เคยเจอเครื่องซีซีมากกว่าท้าลองไหมครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ย่านรามอินทรา !!!, 28 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tor_tuner

Tor_tuner Member VIP

242
    16
    18
    ผมชอบมวยรองนะ

มันสะใจดี:D:D:D

2. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    แพ้...เท่าตัว
    ชนะ...ก็เข้าท่า

3. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    ไม่เคยอะครับ

เคยเจอแต่CCน้อยกว่า ถึงเท่ากัน

แต่มันคือ B16ท่อนล่างB20

จะบร้าตาย โห๊...

4. ozkung

ozkung New Member Member

36
    2
    0
    วิ่งขำๆ สนุกดีครับ J โบเดี่ยว วิ่ง 14.5 ก้ไม่ค่อยเรวน่ะครับ

มะก่อน เคยเหน 2j เดิมๆ ไม่มีไรเลยน่ะ กล่องใบเดียวเอง วิ่ง 13 อะ *_*

5. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    แพ้ไม่อาย เสมอคุยได้ แต่ชนะอีกคันแทบอยากขายรถทิ้งเลยนะนั้น:D

6. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0

เห็นด้วย

7. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    อย่างท่านอื่นว่าคับ แพ้ผมว่าเสมอตัว ถ้าเสมอผมว่ากำไร แต่ถ้าชนะเอาเข้าตลาดหุ้นได้เลยคับอิอิ
    ลองคำนวนเล่นๆนะคับกระบะ1gหนักเท่าไรแรงม้าต่อน้ำหนัก เสียเปรียบเซฟิโร่1jโบเดี่ยวอยู่แล้วคับ
    แรงบิดก้อต่างกันกระบะเสียเปรียบกว่าอยู่แล้วคับ แต่ผมงงว่าเค้าเป็นคนประเภทไหนมากกว่าคับ
    เหมือนรู้ว่าเหนือกว่าแล้วจะมาข่มยังไงไม่รู้คับ ถ้าผมเป็นเค้านะคับผมไม่มาท้าหรอกคับ ชนะไป
    จะไปคุยกับใครเค้าคับ อายเปล่าๆเครื่องใหญ่ชนะเครื่องเล็ก แต่ถ้าแพ้ขึ้นมานะคับ บอกได้คำเดียว
    ว่า"เสียหมา"คับอิอิ

8. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    พันห้า (ถึงจะโดน) แต่ก็สู้นะเฟ้ยยยย !!

9. ELeven Racing

ELeven Racing New Member VIP

373
    3
    0
    จัดไปอย่าให้เสีย ต้องหวดให้หลับ......หุหุ

10. iMM

iMM Member Member

247
    13
    18
    เคยเจอซีซี น้อยกว่า มาแหย่เราก็ด้วยความเสี้ยนเอาซะหน่อย โดนเค้าสวนปลิวเลย

โดนปุ๊บเจ้าของรถที่แซงไปโบกมือให้จอด ลงไปคุยด้วย มืดๆมองไม่รู้ว่าใคร เดินไปไกล้ๆอ๋ออเลย

เปนคุณใหม่ liberate เค้าบอกรถวิ่งใช้ใด้นะ เลยโบกถามสะหน่อย

ปล.วันนั้นเค้าขี่บิ๊กไบค์คันโตมา คนปกติคงไม่มีใครไปวิ่งด้วย แต่ผมมันคนไม่ปกติ ฮ่าๆ

11. corona ตัวน้อย

corona ตัวน้อย New Member Member

385
    7
    0
    ชนะเกิดคับ
    เเพ้เสมอตัว

12. tiger_jz

tiger_jz New Member Member

30
    2
    0
    ซักนิดก็ดีนะ อย่าซีเรียส

13. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ขับรถด้วยความระมัดระวังครับ

14. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ใช่หรอครับขวัญอิอิ

15. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    เคยวิ่งในสนามรุ่น 3s N/A มี 4 a มาขอวิ่งด้วย ไอ้เราก็ว่าขี่กันมาก เเต่อยู่ๆ 4a มาสวนไปเฉยๆ เปิดมาโหยยยย ทําเต็ม4 ลิ้นครบครับ ชอบรถเเนวนี้มากโหดได้จัยยยยย ดีครับ

16. ** R^B^A -- 3^1 **

** R^B^A -- 3^1 ** New Member Member

192
    6
    0
    ความคิดส่วนตัวผม น่ะ

เจโบ เดี่ยว วิ่งสนามได้ 14.5 นี่ ไม่ค่อยเท่าไหร่ม้างๆ

17. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    เจอบ่อยครับ ก็มันพันหกนี่นา

18. โหย พี่ป้อง มาถามถึงในนี้เลยเหรอเนี่ยยยยยยยย

แหมมม ก็บอกให้ซื้อเกจวัดแรงดันจากผมไปใส่ จะได้มั่นใจ 5555555+:D

19. ผล เป็นไง มารายงานผลด้วยนะคับ เอาใจช่วย

20. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เจอแต่ ขับสี่ เอากะผมทุกวันเลย ตอนเช้า ๆ อ่ะ
    GC8 สีแดงอ่ะ แง่ม ๆ:D

