อยากทราบ ว่าเรียก ยิมคาน่า หรือ จิมคาน่า กันแน่ครับ

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย BIRD KhonKaen, 28 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BIRD KhonKaen

BIRD KhonKaen New Member VIP

236
    0
    0
    ช่วยบอกเป็นความรู้หน่อยครับ

2. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

3,000
    12
    0
    ยิมคาน่าครับ

3. Aong-race-shop

Aong-race-shop Legend (R.I.P.)

671
    5
    18
    ตามพี่บีครับ สะกดตามตัวอักษร Gymkhana อ่านว่า ยิมคาน่า ครับ
    บางทีการออกเสียง ทำให้เพี้ยน แล้วเรียกกันจนติดเป็นนิสัยครับ
    เลยกลายไปจิม คาน่า ...... ที่ถูกคือ ยิมคาน่า ครับ พี่น้อง

4. BIRD KhonKaen

BIRD KhonKaen New Member VIP

236
    0
    0
    ขอบคุณคร้าบ มีคนเค้าเถียงผม ว่า เรียกจิม
    จะได้อ้างอิงได้

5. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    คนไทยอ่า เลยเรียก จิม ตาม ตัว G ซะงั้น อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้