Member Member

163
    6
    0
    ช่วยดันคับ

3. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
  4. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0

ตามพี่คนนี้ไปเลยครับ รับรองแรง สมใจ แน่ :D:D:D:D

5. totozaa

22
    1
    0
    ถึงพี่กานนะครับ...^_^

แบบว่าผมยกเครื่องไปให้ทำได้ไหมครับ....
    พอดีอยู่ราชบุรี.....เมื่อวันก่อนเข้าไปกรุงแถวบางนา
    รถผมวาล์วน้ำเสียครับ...ความร้อขึ้นประเก็นฝาแตก
    ตายคาทางด่วนเลยครับT_T เพิ่งลากกลับมาเมื่อวาน
    (ลากขึ้นทางด่วนซะเลยเอิ้กๆ)
    น้ำข้ามเลย(โชดดีที่ชาฟไม่เป็นอะไร)ถ้าจะซ่อมเฉยๆก็น่าเสียดาย
    จะโมดีไหมงบประมาณจะเท่าไหร่ครับ(รถผมติดแก๊สด้วยนะ)
    รึว่าจะเปลี่ยนเครื่องใหม่เลยแนะนำที่นะครับ...:confused:ขอบคุณมากๆ:sad:

6. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    ตามใจตัวเองเลยจ๊ะ

7. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    คาร์บูเดิมวิ่ง1/417วิพอไหวมั๊ยครับ จัดไป

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 สิงหาคม 2009
  8. totozaa

22
    1
    0
    ans..

พอได้ๆครับแบบว่าเอาไว้ใช้งานอะครับ....จัดมาเลยยย:eek:

NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  9. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    ฮิฮิ

10. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    ยกมาได้ครับ ถ้าจะใช้เครื่องตัวเดิม แต่ไปประกอบเข้ารถต้องดูแลดี ๆน่ะครับ ปรับจูนให้ถูกต้อง
    รายละเอียดโทรมาคุยดีกว่าครับจะได้ทราบรายละเอียดปลีกย่อย 081 444 0142 กาน

11. totozaa

22
    1
    0
    ขอบคุณครับพี่กาน เดี่ยวผมโทรไปหาน๊า...;:D

12. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    เครื่องตัวนี้ สารภาพเลยว่า เหมาะกับการติดแก๊ส เป็นที่สุด

ไม่น่าเปลี่ยนเครื่องเลยผม

13. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    จะแรงอีกคันแล้ว

อิอิ

14. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    เยียมๆๆ..:D

15. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    ครายเป็นอะราย

16. wenkel

wenkel New Member Member

1,157
    182
    0
    พี่บั๊มแกหมายถึงเยียมครับ ไม่ใช่เยี่ยม...:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้