21. 13o1313y

13o1313y New Member Member

51
    7
    0
    ผมว่ามันอยู่ที่หลายอย่างนะ รถของเขาเซฟิโร่ โชว์เวลา 14.5 ผมถือว่าธรรมดานะ ไม่น่ากลัวมากเท่าไหร่ (ถ้าแข่งในระยะควอเตอร์ไมล์) ทีนี้ก็ต้องมาดูทีรถคุณ นน. เท่าไหร่ เฟืองท้ายเท่าไหร่ เครื่องรุ่นไหน เกียร์ตัวไหน ถ้าเป็นจีตัวท็อปสภาพสดๆ ในรถนำหนักไม่มาก ก็อาจมีลุ้น แต่ก็ค่อนข้างเหนือยหน่อย ถ้าให้ออกหร้อมกันด้วย ทีนี้ตัวแปรจะยิ่งเยอะ ทั้งสมาธิคนขับ ทั้งฝีมือคนขับ ทั้งความสดของรถแต่ละคันอีก
    แต่งงตรงที่จุดประสงค์ในการแข่งครั้งนี้ จะแข่งไปเพื่อวัดอะไร หรือหาอะไร กติกาคืออะไร

ถ้าแฟร์เพลกันทั้งสองฝ่ายไม่ใช่เรื่องเสียหายครับ แข่งเล่นๆเพื่อดูสมรรถนของรถที่เราใช้ก็เป็นเรื่องดี
    แต่ผมว่ามาแนวนี้เหมือนมาท้าแบบ "คิดว่าจะเคี้ยวหมูอะไรทำนองนี้" ก็อย่างงี้สิครับ ไหนๆคุณรู้เวลาของเขาแล้ว คุณก็หาเวลาสักวัน เอารถไปลองเวลาที่สนามดูว่าได้เท่าไหร่
    เท่านี้คุณก็พอรู้แล้วว่าทั้งเครื่องหรือรถพอจะสู้เขาได้หรือไม่ ไม่ต้องแข่งอะไรมันหรอก เก็บสลิปเวลาไว้ก็เท่านั้น เพราะแข่งไปถึงมีผลแพ้ชนะมันก็จะไม่จบด้วยดีสักเท่าไหร่ แล้วเดี่ยวก็มีนัดล้างตากันอีก แล้วก็ต่อๆไปกันอีก ไม่จบไม่สิ้นไปเรื่อยๆ ถึงชนะมา เดี่ยวก็เป็นขี้ปากคนอื่นอีก หาว่านู่นมั่งนี่มั่ง
    สมมติว่าถ้าผมเป็นคุณขึ้นมา แล้วผมเกิดอยากชนะจริงๆ ไม่ลงทุนไรมาก ผมแกะของทีพอจะแกะได้ออก ไปขอยืมยางดีๆล้อเบาๆสักชุดมายืมใส่สักวัน บูสเพิ่มสักนิดเดียว ถอดสายพายไม่จำเป็นออก น้ำมันดีๆสักแกลอน ผมว่าประมาณนี้ เวลาหายเป้นวิแล้วสำหรับรถเสต็ปแรก โดยทีไม่ต้องลงทุกทำอะไรวุ่นวายกับเครื่อง แล้วถ้ามันเกิดฟลุคชนะมา จะมีโวยมั๊ยว่ายางเราดีกว่า เราใส่ยางแข่งมา น้ำมันเราดีว่า ออกเทนสูงกว่าปกติ รถเบากว่า นู่นนี่นี่นั่น เพราะมันไม่มีกติกา แข่งไปมีแต่เสียอารมณ์

ส่วนถ้าจะแข่งบนถนนหลวง อันนั้นวัดได้เฉพาะความบ้าบิ่น ความเถื่อนในการถลุงรถ และความมารยาททรามในการขับรถ ซึ่งค่อนข้างอันตรายกับชีวิตและทรัพย์สินตัวเราเอง แถมยังโดนด่าพ่อด่าแม่ที่บ้านแถมมาด้วย อันนี้ไม่แนะนำ++

22. Dunkinz_1pt

Dunkinz_1pt New Member VIP

232
    14
    0
    เจ โบเดี่ยว 14.5 ธรรมดาจัง !!

23. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    ขำขำค้าบบบบ

อิอิ

24. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    อ๊าก...ผมก็เจอบ่อยๆ รถผม1600เอง

25. Pom-AWD

Pom-AWD New Member Member

353
    9
    0
    555 เช่นกันครับ

26. DH@TEELEX

DH@TEELEX New Member VIP

371
    3
    0
    ขับรถลาปลอดภัยครับ ห้ามกันยังยาก ยังไงก็เอาที่ๆไม่มีรถนะครับ เปงห่วงสิ่งที่จะตามมา

27. พี่จขกท. ว่าไงคับไปแข่งมายัง ????

รายงานผลหน่อยคับ

28. AeyZX

AeyZX New Member Member

6
    0
    0
    ผมก็โดนประจำแต่ก็คิดว่าไอ้พวกนี้มันหัวปลวกอ่ะคับรถซีซีสูงกว่าเสือกมาท้าแต่ก็เล่นกะแมร่งนะแพ้ก็แพ้

29. PinkyArmy

PinkyArmy New Member Member

420
    5
    0
    ผมก็แค่ 1,800cc โดน Sr, Jz ประจำ cc ก็น้อยกว่า ก็คิดว่าแพ้เสมอตัว แต่ถ้าชนะสิ.....อิอิ แต่แปลกนะเวลาวิ่งกันไม่ค่อยมีใครอยากวิ่งจะด้วย อิอิ

30. PadZz

PadZz New Member Privilege

786
    4
    0
    ..อย่าได้แคร์สื่อ จัดเรยครับ ผม1500n/a ยังเคยลองกับพวกโจโบเดิม ๆ เรยย เกีย2เกียก็เลิกละครับ เพราะเค้าทิ้งเป็นทุ่ง อิอิ .. ขำๆก็จัดเลยครับ

ปล. ก่อนจะซัด ดูรถบนท้องถนนด้วยนะครับ .. ทำอะไรก็ได้ครับ ที่ไม่เดือดร้อนชาวบ้าน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้