dangsticker มีโครงการเปิดสอน ช่างแต่งสติ้กเกอร์รถยนต์

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย speedexteme, 28 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. speedexteme

speedexteme New Member Member

233
    7
    0
    พอดีทาง คุณพ่อ dangsticker มีโปรเจค อยากจะเปิดสอนวิชาด้านงาน sticker และงานสติ้กเกอร์แต่งรถยนต์ การเขียนแบบด้วยมือ ตัดด้วยมือ จนถึงการสอนออกแบบและตัดด้วยสติ้กเกอร์ให้กับผู้ที่สนใจทำอาชีพด้านนี้ และผู้ที่ไม่มีทุนทรัพย์ จนถึงผู้ด้อยโอกาศ และผู้พิการ (เฉพาะด้านที่ไม่เปนปัญหาต่อการประกอบอาชีพ) เช่น ขาขาด เปนต้น แต่มีใจรักด้านนี้ สามารถนำไปประกอบอาชีพเลี้ยงครอบครัวได้ครับ แต่ผมยังไม่มีข้อมูลว่า เราจะต้องไปขออนุญาติจากกรมหรือ กระทรวงไหนมั้ย หรือมีหน่วยงานไหนที่จะ ที่เราต้องติดต่อด้วยมั้ยครับ
    ปล.การเรียนการสอนของผม จะเป็นการสอนฟรีไม่มีค่าใช้จ่ายครับ
    ถ้าใครทราบเกี่ยวกับระบบการดำเนินการ รบกวนบอกด้วยก็ดีนะครับ ขอบคุณมากครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 สิงหาคม 2009
  2. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ถ้าเป็นการสอนฟรีไม่คิดเงิน คงไม่ต้องไปขออ่ะครับ นอกจากมีค่าสอน ถึงอาจจะต้องทำหนังสือรับรองมาตรฐานวิชาชีพนี้

หางหลังมาสด้า 3 ผมเนียนเรียบร้อยดีแล้วครับอาท กำลังรอชิ้นงานลิ้นหน้าอยู่ เดี๋ยวเข้าไปหุ้ม Dry Carbon Kevlar นะครับ สนับสนุนโครงการสอนนะครับ

3. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    ภาพมันใหญ่มาก แต่ก็อยากหาความรู้นะครับ สนับสนุน หาเวลาไปเรียนดีก่า

4. corona ตัวน้อย

corona ตัวน้อย New Member Member

385
    7
    0
    โครงการนี้น่าสนใจครับ ช่วยทุกคนให้มีความรู้ ขอบคุณคับบ

5. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ยอดไปเลยครับ พัฒนาวงการ น่าเลื่อมใส!

6. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    ไปเรียนด้วยแน่นอน

7. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เยี่ยมเลยคับ ถ้าอยู่ใกล้ๆ ผมเรียนแน่นอนคับ อยู่ต่างจังหวัดเสียดายจังเลยคับ

8. speedexteme

233
    7
    0
    ขอบคุณเพื่อนๆทุกท่านที่เข้ามาอ่านและให้ข้อมูลครับ ถ้าใครมีคอนเนคชั่น กับ บ้านเด็กกำพร้า หรือ ทหารผ่านศึก หรือโครงการต่างๆ ที่คอยช่วยเหลือผู้ยากไร้ หรือผู้ด้อยโอกาศ ก็ยังไง ฝากลงกระทู้ไว้ก็ได้ครับ จะขอบคุณมากเลยครับ ^_^

9. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    upupสนับสนุนครับ

อิอิ ทํามัยต้องยกตัวอย่างว่าขาขาด หรือ ว่า กําลัง ขาดขาาาาา อยู่เอ่ยยยยย อิอิ

10. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    เยี่ยมครับ

11. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    อยากเรียนด้วยต้องทำยังไงบ้างคับ

ติดต่อที่ไหนยังไงคับ

รบกวนด้วย สนใจจิงๆ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 23:24:39 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 23:24:24 ----------

อยากเรียนด้วยต้องทำยังไงบ้างคับ

ติดต่อที่ไหนยังไงคับ

รบกวนด้วย สนใจจิงๆ

12. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    เป็นโครง การที่ดีมาากครับ

13. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ขอชื่นชมครับ

14. sk1

sk1 New Member Member

243
    3
    0
    อยากเรียนด้วยจัง

15. speedexteme

233
    7
    0
    ขอบคุณทุกท่านที่สนใจนะครับ ผมขอเวลาเพื่อติดต่อกับกลุ่มผู้ด้อยโอกาศ และผู้ยากจนให้ครบก่อนนะครับ พอพร้อมที่จะเปิดสอน จะประกาศกันอีกทีนะครับ สามารถเรียนได้ทุกคนครับ สถานที่เรียน จะเป็นที่ร้าน dangsticker อาทิตล่ะ 1 วัน ครับ ใครมีเวปมูลนิธิต่างๆ ก็บอกผมได้นะ จะเข้าไปประกาศ ทางเวปนั้นด้วย ครับ

16. ae110setbo

ae110setbo New Member VIP

128
    4
    0
    พิการทางจิตใจ ผมเรียนได้

17. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    น่าสนใจ อิอิ

18. speedexteme

233
    7
    0

คนนี้ไม่รับ อิอิ.................................................:p

19. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    ดีครับ ถ้าให้คนทั่วไปเรียนเมื่อไรก็แจ้งนะครับ สนใจครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้